PDA

View Full Version : [KT] Help me !!! Lỗi chạy sever

divine9966
25-07-12, 11:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

máy khỏe ram 8G chip 4 nhân

mấy pro giúp e lỗi gì đây ak.chơi 1 lúc là lag rùi bug thui ak :(

accelan006
25-07-12, 11:52 PM
FPS là frame per second dịch sang tiếng việt nam là số khung hình trong 1 giây.

hieu0071990
26-07-12, 12:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái này bt mà bác có vần đề gì đâu . mấy e chạy cũng thấy mà có xay ra gì đâu .bác nói cụ thể xem là pị lỗi gì khi chơi ko . bác sài máy ảo hay máy thật

kakakura
26-07-12, 12:28 AM

Có khi nào chưa test thêm ram ảo không , chắc do chạy ăn ram quá , nên không đủ ram nên nó bị dis tự chạy lại . ý kiến riếng :)

divine9966
26-07-12, 12:44 AM
ukm.mình test lại rùi.nó ăn ram nhiều quá.mình chạy trên máy thật.

để tạo máy ảo chạy coi .

thank mấy bác :)

Sesshomaru
26-07-12, 12:46 AM
Cái này là hiện tượng LAG.

Nguyên nhân chủ yếu là:Ram thiếu,Chip thiếu

Thời điểm hay xảy ra nhất:Sau khi khởi động GS.Lúc đó Nhiều GS chạy cùng lúc dẫn tới thiếu Chip thiếu Ram.

Giải quyết:chả phải làm gì cả.Chờ nó chạy xong ổn định thì vào game.LostFPS về gần 0 là ngon.

anhducvn
26-07-12, 12:48 AM
cái này lúc bị vậy là chơi lag lắm, mình ko biết thế nào, mình sài server của 3pic gamezone share hồi bữa đó, ram của mình bình thường với CPU chạy nhẹ không bị j
nói chung hiện cái đó là lag dữ lắm, mình cũng tình trạng tương tự bác này

divine9966
26-07-12, 01:22 AM

Thế còn lỗi này là thiếu gì a Vipbk ơi.
help e vụ này.

ko biết nó có ảnh hưởng gì nhiều ko a.

thank kiu pro :(

Classic8
26-07-12, 11:33 AM
tốt nhất là bạn nên cài lại server. nếu vẫn bị lỗi đó thì xem lại server bạn down có bị thiếu k.

hachgame01
26-07-12, 11:45 AM

Thế còn lỗi này là thiếu gì a Vipbk ơi.
help e vụ này.

ko biết nó có ảnh hưởng gì nhiều ko a.

thank kiu pro :(

lỗi sứ giả hoạt động hoặc ishop