PDA

View Full Version : [KT] Giúp mở TXT bằng excel và save nó

chandoi1203
15-07-12, 04:02 PM
Mình mở file recipe.txt trong mục C:\Server\gameserver\setting\lifeskill
Bằng Excel và thay đổi dồng time ở kột K để chế đồ nhanh hơn, nhưng khi save file thì nó bị lỗi font chử,
Mình lưu ở dạng Unicode txt thì ko bị lỗi nhưng gameserver ko load đc và báo lỗi,
mình dùng note của win để lưu lại thành ANSI thì lỗi font chử nhưng game sever load đc,
Giúp mình với
Cho mình hỏi thêm là khi các bác thay đổi trong các file txt có tiếng việt thì các bác thay đổi = cái j? và lưu nó ở dạng j? để gameserver load đc:-o
p/s mình dùng word 2010

satthupro95
15-07-12, 04:06 PM
Mình mở file recipe.txt trong mục C:\Server\gameserver\setting\lifeskill
Bằng Excel và thay đổi dồng time ở kột K để chế đồ nhanh hơn, nhưng khi save file thì nó bị lỗi font chử,
Mình lưu ở dạng Unicode txt thì ko bị lỗi nhưng gameserver ko load đc và báo lỗi,
mình dùng note của win để lưu lại thành ANSI thì lỗi font chử nhưng game sever load đc,
Giúp mình với
Cho mình hỏi thêm là khi các bác thay đổi trong các file txt có tiếng việt thì các bác thay đổi = cái j? và lưu nó ở dạng j? để gameserver load đc:-o
p/s mình dùng word 2010

Bạn mở file .txt = excel và notepad++ cùng 1 lúc
Bạn sửa trong excel rùi click chọn từng dòng xong ấn Ctrl+C rùi qua dòng đó bên notepad++ Ctrl+V vào
Xong thoát excel không Save rùi vào notepad++ save lại ^^
Hoặc bạn tham khảo topic này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
có đoạn hướng dẫn copy từ excel qua notepad++

chandoi1203
15-07-12, 04:08 PM
Bạn mở file .txt = excel và notepad++ cùng 1 lúc
Bạn sửa trong excel rùi click chọn từng dòng xong ấn Ctrl+C rùi qua dòng đó bên notepad++ Ctrl+V vào
Xong thoát excel không Save rùi vào notepad++ save lại ^^

Có cách nào nhanh hơn ko? vì cái dòng time chế nó từ trên xuống dưới, cop từng dòng đến tối mới xong wa :O

vipbk
15-07-12, 04:08 PM
đầu tiên bạn mở = Excel chọn Unicode (UTF-8)
chỉnh sửa xong cóp toàn bộ sang notepad++ 100% không lỗi

pro nào có cách nhanh hơn thì góp ý chứ đừng chém mình nha ;)

satthupro95
15-07-12, 04:10 PM
Có cách nào nhanh hơn ko? vì cái dòng time chế nó từ trên xuống dưới, cop từng dòng đến tối mới xong wa :O

Có sửa thẳng = notepad++ luôn ^^

vipbk
15-07-12, 04:11 PM

sửa thẳng thì nhanh mà không fân biệt được cột =))

chandoi1203
15-07-12, 04:22 PM

sửa thẳng thì nhanh mà không fân biệt được cột =))

Thật là ko phân biệt được cột, em thấy có dòng 18 là em xoá đi số 8, rồi mấy cái dưới nó lệch ra lệch vô. không nhìn ra được, mò nãy h chĩnh đc hết cho mấy cái khoáng với vãi :))
bùn thê thảm ;))=))=))=))=))=))

vipbk
15-07-12, 04:31 PM
pm yahoo mình team qua làm cho bạn xem, chỉnh sửa rất nhanh chóng ;)
mà máy có Excel không đấy :))

satthupro95
15-07-12, 04:35 PM

Giấu nghề mod ơi [-( ..................

chandoi1203
15-07-12, 04:48 PM

Nãy h pm nick bác có thấy bác trả lời đâu, hihi,chắc em pm nhầm, bác cho em xin cái nick đi :P

vipbk
15-07-12, 06:19 PM
đã giúp đỡ bạn, topic close ..........