PDA

View Full Version : [KT] Cho em hỏi về các skill kết hợp của kiếm thế với võ lâm nhìn rất đẹp

hieu0071990
11-07-12, 10:39 PM
hôm bữa e có dạo qua sever võ lâm 1 , có thấy bác thaihoa share vài file ảnh , chắc là skill võ lâm 1 , nhưng có vài skill lạ lắm e nghĩ chắc là skill kiếm thế trung quốc nhìn rất đẹp

pro hay mod nào biết đổi file spr của các skill jiong^' thế này không . chỉ cho e với .nhìn skill lạ và rất đẹp . mong pro bik hướng dẫn đễ học hỏi thêm e cảm ơn trước

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

satthupro95
11-07-12, 11:13 PM
Bạn có thể view skill .pak của Võ Lâm 1 - Phong Thần rùi unpack qua thay tên giống tên của file mặc định skill tạo đường dẫn rồi cho file spr muốn thay đổi vào là ok ^^

hieu0071990
11-07-12, 11:18 PM
Bạn có thể view skill .pak của Võ Lâm 1 - Phong Thần rùi unpack qua thay tên giống tên của file mặc định skill tạo đường dẫn rồi cho file spr muốn thay đổi vào là ok ^^

phong thần mà bác nói là bản nào vậy bác chỉ e với

satthupro95
11-07-12, 11:26 PM
phong thần mà bác nói là bản nào vậy bác chỉ e với

PT Trung Quốc có 3 bản FS - FS2 và FS3 down về r` lấy spr nhiều skill đẹp lắm :)
FS : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FS2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FS3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hieu0071990
11-07-12, 11:49 PM
PT Trung Quốc có 3 bản FS - FS2 và FS3 down về r` lấy spr nhiều skill đẹp lắm :)
FS : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FS2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FS3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thanks bác . vậy mình muồn lấy skill thì unpack file skill.pak phải không bác . vậy có cái ngồi ngâm cứu rùi :D à quên bác có làm chưa show vài tấm cho e coi với . e đang suy nghĩ là if đưa spr vào mà ko có cách đánh skill sao ra skill . mình phải chép thêm cái ji` nữa phải không bác

satthupro95
11-07-12, 11:58 PM
thanks bác . vậy mình muồn lấy skill thì unpack file skill.pak phải không bác . vậy có cái ngồi ngâm cứu rùi :D à quên bác có làm chưa show vài tấm cho e coi với . e đang suy nghĩ là if đưa spr vào mà ko có cách đánh skill sao ra skill . mình phải chép thêm cái ji` nữa phải không bác

Nó như kiểu là thay icon của đồ đó bác nó cx chỉ là hình ảnh thay thế nhìn cho khác lạ tý ý mà ^^

vipbk
12-07-12, 06:36 AM
mình thấy có 3 file đều liên quan đến skill:
gameserver\setting\fightskill\skill.txt , missile.txt , stateeffect.txt
Chắc phải thay đổi ở cả 3 file này :)

hieu0071990
12-07-12, 01:02 PM
mình thấy có 3 file đều liên quan đến skill:
gameserver\setting\fightskill\skill.txt , missile.txt , stateeffect.txt
Chắc phải thay đổi ở cả 3 file này :)

thấy thế nào vậy bác . e nghĩ đổi spr là ok oy chứ

vipbk
12-07-12, 06:58 PM
thấy thế nào vậy bác . e nghĩ đổi spr là ok oy chứ

trong cả 3 file này đều có đường dẫn đến file spr, mình nghĩ 3 file này đều có liên quan đến skill, ví dụ như hình ảnh đánh ra, hiệu ứng xung quanh người, hiệu ứng phụ v.v...

zipzipbonbon1
12-07-12, 10:39 PM
có ai thay đổi , để kết hợp kill võ lâm với kiếm thế thì sẽ hấp dẫn hơn! mình nghiên cứu mà ko có kinh nghiệm, pro nào có kinh nghiệm nghiên cứu giúp anh em nhé!

fenri90
12-07-12, 11:54 PM
đã thay đổi được các kill cho các phái :))=))

fenri90
13-07-12, 12:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> n.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

demo vài tấm ảnh

hieu0071990
13-07-12, 01:02 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> n.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

demo vài tấm ảnh

skill phong thần phải không bác ??? phái nào vậy bác ??? có damage không hay chỉ có hình cho zui =))

zipzipbonbon1
13-07-12, 08:19 AM
cho xin cái soure luôn đi bác, có file làm sẵn để test thử. cảm ơn