PDA

View Full Version : [TLBB] Chỉnh sửa thông báo

faizal
26-07-12, 07:35 AM
chỉnh sửa thông báo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giúp tôi làm thế nào chỉnh sửa hình ảnh này

OldGamer
26-07-12, 09:22 AM
Bạn vào Public->Data trên Server tìm trong các tệp Lua nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3z3z3z
26-07-12, 12:18 PM
chỉnh sửa thông báo

giúp tôi làm thế nào chỉnh sửa hình ảnh này

Nếu mình ko nhầm thì là file Notice**.txt trong Server/Config . (** là một số chữ sau đó mà mình ko nhớ rõ nữa :-")

faizal
26-07-12, 06:40 PM
Nếu mình ko nhầm thì là file Notice**.txt trong Server/Config . (** là một số chữ sau đó mà mình ko nhớ rõ nữa :-")

những gì tên các tập tin?xin vui lòng giúp đỡ nơi có thể chỉnh sửa?

3z3z3z
26-07-12, 07:18 PM
những gì tên các tập tin?xin vui lòng giúp đỡ nơi có thể chỉnh sửa?

Chính xác là
NotifyOnline.txt còn 2 file Notify nữa đó cậu xem lun đi :-"

Lâm Ngọc Huy
26-07-12, 09:40 PM
Chính xác thì nằm ở đây :

tlbb/Config/NotifyOnline.txt

3z3z3z
27-07-12, 08:00 AM
Chính xác thì nằm ở đây :

tlbb/Config/NotifyOnline.txt

Mod cho hỏi sửa mấy cái này thì file nào? Lục tung sv nhưng vẫn chưa thấy...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 071841.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

v0d1chs01
28-07-12, 11:11 PM
Cấu trúc file tlbb/Server/Config/NotifyOnline.txt theo mình thì :

INT INT INT STRING
index isShow mode info
#<0>index Ë÷Òý
#<1>isShow ÊÇ·ñÏÔʾ
#<2>mode ·¢²¼Ä£Ê½£º0£¬ÆÕͨͨ¸æ£»1£¬ ÐÇÆÚͨ¸æ¡¶NotifyWeek¡·£»2£¬ÈÕÆ� �ͨ¸æ¡¶NotifyDate¡·£»3£¬ÉúÈÕͨ¸ 棻4£¬µÇ¼ͨ¸æ£¨¸ñʽ¹Ì¶¨£� �
#<3>info ÏûÏ¢ÄÚÈÝ
#
0 1 0 Chào m×ng các hÕ ðªn v¾i trò ch½i Thiên Long Bát Bµ (tên sv của bạn)!
1 1 4 #WTh¶i gian mà l¥n trß¾c các hÕ ðång nh§p là#cff0000%d/%d/%d lúc%d gi¶#W. иa chï IP ðång nh§p là: #cff0000%d.%d.%d.%d#W.
2 0 0
3 0 1
4 1 2 Yahoo GM : (điền yahoo GM sv bạn)
5 1 3 Trang chü : (điền trang web sv bạn)
6 1 0 Hoan nghênh các hÕ ðªn v¾i Thiên Long Bát Bµ (tên sv của bạn)! Nhæng thông tin m¾i gì s¨ chÑa ðñng trong phiên bän này, xin ðång nh§p trang chü Thiên Long Bát Bµ (tên sv của bạn) (web sv bạn) Chúc các hÕ ch½i game vui vë!

!!!chú ý khi sửa các file trong sv nên dùng unikey bảng mã VISCII :-bd:-bd:-bd:-bd

v0d1chs01
28-07-12, 11:22 PM
bạng sửa lại file tlbb/Server/Config/NotifyOnline.txt xem các câu bạn nói sẽ tự sửa lại thành yahoo GM vs trang chü của bạn thôi :D

legend1250
28-07-12, 11:58 PM
bạng sửa lại file tlbb/Config/NotifyOnline.txt xem các câu bạn nói sẽ tự sửa lại thành yahoo GM vs trang chü của bạn thôi :D

tlbb\Server\Config\NotifyOnline.txt

__________________________________________________ __________________
Bổ sung tí

Bạn vào Public->Data trên Server tìm trong các tệp Lua nhé

Hâm mộ wá! ^^! Tự build source chắc có thể phát triển cao siêu lắm! :)

v0d1chs01
29-07-12, 12:00 AM
lôn :D để sửa lại:-bd tlbb\Server\Config\NotifyOnline.txt

3z3z3z
29-07-12, 08:04 AM
lôn :D để sửa lại:-bd tlbb\Server\Config\NotifyOnline.txt

Cho tui yahoo hoặc add yahoo tui. tiện liên lạc tí ;)

3z3z3z
29-07-12, 08:22 AM
bạng sửa lại file tlbb/Server/Config/NotifyOnline.txt xem các câu bạn nói sẽ tự sửa lại thành yahoo GM vs trang chü của bạn thôi :D

Ko. Cái đó thì lúc vào game nó mới báo. Còn cái của mình thì lâu lâu nó hiện lên. lâu lâu nó hiện lên chứ ko fải mới vào là nó hiện lên?? Cậu có cách nào khác ko??? Vẫn bị thế cậu à???

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hình em nó đây. Chỉnh cái chỗ này nè. chứ ko fải lúc mới vào cậu ạ 8-|8-|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 082302.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

v0d1chs01
31-07-12, 06:38 PM
Cho tui yahoo hoặc add yahoo tui. tiện liên lạc tí ;)

Bạn xem thử trong 2 file /home/tlbb1/Server/Config/SystemInfo.ini và /home/tlbb/Server/Config/SystemInfo.ini