PDA

View Full Version : [JX] Cách add thêm map tại xa phu

ps1990
23-07-12, 06:17 PM
như tiêu đề.mọi người cho mình hỏi.Giờ mình muốn đổi cái map khác( xóa cái cũ đi thêm cái mới vào) thì làm cách nào.mình tìm tại startup_remix không có.Giờ tìm ở đâu để có vậy

tongminhkhanh
23-07-12, 06:36 PM
theo mình biết nó ở luyencong.lua và xaphu.lua> thằng này induce tới statup_remix , mà add map khác phải coi xem worldlist với maplist đã đúng với map đã mở chưa, gà không biết thế có đúng ko :D

ps1990
23-07-12, 07:45 PM
mình làm rồi.Nhưng mà click vào.Toàn thoát ra.Ai có thể cho xin cái code được không.Mình dùng sv của jxvietnam đó

ahoo125
23-07-12, 07:55 PM
Nếu bạn có sẵn map rồi thì bạn xem id của nó, tìm tọa độ để move tới đó ( hình như có một bài đăng các vị trí tọa độ của map thì phải) rồi thay thế vào trong code xa phu ( nếu nhớ ko lầm thì hàm NewWorld(ID map, tọa độ map) hay sao đó)
Bạn xem hướng dẫn add thêm map trong ebook và một số bài viết trên forum để có thể thêm map mới nếu muốn.

ps1990
24-07-12, 11:42 AM
Nếu bạn có sẵn map rồi thì bạn xem id của nó, tìm tọa độ để move tới đó ( hình như có một bài đăng các vị trí tọa độ của map thì phải) rồi thay thế vào trong code xa phu ( nếu nhớ ko lầm thì hàm NewWorld(ID map, tọa độ map) hay sao đó)
Bạn xem hướng dẫn add thêm map trong ebook và một số bài viết trên forum để có thể thêm map mới nếu muốn.

bạn có thể cho mình xin cái link e book đó được không