PDA

View Full Version : [JX] Tool JXStudio - Edit gần như mọi thứ !

invalidpw
16-01-12, 06:45 PM
Cập nhật 01/02/2012

Thay đổi so với phiên bản trước đó (30.12.2012)

Biên tập item :
+ Fix cái lỗi "Không backup được file" trong phần biên tập bảng item
Biên tập file :
+ Fix cái bug nhảy tab lung tung (khi làm qua Remote Desktop)
+ Thêm tính năng tìm kiếm khi edit, nhấn Ctrl+F.
+ Font chữ mặc định là Courier New để cho dễ viết
+ Khi chưa save thì màu nền file đang sửa là màu vàng cho dễ nhớ, tránh quên save lại nhảy vào test.
Khác :
+ Sửa lại file JxStudio.xml chút xíu

Nhân dịp Tết đến không có việc gì làm, và để hỗ trợ mọi người dev JX để share cho ... tui chơi, tiếp bước tool jxEdit "một số thứ". Nên tui quyết định viết cái tool JXStudio edit gần như mọi thứ \:D/.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Edit file text tiếng Việt có dấu

+ Khi dùng server có font thì bạn không thể biên tập script tiếng Việt bằng Notepad được, hãy để JxStudio giúp bạn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Edit item trên bảng trực tiếp

+ Edit các bảng item như armor.txt, meleeweapon.txt, ... trực tiếp trên bảng, bằng cách chọn option từ hộp xổ
+ Help tận tình từng cột, giúp newbie làm được ngay
+ Biên tập bằng tiếng Việt Unicode trên nền server có font (save lại phần mềm tự chuyển về Chinese)
+ Có thể add thêm các file khác, có thể đem qua game khác dùng vd như Kiếm Thế bằng cách edit lại các file JxStudio_*.xml (haizz dùng cái này để tránh học cấu trúc file Jx giờ lại phải học cấu trúc JxStudio. Nhưng dễ thôi mà pà kon).
Chú ý :
+ Tui đã add sẵn định nghĩa cho 2 loại server là TSBĐ và Cyberteam, mọi người dùng nhớ chú ý chọn đúng loại nhé không thì thứ tự cột bị sẽ bị sai đó. VD nếu dùng server Hút, JxVietNam, Skylight, TSBĐ thì nó cũng cùng hệ với TSBĐ --> chọn profile là TSBĐ.
+ Các định nghĩa này tui lấy trong ebook ra nên nếu có sai thì thông cảm nhé (bạn có thể tự sửa lại trong JxStudio_*.xml cho chính xác)
+ Hiện chưa có thời gian nên các file skill, npcs, ... chưa được đưa vào. Bạn nào rành cấu trúc mấy cái này thì đưa vào nhé (--> JxStudio_*.xml mà bụp)
+ Sau khi sửa file JxStudio_*.xml thì nhớ mở nó ra bằng trình duyệt coi có báo lỗi gì không trước khi chạy.

Biên tập shop
+ Dùng biên tập mấy cái shop khi dùng hàm Sale(shop_id).

Tìm kiếm chuỗi trong file (tiếng Việt Unicode)

Bạn biết 1 câu nói của NPC nào đó và muốn tìm ra file script đó thật nhanh mà không cần dò theo các file settings của game, hãy dùng tính năng tìm kiếm của JxStudio. Hỗ trợ tìm cả tiếng Việt có dấu (nhập bằng bảng mã Unicode)

Quản lý account

Với tính năng này của JxStudio, việc tạo account bị lỗi "hết hạn sử dụng" đã là quá khứ. Ngoải ra còn có thể đổi pass, kích tài khoản đang bị sử dụng (đang kẹt không đăng nhập được)

Cách dùng

+ Download tất cả các file của phần mềm bỏ vào 1 folder (1 file EXE, 1 file JxStudio.xml và nhiều file JxStudio_*.xml cho từng loại server)
+ Chạy chương trình, chọn đường dẫn đến folder server, chọn profile cho loại server của bạn (dòng TSBĐ hay dòng Cyberteam).

Download

Edward_Newgate
16-01-12, 06:45 PM
Tem cái đã.............................................. ................
Nhìu tools hay ghê :D
Mà bạn nói sơ sơ qua xem có những chức năng gì thế :D
Trước giờ chưa có cái nào edit được thông tin nv nhỉ :(

kimrubi
16-01-12, 06:47 PM
Thanks cái đã! Để đem về dùng xem thế nào!

Chủ 2pic là pro ẩn danh, thấy share toàn hàng độc.:x

jxvietnam
16-01-12, 06:48 PM
Quá ngon, thank chử thớt rất nhiều :x

trilap2004
16-01-12, 06:50 PM
Tuyệt vời. Đa tạ bác. Đúng là pro tái xuất. phen này nhiều đồ chơi cho dev'per :x

invalidpw
16-01-12, 06:54 PM
Tem cái đã.............................................. ................
Nhìu tools hay ghê :D
Mà bạn nói sơ sơ qua xem có những chức năng gì thế :D
Trước giờ chưa có cái nào edit được thông tin nv nhỉ :(

Chủ yếu đơn giản chỉ là hỗ trợ để edit nhanh các file Setting, Script, Ini thôi; chứ sao mà edit được exe, dll !
Ví dụ :
+ Edit shop : tạo 1 shop mới và nắm hình các item kéo thả vô (nói chứ tui cũng chưa biết cách nào lấy icon của item, pà kon ai biết chỉ giùm nhé, không thì dùng chữ vậy :()
+ Edit vũ khí : các cột sẽ hiện ra chữ cụ thể, chỉ việc bấm vô nó xổ ra rồi chọn (vd như chọn "Đánh trên ngựa", "Đánh dưới đất" thay vì chọn "0" và "1")
+ Đặt Npc vào map : hiện hình cái map rồi nắm NPC thả vô, chương trình sẽ tính tọa độ và tạo ra các hàm AddNpc.
+ Edit file droprate.
+ ...

Đại loại như thế !

Vì hiện nay function đã tốt rồi, có thể chơi được; sau này pà kon không lo phát triển tính năng nữa mà lo phát triển nội dung nên cần tool hỗ trợ.

jxvietnam
16-01-12, 07:00 PM
Góp ý tí với bạn là tool add npc đã có rùi, ko cần làm nữa :D
Edit shop thì load chữ cũng đc, cần gì hình (miễn là phải load item của server, vì mỗi server là 1 item khác nhau)

duynguyenjx
16-01-12, 07:02 PM
Như vầy là quá tuyệt rồi, edit bằng máy ảo rườm rà nặng máy quá! Thanks bác nhiều! Chúc năm mới vui vẻ vạn sự như ý!

nhocluka
16-01-12, 07:02 PM
ngon tuyệt dù ko sài >:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)

SaoThaiBinh72
16-01-12, 07:03 PM
Ví dụ :
+ Edit shop : tạo 1 shop mới và nắm hình các item kéo thả vô (nói chứ tui cũng chưa biết cách nào lấy icon của item, pà kon ai biết chỉ giùm nhé, không thì dùng chữ vậy :()

Viết được tool hiển thị được file .spr là được ấy mà ;))

Edward_Newgate
16-01-12, 07:06 PM
Edit shop thì load chữ cũng đc, cần gì hình (miễn là phải load item của server, vì mỗi server là 1 item khác nhau)
Có thêm càng tốt chứ sao ;))
Tools càng đa năng càng tiện :D

Viết được tool hiển thị được file .spr là được ấy mà ;))
Bác nói thế ngang đánh đố, vẫn chưa tìm đc tools nào view file spr trực tiếp :|

SaoThaiBinh72
16-01-12, 07:12 PM

Ai nói không :)
Chỉ đơn giản là k dùng cho jx thôi :))

thaihoa91
16-01-12, 07:18 PM
Có thêm càng tốt chứ sao ;))
Tools càng đa năng càng tiện :D

RPGViewer view dc spr mà :)) chỉ là mình ko bít code để view thế nào :))

SaoThaiBinh72
16-01-12, 07:19 PM
RPGViewer view dc spr mà :)) chỉ là mình ko bít code để view thế nào :))

view trực tiếp cơ mà :!
Ý bạn ấy là Như là mở file ảnh ấy.

trilap2004
16-01-12, 07:24 PM
Có tool view spr đấy, hồi truoc mình dev counter Strike có dùng mà :| !

SaoThaiBinh72
16-01-12, 07:26 PM

Lạy hồn, hồn đọc dùm, đã nói là có nhưng không dùng được cho jx mà, còn tool view spr thiếu gì. Nhưng quan trọng là spr đó được patch thế nào thôi.

thaihoa91
16-01-12, 07:26 PM

Dc mới lạ =)) Cái tools của CS tui đã thử hùi 2 năm trước :)) Ko phải miễn là spr thì tools gì liên quan cũng view dc đâu =)) Lầm to !

Edward_Newgate
16-01-12, 07:28 PM
Cái tools đó icon hình thập tự đúng ko?
Thử rùi, dành cho Half Life thì đc, thử qua JX thì pó tay :(

trilap2004
16-01-12, 07:30 PM
ko dùng cho jx nên ko bik, mấy cha làm gì ghê zay :-L

thaihoa91
16-01-12, 07:32 PM
ko dùng cho jx nên ko bik, mấy cha làm gì ghê zay :-L

Thật ra, các cách, các tools mà chúng tui tìm bấy lâu đã tìm gần hết và tối ưu nhất vẫn là RPGViewer ;))

SaoThaiBinh72
16-01-12, 07:33 PM
Thế còn tool trong soucre thì sao :">

thaihoa91
16-01-12, 07:34 PM
Thế còn tool trong soucre thì sao :">

Tools trong source là để convert, chứ ko phải view ;))

SaoThaiBinh72
16-01-12, 07:36 PM
Nhưng vẫn view được spr mà :))
Có điều nó có cái nền hơi khó nhìn thôi.

toidachet2000
16-01-12, 08:43 PM

Nhân tiện bạn cho mình hỏi bạn xài trình nào để add NPC vậy?
Mình xài trình có sẵn trong server nào cũng chạy không đc :(
Thanks.

duynguyenjx
17-01-12, 12:36 AM
Tình hình là sửa file có dấu tiếng việt bằng tool này, khi khởi động GameServer nó báo bug C++ Invalidpw ơi (máy có font Chinese PRC)! Bật máy ảo lên sửa lại thì hết báo!

trilap2004
17-01-12, 07:02 AM
Tình hình là sửa file có dấu tiếng việt bằng tool này, khi khởi động GameServer nó báo bug C++ Invalidpw ơi! Bật máy ảo lên sửa lại thì hết báo!

Tool này dùng cho các máy ko font PRC dev đã lắm. edit 1 loạt y như Notepad++ hơn cái là hiển thị font có dấu. Mình test lúc cài PRC thì bị lỗi như bác duynguyen. Bác Invalidpw có cao kiến j ko ? ~:>

invalidpw
17-01-12, 08:24 AM

Các bạn cứ góp ý đi nhé tui đang cần các góp ý, nhất là các tool đã có rồi thì khỏi làm

Nhân tiện bạn cho mình hỏi bạn xài trình nào để add NPC vậy?
Mình xài trình có sẵn trong server nào cũng chạy không đc :(
Thanks.

Đúng rồi tui chạy cũng không được, nhưng nhớ hồi mấy năm trước có chạy được (server Alex) !

Tool này dùng cho các máy ko font PRC dev đã lắm. edit 1 loạt y như Notepad++ hơn cái là hiển thị font có dấu. Mình test lúc cài PRC thì bị lỗi như bác duynguyen. Bác Invalidpw có cao kiến j ko ? ~:>
Rồi đã xuất hiện lỗi đầu tiên.
Cái này dùng cho máy có font Chinese PRC mà ? Máy không font thì mở Notepad lên bật font TCVN3 là làm thôi. Bạn thử 2 cách:
1. Mở file lên thêm 1 khoảng trắng, rồi xóa đi, sau đó save lại --> chạy thử
2. Mở 1 file thôi, sửa --> save lại, nếu lỗi thì gửi cho tui 2 file gốc và sau khi sửa để xem thế nào (ghi là sửa chỗ nào nhé). Hiện tui mới test một số file thì bình thường.

PS: Cái forum này sao mấy hôm nay cứ tối tối là không vào được là sao ta ?

DNTmaster
17-01-12, 10:56 AM
Tình hình là sửa file có dấu tiếng việt bằng tool này, khi khởi động GameServer nó báo bug C++ Invalidpw ơi! Bật máy ảo lên sửa lại thì hết báo!

Vừa định lấy tools xài bác thông báo cái nghe hết muốn xài lun :|

[VP]Production
17-01-12, 11:07 AM
@DNT cho hỏi khi nào sv online thế hôm qua đang hóng :(

invalidpw
17-01-12, 11:43 AM

Xài đi, tui xài đâu có bị sao. Nhớ là edit trên nền win có font nhé vì no font thì đâu cần cái này

duynguyenjx
17-01-12, 11:54 AM
Xài đi, tui xài đâu có bị sao. Nhớ là edit trên nền win có font nhé vì no font thì đâu cần cái này

Mới tối qua thử nè bác sửa file manager.lua và thêm vũ khí mới, chạy Gameserver báo bug c++, may còn backup lại file cũ qua máy ảo làm lại chạy ngon lành (máy mình lúc nào cũng xài font chinese, vì toàn dev SV có font không ah). Bác invalidpw coi giúp trường hợp mình nhé! Thanks!

trilap2004
17-01-12, 11:57 AM

invalidpw
17-01-12, 12:24 PM
Tình hình là sửa file có dấu tiếng việt bằng tool này, khi khởi động GameServer nó báo bug C++ Invalidpw ơi (máy có font Chinese PRC)! Bật máy ảo lên sửa lại thì hết báo!

Gửi tui cái file gốc và file sau khi sửa với để coi lỗi gì. Đang cần hỗ trợ từ mọi người.

toidachet2000
17-01-12, 10:42 PM
Cho hỏi thêm câu nữa là notepad++ không xem đc tiếng việt có dấu phải không ạh?
cái đấy dùng viết lua thì quá good, nhưng mà nó không hiển thị tiếng Việt đc...
Ai biết chỉ mình với :D

invalidpw
18-01-12, 08:19 AM
Cho hỏi thêm câu nữa là notepad++ không xem đc tiếng việt có dấu phải không ạh?
cái đấy dùng viết lua thì quá good, nhưng mà nó không hiển thị tiếng Việt đc...
Ai biết chỉ mình với :D

Khi máy đã chuyển sang chế độ có font Chinese PRC thì không làm bằng Notepad được.
Cái này phải down 1 font tiếng Việt là VKNT.fon về cài thì sẽ hiện TV, gõ bằng TCVN3 (thực ra dùng font TCVN khác cũng được nhưng font này nhìn đẹp hơn)

invalidpw
20-01-12, 06:42 PM
Cập nhật tính năng biên tập file bằng bộ gõ Unicode, không dùng TCVN3 cổ lỗ nữa.
Tối nay or sáng mai sẽ release tính năng biên tập item.

Mr.Phát
21-01-12, 01:32 AM
tuyệt vời .................................................. ..................

kimrubi
21-01-12, 10:57 AM
Thanks pro nhiều, lại có cái vọc

invalidpw
23-01-12, 04:55 PM
Update tính năng edit items ...

assaa
23-01-12, 09:04 PM
Update tính năng edit items ...
mình bị lỗi này nè bạn xem giúp mình cái

Edward_Newgate
23-01-12, 09:08 PM
mình bị lỗi này nè bạn xem giúp mình cái

Như trên :|
Bị lỗi tưởng do máy:-?

invalidpw
23-01-12, 09:45 PM
Còn file jxstudio.xml nữa mà, down về bỏ chung vô

assaa
23-01-12, 09:48 PM
Bỏ chung rồi đó. hình nè

Edward_Newgate
23-01-12, 09:49 PM

Rùi Ạ............................................... .......
Lúc đầu em tưởng lỗi do file đó, bỏ chung 1 chỗ vào server rùi
Vẫn bị thế thì tưởng do máy

invalidpw
23-01-12, 10:46 PM
Thành thật sorry các pác, do mình up nhầm bản debug không phải bản release. Đã up lại rùi, mời các pác down lại và enjoy !!!

kimrubi
24-01-12, 10:11 AM
Quá tuyệt vời............................................. ................

invalidpw
25-01-12, 01:45 AM
Cập nhật 25/01/2012

+ Thêm tính năng tìm kiếm chuỗi trong file (tiếng Việt có dấu).
+ Thêm tính năng quản lý tài khoản.
+ Fix lỗi mất dấu + khi edit file script.

duynguyenjx
25-01-12, 01:57 AM
Cập nhật 25/01/2012

+ Thêm tính năng tìm kiếm chuỗi trong file (tiếng Việt có dấu).
+ Thêm tính năng quản lý tài khoản.
+ Fix lỗi mất dấu + khi edit file script.

Tool cũng tuyệt mà tinh thần của invalidpw càng tuyệt hơn!!! ~o)

kimrubi
25-01-12, 04:53 PM
Một tool có thể nói quá tuyệt,làm được rất nhiều thứ như tiêu đề, cho anh em jx dev đỡ vất vả hơn trước. Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!

invalidpw
25-01-12, 05:02 PM
Một tool có thể nói quá tuyệt,làm được rất nhiều thứ như tiêu đề, cho anh em jx dev đỡ vất vả hơn trước. Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hỗ trợ cho ACE một tí, phát triển nhanh nhanh để share cho tui chơi !

invalidpw
30-01-12, 05:16 PM
Update lần cuối trong năm nay (version 30.01.2012)
Bổ sung : edit shop (thực chất là move bên JxEdit qua) + vài thứ
Sửa chữa : vài thứ

Hết Tết rồi bắt đầu lao vào làm việc thôi. Hẹn mọi người Tết năm sau nhé :)

kimrubi
30-01-12, 05:22 PM
Update lần cuối trong năm nay (version 30.01.2012)
Bổ sung : edit shop (thực chất là move bên JxEdit qua) + vài thứ
Sửa chữa : vài thứ

Hết Tết rồi bắt đầu lao vào làm việc thôi. Hẹn mọi người Tết năm sau nhé :)

Chúc một năm làm việc vui vẻ nhé! Hôm nay cũng bắt đầu làm, lại mò vào đây xem có gì thay đổi. Lại có quả mới nên sút về thôi! Thanks!

invalidpw
31-01-12, 08:46 AM
Hừm, tối qua ngồi chỉnh cái server, lại có lỗi, lại fix, lại update (31.12.2012)
Hổm giờ một mớ lỗi trong tính năng biên tập item mà mọi người ít xài tính năng này hay sao mà không thấy ai báo lỗi. Nên tui thêm mục bình chọn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vào đầu bài để xem tính năng nào hữu ích nhất.

Thay đổi so với phiên bản trước đó (30.12.2012)

Biên tập item :
+ Fix cái lỗi "Không backup được file" trong phần biên tập item
Biên tập file :
+ Fix cái bug nhảy tab lung tung (khi làm qua Remote Desktop)
+ Font chữ mặc định là Courier New để cho dễ viết
+ Khi chưa save thì màu nền file đang sửa chuyển thành màu vàng cho dễ nhớ, tránh quên save script lại nhảy vào test rồi ~X(
Khác :
+ Sửa lại file JxStudio.xml chút xíu ghi lại font chữa sử dụng cho lần sau

bigsad011
31-01-12, 10:44 AM
Thật tuyệt vời, giá như có thể thank 1000 cái nhỉ.
Mà tool này thêm chức năng addNPC nữa cũng tôt mà (dù đã có tool riêng), cho nó tiện khi dùng
Cám ơn chủ pic.

duynguyenjx
31-01-12, 10:59 AM
Mà tool này thêm chức năng addNPC nữa cũng tôt mà (dù đã có tôl riêng), cho nó tiện khi dùng
Cám ơn chủ pic.

Cần gì phải thanks 1000 lần, mỗi lần bác invalidpw thông báo update click thanks cho bác ấy 1 phát nữa thì được rồi, nói thì nhiều làm được có bao nhiêu.

Hừm, tối qua ngồi chỉnh cái server, lại có lỗi, lại fix, lại update (31.12.2012)
Hổm giờ một mớ lỗi trong tính năng biên tập item mà mọi người ít xài tính năng này hay sao mà không thấy ai báo lỗi. Nên tui thêm mục bình chọn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vào đầu bài để xem tính năng nào hữu ích nhất.

Chắc member jx chuyển qua hết KT rồi, mình chắc cũng chẳng đụng tới jx nữa!

thaihoa91
31-01-12, 07:03 PM
Chắc member jx chuyển qua hết KT rồi, mình chắc cũng chẳng đụng tới jx nữa!

Còn tui ở lại nà, chẳng qua là đang nghỉ Tết :))

jxvietnam
04-02-12, 04:56 PM
Mà tool này thêm chức năng addNPC nữa cũng tôt mà (dù đã có tool riêng), cho nó tiện khi dùng
Cám ơn chủ pic
Copy xong spam trắng trợn thế =))

Learning
05-02-12, 01:22 PM
phải làm thêm cái search tài khoản để edit lại chứ tìm hơi lâu

bigsad011
05-02-12, 01:45 PM
Mình biên tập shop server nofont thi lổi đọc file goods.txt

invalidpw
06-02-12, 12:05 AM
phải làm thêm cái search tài khoản để edit lại chứ tìm hơi lâu

Ờ há, tui chưa nghĩ ra. Tại vì tui chơi có 1 mình thôi nên chưa bao giờ cần search :))

Mình biên tập shop server nofont thi lổi đọc file goods.txt
Tui chưa test trên nền nofont. Để coi lại xem.

Learning
06-02-12, 12:31 AM
Ờ há, tui chưa nghĩ ra. Tại vì tui chơi có 1 mình thôi nên chưa bao giờ cần search :))

Tui chưa test trên nền nofont. Để coi lại xem.
cố gắng update đi ông phải có search tên tài khoản chứ

invalidpw
06-02-12, 03:08 PM
cố gắng update đi ông phải có search tên tài khoản chứ

Ông có bao nhiêu tài khoản dữ vậy ?

J4cksparrow
06-02-12, 03:36 PM
ngon quá. Thnks bạn. đúng thứ mình cần rồi đấy.

Learning
06-02-12, 03:41 PM
Ông có bao nhiêu tài khoản dữ vậy ?

mở free tài khoản nhiều lắm....

ohishu
07-02-12, 12:04 PM
Lại 1 Cao Thủ Xuất Hiện ! HiHi

TKS Vì Sự Nhiệt Tình !

lichnt
09-02-12, 10:36 AM
Cám ơn bác rất nhiều vì tinh thần chia sẻ

assaa
11-02-12, 12:25 PM
Bạn nên thêm chức năng add item với add skill vào nữa đi. sẽ ngon hơn đó

invalidpw
11-02-12, 06:28 PM
Bạn nên thêm chức năng add item với add skill vào nữa đi. sẽ ngon hơn đó

Chức năng biên tập item có thể biên tập mọi thứ từ item đến skill, hay npcres; thậm chí cả item của game khác như KT. Miễn là soạn phần mô tả trong file .xml, nhưng tui chưa có thời gian soạn hết.

kutac
10-03-12, 07:08 AM
link ra đi .... vào không thấy cái gì để down

Edward_Newgate
10-03-12, 03:55 PM
link ra đi .... vào không thấy cái gì để down

Link bình thường mà
Những thứ có trong link

ph4mduc4n
11-03-12, 02:43 PM
Tool này update thêm add NPC chuẩn tọa độ thì quá đẹp ^_^

invalidpw
15-03-12, 08:50 PM
Tool này update thêm add NPC chuẩn tọa độ thì quá đẹp ^_^

Đang ôn thi cao học, chuẩn bị đón em bé chào đời, chưa có thời gian làm tiếp, e là đến lúc đó Jx đã tuyệt chủng.

legendlata
18-03-12, 08:24 PM
axxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
ai nghiên cứu về đồ họa spring chua

TranDoanDuc
22-03-12, 01:31 AM
Đang ôn thi cao học, chuẩn bị đón em bé chào đời, chưa có thời gian làm tiếp, e là đến lúc đó Jx đã tuyệt chủng.

Hay nhỉ, Jx pri phát triển ngoài sự tiên đoán của mình rồi ^:)^
Bro biết cách chỉnh tọa độ chưa? tọa độ nằm trong file .map , lệch vài offset id của npc !
Ôi cái thời Jx, hạnh phúc làm sao khi hiểu được gì đó trong game...
Cố lên ae ơi, dev nữa nào !

pinochu
08-04-12, 11:33 AM
cảm ơn chủ thớt .

kenshiwo
12-04-12, 12:15 AM
:| Ra thêm cái Tools Edit + Create files hình ảnh cho JX thì chắc banh chành luôn cái JX quá. Hên là chưa ra đã ghép tùm lum máy con nhân vật + Ngựa rồi. Ra chắc biến thành trại lính quá. Lúc đó JX thành CS luôn quá. Súng bomb đùn đùn không còn gì là Dao kiếm. :-"Admin chắc vác UFO hay phi cơ bay vòng vòng quá.. Haiizzz. Vì mấy cái Tools này mà niền kinh tế của Vinagame + Kingsoft càng ngày càng giảm.. haiizzz riết nền tảng game nó đi vào đâu :))

namcento
18-04-12, 12:42 PM
bạn nào trả lời cái vụ biên tập shop báo lỗi không đọc được file goods.txt

mình dùng sever JXPO nofont.

có cách nào khắc phục không ạ

iShyn
19-04-12, 07:48 AM
Tks bác rất nhiều :)
Đang down về tí test thử :^o

hinker
20-04-12, 08:38 AM
Ngon thank chủ thớt
Lại có cái để vọc rồi đây

cuccut
28-04-12, 09:10 AM
đã thử, thanks pro rất nhiều, cái này chỉnh sửa server tuyệt vời luôn :x

sylhero
30-04-12, 11:50 AM
that la tuyet 3000000000000000000000

vipbk
05-05-12, 11:58 AM
tool rất hay, tks 30 charrrrrr

kakashiktvn
13-05-12, 05:29 PM
Ai bít làm auto cho game VL không (mình là newbie) cần cái hướng dẫn làm auto cụ thể !!!

xlinhtinhx
15-05-12, 11:00 PM
bạn cho mình hỏi bước này làm như thế nào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình thêm 1 vật phảm vào NPC hiệu thuốc, đã mở file trong sever: ...\TSBD3.0\script\Global\buonban\hieuthuoc.lua

mình phải thêm hàm "Sale(shop_id)" vào như thế nào và thêm ở vi trí trong file "hieuthuoc.lua"

hàm "sale" có cần phải đặt trong "function" không

---The Script (c) By SV Thach Cuong Long Version 2.0
Include("\\script\\source\\sourcejx49.lua");

function main()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc<color>: Nguoi muon mua gi?",3,"Giao dich/gd","Mua nhanh/muathuoc","Thoat/no");
end

function gd()
Sale(1);
end;

function muathuoc()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc : <color>Cac ha hay lua chon loai <color=fire>Duoc Pham<color> muon mua", 7, "Duoc pham Tieu/dpt", "Duoc pham Trung Ha/dpth","Duoc pham Trung Thuong/dptt","Duoc pham Dai/dpd","Duoc pham Quy/dpq","Tro lai/main", "Thoat/no")

end;

function dpt()

Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon duoc pham <color=fire>Tieu<color> muon mua",6,"Kim Sang Duoc (Tieu)/ksdt","Hoi Nguyen Duoc (Tieu)/hndt","Cuu Don Duoc (Tieu)/cddt","Giai doc don (Tieu)/gddt","Tro lai/muathuoc","Thoat/no");
end;

function dpth()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon duoc pham <color=firee>Trung Ha<color> muon mua",6,"Kim Sang Duoc (Trung Ha)/ksdth","Hoi Nguyen Duoc (Trung Ha)/hndth","Cuu Don Duoc (Trung Ha)/cddth","Giai doc don (Trung Ha)/gddth","Tro lai/muathuoc","Thoat/no");
end;

function dptt()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon duoc pham <color=fire>Trung Thuong<color> muon mua",6,"Kim Sang Duoc (Trung Thuong)/ksdtt","Hoi Nguyen Duoc (Trung Thuong)/hndtt","Cuu Don Duoc (Trung Thuong)/cddtt","Giai doc don (Trung Thuong)/gddtt","Tro lai/muathuoc","Thoat/no");
end;

function dpd()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon duoc pham <color=fire>Dai<color> muon mua",6,"Kim Sang Duoc (Dai)/ksdd","Hoi Nguyen Duoc (Dai)/hndd","Cuu Don Duoc (Dai)/cddd","Giai doc don (Dai)/gddd","Tro lai/muathuoc","Thoat/no");
end;

function dpq()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon duoc pham <color=fire>Quy<color> muon mua",6,"Mau/cst","Mana/tnt","Mau + Mana/nht","Giai doc/thdd","Tro lai/muathuoc","Thoat/no");
end;

function ksdt()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Kim Sang Duoc (Tieu)<color> muon mua",4,"10 binh (500 luong)/ksdt10","20 binh (1000 luong)/ksdt20","30 binh (1500 luong)/ksdt30","Thoat/no");
end;

function hndt()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Hoi Nguyen Duoc (Tieu)<color> muon mua",4,"10 binh (500 luong)/hndt10","20 binh (1000 luong)/hndt20","30 binh (1500 luong)/hndt30","Thoat/no");
end;

function cddt()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Cuu Don Duoc (Tieu)<color> muon mua",4,"10 binh (800 luong)/cddt10","20 binh (1600 luong)/cddt20","30 binh (2400 luong)/cddt30","Thoat/no");
end;

function gddt()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Giai doc don (Tieu)<color> muon mua",4,"10 binh (250 luong)/gddt10","20 binh (500 luong)/gddt20","30 binh (750 luong)/gddt30","Thoat/no");
end;

function ksdth()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Kim Sang Duoc (Trung Ha)<color> muon mua",4,"10 binh (1000 luong)/ksdth10","20 binh (2000 luong)/ksdth20","30 binh (3000 luong)/ksdth30","Thoat/no");
end;

function hndth()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Hoi Nguyen Duoc (Trung Ha)<color> muon mua",4,"10 binh (1000 luong)/hndth10","20 binh (2000 luong)/hndth20","30 binh (3000 luong)/hndth30","Thoat/no");
end;

function cddth()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Cuu Don Duoc (Trung Ha)<color> muon mua",4,"10 binh (1500 luong)/cddth10","20 binh (3000 luong)/cddth20","30 binh (4500 luong)/cddth30","Thoat/no");
end;

function gddth()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Giai doc don (Trung Ha)<color> muon mua",4,"10 binh (500 luong)/gddth10","20 binh (1000 luong)/gddth20","30 binh (1500 luong)/gddth30","Thoat/no");
end;

function ksdtt()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Kim Sang Duoc (Trung Thuong)<color> muon mua",4,"10 binh (2500 luong)/ksdtt10","20 binh (5000 luong)/ksdtt20","30 binh (7500 luong)/ksdtt30","Thoat/no");
end;

function hndtt()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Hoi Nguyen Duoc (Trung Thuong)<color> muon mua",4,"10 binh (2500 luong)/hndtt10","20 binh (5000 luong)/hndtt20","30 binh (7500 luong)/hndtt30","Thoat/no");
end;

function cddtt()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Cuu Don Duoc (Trung Thuong)<color> muon mua",4,"10 binh (3750 luong)/cddtt10","20 binh (7500 luong)/cddtt20","30 binh (11250 luong)/cddtt30","Thoat/no");
end;

function gddtt()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Giai doc don (Trung Thuong)<color> muon mua",4,"10 binh (1250 luong)/gddtt10","20 binh (2500 luong)/gddtt20","30 binh (3750 luong)/gddtt30","Thoat/no");
end;

function ksdd()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Kim Sang Duoc (Dai)<color> muon mua",4,"10 binh (5000 luong)/ksdd10","20 binh (10000 luong)/ksdd20","30 binh (15000 luong)/ksdd30","Thoat/no");
end;

function hndd()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Hoi Nguyen Duoc (Dai)<color> muon mua",4,"10 binh (5000 luong)/hndd10","20 binh (10000 luong)/hndd20","30 binh (15000 luong)/hndd30","Thoat/no");
end;

function cddd()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Cuu Don Duoc (Dai)<color> muon mua",4,"10 binh (7500 luong)/cddd10","20 binh (15000 luong)/cddd20","30 binh (22500 luong)/cddd30","Thoat/no");
end;

function gddd()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Giai doc don (Dai)<color> muon mua",4,"10 binh (2500 luong)/gddd10","20 binh (5000 luong)/gddd20","30 binh (7500 luong)/gddd30","Thoat/no");
end;

function cst()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Cuu Sinh Tan<color> muon mua",4,"10 binh (20000 luong)/cst10","20 binh (40000 luong)/cst20","30 binh (60000 luong)/cst30","Thoat/no");
end;

function tnt()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Tinh Noi Tan<color> muon mua",4,"10 binh (20000 luong)/tnt10","20 binh (40000 luong)/tnt20","30 binh (60000 luong)/tnt30","Thoat/no");
end;

function nht()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Ngu Hoa Tan<color> muon mua",4,"10 binh (30000 luong)/nht10","20 binh (60000 luong)/nht20","30 binh (90000 luong)/nht30","Thoat/no");
end;

function thdd()
Say("<color=yellow>Hieu Thuoc: <color>Cac ha hay lua chon so luong duoc pham <color=fire>Tan Hoa Di Doc<color> muon mua",4,"10 binh (10000 luong)/thdd10","20 binh (20000 luong)/thdd20","30 binh (30000 luong)/thdd30","Thoat/no");
end;

function ksdt10()
if (GetCash() >= 500) then
Pay(500)
for i=1,10 do AddItem(1,0,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Kim Sang Duoc (Tieu)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>500 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function ksdt20()
if (GetCash() >= 1000) then
Pay(1000)
for i=1,20 do AddItem(1,0,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Kim Sang Duoc (Tieu)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>1000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function ksdt30()
if (GetCash() >= 1500) then
Pay(1500)
for i=1,30 do AddItem(1,0,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Kim Sang Duoc (Tieu)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>1500 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function hndt10()
Pay(500)
for i=1,10 do AddItem(1,1,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Hoi Nguyen Duoc (Tieu)")
else
end
end;

function hndt20()
Pay(1000)
for i=1,20 do AddItem(1,1,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Hoi Nguyen Duoc (Tieu)")
else
end
end;

function hndt30()
Pay(1500)
for i=1,30 do AddItem(1,1,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Hoi Nguyen Duoc (Tieu)")
else
end
end;

function cddt10()
if (GetCash() >= 800) then
Pay(800)
for i=1,10 do AddItem(1,2,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Cuu Don Duoc (Tieu)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>800 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function cddt20()
if (GetCash() >= 1600) then
Pay(1600)
for i=1,20 do AddItem(1,2,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Cuu Don Duoc (Tieu)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>1600 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function cddt30()
if (GetCash() >= 2400) then
Pay(2400)
for i=1,30 do AddItem(1,2,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Cuu Don Duoc (Tieu)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>2400 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function gddt10()
if (GetCash() >= 250) then
Pay(250)
for i=1,10 do AddItem(1,3,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Giai Doc Don (Tieu)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>250 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function gddt20()
Pay(500)
for i=1,20 do AddItem(1,3,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Giai Doc Don (Tieu)")
else
end
end;

function gddt30()
if (GetCash() >= 750) then
Pay(750)
for i=1,30 do AddItem(1,3,0,1,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Giai Doc Don (Tieu)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>750 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function ksdth10()
Pay(1000)
for i=1,10 do AddItem(1,0,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Kim Sang Duoc (Trung Ha)")
else
end
end;

function ksdth20()
if (GetCash() >= 2000) then
Pay(2000)
for i=1,20 do AddItem(1,0,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Kim Sang Duoc (Trung Ha)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>2000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function ksdth30()
if (GetCash() >= 3000) then
Pay(3000)
for i=1,30 do AddItem(1,0,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Kim Sang Duoc (Trung Ha)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>3000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function hndth10()
Pay(1000)
for i=1,10 do AddItem(1,1,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Hoi Nguyen Duoc (Trung Ha)")
else
end
end;

function hndth20()
if (GetCash() >= 2000) then
Pay(2000)
for i=1,20 do AddItem(1,1,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Hoi Nguyen Duoc (Trung Ha)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>2000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function hndth30()
Pay(3000)
for i=1,30 do AddItem(1,1,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Hoi Nguyen Duoc (Trung Ha)")
else
end
end;

function cddth10()
Pay(1500)
for i=1,10 do AddItem(1,2,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Cuu Don Duoc (Trung Ha)")
else
end
end;

function cddth20()
Pay(3000)
for i=1,20 do AddItem(1,2,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Cuu Don Duoc (Trung Ha)")
else
end
end;

function cddth30()
if (GetCash() >= 4500) then
Pay(4500)
for i=1,30 do AddItem(1,2,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Cuu Don Duoc (Trung Ha)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>4500 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function gddth10()
Pay(500)
for i=1,10 do AddItem(1,3,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Giai Doc Don (Trung Ha)")
else
end
end;

function gddth20()
Pay(1000)
for i=1,20 do AddItem(1,3,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Giai Doc Don (Trung Ha)")
else
end
end;

function gddth30()
if (GetCash() >= 750) then
Pay(1500)
for i=1,30 do AddItem(1,3,0,2,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Giai Doc Don (Trung Ha)")
else
end
end;

function ksdtt10()
if (GetCash() >= 2500) then
Pay(2500)
for i=1,10 do AddItem(1,0,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Kim Sang Duoc (Trung Thuong)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>2500 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function ksdtt20()
if (GetCash() >= 5000) then
Pay(5000)
for i=1,20 do AddItem(1,0,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Kim Sang Duoc (Trung Thuong)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>5000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function ksdtt30()
if (GetCash() >= 7500) then
Pay(7500)
for i=1,30 do AddItem(1,0,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Kim Sang Duoc (Trung Thuong)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>7500 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function hndtt10()
Pay(2500)
for i=1,10 do AddItem(1,1,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Hoi Nguyen Duoc (Trung Thuong)")
else
end
end;

function hndtt20()
Pay(5000)
for i=1,20 do AddItem(1,1,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Hoi Nguyen Duoc (Trung Thuong)")
else
end
end;

function hndtt30()
Pay(7500)
for i=1,30 do AddItem(1,1,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Hoi Nguyen Duoc (Trung Thuong)")
else
end
end;

function cddtt10()
if (GetCash() >= 3750) then
Pay(3750)
for i=1,10 do AddItem(1,2,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Cuu Don Duoc (Trung Thuong)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>3750 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function cddtt20()
Pay(7500)
for i=1,20 do AddItem(1,2,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Cuu Don Duoc (Trung Thuong)")
else
end
end;

function cddtt30()
if (GetCash() >= 11250) then
Pay(11250)
for i=1,30 do AddItem(1,2,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Cuu Don Duoc (Trung Thuong)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>11250 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function gddtt10()
if (GetCash() >= 1250) then
Pay(1250)
for i=1,10 do AddItem(1,3,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Giai Doc Don (Trung Thuong)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>1250 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function gddtt20()
Pay(2500)
for i=1,20 do AddItem(1,3,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Giai Doc Don (Trung Thuong)")
else
end
end;

function gddtt30()
if (GetCash() >= 3750) then
Pay(3750)
for i=1,30 do AddItem(1,3,0,3,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Giai Doc Don (Trung Thuong)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>3750 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function ksdd10()
Pay(5000)
for i=1,10 do AddItem(1,0,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Kim Sang Duoc (Dai)")
else
end
end;

function ksdd20()
if (GetCash() >= 10000) then
Pay(10000)
for i=1,20 do AddItem(1,0,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Kim Sang Duoc (Dai)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>10000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function ksdd30()
if (GetCash() >= 15000) then
Pay(15000)
for i=1,30 do AddItem(1,0,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Kim Sang Duoc (Dai)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>15000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function hndd10()
Pay(5000)
for i=1,10 do AddItem(1,1,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Hoi Nguyen Duoc (Dai)")
else
end
end;

function hndd20()
Pay(10000)
for i=1,20 do AddItem(1,1,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Hoi Nguyen Duoc (Dai)")
else
end
end;

function hndd30()
Pay(15000)
for i=1,30 do AddItem(1,1,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Hoi Nguyen Duoc (Dai)")
else
end
end;

function cddd10()
Pay(7500)
for i=1,10 do AddItem(1,2,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Cuu Don Duoc (Dai)")
else
end
end;

function cddd20()
Pay(15000)
for i=1,20 do AddItem(1,2,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Cuu Don Duoc (Dai)")
else
end
end;

function cddd30()
if (GetCash() >= 22500) then
Pay(22500)
for i=1,30 do AddItem(1,2,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Cuu Don Duoc (Dai)")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>22500 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function gddd10()
Pay(2500)
for i=1,10 do AddItem(1,3,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Giai Doc Don (Dai)")
else
end
end;

function gddd20()
Pay(5000)
for i=1,20 do AddItem(1,3,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Giai Doc Don (Dai)")
else
end
end;

function gddd30()
Pay(7500)
for i=1,30 do AddItem(1,3,0,4,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Giai Doc Don (Dai)")
else
end
end;

function cst10()
if (GetCash() >= 20000) then
Pay(20000)
for i=1,10 do AddItem(1,0,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Cuu Sinh Tan")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>20000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function cst20()
if (GetCash() >= 40000) then
Pay(40000)
for i=1,20 do AddItem(1,0,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Cuu Sinh Tan")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>40000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function cst30()
if (GetCash() >= 60000) then
Pay(60000)
for i=1,30 do AddItem(1,0,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Cuu Sinh Tan")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>60000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function tnt10()
Pay(20000)
for i=1,10 do AddItem(1,1,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Tinh Noi Tan")
else
end
end;

function tnt20()
if (GetCash() >= 40000) then
Pay(40000)
for i=1,20 do AddItem(1,1,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Tinh Noi Tan")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>40000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function tnt30()
Pay(60000)
for i=1,30 do AddItem(1,1,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Tinh Noi Tan")
else
end
end;

function nht10()
if (GetCash() >= 30000) then
Pay(30000)
for i=1,10 do AddItem(1,2,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Ngu Hoa Tan")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>30000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function nht20()
Pay(60000)
for i=1,20 do AddItem(1,2,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Ngu Hoa Tan")
else
end
end;

function nht30()
if (GetCash() >= 90000) then
Pay(90000)
for i=1,30 do AddItem(1,2,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Ngu Hoa Tan")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>90000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function thdd10()
Pay(10000)
for i=1,10 do AddItem(1,3,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 10 binh Tan Hoa Di Doc")
else
end
end;

function thdd20()
Pay(20000)
for i=1,20 do AddItem(1,3,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 20 binh Tan Hoa Di Doc")
else
end
end;

function thdd30()
if (GetCash() >= 30000) then
Pay(30000)
for i=1,30 do AddItem(1,3,0,5,0,0,0) end
Msg2Player("Ban nhan duoc 30 binh Tan Hoa Di Doc")
else
Talk(1,"no","Cac ha khong du <color=red>30000 luong<color>, khong the mua")
end
end;

function no()
end

mình mới tìm hiểu hi vọng nhận đươc sự giúp đỡ của mọi người:-s

dungkurt
15-05-12, 11:27 PM
thank về bài viết hay ^^..................................

nhattien94
17-05-12, 09:17 PM
Save 2 file này lại, copy 2 file này qua cả sever và client trong thư mục settings
- Tại server, chọn 1 con NPC thêm vào lệnh Sale(93)
- Khởi động server nhấn vào con NPC đó test thử.
- Done

Carlisle
18-05-12, 11:06 AM
Vừa học vừa dev jx vừa có gia đình \m/, khi nào fix lỗi font chữ của tools và cập nhật thêm tools mới thì invalidpw nhớ show luôn ảnh em bé nhé :D

thanhson4589
01-06-12, 11:01 PM
Thanks nhiều, down liền cho nóng heeeeeeeeeeeeeeeeeee

ckanwa
02-06-12, 08:18 PM
Có dowload có thanks :D(%) .30charrrrrrrrr là cái gì vậy ta :D

kid2058
06-06-12, 03:57 AM
very good đang cần cái này đây...:))

shinaekwon
09-06-12, 04:08 PM
hay lắm tks !!! 3000000 charrrrr

furryonlydeath
15-06-12, 12:02 AM
thanks pro, co mot so it loi hom nao ranh roi nho anh giup do nha!!!!!!!!!!!!!!!

thaihoa91
15-07-12, 12:12 AM
thanks pro, co mot so it loi hom nao ranh roi nho anh giup do nha!!!!!!!!!!!!!!!

Lần sau bạn nhớ viết bài có dấu nha ! Nếu ko là dễ bị ăn thẻ lắm !

raymondle
15-07-12, 09:07 PM
ủa sao ko thấy link down vậy mọi người ?

Edward_Newgate
16-07-12, 12:46 PM
Sao bài viết của invaildpw bị xóa + bài reply của tui nhảy lên đầu vậy :-??

Learning
16-07-12, 12:57 PM
ừ nhỉ. chắc forum bị lỗi gì rồi :))

anhbi792
22-07-12, 07:21 PM
link đâu rồi :-/..........................

vipbk
22-07-12, 08:04 PM
link đâu rồi :-/..........................

thaihoa91
23-07-12, 12:19 AM
Lỗi di chuyển bài đã dc fix ! Mọi thứ đã trở lại bình thường !

minhchau0309
28-07-12, 12:02 PM
e dùng tool nạp danh sách vật phẩm đc bán thì lỗi : có lỗi xãy ra khi mở file goods.txt vậy là sao...e thử cop hết cái file goods từ sv khác sag nhưg cũg bị

kingkania
31-07-12, 12:15 PM
Các bác cho em hỏi khi muốn tab trong tools phải làm sao ? Em thấy trong tools có ghi là Alt +9(phím bên số) nhưng em bấm nó chỉ ra kí tự đặc biệt chứ nó không tab đc. Bác nào giúp em với :-/

vipbk
31-07-12, 12:21 PM
Các bác cho em hỏi khi muốn tab trong tools phải làm sao ? Em thấy trong tools có ghi là Alt +9(phím bên số) nhưng em bấm nó chỉ ra kí tự đặc biệt chứ nó không tab đc. Bác nào giúp em với :-/

giao diện của tool này tương tự Excel, bạn bấm nút mũi tên sang phải là được :)

trungkhuyen
22-01-13, 11:19 AM
Cho hỏi sever BFF là JX TSBD hay...?

trungkhuyen
22-01-13, 03:28 PM
Mình muốn dùng tools này sữa vài thứ, Nhưng mình ko biết BFF là Cybergame hay TSBD?? Vì tools này mình thấy chỉ hỗ trợ tốt cho 2 JX TSBD và Cybergame thui ~.~!

invalidpw
23-01-13, 08:39 AM
Mình muốn dùng tools này sữa vài thứ, Nhưng mình ko biết BFF là Cybergame hay TSBD?? Vì tools này mình thấy chỉ hỗ trợ tốt cho 2 JX TSBD và Cybergame thui ~.~!

Mỗi dòng server khác nhau có khác nhau ở số cột trong các file item. Định nghĩa các cột của mỗi server nằm trong file XML và ở đầu file mình có ghi cấu trúc của file.
Thiết nghĩ nhóm dev ra một server mới có thể chỉnh lại file cấu hình của JxStudio và release ra để mọi người dev server này có thể dùng luôn là tốt nhất, vì họ mới nắm ý nghĩa của các cột mới.
Nếu không bạn cũng có thể tự chỉnh lại file cấu hình để JxStudio nó hiểu được BFF. Mình thì không thể dev tất cả các server nên không nghiên cứu được.
BFF hình như chỉ lệch 1 cột so với TSBD, bạn sửa file config của TSBD, trong phần cấu hình "amulet", add thêm 1 cột nữa và sửa lại số thứ tự cột của các cột đứng sau cột vừa add là có file BFF ngay.

trungkhuyen
23-01-13, 08:18 PM
Mỗi dòng server khác nhau có khác nhau ở số cột trong các file item. Định nghĩa các cột của mỗi server nằm trong file XML và ở đầu file mình có ghi cấu trúc của file.
Thiết nghĩ nhóm dev ra một server mới có thể chỉnh lại file cấu hình của JxStudio và release ra để mọi người dev server này có thể dùng luôn là tốt nhất, vì họ mới nắm ý nghĩa của các cột mới.
Nếu không bạn cũng có thể tự chỉnh lại file cấu hình để JxStudio nó hiểu được BFF. Mình thì không thể dev tất cả các server nên không nghiên cứu được.
BFF hình như chỉ lệch 1 cột so với TSBD, bạn sửa file config của TSBD, trong phần cấu hình "amulet", add thêm 1 cột nữa và sửa lại số thứ tự cột của các cột đứng sau cột vừa add là có file BFF ngay.

Có phải vào JXStudio_TSBD.xml = Notepad++ ko?

Rùi sao đó vào kéo xuống đến đoạn:

</skills>

<amulet Name="(TSBĐ) Dây chuyền" FileName="Settings\item\amulet.txt">
<A ChName="名称" EnName="Name" ViName="Tên" Type="0" Desc="Tên của vật phẩm" />
<B ChName="道具种类" EnName="Type" ViName="Loại" Type="2" Desc="Loại vật phẩm">

Chỉnh lại thành:

</skills>

<amulet Name="(TSBĐ) Dây chuyền" FileName="Settings\item\amulet.txt">
<A>
<B ChName="名称" EnName="Name" ViName="Tên" Type="0" Desc="Tên của vật phẩm" />
<C ChName="道具种类" EnName="Type" ViName="Loại" Type="2" Desc="Loại vật phẩm">

Đổi:<A>
<B
<...

chỉnh dài xuống thứ tự 675 (hết luôn) phải ko

invalidpw
24-01-13, 10:35 AM
Do BFF có thêm cột "Đồ tím - Đồ HK" (Cột mà toàn số 2 ở các item HKMP) nên nó lệch 1 cột so với TSBD.

1. Copy file JXStudio_TSBD.xml thành file JXStudio_BFF.xml
2. Vô JXStudio, mở 1 file item ra (vd Nón). Chọn "Hiển thị cột như Excel".
3. Kéo ngang đến cái cột toàn số 2, tạm gọi là cột "Loại trang bị" (1=Đồ tím; 2=Đồ HKMP). Cột này nằm ngay trước cột "Nhóm trang bị", khi mặc đủ bộ trong nhóm thì sẽ kích hết thuộc tính ẩn. Ghi nhớ tên cột "Loại trang bị" (hình như là cột AU).
4. Mở file JXStudio_BFF.xml bằng Notepad. Tìm đến mục <amulet Name="(TSBĐ) Dây chuyền" FileName="Settings\item\amulet.txt">. Đây là định nghĩa cột của file amulet.txt (Nón).
5. Trong amulet, tìm đến cột AU. Cột AU đang là <AU ChName="所属套装" EnName="Group" ViName="Nhóm trang bị". Bây giờ bạn sẽ chèn cột "Loại trang bị" vào vị trí AU thay cho cột "Nhóm trang bị".
6. Copy cột AU cũ ra thành cột AU mới có nội dung sau

<AU ChName="xxx" EnName="Type" ViName="Loại trang bị" Type="1" Desc="Quy định loại trang bị là HKMP hay đồ tím" />
<Options>
<op1 Value="1" Desc="Đồ tím" />
<op2 Value="2" Desc="HKMP" />
</Options>
</AU>

Như vậy bạn đã định nghĩa được cột Loại trang bị

7. Sau khi có cột AU mới, từ cột AU cũ về sau đến hết bạn phải sửa lại tên cột tăng lên 1. VD: AU thì sửa thành AV, AV sửa thành AW. Chú ý cấu trúc XML như sau:
+ Nếu một mục chỉ có 1 dòng, không có phần option như cột AU mới ở trên thì chỉ phải sửa tên cột ở đầu dòng.
+ Nếu mục có option như trên thì phải sửa tên cột ở đầu (<AU) và cuối (</AU>). Nếu đầu và cuối không khớp nhau thì file sẽ lỗi. Đấu và cuối này gọi là tag mở và tag đóng.

8. Sau khi sửa xong amulet thì save lại. Toàn bộ các item khác như Áo, Giày, ... không được định nghĩa chi tiết mà đều tham chiếu vào amulet nên không cần sửa các item khác.
<armor Name="(TSBĐ) Áo" FileName="Settings\item\armor.txt" Reference="amulet" />

9. Mở file JXStudio_BFF.xml bằng Internet Explorer. Nếu IE không báo lỗi gì cả thì file OK, nếu có lỗi thì phải tìm lỗi mà sửa. Lỗi thường gặp là tên cột ở tag mở và tag đóng không khớp nhau.

10. Nếu không còn lỗi thì vào JXStudio load cái BFF này vào chạy.

11. Cuối cùng, up cái file cấu hình BFF lên đây cho mọi người dùng.

trungkhuyen
24-01-13, 12:17 PM
Do BFF có thêm cột "Đồ tím - Đồ HK" (Cột mà toàn số 2 ở các item HKMP) nên nó lệch 1 cột so với TSBD.

1. Copy file JXStudio_TSBD.xml thành file JXStudio_BFF.xml
2. Vô JXStudio, mở 1 file item ra (vd Nón). Chọn "Hiển thị cột như Excel".
3. Kéo ngang đến cái cột toàn số 2, tạm gọi là cột "Loại trang bị" (1=Đồ tím; 2=Đồ HKMP). Cột này nằm ngay trước cột "Nhóm trang bị", khi mặc đủ bộ trong nhóm thì sẽ kích hết thuộc tính ẩn. Ghi nhớ tên cột "Loại trang bị" (hình như là cột AU).
4. Mở file JXStudio_BFF.xml bằng Notepad. Tìm đến mục <amulet Name="(TSBĐ) Dây chuyền" FileName="Settings\item\amulet.txt">. Đây là định nghĩa cột của file amulet.txt (Nón).
5. Trong amulet, tìm đến cột AU. Cột AU đang là <AU ChName="所属套装" EnName="Group" ViName="Nhóm trang bị". Bây giờ bạn sẽ chèn cột "Loại trang bị" vào vị trí AU thay cho cột "Nhóm trang bị".
6. Copy cột AU cũ ra thành cột AU mới có nội dung sau

<AU ChName="xxx" EnName="Type" ViName="Loại trang bị" Type="1" Desc="Quy định loại trang bị là HKMP hay đồ tím" />
<Options>
<op1 Value="1" Desc="Đồ tím" />
<op2 Value="2" Desc="HKMP" />
</Options>
</AU>

Như vậy bạn đã định nghĩa được cột Loại trang bị

7. Sau khi có cột AU mới, từ cột AU cũ về sau đến hết bạn phải sửa lại tên cột tăng lên 1. VD: AU thì sửa thành AV, AV sửa thành AW. Chú ý cấu trúc XML như sau:
+ Nếu một mục chỉ có 1 dòng, không có phần option như cột AU mới ở trên thì chỉ phải sửa tên cột ở đầu dòng.
+ Nếu mục có option như trên thì phải sửa tên cột ở đầu (<AU) và cuối (</AU>). Nếu đầu và cuối không khớp nhau thì file sẽ lỗi. Đấu và cuối này gọi là tag mở và tag đóng.

8. Sau khi sửa xong amulet thì save lại. Toàn bộ các item khác như Áo, Giày, ... không được định nghĩa chi tiết mà đều tham chiếu vào amulet nên không cần sửa các item khác.
<armor Name="(TSBĐ) Áo" FileName="Settings\item\armor.txt" Reference="amulet" />

9. Mở file JXStudio_BFF.xml bằng Internet Explorer. Nếu IE không báo lỗi gì cả thì file OK, nếu có lỗi thì phải tìm lỗi mà sửa. Lỗi thường gặp là tên cột ở tag mở và tag đóng không khớp nhau.

10. Nếu không còn lỗi thì vào JXStudio load cái BFF này vào chạy.

11. Cuối cùng, up cái file cấu hình BFF lên đây cho mọi người dùng.

Cảm ơn bạn! Tối hôm quá mình có làm thử là Xóa cột AU luôn và sửa lại tên Cột, kết quả rất OK ^^!
Giờ dc bạn hd lại làm mình càng hiểu thêm !!
Mở rộng hướng dẫn của bạn mình đã chỉnh sửa lại thêm file BFF cho JXstudio . Nhưng chỉ dùng sửa Trang Bị thôi!

JXGentleMan
19-06-13, 09:49 PM
Đỡ được bao nhiêu thao tác từ cái Tool này rồi còn gì =P~

mrkutepro
06-05-15, 06:26 PM
xài rất tốt, tks thớt :-*

ngocht
24-10-15, 09:08 AM
Thớt ơi còn hoạt động không cho mình hỏi với. Dùng cái này có add item vào một nhân vật bất kỳ được không ạ :) !!!

PhamNinh
24-10-15, 12:27 PM
Thớt ơi còn hoạt động không cho mình hỏi với. Dùng cái này có add item vào một nhân vật bất kỳ được không ạ :) !!!

đào mộ tool 2012. liệu h có tool ngon hơn k :D

invalidpw
25-02-16, 08:39 AM
đào mộ tool 2012. liệu h có tool ngon hơn k :D

Không, tool này đã mất source từ 2012 nên không còn phát triển được nữa

hvaquang
01-07-16, 07:12 PM
- dùng tool này chỉnh sửa ở linux thì sao ta........ sửa ở ngoài rồi dùng winscp đồng bộ sv hay sao????

lucifekit
23-10-17, 02:15 PM
Ai còn giữ ko up lại lên với mình cài lại máy mất mất tiêu.

vlxx1
14-01-19, 05:11 PM
Ai còn giữ source không re-up tool please!

pandapo
02-05-19, 04:25 PM
Ai còn link download cái tool này không, cho mình với

KhongGianOL
06-12-19, 04:36 PM

blackrose28
30-09-20, 04:21 PM
Ai up lại hộ với, link die rồi