PDA

View Full Version : [KT] Help - Không add được item vào shop Du Long

nguyenhophuc87
08-07-12, 07:37 PM
hiện tại mình muốn add HTN vào shop Du Long (Long ngũ thái gia). mình làm như sau:

1./ mở gameserver1\setting\shop\goods.txt
thêm vào 1 items mới (copy của Lệnh bài du long và edit tên, ID và giá lại). ID mình cho lên 50000 để không bị trùng với các item cũ.

2./ mở \gameserver1\setting\shop\buysell.txt
đến shop Du Long và thêm vào item mới với ID là 50000 tại cột item 30 (29 đã có Mật tịch cao)

3./ Save lại. đồng bộ cho các gameserver khác (không cần đồng bộ cho client)

4./ Restart SV > lại shop Du Long tại long ngũ thái gia vẫn ko thấy item mới nào >.<

*** Lúc load SV không báo bất kỳ lỗi nào. nói chuyện với NPC cũng không thấy bug. mọi hoạt động giống như chưa từng xảy ra việc chỉnh sửa.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

------------------------------------------------------
KẾT QUẢ CUỐI CÙNG : ĐỒNG BỘ CLIENT LÀ OK.
------------------------------------------------------

knighterrant
08-07-12, 10:43 PM
Sao bạn không thử đồng bộ client xem thử nhỉ!

kanhtien
08-07-12, 11:55 PM
Cái này bắt buộc phải đồng bộ client nhé Phúc.

vipbk
09-07-12, 10:01 AM
đồng bộ cũng vậy thôi, các bạn xem bài này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình add shop có sẵn vào npc không cần đồng bộ client :)
vấn đề ở đây là add thêm item vào file goods.txt :-?

knighterrant
09-07-12, 10:16 AM
đồng bộ cũng vậy thôi, các bạn xem bài này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình add shop có sẵn vào npc không cần đồng bộ client :)
vấn đề ở đây là add thêm item vào file goods.txt :-?

add thêm item vào shop mới phải cần đồng bộ client đó bác
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vipbk
09-07-12, 10:19 AM
add thêm item vào shop mới phải cần đồng bộ client đó bác

cho mình xem đoạn code mà bạn đã add vào 2 file trên, thanks

knighterrant
09-07-12, 10:36 AM
cho mình xem đoạn code mà bạn đã add vào 2 file trên, thanks
của bạn đây :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
@shop.txt :Hòa thị ngọc ID 4065;
@buysell.txt :Tạp Hóa Du Long ID 167

vipbk
09-07-12, 11:29 AM
đã làm được :)

nguyenhophuc87
09-07-12, 09:23 PM
Chính xác là có ĐỒNG BỘ VỚI CLIENT ! cảm ơn các bạn nhiều !

vipbk
10-07-12, 09:06 AM
close ........................