PDA

View Full Version : [KT] Các bạn cho mình hỏi về tranh đoạt lãnh thổ 1 chút đi

hieu0071990
08-07-12, 10:38 PM
hiện giờ mình tuyên chiến được rùi . nhưng mình có vài câu hỏi

1/mình cần phải 2 bang 1 đăng ký and 1 tuyên chiến phải không ???

2/8:30 mới được vào chiến trường à . mình thấy ghi mình chọn thôn tuyện chiến thì thấy nó ghi là tên của 1 map nào đó mình ko biết . ko biết map đó ở đâu

mong các bạn nào biết and đi rùi chỉ mình cách đi với vì lần đầu tiên đi nên chưa biết gì . cảm ơn các ban trước :D

knighterrant
08-07-12, 10:52 PM
Chỉ cần tạo 1 bang là có thể đi TDLT được rồi bạn, bắt đầu từ tuyên chiến với tân thủ thôn :
nếu bạn chưa việt hóa tên lảnh thổ tuyên chiến thì cu tuyên chiến bừa đi, 8h30 chạy ra Long Tuyền Thôn: tranh đoạt ở Nhạn Đãng Long Thu.
Ba Lăng Huyện: tranh đoạt ở Bờ Hồ Động Đình, Đạo Hương Thôn: tranh đoạt ở Mai Hoa Lĩnh,Giang Tân Thông: tranh đoạt ở Trường Giang Hà Cốc. Chỗ nào chiến được thì chiến. Cần file việt hóa thì pm lại.

hieu0071990
08-07-12, 10:56 PM
Chỉ cần tạo 1 bang là có thể đi TDLT được rồi bạn, bắt đầu từ tuyên chiến với tân thủ thôn :
nếu bạn chưa việt hóa tên lảnh thổ tuyên chiến thì cu tuyên chiến bừa đi, 8h30 chạy ra Long Tuyền Thôn: tranh đoạt ở Nhạn Đãng Long Thu.
Ba Lăng Huyện: tranh đoạt ở Bờ Hồ Động Đình, Đạo Hương Thôn: tranh đoạt ở Mai Hoa Lĩnh,Giang Tân Thông: tranh đoạt ở Trường Giang Hà Cốc. Chỗ nào chiến được thì chiến. Cần file việt hóa thì pm lại.

cảm ơn bạn nhiều lắm . mình hiểu rùi . à cho mình hỏi cái việt hoá dùng việt hoá của bác xoay hả bác . vì e thấy update của bác xoay có việt hoá tranh đoạt lãnh thổ á . nhưng ko biết có việt hoá thôn and thành thị hay ko chưa coi :D. hay là có file khác trên điễn đàn nữa ??????

knighterrant
08-07-12, 10:58 PM
Dùng file update của sv xoan được rồi bạn

Yahoo.com
08-07-12, 11:38 PM
giúp mình với , mình đã chỉnh thời gian máy chủ về 20h chủ nhật , tuy nhiên khi kick vào thằng NPQ Quan lanh thổ ở Đại lý thì nó lại không có chữ Tuyên Chiến :((

hieu0071990
09-07-12, 06:22 AM
giúp mình với , mình đã chỉnh thời gian máy chủ về 20h chủ nhật , tuy nhiên khi kick vào thằng NPQ Quan lanh thổ ở Đại lý thì nó lại không có chữ Tuyên Chiến :((

bạn làm thế này chưa

function tbNpc:OnDialog()
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASK_DOMAIN_BATTLE_NO) == 0 then
Dialog:Say("Tranh đoạt lãnh thổ sẽ mở vào thứ ngày thứ 7 sau khi mở cấp 89");
return 0
end

sửa thành

function tbNpc:OnDialog()
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASK_DOMAIN_BATTLE_NO) == 1 then
Dialog:Say("Tranh đoạt lãnh thổ sẽ mở vào thứ ngày thứ 7 sau khi mở cấp 89");
return 1
end

cho mình hỏi bạn sài sever nào của bác xoay hay của bác sat thủ ?

if sài của bác sat thu thì làm xem bạn cài máy ảo hay máy thật . if mấy thật thì ok làm như trên xong rùi bạn chỉnh về 7h 50 rùi bật sever vô ngồi chờ đến 8h ngày thứ 7 ( nhớ tất sever mới chỉnh rùi bật sever lên lại) để ý thấy đúng 8h gamesever sẽ chạy vài hàng sẽ có chữ tuyên chiến ở quan lãnh thỗ . mình nhớ không làm khi mở sever satthu lên nó ghi mà mở tới cấp 99 còn 9 ngày là hơn 1 tuần rùi có thể đi dc rùi . có 2 cái quan trọng là canh chỉnh time cho đúng thứ 7 lúc 7h50 and đổi cái ở trên .còn máy ảo thì đổi time máy ảo không đổi time máy thật.