Đăng nhập

View Full Version : [TLBB] TLBB Hamachi

zenkuya
20-07-12, 07:36 PM
Sau 1 thời gian rắc rối mới mấy cái port sida, mình đã chuyển hướng sang làm thử hamachi và kết quả là vẫn k dc, vào = launch thì nó bảo đang tải 192.168.1.3/patchinfo.txt 1 lúc thì nó báo ko thể kết nối,kiẻm tra kết nối internet, firewall.....vào bằng Game.exe (thêm -fl phía sau shorcut) thì đăng nhập vô, nó hiện đang kết nối máy chủ 1 lúc thì, báo lỗi "Xin kiểm tra lại đường mạng .... xin bằng hữu hãy thứ lỗi"

lúc ping hamachi thì để ý thấy TTL là 128, có phải vấn đề nằm ở đây ko? Xin chỉ mình cách khắc phục lun. Thank :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

500đ tiền hình từ máy khác truy cập vào server bằng hamachi, máy chính thì vẫn vào bt, đã config ip ở LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini thành ip hamachi, loginserver.txt trong client cũng đã dc chỉnh sửa.

P/S: Hiện tại đang dùng sv: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> update lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ronglam
20-07-12, 10:01 PM
Mình đọc nhiều thấy cái TTL = 64 thì mới đc vì TTL = 64 mới đúng của linux

legend1250
20-07-12, 10:22 PM
500đ tiền hình từ máy khác truy cập vào server bằng hamachi, máy chính thì vẫn vào bt, đã config ip ở LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini thành ip hamachi, loginserver.txt trong client cũng đã dc chỉnh sửa.

Ko sửa ở 2 file này nhé!
Cấu hình cho nó online chỉ việc đổi IP0 trong Serverinfo.ini thôi [IP 0 nào thì lúc chạy server từng lệnh sẽ thấy]

ronglam
21-07-12, 08:21 PM
Bạn zenkuya ơi . cho xin cái nick chat hỏi bạn về phần Hamachi

ronglam
21-07-12, 08:46 PM
Ko sửa ở 2 file này nhé!
Cấu hình cho nó online chỉ việc đổi IP0 trong Serverinfo.ini thôi [IP 0 nào thì lúc chạy server từng lệnh sẽ thấy]
Chỉ chỉnh mỗi file mà bạn bảo thôi à . bạn có nick chat cho mình đi mình đang cài bản update của bạn xem hình mà kết quá luôn .

zenkuya
22-07-12, 03:30 PM
Ko sửa ở 2 file này nhé!

sủa lại rồi nhưng cũng bị như hình :(

3z3z3z
26-07-12, 12:21 PM
sủa lại rồi nhưng cũng bị như hình :(

Ping = 128 kìa mà đòi vô hã :o. Máy thật đã bị trùng IP với máy ảo (192.168.1.3), cậu có 2 cách lựa chọn:
1. Đổi IP máy thật đi (khó mà dễ) ;;)
2. Đổi IP máy ảo (dễ mà khó) :-"

Mà từ hồi tập làm TLBB tới giờ chưa thấy ai chạy = Hamachi, Hình như ko đc thì fải

ronglam
28-07-12, 09:05 PM
thấy Mod Duyen bảo mở hamachi phải mở port

chemconcho
28-07-12, 11:10 PM
hamachi cũng phải mở port sao có ai có hướng dẫn cụ thể không :-s

ronglam
29-07-12, 02:40 PM
hamachi cũng phải mở port sao có ai có hướng dẫn cụ thể không :-s

Cái này k rõ đâu bạn ơi . Hỏi rất nhiều người thì hầu hết toàn bảo k biết làm cái onl = hamachi mà cũng chưa thành công.

chemconcho
14-08-12, 10:38 AM
Ko sửa ở 2 file này nhé!

mình đã mở port thành công và đổi IP0 về địa chỉ IP WAN nhưng vẫn không được load được launch vào đến server login thì bị lỗi kết nối. >-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)

trích dẫn 1 cái request của hữu duyên trong box hỏi đáp cách đưa online thì như thế này

Như đã nói nhiều lần đưa lên online WAN hay hamachi chỉ việc mở cổng server (nếu dùng modem, firewall... chặn)
Chỉnh trong serverinfo.ini mục [Server0] thành IP wan/ ip hamachi

mỗi người 1 ý giờ phải làm thế nào đây :-<

ronglam
14-08-12, 11:15 AM
mình đã mở port thành công và đổi IP0 về địa chỉ IP WAN nhưng vẫn không được load được launch vào đến server login thì bị lỗi kết nối. >-)>-)>-)>-)>-)>-)>-)

trích dẫn 1 cái request của hữu duyên trong box hỏi đáp cách đưa online thì như thế này

mỗi người 1 ý giờ phải làm thế nào đây :-<

về hamachi . chắc có mỗi a Duyên làm đc .