PDA

View Full Version : [MU] Ai biết chức năng tặng item cho nhân vật mới tạo không ?

HRain
16-07-12, 10:08 PM
MUONLINE NHA !!!

Ai biết chức năng tặng item cho nhân vật mới tạo không ? cho gh xin :D
mình muốn tặng set khởi đầu cho các char mới tạo nhưng không biết thế nào, mong chỉ giáo :D

Thực sự thì nghi ngờ trong Stored Produce, co phần MMK_ItemMakerInventory và vài cái nữa, nhưng code lạ wá, chưa hiểu lắm ;)

tuyentc
16-07-12, 10:11 PM
sv loại nào vậy ????:-?:-? bạn nói rõ thì với biết chứ

tonsng
16-07-12, 10:12 PM
tonsng biết chức năng tặng item cho nhân vật mới tạo không ? cho gh xin :D
mình muốn tặng set khởi đầu cho các char mới tạo nhưng không biết thế nào, mong chỉ giáo :D

Thực sự thì nghi ngờ trong Stored Produce, co phần MMK_ItemMakerInventory và vài cái nữa, nhưng code lạ wá, chưa hiểu lắm ;)

cái này thì mình cũng chưa từng thử bao giờ

HRain
16-07-12, 10:13 PM
sv loại nào vậy ????:-?:-? bạn nói rõ thì với biết chứ
muonline nha :D
30cccccccccccccccccccccccc

tuyentc
16-07-12, 10:18 PM
muonline nha :D
30cccccccccccccccccccccccc

online hay offline thì bạn cho cái ver đi. thì với biết đường chứ. ss6 thì bó chiếu. tặng item cũng như 2 cái nhẫn đúng ko. ý gh muốn là như vậy chứ gì. :D

eddy
16-07-12, 10:22 PM
Cái "MMK_ItemMakerInventory" là Procedures của MuMaker :D

Còn tặng item thì Dùng MuMaker set item muốn tặng cho Character rồi dùng SQL Query view cái code Binary của Inventory sau đó add vào trong Procedures ở phần INSERT INTO Inventory Values "code binary" ák ^^...

Mình nghĩ là thế ^^

tonsng
16-07-12, 10:47 PM

Còn tặng item thì Dùng MuMaker set item muốn tặng cho Character rồi dùng SQL Query view cái code Binary của Inventory sau đó add vào trong Procedures ở phần INSERT INTO Inventory Values "code binary" ák ^^...

Mình nghĩ là thế ^^

bạn làm như điện ák 30charrrrrr

DJMaster
16-07-12, 11:01 PM

Mình nghĩ là thế ^^

Cách này có lẽ là cách duy nhất nhưng nếu làm như thế đồ sẽ trùng serial,sau này nếu quét item dupe sẽ phiền phức.

Vẫn là cách trên nhưng code thành tính năng web,tạo serial random,mem mới sẽ vào website để nhận đồ. Như MU FPT hiện nay cũng chỉ có cách đó để tặng đồ cho mem ở server mới

eddy
16-07-12, 11:09 PM
Nếu đụng đến code thì có rất nhiều cách , ngoài cách của DNJMaster ra còn có thể tìm 1 con NPC "rảnh" sau đó code chức năng tặng item cho nó ^^

Nhưng khuyến cáo việc "tặng item" cho nhân vật mới nên hạn chế vì sẽ dễ gây ra hiện tượng clone item ^^

HRain
17-07-12, 07:26 AM
hà hà, thôi thì đặt đại con npc vậy, tuy nhiên có thể giảm mất giá trị nhiều thứ, nhưng vui là chính mà :>

HRain
17-07-12, 01:52 PM
tuy nhiên mình thấy cách đặt NPC không sáng tạo cho mấy
vậy ai biết thì giúp mình với nha, tại chơi MU DarkSide của SCFMT thấy nó có tặng nguyên set Exl sau khi tạo char, mình thấy vui vui hay hay ;))

phoxuaxua
19-07-12, 02:30 AM
Cho nhân vật mới tạo cái gì cũng được. Muốn cho set như mu của scf thì vào tạo đủ các chủng loại nhân vật, sau đó mặc cho nó các set mà mình muốn tặng cho các nhân vật mới khởi tạo, hoặc add vào túi đồ, rồi ra sql select Inventure để lấy code item cho từng chủng loại nhân vật, sau đó add code lấy được vào inventure trong DefaultClassType, thì những nhân vật mới tạo sẽ có được những set tương ứng mà mình đã add cho các nhân vật của mình để lấy code item.