PDA

View Full Version : [JX] Cài sever 3 ngày 1246 con virus ???

huyhientq
08-07-12, 01:10 PM
Mình không biết mọi người nghĩ sao nữa. trước khi cài sever jx máy tình tình rất sach ( minh dung avira ) .sau khi 3 ngày tải sever tren 4rum mình. cài đi cài lại 3 sever . để tes thử.
mỗi lần giải nén sever và pach mình đều phải tắt avira đi. vì mình nghĩ chắc avira hiểu nhầm là vius thôi chứ không sao
nhưng đến ngày thứ 3 thì máy mình đã có vấn đề
cài sever lỗi C++
lỗi màn hình xanh chêt chóc
mình đã phải ghost lại máy và quyét nguyên ổ D thì đã thấy tận 1246 con vius trong đó. nó hủy nhiều thứ từ game đến tài liệu của mình . mình biết đã lên đây xin sever về chơi thì phải chấp nhận .
mình không nghĩ các bản sever đã úp lên tại 4rum mình lại nhiều virus đến vậy
mình viết bài này không phải để khoe khoang gì cả , hay là kêu ca gì
mình chỉ có 1 yêu cầu nhỏ là " xin cac MOD ADMIN hay những người viết sever. đã đưa lên chia sẻ với mọi người thì hãy 1 lần Scan virus để vì mình và mọi người trong 4rum
có 1 sân chơi off giải trí và vì sự phát triển của JX nữa . (xin nói dõ là lúc giải nén sever mình phải tắt phần mền diệt virus đi. nếu không nó sẽ kil sever và không bao giờ cài thành công đc. )

mình mong mọi người trong 4rum ủng hộ vì 1 jx no virus

thaihoa91
08-07-12, 01:14 PM
Cố gắng có báo thì cứ diệt, xem nó xóa file gì, lên đây trình báo, mình sẽ cho bạn bít nó bị nhận nhầm hay do virus, nhưng 98% là do virus, còn nhận nhầm thì 2% là cùng !

Nên xài KIS hoặc KAV 2012 cho lành

huyhientq
08-07-12, 01:16 PM
nhầm thì chỉ nhầm 1 vài con thôi chứ. hôm qua mình ghost lại máy phải xóa hết cả sever và clien đi. giờ không biết tính sao nữa :((

babykool
08-07-12, 01:17 PM
hjx tớ thì trên 2k :(

Dính con Siêu đa hình mới oải :-ss:-ss

phamngochai2
08-07-12, 01:50 PM
Sao chủ thớt ko xài BKAV Pro 2011 rồi crack vào, như vậy khỏe re, khỏi sợ virus, máy tui từ lúc cài BKAV pro thì chẳng còn thấy con virus nào cả :))

huyhientq
08-07-12, 03:19 PM
Sao chủ thớt ko xài BKAV Pro 2011 rồi crack vào, như vậy khỏe re, khỏi sợ virus, máy tui từ lúc cài BKAV pro thì chẳng còn thấy con virus nào cả :))

BKpro cung crack đc sao ???? . sao minh không biết nhỉ ? [-O<

phamngochai2
08-07-12, 03:22 PM
bản 2011 thì crack dc, bản 2012 thì chưa biết !

tongminhkhanh
08-07-12, 05:57 PM
trường hợp của tớ cũng không khác gì chủ top, đã chính thức die em ổ cứng . cài -- ghost >>> màn hình xanh, vừa chạy đi mua cái ổ cứng mới. mình cũng mong là ae up sever lên share cho ae thì cũng nên scan virus để cho các ace còn vọc T_T :((

Tuan565
08-07-12, 06:03 PM
cài 5 6 cái server chưa thấy con virus nào cả. chạy cả Sóng Gió Tình yêu cũng diệt ở client xong là hết . =)) . cứ chạy trên máy ảo cho lành . sao phải xoắn . muốn chơi thì biết cách khắc phục . mấy ông đó diệt sao hết dc trong khi máy đầy virus đó. bật diệt virus là nó del file server nên chắc chẳng ai bật đâu . cứ thủ sẵn cái máy ảo mà test server thôi

minhchau0309
08-07-12, 06:03 PM
các bác nên cài sv trên win ảo cho tiện....mìh cũg cài win ảo nè...có sv virut nó vô hịu hoá card mạng , max 100% ram lun may là win ảo xoá là xong

DNTmaster
08-07-12, 06:06 PM
Để DNT đoán nhé là loại Usp10.dll và Lpk.dll :)) đúng hem :haha:

khoamamktvn
08-07-12, 06:24 PM
Máy tui chắc gần năm rùi chưa cài lại win. Vì dữ liệu nhìu quá :))
Virus thì chưa bao giờ quét... ai có hay gài spy... thì coi có máy tui k :))

huyhientq
10-07-12, 01:05 PM
hôm nọ ghost lại máy quyét sach virus xong thấy phần mềm diệt vr báo có 1 thư mục tên cheng......... ko nhớ nữa bị ẩn mất . tìm cái hiện foder lên đo dung lượng foder đấy tận 1.3GB . kinh khủng luôn. :(

[B.M.W]Sports
10-07-12, 01:55 PM
dính connime.exe kia anti ko có cái nào diệt nó =))

DNTmaster
10-07-12, 05:33 PM
Sports;635707']dính connime.exe kia anti ko có cái nào diệt nó =))

Google coi Conime.exe là gì, File Size bao nhiêu, Vị trí ở đâu. . . .
Rồi hẵn nói nó là virus hay ko. . . .
Virustotal.com <- up scan xem có phải là virus ko.

Conime.exe là 1 hệ dos dùng để phân giải ký tự latinh sang bộ Asia dùng cho các gói ngôn ngữ Asia. Cài Font sẽ có cái này gỡ Font nó cũng còn.

thuynga
10-07-12, 05:41 PM
kinh nghiệm sài game :
sử dụng phần mềm đóng băng tạm thời , nhanh gọn lẹ , tên nó là shadow defender

1. Scan 1 lần qua file khi download về, xem tên con virus , dính đến w32 thì xóa ngay , đừng tiếc làm j , dùng nó cũng phá win thôi ,
2. con virus nào mới , copy tên lên google xem mức độ nguy hiểm , nếu nhiều ng kêu diệt o đc , thì cũng cho đi luôn
3. khuyên các bạn đừng dùng BKAV - phần mềm chém gió hàng đầu việt nam ! i hate BKAV

chuacaorau
10-07-12, 06:00 PM
kinh nghiệm sài game :
sử dụng phần mềm đóng băng tạm thời , nhanh gọn lẹ , tên nó là shadow defender

1. Scan 1 lần qua file khi download về, xem tên con virus , dính đến w32 thì xóa ngay , đừng tiếc làm j , dùng nó cũng phá win thôi ,
2. con virus nào mới , copy tên lên google xem mức độ nguy hiểm , nếu nhiều ng kêu diệt o đc , thì cũng cho đi luôn
3. khuyên các bạn đừng dùng BKAV - phần mềm chém gió hàng đầu việt nam ! i hate BKAV

Tôi hồi còn sv chuyên gia giúp mấy em nữ cài phần mềm BKAV , để nó hư tiếp thì còn cớ mà gặp chứ....

jxvietnam
10-07-12, 06:49 PM
KO biết bạn cái server nào, như những server do tui share cam đoan là 99% là no virus, nếu có thì vẫn ko ảnh hưởng đến máy tính

hachgame01
10-07-12, 07:52 PM
ai có bkav pro 2011 full crack mediafire share cho mình cái thanks nhiều

thaihoa91
10-07-12, 08:47 PM
BKAV Pro khi cài vào, nó disable cái CMD mà JX cần CMD để chạy GameServer

Khuyên chân thành là xài KIS 2012, còn key bản wuyền 1 tháng, nửa năm và 1 năm thì trên vn-zoom.com share đầy update hàng ngày lun ! Tui cũng đang xài, rất ổn định !

vipbk
10-07-12, 09:04 PM
không những là BKAV Pro, mình xài cái BKAV Home cũng bị như vậy, thành ra không chạy được server KT =))

thaihoa91
10-07-12, 09:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phamngochai2
11-07-12, 03:13 PM
BKAV Pro khi cài vào, nó disable cái CMD mà JX cần CMD để chạy GameServer

Khuyên chân thành là xài KIS 2012, còn key bản wuyền 1 tháng, nửa năm và 1 năm thì trên vn-zoom.com share đầy update hàng ngày lun ! Tui cũng đang xài, rất ổn định !

Mình cài BKAV Pro nè, có thấy bị dis cmd đâu hòa ?

LàmGìĐểCóTiền
11-07-12, 03:25 PM
Không thích thì bỏ đi. Cũng đâu còn ai mặn mà vs JX nữa

Còn trình diệt virus thì nên chọn KIS. Sài máy nhà thì nên cẩn thận tí, đừng có cài hay vào mấy web, game ko rõ nguồn gốc người post. Mình nửa tháng mới mở trình diệt virus 1 lần để tổng vệ sinh.

lỗi màn hình xanh chêt chóc

Mình ko biết bạn đam mê tới mức nào nhưng tình trạng này là ko dc rồi. sớm muộn j` cũng hư máy. nếu cố chấp cài game này. Nên tìm 1 sv uy tín hơn

Mình cài BKAV Pro nè, có thấy bị dis cmd đâu hòa ?

2 máy tính, 2 ổ cứng # nhau,dữ liệu khác nhau theo đó tác động của virus # nhau, làm j` mà phải dis cùng nhau. Virus tác động lên cmd.exe trong windows, bkav chặn là đúng.