PDA

View Full Version : [KT] Giảm Tối Thiểu Kẹt Account Tạm Thời Cho Gameserver debug

Ken3D
21-07-12, 02:11 PM
Bước 1 :
Tăng Hoạt Động của MySQL lên so với mặc định là 10 lần
Seach Tại GG , dạng tăng bộ đệm đó
Bước 2 :
Tăng Buffet của win lên tối đa , tăng đồng thời cả packet lên nhé
Lưu Ý : nên dùng win 2003 để hỗ trợ buffet tối đa

Rồi giờ thử chạy server xem

lưu ý : đây không phải cách mình làm :) nhưng có thể sẽ giảm tải cho 1 số bạn sử dụng Gs debug

satthupro95
21-07-12, 04:29 PM
Bước 1 :
Tăng Hoạt Động của MySQL lên so với mặc định là 10 lần
Seach Tại GG , dạng tăng bộ đệm đó
Bước 2 :
Tăng Buffet của win lên tối đa , tăng đồng thời cả packet lên nhé
Lưu Ý : nên dùng win 2003 để hỗ trợ buffet tối đa

Rồi giờ thử chạy server xem

lưu ý : đây không phải cách mình làm :) nhưng có thể sẽ giảm tải cho 1 số bạn sử dụng Gs debug
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ken3D
21-07-12, 04:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

:))............................................... ......

khaicafe
21-07-12, 05:53 PM

đó là quangken đấy bạn ơi id kia bi ban rồi chắc tại bày đặt buôn vs bán đấy mà =))

ngockiem
21-07-12, 05:58 PM
QuangKen ơi , lên mạng , nãy gửi nhầm :))
chút đừng phạt em thông ass nhé =))

Ken3D
22-07-12, 12:35 PM
đó là quangken đấy bạn ơi id kia bi ban rồi chắc tại bày đặt buôn vs bán đấy mà =))

xin lỗi bạn cafe 8x chứ :) mình k bầy đặt buôn bán chính mình tự làm acc bị band mà bạn :) k biết gì thì im lặng nhé bạn

tuidangvui
22-07-12, 01:12 PM
Có thể suy nghĩ khác đi một tý được không? Thử xem quá trình login ra sao:
1. Client gửi yêu cầu lấy thông tin nhân vật về Server.
2. Server chấp nhận yêu cầu, truy suất data lấy thông tin cần thiết, trả về Client.
4. Không sao, Sever mà, tối ưu hết rồi, ta sẽ giữ lại chờ mi nhận đợt kế tiếp :-w.
5. Client vẫn chưa xử lý xong, lặp lại quá trình chờ, gửi tạm dữ liệu vào buffer, á đầy buffer, rồi over lun .
6. Mệt cái Client này quá, đá mi văng cho rảnh, Mất Kết Nối.
Không bik phải vậy không nữa :-?, PC có thể làm khác, nhưng tui nghĩ vậy ;)). Xin các huynh đệ tỷ muội chỉ giáo thêm.

Ken3D
22-07-12, 01:18 PM
Có thể suy nghĩ khác đi một tý được không? Thử xem quá trình login ra sao:
1. Client gửi yêu cầu lấy thông tin nhân vật về Server.
2. Server chấp nhận yêu cầu, truy suất data lấy thông tin cần thiết, trả về Client.
4. Không sao, Sever mà, tối ưu hết rồi, ta sẽ giữ lại chờ mi nhận đợt kế tiếp :-w.
5. Client vẫn chưa xử lý xong, lặp lại quá trình chờ, gửi tạm dữ liệu vào buffer, á đầy buffer, rồi over lun .
6. Mệt cái Client này quá, đá mi văng cho rảnh, Mất Kết Nối.
Không bik phải vậy không nữa :-?, PC có thể làm khác, nhưng tui nghĩ vậy ;)). Xin các huynh đệ tỷ muội chỉ giáo thêm.

ở trên là cách tạm thời thôi chứ , thực chất fix kẹt account quá đơn giản và chỉ đúng 3 bước :|

lyvanbethao
22-07-12, 04:17 PM
ở trên là cách tạm thời thôi chứ , thực chất fix kẹt account quá đơn giản và chỉ đúng 3 bước :|

nói thật bạn biết thì im đi đừng có nói như vậy cứ chém gió mình chắc 100% ko kẹt acc sài sever a3pic

Ken3D
23-07-12, 02:00 PM
nói thật bạn biết thì im đi đừng có nói như vậy cứ chém gió mình chắc 100% ko kẹt acc sài sever a3pic

:)) hài quá đi trước khi server a3pick chưa ra đời mình fix đc kẹt account lâu rồi bạn ạ :) fix kẹt cũng có nhiều cách bạn mới chính là người nên im đi đó :) share cho còn nói này nọ :) vả lại bạn có đọc không ? gs a3pick k hiện lỗi C++ , còn GS debug nó hiện nhé bạn