PDA

View Full Version : [JX] Giúp em về vấn đề tắt máy mất nhân vật vltk off

tamhuyet
21-07-12, 11:51 PM
không hiểu tại sao. máy em thìa không đóng băng ổ nào . lúc vô chơi thìa chơi bt . thoát ra seret máy vô lại thìa không có nhân vật . các anh cho em ly do tại sao đc không a

có anh nào biết không chỉ em vơi , em tạo nhân vật lên cấp 150 . thoát game . tẳt sever ,rồi seret máy . rồi vô lại VL lại không thấy nhân vật đâu nữa , giúp em với các anh ơi :((

DNTmaster
22-07-12, 05:53 AM
Godess -> Nút Manual Backup để save nhưng cũng cần bật Server trong 1 khoảng 1-2h rồi lưu chứ 5-10 phút tắt chắc cũng không hiệu quả...

Linh_JX
22-07-12, 07:11 AM
có anh nào biết không chỉ em vơi , em tạo nhân vật lên cấp 150 . thoát game . tẳt sever ,rồi seret máy . rồi vô lại VL lại không thấy nhân vật đâu nữa , giúp em với các anh ơi :((

có gì đâu khóc, tạo 1 nhân vật khác ! nhận lên 150 là được thôi |-)

SIR.ThaiBinh
22-07-12, 07:16 AM
không hiểu tại sao. máy em thìa không đóng băng ổ nào . lúc vô chơi thìa chơi bt . thoát ra seret máy vô lại thìa không có nhân vật . các anh cho em ly do tại sao đc không a

bạn tắt theo trình tự chưa bạn :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

tamhuyet
22-07-12, 12:32 PM
bạn tắt theo trình tự chưa bạn :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

mình làm đúng trình tự mà bạn , bạn có biết tại sao không

jxvietnam
22-07-12, 01:48 PM
Tắt gameserver trước rồi tắt mấy cái kia sau

tamhuyet
22-07-12, 01:55 PM
Tắt gameserver trước rồi tắt mấy cái kia sau

anh jxviet ơi , sao em đổi tên nhận vật ADM trong startup_remix , vào game mất hết NPC rồi phải làm sao bây giờ

hoahieu946
23-07-12, 08:02 AM

lỗi này mình mới bị cách đây 2 ngày nhưng mà mình đã khắc phục rồi rất dễ bạn chỉ cần tắt theo trình tự là được .
Thoát Game rùi tắt theo thứ tự trong bản starup đó
Thoát game trước , rồi trong bản starup bạn ấn cái nút hiện tất cả cửa sổ lên ( 5 6 cai gì đóa ) rồi tắt bằng tay theo trình tự cái nào mở trước thì tắt sau
Ví dụ :
ban đầu bạn khởi động server là nó chạy như thế này :
Sword3PaySys --- > S3RelayServer --- > Goddess ---> Bishop --- > S3Relay ---> Gameserver
Sau khi chơi game xong thì bạn thoát theo trình tự như thế này thì khong bị mất nhân vật ( làm ngược lại lúc khởi động sẻ
Gameserver --- > S3Relay --- > Bishop ---> Goddess ---> S3RelayServer ---> Sword3PaySys

Mình hướng dẫn vậy là chi tiết rồi đó . Chúc các bạn thành công !
Nhớ thank để có thêm tinh thần viết tiếp .

tamhuyet
23-07-12, 01:25 PM
lỗi này mình mới bị cách đây 2 ngày nhưng mà mình đã khắc phục rồi rất dễ bạn chỉ cần tắt theo trình tự là được .
Thoát Game rùi tắt theo thứ tự trong bản starup đó
Thoát game trước , rồi trong bản starup bạn ấn cái nút hiện tất cả cửa sổ lên ( 5 6 cai gì đóa ) rồi tắt bằng tay theo trình tự cái nào mở trước thì tắt sau
Ví dụ :
ban đầu bạn khởi động server là nó chạy như thế này :
Sword3PaySys --- > S3RelayServer --- > Goddess ---> Bishop --- > S3Relay ---> Gameserver
Sau khi chơi game xong thì bạn thoát theo trình tự như thế này thì khong bị mất nhân vật ( làm ngược lại lúc khởi động sẻ
Gameserver --- > S3Relay --- > Bishop ---> Goddess ---> S3RelayServer ---> Sword3PaySys

Mình hướng dẫn vậy là chi tiết rồi đó . Chúc các bạn thành công !
Nhớ thank để có thêm tinh thần viết tiếp .

cảm ơn bạn . hôm qua mình đc 1 ong team qua chỉ dạy , nhưng gặp đúng thằng lừa đảo , xóa hết của mình giờ mình đang tim anh nào cài lại võ lâm cho .bạn biết cài vl off cài giùm đc không