PDA

View Full Version : [KT] Share event rương mảnh ghép của tinhnghiagiangho.net

BMK
16-07-12, 04:03 PM
Share cho anh em mục đích nghiên cứu ~!
anh em nào lấy thì download nhe link đây :) còn update nhiều lắm vòng quay may mắn, sổ xố may mắn, trung hồn đoan ngọ, trồng cây, và tất cả các thứ mà tôi thấy share được là share hết,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khaicafe
16-07-12, 04:35 PM
thanks bạn vì tinh cộng đồng không như ai kia

satthupro95
16-07-12, 04:39 PM
Share cho anh em mục đích nghiên cứu ~!
anh em nào lấy thì download nhe link đây :) còn update nhiều lắm vòng quay may mắn, sổ xố may mắn, trung hồn đoan ngọ, trồng cây, và tất cả các thứ mà tôi thấy share được là share hết,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thank bác \m/
Có bác nào biết cách gọi ra trang bị pet + CN không ạ ?

saodzi
16-07-12, 04:39 PM
vì cộng đồng thương mại hóa "nấm" như MU =))

zipzipbonbon1
16-07-12, 11:09 PM
Rương này là rương gì vậy, bạn có thể post tấm hình demo dc ko!

lyvanbethao
16-07-12, 11:35 PM
úp hy vọng hướng dẫn kỹ cho anh em nhé

kakakura
16-07-12, 11:46 PM
Cậu Hướng dẫn cái chỉnh số lượng ở đâu dùm cái, để số lượng 10 mà đưa dô 10 cũng báo không đủ , chắc thiếu file nào đó :-?

Ok Rầu .;))
share luôn cái event TRUNG HỒN ĐOAN NGỌ thì ngon phét =P~ Chờ

Lãng Tử Sầu
17-07-12, 09:55 AM
Đây là demo của Rương Mảnh Ghép Cực Phẩm. Cái này có từ đời Happy Game rồi. Nhưng mụ Toại update thêm cái % đổi. Nói chung hay hơi so với phiên bản 1 rất nhiều. Thanks!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

firered48
19-07-12, 10:27 AM
Đây là demo của Rương Mảnh Ghép Cực Phẩm. Cái này có từ đời Happy Game rồi. Nhưng mụ Toại update thêm cái % đổi. Nói chung hay hơi so với phiên bản 1 rất nhiều. Thanks!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chào bạn mình copy code của bạn up đè vào thư mục GameSever rùi nhưng không thấy hiện có phải thêm mã ID nào lên kỳ trấn các không bạn ?

vipbk
19-07-12, 10:29 AM
Chào bạn mình copy code của bạn up đè vào thư mục GameSever rùi nhưng không thấy hiện có phải thêm mã ID nào lên kỳ trấn các không bạn ?

cóp vào xong thì phải reset lại server nhé, add vào KTC hoặc vào túi tân thủ cũng được

firered48
19-07-12, 10:49 AM
cóp vào xong thì phải reset lại server nhé, add vào KTC hoặc vào túi tân thủ cũng được

Bạn ơi có thể hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình là ID của rương mảnh ghép và add vào những đâu để nó hiện trên kỳ trấn các được không ạ

Mình chưa hiểu lắm về add đồ ạ

Cám ơn bạn

vipbk
19-07-12, 11:01 AM
download file của chủ topic, giải nén ra cóp vào server. ID của rương mảnh ghép bạn mở file:
gameserver\setting\item\001\other\scriptitem.txt
tìm tên của nó: Rương mảnh ghép cực phẩm
ta có id: 18 1 1190 2
add vào túi tân thủ:

me.AddItem(18,1,1190,2);
cách add vào KTC, xem topic này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hitlezan
19-07-12, 11:38 AM
mấy bạn chỉ dùm mình cách sử dụng với. add vào túi lun nha mấy bạn

vipbk
19-07-12, 12:13 PM
mấy bạn chỉ dùm mình cách sử dụng với. add vào túi lun nha mấy bạn

xem id trong scriptitem.txt rồi add vào, quá đơn giản

fenri90
19-07-12, 03:32 PM
cho em hỏi em viết đoạn code này đúng chưa mà sever cứ báo lỗi
function tbGift:ManhGhep()
local szMsg = "Xin hãy chọn:";
local tbOpt =
{
{"Rương Anh Hùng",self.RuongAnhHung,self},
{"Rương Mảnh Ghép Cực Phẩm",self.RuongManhGhepCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Vũ Khí Cực Phẩm",self.ManhGhepVuKhiCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Y Phục Cực Phẩm",self.ManhGhepYPhucCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Giới Chỉ Cực Phẩm",self.ManhGhepGioiChiCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Hạng Liên Cực Phẩm",self.ManhGhepHangLienCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Hộ Phù Cực Phẩm",self.ManhGhepHoPhuCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Như Hài Cực Phẩm",self.ManhGhepNhuHaiCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Yêu Đái Cực Phẩm",self.ManhGhepYeuDaiCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Thiên Mão Cực Phẩm",self.ManhGhepThienMaoCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Hộ Uyển Cực Phẩm",self.ManhGhepHoUyenCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Ngọc Bội Cực Phẩm",self.ManhGhepNgocBoiCucPham,self},
{"Bảo Rương Mảnh Ghép",self.BaoRuongManhGhep,self},
{"Rương Đồng hành",self.RuongDongHanh,self},
};
Dialog:Say(szMsg,tbOpt);
end
----------------------------------------------------------------------------------
function tbGift:RuongAnhHung()
me.AddItem(18,1,1190,1);
end
----------------------------------------------------------------------------------
function tbGift:RuongManhGhepCucPham()
me.AddItem(18,1,1190,2);
end
function tbGift:ManhGhepVuKhiCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,2);
end
function tbGift:ManhGhepYPhucCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,3);
end
function tbGift:ManhGhepGioiChiCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,4);
end
function tbGift:ManhGhepHangLienCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,5);
end
function tbGift:ManhGhepHoPhuCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,6);
end
function tbGift:ManhGhepNhuHaiCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,7)
end
function tbGift:ManhGhepYeuDaiCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,8);
end
function tbGift:ManhGhepThienMaoCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,9);
end
function tbGift:ManhGhepHoUyenCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,10);
end
function tbGift:ManhGhepNgocBoiCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,11);
end
function tbGift:BaoRuongManhGhep()
me.AddItem(18,1,1190,4);
end
function tbGift:Rương Đồng hành()
me.AddItem(18,1,1190,3);
end
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vipbk
19-07-12, 07:25 PM
@fenri90: báo lỗi dòng 1889, kiểm tra lại dòng này xem

fenri90
19-07-12, 09:10 PM
cho em hỏi em add vào túi tân thủ nhưng khi nhấp vào nó ko hiện gi hết

vipbk
19-07-12, 09:13 PM
cho em hỏi em add vào túi tân thủ nhưng khi nhấp vào nó ko hiện gi hết

túi bị lỗi => không load được
chép lại cái túi gốc vào nhé
phải chỉnh sửa = notepad++

fenri90
19-07-12, 09:15 PM
ko . túi tân thủ đã hiện lên rối nhưng khi nhấp vào ko thấy mảnh ghép nào hết

vipbk
19-07-12, 09:16 PM
reload script chưa :-?

fenri90
19-07-12, 09:18 PM
rối anh. em add thành công vào túi tân thủ rối nhưng lúc nhấp các dòng chữ
rương mảnh ghép cực phẩm thì trong thùng đồ lại ko thấy cái rương nào hết

VNGameZoneVN
19-07-12, 09:21 PM
cho em hỏi em viết đoạn code này đúng chưa mà sever cứ báo lỗi
function tbGift:ManhGhep()
local szMsg = "Xin hãy chọn:";
local tbOpt =
{
{"Rương Anh Hùng",self.RuongAnhHung,self},
{"Rương Mảnh Ghép Cực Phẩm",self.RuongManhGhepCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Vũ Khí Cực Phẩm",self.ManhGhepVuKhiCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Y Phục Cực Phẩm",self.ManhGhepYPhucCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Giới Chỉ Cực Phẩm",self.ManhGhepGioiChiCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Hạng Liên Cực Phẩm",self.ManhGhepHangLienCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Hộ Phù Cực Phẩm",self.ManhGhepHoPhuCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Như Hài Cực Phẩm",self.ManhGhepNhuHaiCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Yêu Đái Cực Phẩm",self.ManhGhepYeuDaiCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Thiên Mão Cực Phẩm",self.ManhGhepThienMaoCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Hộ Uyển Cực Phẩm",self.ManhGhepHoUyenCucPham,self},
{"Mảnh Ghép Ngọc Bội Cực Phẩm",self.ManhGhepNgocBoiCucPham,self},
{"Bảo Rương Mảnh Ghép",self.BaoRuongManhGhep,self},
{"Rương Đồng hành",self.RuongDongHanh,self},
};
Dialog:Say(szMsg,tbOpt);
end
function tbGift:RuongAnhHung()
me.AddItem(18,1,1190,1);
end
function tbGift:RuongManhGhepCucPham()
me.AddItem(18,1,1190,2);
end
function tbGift:ManhGhepVuKhiCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,2);
end
function tbGift:ManhGhepYPhucCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,3);
end
function tbGift:ManhGhepGioiChiCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,4);
end
function tbGift:ManhGhepHangLienCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,5);
end
function tbGift:ManhGhepHoPhuCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,6);
end
function tbGift:ManhGhepNhuHaiCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,7)
end
function tbGift:ManhGhepYeuDaiCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,8);
end
function tbGift:ManhGhepThienMaoCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,9);
end
function tbGift:ManhGhepHoUyenCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,10);
end
function tbGift:ManhGhepNgocBoiCucPham()
me.AddItem(18,1,1192,11);
end
function tbGift:BaoRuongManhGhep()
me.AddItem(18,1,1190,4);
end
me.AddItem(18,1,1190,3);
end
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tìm

me.AddItem(18,1,1190,3);
end

sửa thành là dc

function tbGift:RuongDongHanh()
me.AddItem(18,1,1190,3);
end

fenri90
19-07-12, 09:30 PM
em fix được lâu rồi.
em ví dụ nhé:
sau khi add vào túi tân thủ xong em mún lấy "Bảo rương mảnh ghép cực phẩm".em nhấp vào nó xong xuôi mở thùng đồ lên thì ko thấy cái rương nào hết

satthulauhyh
19-07-12, 10:14 PM
em fix được lâu rồi.
em ví dụ nhé:
sau khi add vào túi tân thủ xong em mún lấy "Bảo rương mảnh ghép cực phẩm".em nhấp vào nó xong xuôi mở thùng đồ lên thì ko thấy cái rương nào hết

Bạn đã đồng bộ sang client chưa? xem lại đi nhé bạn.

sitachi
20-07-12, 10:45 AM
chép cái này vào hình như tạo nhân vật ko có túi tân thủ ! ai chỉ cách fix nhe !^:)^^:)^

hitlezan
22-07-12, 12:03 PM
cho hỏi khi mình copy file scriptitem này vào client rồi save lại . zo game rồi cái file này chưa tập tin của rương mảnh ghép mất là sao vậy

Lãng Tử Sầu
22-07-12, 12:33 PM
cho hỏi khi mình copy file scriptitem này vào client rồi save lại . zo game rồi cái file này chưa tập tin của rương mảnh ghép mất là sao vậy

scriptitem và cả randomitem nữa. Có randomitem thì khi mở rương mới ra được vật phẩm.

hitlezan
22-07-12, 01:13 PM
scriptitem và cả randomitem nữa. Có randomitem thì khi mở rương mới ra được vật phẩm.

chi có file scriptitem của mình bị vấn đề thôi còn cái randomitem thì k sao . mỗi lần copy scriptitem vào rồi vào game out ra , là vật phẩm k hiện nữa các phần mình copy wa đều biến mất

Lãng Tử Sầu
22-07-12, 01:57 PM
chi có file scriptitem của mình bị vấn đề thôi còn cái randomitem thì k sao . mỗi lần copy scriptitem vào rồi vào game out ra , là vật phẩm k hiện nữa các phần mình copy wa đều biến mất

Sặc. Thế do client của Bạn ak :-/ Hay nó load ở đâu rồi xóa cái scriptitem mới coppy vào đi. Kí nì mới :D

danviphn
22-07-12, 05:49 PM
Bạn ơi cho mình hỏi, ví dụ khi thu thập đủ mấy trăm cái mảnh ghép cùng 1 loại rồi, h muốn đổi số mảnh ghép đó ra đồ thì vào đâu để đổi vậy?

hitlezan
22-07-12, 05:52 PM
Bạn ơi cho mình hỏi, ví dụ khi thu thập đủ mấy trăm cái mảnh ghép cùng 1 loại rồi, h muốn đổi số mảnh ghép đó ra đồ thì vào đâu để đổi vậy?

đến NPC cổ phong hà . event này mựn của KT này nên zo đây xem nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ngaunachay
22-07-12, 06:14 PM

Anh Lãng Tử Sầu cho em xin cái ibshop của anh đi , thanks nhiều

ngaunachay
23-07-12, 05:23 PM
Cho em hỏi sao bỏ mảnh ghép trang bị vào ghép nó cứ báo lỗi "Số lượng vật phẩm không đủ vậy", em bỏ vào 10 cái..hok được bỏ vào 20 cái....200 cái củng bị báo lỗi trên, ai giúp với!

hitlezan
23-07-12, 06:32 PM
Cho em hỏi sao bỏ mảnh ghép trang bị vào ghép nó cứ báo lỗi "Số lượng vật phẩm không đủ vậy", em bỏ vào 10 cái..hok được bỏ vào 20 cái....200 cái củng bị báo lỗi trên, ai giúp với!

k ai trả lời hết . mình cũng bị giống bạn nhưng k bik làm thế nào

Lãng Tử Sầu
25-07-12, 10:14 AM
Số lượng vật phẩm không đủ bởi vì trong script có 1 số đoạn nó chỉ có 20 vật phẩm.
Các Bạn xem lại script check vật phẩm ấy là sẽ thấy.

Đối với changeitemghk_npc.lua cần 200 mảnh ghép thì có 1 dòng check Y Phục chỉ có 20 nên dẫn đến báo sai. Anh Em sửa lại cho đúng là Ok!

ngaunachay
25-07-12, 06:08 PM
Cho em hỏi sao em sử dụng 2 event Euro, và trồng cây may mắn thì nó hay bị lỗi vật phẩm vậy, Thẻ Ước nguyện euro thì biến thành Hạt hi vọng, còn Thẻ Euro Đức thì biến thành Bình Tiên Thủy, Mảnh ghép cực phẩm thì thành Bảo Rương Nữ Anh Hùng...., Em phải chép lại mấy cái event nó mới về trang thái củ nhưng khi tắt máy mở lại thì bị tiếp , ai cho em biết nguyên nhân với thanks nhiều !!!

VNGameZoneVN
25-07-12, 06:23 PM
Cho em hỏi sao em sử dụng 2 event Euro, và trồng cây may mắn thì nó hay bị lỗi vật phẩm vậy, Thẻ Ước nguyện euro thì biến thành Hạt hi vọng, còn Thẻ Euro Đức thì biến thành Bình Tiên Thủy, Mảnh ghép cực phẩm thì thành Bảo Rương Nữ Anh Hùng...., Em phải chép lại mấy cái event nó mới về trang thái củ nhưng khi tắt máy mở lại thì bị tiếp , ai cho em biết nguyên nhân với thanks nhiều !!!

dễ thôi mà. cái đó do client. có 2 cách khắc phục

ngaunachay
25-07-12, 07:04 PM
dễ thôi mà. cái đó do client. có 2 cách khắc phục

Khắc phục sao giúp với !!!!!!!!!!

Sesshomaru
25-07-12, 07:10 PM
Nguyên nhân:Sử dụng chung ID vật phẩm.Bình tiên thủy chung ID với Thẻ Euro gì đó.

Các giải quyết:Set cho 2 vật phẩm trùng ID thành 2 ID khác nhau.Và để làm được điều này phải config khá nhiều trong Script và setting.

ngaunachay
25-07-12, 07:18 PM
Nguyên nhân:Sử dụng chung ID vật phẩm.Bình tiên thủy chung ID với Thẻ Euro gì đó.

Các giải quyết:Set cho 2 vật phẩm trùng ID thành 2 ID khác nhau.Và để làm được điều này phải config khá nhiều trong Script và setting.

Em tìm rùi mấy cái ID này không giống nhau , khác hết luôn, ko dùng chung script luôn!

vipbk
25-07-12, 07:23 PM
Em tìm rùi mấy cái ID này không giống nhau , khác hết luôn, ko dùng chung script luôn!

bạn làm theo bài viết #5 của nguyenhophuc87 đảm bảo 100% hết lỗi:

divine9966
31-07-12, 12:12 PM

a lãng tử sầu ơi. e add item lên KTC ko hiện a giúp e nhá.E add thế này ak

warelist.txt
10003 Rương mảnh ghép cực phẩm 103 18 1 1190 2 0 0 1000 43200 100

coinshop.txt

10003 Rương mảnh ghép cực phẩm

chân thành cảm ơn..

vipbk
31-07-12, 12:16 PM
a lãng tử sầu ơi. e add item lên KTC ko hiện a giúp e nhá.E add thế này ak

warelist.txt
10003 Rương mảnh ghép cực phẩm 103 18 1 1190 2 0 0 1000 43200 100

coinshop.txt

10003 Rương mảnh ghép cực phẩm

chân thành cảm ơn..

ở đây bạn add vào khu đồng thường !
Khi add item mới vào warelist phải chú ý giá trị các cột, cột cuối cùng (Consumed) không nên khai báo, nên để trống
Làm xong thì cóp 2 file trên sang gamecenter\setting\ibshop\ là được :)

vanluong92
09-08-12, 10:30 PM
Sao mình add vào mà mở Rương mảnh ghép nó lại ra đồ pet nhỉ :-s

Lãng Tử Sầu
10-08-12, 09:35 AM
Sao mình add vào mà mở Rương mảnh ghép nó lại ra đồ pet nhỉ :-s

ID ID ID Của item Bạn xem thử xem sao!

vanluong92
10-08-12, 09:47 AM
ID là
18,1,1190,2
Kiểm tra trong scriptitem.txt và randomitem.txt k thấy có gì sai. :-?
Bạn share cho mình 2 file trên của bạn với. À mà chép vào client ntn nhỉ?

vipbk
10-08-12, 12:35 PM
ID là
Kiểm tra trong scriptitem.txt và randomitem.txt k thấy có gì sai. :-?
Bạn share cho mình 2 file trên của bạn với. À mà chép vào client ntn nhỉ?

chép scriptitem và randomitem vào: <thư mục client>\setting\item\001\other\

Sesshomaru
10-08-12, 03:17 PM
1.Cướp cờ.

Vào các thời điểm:0h00,2h00,6h00,8h00,10h00,12h00,15h00,18h0 0,20h00,22h00

Tại tọa độ: 205/205 map Vũ lăng sơn sẽ xuất hiện NPC Cờ Quân Địch

và NPC Kiếm Tặc bảo vệ cờ

Các bạn bấm vào NPC chiếm đoạt cờ

sẽ nhận được Lá Cờ Chiến Thắng

Thời gian diễn ra cướp cờ chia thành 5 đợt

càng về sau số lượng NPC càng nhiều.Mỗi đợt cách nhau 5 phút.

Sau 30 phút thì tất cả npc đều biến mất

2.Cắm cờ

Vào các thời điểm:8h00,12h00,16h00,20h00,22h00

Tại các tân thủ thôn sẽ xuất hiện NPC Cột cờ nghĩa quân

Các bạn về Tân thủ thôn đối thoại với NPC đó để tham gia cắm cờ.

Thời gian tồn tại của NPC là 45 phút
có 2 hoạt động.

-Cắm cờ ngắn:chỉ cần Lá Cờ Chiến Thắng
-Cắm cờ dài:Cần lá cờ chiến thắng và Cán cờ(mua ở KTC)
Cán cờ:

Phần Thưởng:

-Cắm cờ ngắn: Nhận được Lễ Bao Chiến Thắng

Mở lễ bao chiến thắng sẽ nhận được 20tr điểm kinh nghiệm
và Huyền tinh tương ứng

-Cắm cờ dài:Nhận được lễ bao anh hùng

mở lễ bao anh hùng sẽ nhận được huyền tinh ,Danh vọng truyền thuyết

Này thì share event...Hàng độc=))

vanluong92
10-08-12, 10:34 PM
Cậu share cho tới 2 file scriptitem.txt và randomitem.txt với.
K biết phải do tớ add thêm vào bị sai k nữa mà Rương mảnh ghép mở ra đồ pet còn rương đồng hành mở ra mảnh ghép,bảo rương thần bí thì k mở đc X_X

kakakura
12-08-12, 11:12 PM
Cái Ghép Hoàng Kim đó, add ra được vật phẩm mà nó lại chưa cường hóa cho dù đã thêm 16 ở phái sau. Ví dụ như cái này : [2] = {4,3,20046,10,16};
Như vậy đúng mà sao khi hợp thành lại chưa cường hóa ta , ai biết giúp với.

vipbk
13-08-12, 07:46 AM
Cái Ghép Hoàng Kim đó, add ra được vật phẩm mà nó lại chưa cường hóa cho dù đã thêm 16 ở phái sau. Ví dụ như cái này : [2] = {4,3,20046,10,16};
Như vậy đúng mà sao khi hợp thành lại chưa cường hóa ta , ai biết giúp với.

đúng cấu trúc là như thế này:

me.AddItem(4,3,20046,10,nil,16);
của bạn thiếu 1 tham số nên không lên 16 được

macdichqua
15-08-12, 05:46 PM
Hương dẫn mình sk trồng cây nhé

kentak
17-08-12, 03:58 PM
Cái này tải về rồi làm sao nữa mọi người. Mình tải về, chép vào server nhưng không khởi động sv đc. Phải backup lại mới vào sv

kentak
20-08-12, 08:37 AM
Cái này tải về rồi làm sao nữa mọi người. Mình tải về, chép vào server nhưng không khởi động sv đc. Phải backup lại mới vào sv

up up up.......... .

vipbk
20-08-12, 09:01 AM

không phải chép vào sv mà chép toàn bộ nội dung trong 2 file randomitem và scriptitem vào 2 file tương ứng trong server rồi đồng bộ client
Không chép đè !

kentak
20-08-12, 09:06 AM
không phải chép vào sv mà chép toàn bộ nội dung trong 2 file randomitem và scriptitem vào 2 file tương ứng trong server rồi đồng bộ client
Không chép đè !

File mình tải về có 2 thư mục script(changeitem, NPC) và setting (item) cơ mà bạn.

vipbk
20-08-12, 09:29 AM
thư mục script thì chép đè, mở thư mục setting\item ... có 2 file thì chép nội dung của nó vào các file tương ứng của sv (không chép đè file scriptitem và randomitem)

kentak
20-08-12, 09:33 AM
thư mục script thì chép đè, mở thư mục setting\item ... có 2 file thì chép nội dung của nó vào các file tương ứng của sv (không chép đè file scriptitem và randomitem)

Chỉ chép vào gameserver thôi, không phải chép vào gamecenter nữa phải không bạn.
Còn đồng bộ client là chép từ bên server qua cop vào client cho 2 bên như nhau phải không?

vipbk
20-08-12, 09:36 AM
chính xác, không chép vào gamecenter

đồng bộ: chép file từ sv vào đúng đường dẫn bên client là xong

nhớ đặt Read-Only cho file scriptitem bên client (phần này rất quan trọng)

khaicafe
20-08-12, 04:48 PM
ủa mình muốn thay đổi số lượng mảnh ghép thì thay đổi chổ nào nhỉ vd: 200 mảnh còn 10 mảnh thôi thì thay đổi thế nào

vipbk
20-08-12, 05:01 PM
ủa mình muốn thay đổi số lượng mảnh ghép thì thay đổi chổ nào nhỉ vd: 200 mảnh còn 10 mảnh thôi thì thay đổi thế nào

bạn mở file: script\changeitem\changeitemghk_npc.lua

tìm tất cả các số 200 đổi lại là ok

khaicafe
20-08-12, 05:08 PM
thanks đã giúp đỡ giúp mình lun cái này đi nếu muốn thêm giới hạn ngày vật phẩm được đổi thì mình làm thế nào vậy bạn

vipbk
20-08-12, 06:11 PM
dùng Task, làm tương tự Túi phúc hoàng kim

khaicafe
21-08-12, 11:27 AM
bạn ơi cho mình hỏi giờ muốn thêm huyền tình + mảnh ghép vào để đổi vật phẩm thì làm thế nào

baolam16
23-08-12, 10:30 PM
sao minh add rương mảnh ghép ko được:|:|:|.mặc dù đã thêm vào random với script[-([-([-([-(

daikimvuong1
30-08-12, 04:24 PM
không hiểu ai đã xóa bớt cái phần nhận vũ khí rồi . chỉ có nhận đồ thôi ah định làm lại mà mắc công sữa quá

Sesshomaru
30-08-12, 04:33 PM
không hiểu ai đã xóa bớt cái phần nhận vũ khí rồi . chỉ có nhận đồ thôi ah định làm lại mà mắc công sữa quá
là người viết ko viết nổi chứ ko phải xóa bỏ=))
vì nó xét theo hệ phái,môn phái,ngũ hành,rồi tìm id của mỗi món đồ rất là lằng nhằng nên thôi cho mua hòa thị bích mà cắn=))

nguyenduccu
31-08-12, 12:15 PM
là người viết ko viết nổi chứ ko phải xóa bỏ=))
vì nó xét theo hệ phái,môn phái,ngũ hành,rồi tìm id của mỗi món đồ rất là lằng nhằng nên thôi cho mua hòa thị bích mà cắn=))
bác chỉ dùm em sửa cái thông báo khi mở rương này ra được không, cho nó khỏi hiện lên, nó hiện lên spam hết các tần số nhìn nhức mắt quá:-&

nghichtu91
31-08-12, 12:30 PM
bác chỉ dùm em sửa cái thông báo khi mở rương này ra được không, cho nó khỏi hiện lên, nó hiện lên spam hết các tần số nhìn nhức mắt quá:-&

bỏ cái này đi KDialog.NewsMsg(1, Env.NEWSMSG_COUNT, szMsg);

nguyenduccu
31-08-12, 02:56 PM
bỏ cái này đi KDialog.NewsMsg(1, Env.NEWSMSG_COUNT, szMsg);

không phải lúc hợp thành đâu, lúc nó mở rương lấy nguyên liệu đó, tìm mãi chả biết nó nằm trong file nào

vipbk
31-08-12, 09:57 PM
không phải lúc hợp thành đâu, lúc nó mở rương lấy nguyên liệu đó, tìm mãi chả biết nó nằm trong file nào

gameserver\script\item\class\randomitem.lua

nguyenduccu
05-09-12, 12:18 PM
gameserver\script\item\class\randomitem.lua
bác cho em hỏi làm sao để tiêu huỷ được nhiều đạo cụ 1 lúc, hay là mặc định của game chỉ tiêu huỷ được 1 /:)

Sesshomaru
05-09-12, 12:26 PM
bác cho em hỏi làm sao để tiêu huỷ được nhiều đạo cụ 1 lúc, hay là mặc định của game chỉ tiêu huỷ được 1 /:)

kích hoạt chức năng GM.ra chỗ vắng vẻ tự kỷ rồi bấm ctrl+2 chọn bỏ tất cả đạo cụ là sẽ vứt hết được.Vàng bạc châu báu kim cương gì cũng mất sạch

nguyenduccu
05-09-12, 01:37 PM
kích hoạt chức năng GM.ra chỗ vắng vẻ tự kỷ rồi bấm ctrl+2 chọn bỏ tất cả đạo cụ là sẽ vứt hết được.Vàng bạc châu báu kim cương gì cũng mất sạch

có lần em share Gm cho 2-3 char khác nên cả server lỗi ai cũng ấn được, rồi thì tha hồ triệu hồi nên không share sang acc khác, còn Admin thì vẫn vứt như thế

liemkute123
22-09-12, 03:43 PM
cho em hỏi mún chỉnh tỉ lệ ép thành công đồ hoàng kim vs bạch kim chỉnh ở đâu ạ :-ss

Lãng Tử Sầu
22-09-12, 05:07 PM
cho em hỏi mún chỉnh tỉ lệ ép thành công đồ hoàng kim vs bạch kim chỉnh ở đâu ạ :-ss

nRand = MathRandom(1, 10000);
-- fill 3 rate
local tbRate = {9300, 700};
local tbAward =
{
[1] = {18, 1,1190, 2};
[2] = {4,3,20053,10};
}

9300 - Là tỷ lệ ra -> 18,1,1190,2
700 - Là tỷ lệ ra ->> 4,3,20053,10

liemkute123
22-09-12, 06:25 PM
nRand = MathRandom(1, 10000);
-- fill 3 rate
local tbRate = {9300, 700};
local tbAward =
{
[1] = {18, 1,1190, 2};
[2] = {4,3,20053,10};
}

9300 - Là tỷ lệ ra -> 18,1,1190,2
700 - Là tỷ lệ ra ->> 4,3,20053,10

bạn cho mình hỏi chỉnh shop liên đấu server làm sao bạn

hachgame01
22-09-12, 06:49 PM
Ai cho mình hỏi làm sao để bảo rương mảnh ghép mở ra đc nhiều mảnh không sao mình mở ra đc của 1 mảnh à

nó ra random mà mảnh đó ra đc 20 mảnh á

kentak
08-12-12, 07:53 PM
Ai giúp mình chỉnh sao mở rương ra được mảnh ghép không. Mình mở ra toàn được exp, bạc và bạc khóa thôi.

canhchung89
21-12-12, 04:57 AM
ai up lại cho mình cái link cái sao hok download được huhuhuhu>:P

vipbk
21-12-12, 11:49 AM
ai up lại cho mình cái link cái sao hok download được huhuhuhu>:P

link bình thường, download vù vù :|

canhchung89
23-12-12, 07:01 AM
ở đây bạn add vào khu đồng thường !
Khi add item mới vào warelist phải chú ý giá trị các cột, cột cuối cùng (Consumed) không nên khai báo, nên để trống
Làm xong thì cóp 2 file trên sang gamecenter\setting\ibshop\ là được :)

bác cho mình xin cái dòng add rương mảnh ghép cực phẩm vào warelist.txt với mình add vào mà cũng hok thấy đâu hik

add túi tân thủ rồi mà cũng không gọi ra được híc

vipbk
23-12-12, 11:41 AM
bác cho mình xin cái dòng add rương mảnh ghép cực phẩm vào warelist.txt với mình add vào mà cũng hok thấy đâu hik

add túi tân thủ rồi mà cũng không gọi ra được híc

vào scriptitem xem id rồi add vào túi bình thường

canhchung89
24-12-12, 05:10 AM
Ai giúp mình chỉnh sao mở rương ra được mảnh ghép không. Mình mở ra toàn được exp, bạc và bạc khóa thôi.

upppppppppppppppppppp cũng thắc mác như bạn này

ThienSauMenh
20-01-13, 07:29 AM
Mình muốn đổi mảnh ghép phải tốn thêm 5 hòa thị bích nữa thì code thế nào vậy mấy bác, mò cả đêm mà ko làm dc gì =.=, bác nào help em

ThienSauMenh
20-01-13, 12:01 PM
Mình muốn đổi mảnh ghép phải tốn thêm 5 hòa thị bích nữa thì code thế nào vậy mấy bác, mò cả đêm mà ko làm dc gì =.=, bác nào help em

Mình mở file changeitemghk_npc.lua tìm hiểu đến đoạn này:

local tbItemList = {};

for _, pItem in pairs(tbItemObj) do -- for ... in pairs có ý nghĩa gì vậy các bác ?
if (self:ChechItem(pItem, REQUIRE_ITEM[nValue], tbItemList) ~= 1) then
me.Msg("Có Vật Phẩm không đủ tiêu chuẩn.");
return 0;
end;
end

local bResult = false;
for i = 1, #REQUIRE_ITEM[nValue] do -- Em chỉ biết for i=1,n,1 còn for i = 1, #REQUIRE_ITEM[nValue] là sao vậy ?
if (REQUIRE_ITEM[nValue][i][2] ~= tbItemList[i]) then -- đoạn này nữa bác nào giảng dùm em xíu
bResult = true;
end;
end;

Bác nào biết chỉ dùm em xíu, em cám ơn nhiều!

ThienSauMenh
04-03-13, 01:18 AM
Bác nào giúp em với! :)

i3oywaytp
08-03-13, 01:33 PM
Có Ai Biết Làm Sao Tăng Tỉ Lệ ghép của ghép mảnh ghép không nhỉ mặc định là 4% và 8% hix

vipbk
08-03-13, 06:34 PM
Có Ai Biết Làm Sao Tăng Tỉ Lệ ghép của ghép mảnh ghép không nhỉ mặc định là 4% và 8% hix

local tbRate = {4000, 6000};
local tbAward =
{
[1] = {18, 1,1190, 2};
[2] = {1,12,20001,4};
}

4000 là tỷ lệ ra 18, 1,1190, 2
6000 là tỷ lệ ra 1,12,20001,4