PDA

View Full Version : [KT] Share event trung hồn đoan ngọ của tinhnghiagiangho.net

BMK
19-07-12, 10:20 PM
Như đã hứa ở topic kia <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

không dài dòng nhiều lời mất thời gian :)) đây hàng nóng hổi anh em download về ngâm cứu lấy kinh nghiệm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhớ rồi còn TLDT 4 cộc phảm đam đồ cấp 3,4 gì nữa :O đợi lôi ra xem rồi share nốt

vipbk
19-07-12, 10:23 PM
ngon ;))

satthupro95
19-07-12, 10:26 PM
Thanks pro ^^ .......................................

Lãng Tử Sầu
19-07-12, 10:35 PM
Thanks for sharing ........................

Sesshomaru
20-07-12, 05:34 AM
tưởng thế nào,mang về chỉ có ngắm thôi chứ chả ích gì=)),cái khó của event ko phải là viết script đổi đồ,mà làm sao cho ra nguyên liệu.
Thiếu nhiều quá

luumin
25-07-12, 07:55 AM
cái này dùng như thế nào vậy đến NPC nào để đổi đã add đầy đủ nguyên liệu mà không biết đến NPC nào để đổi ai biết chỉ giùm

Lãng Tử Sầu
25-07-12, 08:26 AM
Add vào NPC Lễ quan ấy. : gameserver\script\npc\liguan.lua

Code:

{"<color=red>[Sự Kiện]<color> Tết Trung Hồn Đoan Ngọ", self.Trunghon, self},

function tbLiGuan:Trunghon()
local tbNpc = Npc:GetClass("tetdoanngo");
tbNpc:OnDialog();
end;

luumin
25-07-12, 10:30 AM
Đã copy vào rồi và cũng đã sửa lại đoạn
function tbNpcTmp:Trunghon()
local tbNpc = Npc:GetClass("tetdoanngo");tbNpc:OnDialog(); end;
thành đoạn

nhưng khi vào game kick vào NPC Lễ Quan thì trả có gì kick vào NPC cứ đứng yên ko có xuất hiện hộp thoại như là sai code ý bạn xem lại hộ mình cái

Lãng Tử Sầu
25-07-12, 10:38 AM
Đã copy vào rồi và cũng đã sửa lại đoạn
function tbNpcTmp:Trunghon()
thành đoạn

nhưng khi vào game kick vào NPC Lễ Quan thì trả có gì kick vào NPC cứ đứng yên ko có xuất hiện hộp thoại như là sai code ý bạn xem lại hộ mình cái

Sửa tbNpcTmp thành tbLiGuan Bạn ạ. Mình nhầm vì script của mình để ở NPC khác.

nguyenhophuc87
30-08-12, 11:17 PM
tưởng thế nào,mang về chỉ có ngắm thôi chứ chả ích gì=)),cái khó của event ko phải là viết script đổi đồ,mà làm sao cho ra nguyên liệu.
Thiếu nhiều quá

Script đổi đồ , lấy nguyên liệu cho ra item, có tỷ lệ may mắn luôn. không khó như vậy đâu Toại ơi :(

Lãng Tử Sầu
30-08-12, 11:29 PM
Nguyên liệu đâu phải cứ bem vào script :D

Sesshomaru
30-08-12, 11:47 PM
vậy hỏi nhé.Làm sao có nguyên liệu.bán ở KTC à;)).

nguyenduccu
02-09-12, 06:06 PM

add vào quái bác ơi, nó rớt ra8-}

nguyenhophuc87
20-09-12, 12:28 AM

Cứ như chỉ có Toại là biết script KT ấy, droprate, add vào hoạt động (TK, TDC...) tách ra 2 loại event 1 loại ăn free 1 loại ăn tốn tiền trên KTC cũng đc vậy. ăn bánh có tỷ lệ ra item hoặc mật tịch cũng đc (hoặc ăn đến X cái thì ra đồ) 8-x8-x8-x

BMK
20-09-12, 12:48 AM
:)) phúc chuẩn nhỉ nói chung cũng ko có gì hot !