PDA

View Full Version : Server Perfect World ver 144 - 2012

daikimvuong1
08-07-12, 12:42 PM
Qua diễn dàn này mình thấy có 1 server nhẹ
Chiếm ít ram hơn Khoãng 600 Mb,
iweb chỉnh chạy tốt ---> XML
Tiếng Việt 99.9% , Item mới GM .
server chạy trên VMware Workstation 8
Yêu cầu cấu hình để chạy
OS.................Windows XP trở lên
RAM..................................2GB

CPU..........duall-core-e5200
HDD..............Trống 10GB

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 032629.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 032629.jpg)

Link : download
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Web Đăng Kí Acc : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SQL : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pwAdmin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

IWeb : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện Tại Trên Trang Chủ thegioihoanmy.vn là bản 1.98 nên down về chơi sẽ lỗi bạn down 1.90 - 1.91 ở đây

Patch Client Và Server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
giải nén ra client thì copy vào TGHM
Server thì vào thư mục gamed copy vào Máy ảo : (muốn copy thì bằng công cụ WinSCP Có Tích Hợp trong lúc giải nén máy ảo)
Thông Tin Server:

User : root
Pass : 123456
IP server : 192.168.1.102
PASS pwAdmin : rooot

Hướng dẫn Chạy Server :
B1 : Mở Máy Ảo chọn card mạng và VMware Network Adapter VMnet1 đặt IP là 192.168.1.9
B2 : Chạy khởi động Web : /root/jetty/jettyservice start
B3 : Khởi Động Server : ./start.sh
B4 : chờ khoãng 1 -3 phút tùy máy :Web Đăng Kí Acc :
B5 : ..............
lệnh Tắt Server: poweroff
nếu quên không nhớ lệnh các bạn ấn phím mũi tên lên và xuống sẽ thấy

Đây là Hướng Dẫn Thêm:
Chỉnh Sửa danh Vọng Chân Nguyên
Chỉnh Sửa Full Skill
chỉnh Lv và Tiền

nguồn server bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Update thêm cái XML Tool <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
để có thể thêm đồ vào . nó sẽ có ra mã code . bạn copy vào bản mã chỉnh sửa lv và tiền . tìm chữ <items>....</items> ván vào ở đầu trước hoặc sao

Shame
08-07-12, 02:13 PM
down xong server + client rồi
bạn cho hỏi là cấu hình ra sao.. tài khoản đăng nhập Ubuntu thế nào.. hướng dẫn thêm 1 chút đi bạn

daikimvuong1
08-07-12, 06:20 PM
down xong server + client rồi
bạn cho hỏi là cấu hình ra sao.. tài khoản đăng nhập Ubuntu thế nào.. hướng dẫn thêm 1 chút đi bạn

bạn chờ chúc mình chạy video hướng dân luôn cho , video thì làm song rồi nhưng mà bạn download lại cái file Patch Client Và Server.rar vì elements.data trong server bị hư bạn có thể lấy bên client chép qua cho server

daikimvuong1
08-07-12, 08:51 PM
Một Số hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e1l0xlcxk0kebw.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> s9oolo7frlf8ll.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 59p1c9e7p1x7bl.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1q2tk0kkn020cg.jpg<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> a0wd05khqo8aem.jpg

dhbachkhoa
09-07-12, 12:32 AM
Bạn ơi, cái sv này có bị lỗi link- đăng nhập đến máy chủ thất bại ko? Mình chơi sv của Zake, chơi đến lv 101, up full tu chân, mặc đồ quân hàm G16 +12 full ngọc là bị lỗi đấy

daikimvuong1
09-07-12, 07:54 AM
Bạn ơi, cái sv này có bị lỗi link- đăng nhập đến máy chủ thất bại ko? Mình chơi sv của Zake, chơi đến lv 101, up full tu chân, mặc đồ quân hàm G16 +12 full ngọc là bị lỗi đấy

không có bạn mình mới test hồi tối cấp 120 rồi mặc đồ + QH 16 + 12 + 4 lỗ

razer
09-07-12, 11:20 AM
thớt ui ...chạy server ok òi...vào client thì nó lại báo sai phiên bản..patch òi ..client v144 build 2305 :(( có vấn đề gì hk vậy ???

daikimvuong1
09-07-12, 02:43 PM
thớt ui ...chạy server ok òi...vào client thì nó lại báo sai phiên bản..patch òi ..client v144 build 2305 :(( có vấn đề gì hk vậy ???

ko thể nào ko chạy đc mình chắc chắn mà : sai phiên bản
có thể là do mấy nguyên nhân sao 1 là : elements.data , gshop.data , gshop1.data , gshopsev.data , gshopsev1.data
bạn xem lại dùm cái patch server nó có cái elements.data mình up lên bản đầu nó chỉ 8 kb . mình có up lại rồi , giải nén ra file đó tới 33.143 kb

bạn nên chạy bằng câu lệnh ./start.sh cho chắc ăn

boyschoolcm
09-07-12, 09:44 PM
Rất là hay cám ơn bạn! Dow về chơi đây!

boyschoolcm
09-07-12, 11:12 PM
Cho mình hỏi tại sao mình Patch Client vào thì nó thành tiếng anh hết vậy! Chủ thớt giúp mình với cho mình cái file luôn

daikimvuong1
10-07-12, 07:48 AM
Cho mình hỏi tại sao mình Patch Client vào thì nó thành tiếng anh hết vậy! Chủ thớt giúp mình với cho mình cái file luôn

sorry nha mình up nhằm nên không hiện tiếng việt : bạn download lại và up vào server và client

julinus
13-07-12, 07:38 PM
Bạn kiểm tra lại giúp mình với, mình làm theo hướng dẫn mà sao khi đăng nhập vô toàn bị báo là sai phiên bản.
Cám ơn bạn !

Joonkio
14-07-12, 04:05 AM
ai up lại link đầu tiên: Ubuntu.rar.001 server hộ e với .. ko down đk ah

daikimvuong1
14-07-12, 10:02 AM
Bạn kiểm tra lại giúp mình với, mình làm theo hướng dẫn mà sao khi đăng nhập vô toàn bị báo là sai phiên bản.
Cám ơn bạn !

sai phiên bản : thì bạn lấy cái elements.data , gshop.data , gshop1.data , task_npc.data Trong Server copy vào client cho đồng bộ với nhau

chạy thử coi có lỗi sai phiên bản không , nếu chạy đc thì sẽ thấy tên npc tiếng anh và tên nhiệm vụ .

sao đó bạn lấy patch lúc trước copy mấy cái file lại vào game sẽ việt hóa 100%

chỉ cần chạy thành công 1 lần đầu . các lần sao sẽ ổn thôi

--- Chế độ gộp bài viết ---

ai up lại link đầu tiên: Ubuntu.rar.001 server hộ e với .. ko down đk ah

link đâu có die đâu , vẫn download bình thường

Joonkio
14-07-12, 12:51 PM
down đk 1 lúc nó tự dừng ạ ..xong ấn vào chữ đown load lại thì nó ko bắt link nữa :(

boy9000
15-07-12, 10:23 AM
bạn ơi , sao mình cài rồi , mà ở phần server control , ./gs nó cứ báo là offline nhỉ
p/s: bạn có thể hướng dẫn rõ hơn về phần subnet IP , subnet mask được không

edited : đã sửa xong :D

cknoleft
15-07-12, 06:28 PM
Hjx ,mình đã dơnload sv của bạn về .Phần hướng dẫn mặc dù hơi bị sơ xài phần đầu nên mình ko hiểu lắm chuyện IP .MÌnh đã chỉnh IP VmWare Net 1 thánh 192.168.1.9 ,còn IP Subnet trong VMWare Networld Editor thì mình ko bik địa chỉ nào. Lúc mình mở SV xong rồi bật WINSCP giống bạn nhưng lỗi ko kết nối được ,hướng dẫn cho mình nhé thks bạn nhìu

wywaiwa
15-07-12, 08:52 PM
Đã test bên fullhouse chạy nhẹ, máy mình win 7 ram 2g chay ok mã đồ họa ( có cảd màn hình rời)
Bạn ơi bản này mở map phụ bản được không vậy. mình dùng bản fullhouse4r nhưng mở không được=((

anh2haui
16-07-12, 09:50 AM
Hjx ,mình đã dơnload sv của bạn về .Phần hướng dẫn mặc dù hơi bị sơ xài phần đầu nên mình ko hiểu lắm chuyện IP .MÌnh đã chỉnh IP VmWare Net 1 thánh 192.168.1.9 ,còn IP Subnet trong VMWare Networld Editor thì mình ko bik địa chỉ nào. Lúc mình mở SV xong rồi bật WINSCP giống bạn nhưng lỗi ko kết nối được ,hướng dẫn cho mình nhé thks bạn nhìu
tắt card mạng thật đi.để mỗi card vm1 của máy ảo thôi.

daikimvuong1
17-07-12, 02:19 PM
Đã test bên fullhouse chạy nhẹ, máy mình win 7 ram 2g chay ok mã đồ họa ( có cảd màn hình rời)
Bạn ơi bản này mở map phụ bản được không vậy. mình dùng bản fullhouse4r nhưng mở không được=((

do ram không đủ đó bạn tăng lên 1G thử xem

daikimvuong1
17-07-12, 02:37 PM

bạn chuyển ip VMware Network Adapter VMnet1 thành 192.168.1.9 là đc rồi
bước 2 bạn kiểm tra xem phần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hunterman
18-07-12, 01:04 PM
cần hỏi cấu hình yêu cầu để chơi game này .tl gap nhé thank

daikimvuong1
18-07-12, 02:11 PM
cần hỏi cấu hình yêu cầu để chơi game này .tl gap nhé thank

cấu hình mình đã up ở đầu bài . nhưng còn 1 server nữa cấu phải nói là server này chẳng cần cài đặt gì cả , lại nhẹ hơn các bạn từ trước tới giờ . yêu cầu chiếm dụng ram rất ít nhưng tốt nhất là 2 G , mở map phụ thổi máy . chỉ có điều là kì trân các chưa add các vật phẩm mới (cái này chừng nào rãnh mình add). và còn có thể mở online .

hiện tại chỉ up bản này khi nào rãnh mình sẽ up bản khác

asian4you
18-07-12, 04:13 PM
bản này có khác nhiều so với bản [SHARE] Perfect World ver 144 2012 full tiếng việt của mod zake100 không vậy bạn.

gamestghm
19-07-12, 09:49 AM
Bạn ơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tên map không được việt hóa à, bạn cho mình xin cái việt hóa tên các phụ bản trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với

pain102
19-07-12, 09:55 AM
Ban oi, minh lam dung theo tat ca cac buoc tren video. Web game va` ping deu` nhan ca. Nhung khi vao game thi` ko ket noi dc vs server. Ma` tren video thay cai file data trog element nhieu file hon ban patch. Co phai patch loi~ ko ban? Minh down ve` giai nen ra la 160MB

daikimvuong1
19-07-12, 10:05 PM
Bạn ơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tên map không được việt hóa à, bạn cho mình xin cái việt hóa tên các phụ bản trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với

mấy cái map mình việt hóa rồi và 1 số phần đã việt hóa . nhưng không có up lên , bữa nào mình up lên cho

mjkenny
19-07-12, 11:18 PM
Bạn ơi cho mình hỏi ý không phải.
Bạn kiếm đồ hay thêm đồ vào nhân vật như thế nào thế?
Chỉ giúp mình vs :)

jambovt05
20-07-12, 10:29 AM
bạn ơi kiểm tra lại pacth server với copy vào server toàn bị lỗi thôi
cứ copy vào la off gs
nếu copy gshop với element.data ra client thi chơi được nhưng toàn tiếng jun không hiểu
bạn up lại cái pacth khác cho anh em nha

thien7411
20-07-12, 12:36 PM
Bạn làm theo như hướng dẫn nhé . Mình thấy hướng dẫn chi tiết , và mình ko gặp bất cứ lỗi nào cả

cknoleft
20-07-12, 12:55 PM
Cho mình hỏi là sv này có việt hóa tên item chưa vậy ,mình thấy cái video hướng dẫn của bạn thìd9aon5 cuối vẫn để tiếng anh phần tên ,à với lại thương thành item bạn add có nhiều ko, mình thích chơi một mình mà ngại add lắm :)

mjkenny
20-07-12, 01:11 PM
Bạn ơi cho mình hỏi ý không phải.
Bạn kiếm đồ hay thêm đồ vào nhân vật như thế nào thế?
Chỉ giúp mình vs :)

:| .

jambovt05
20-07-12, 04:18 PM
co bạn nao chỉ dùm mình sửa ip trong server với
nhà mình wan net đặt ip 192.168.1.102 toàn bị trùng ip
thanhks trc nha

hangson3100
23-07-12, 12:28 PM
sao add knb rồi mà mua đồ không dc,nó cứ nói " món đồ không có sẵn trong túi càn khôn"....help

cknoleft
24-07-12, 05:44 PM
Chỉ mình cách cònig rate exp với. MÌnh dùng tool rate.exe edit file gs xong mà vào game cũng như cũ à

lalakers1192
25-07-12, 12:52 PM
sao add knb rồi mà mua đồ không dc,nó cứ nói " món đồ không có sẵn trong túi càn khôn"....help
vì gshop của bạn ko giống với gshop của sv bạn copy cái gshop cảu sv vô là ok.

góp ý với m.n và thớt là tắt sv nên là shutdown -h now ko nên dùng power off có thể hại máy :)

monkeymagic
26-07-12, 07:03 PM
bạn ơi, cho mình hỏi! Mình down bản 1.91 của bạn về giải nén nhưng bị lỗi, không vào được game!
mình xài bảng 1.98 của quangminhdec được không? có downgrade xuống được không?
Nếu được cho mình xin file down...

Thanks

monkeymagic
26-07-12, 07:21 PM
Hay là bạn cho mình xin những file sau cũng được

! E:\Game\TGHM\TGHMOff.7z: CRC failed in TGHMOff\element\litmodels.pck. The file is corrupt
! E:\Game\TGHM\TGHMOff.7z: CRC failed in TGHMOff\element\loddata.pck. The file is corrupt
! E:\Game\TGHM\TGHMOff.7z: CRC failed in TGHMOff\element\models.pck. The file is corrupt
! E:\Game\TGHM\TGHMOff.7z: CRC failed in TGHMOff\element\help\script.pck. The file is corrupt
! E:\Game\TGHM\TGHMOff.7z: CRC failed in TGHMOff\element\sfx.pck. The file is corrupt
! E:\Game\TGHM\TGHMOff.7z: CRC failed in TGHMOff\element\shaders.pck. The file is corrupt
! E:\Game\TGHM\TGHMOff.7z: Error - operation failed

thanks bạn nhiều

daikimvuong1
27-07-12, 11:31 AM
bạn ơi, cho mình hỏi! Mình down bản 1.91 của bạn về giải nén nhưng bị lỗi, không vào được game!
mình xài bảng 1.98 của quangminhdec được không? có downgrade xuống được không?
Nếu được cho mình xin file down...

Thanks

1.98 bạn sẽ bị lỗi ở chỗ mở nhiệm vụ xem hoặc nhấn chữ Q

mình chẳng biết là link trên lỗi chỗ nào . ai cũng làm đc

monkeymagic
27-07-12, 05:01 PM
1.98 bạn sẽ bị lỗi ở chỗ mở nhiệm vụ xem hoặc nhấn chữ Q

mình chẳng biết là link trên lỗi chỗ nào . ai cũng làm đc

mình down về không bị lỗi nhưng khi giải nén 7z ra thì bị lỗi ở trên, và lỗi những file ở trên.
vào game ko được luôn, để mình thử giải nén bằng chương trình khác...

hic hic

ichjrou
29-07-12, 02:47 PM
Hi bạn,web đăng ký acc không và được

newboy117
29-07-12, 07:21 PM
Cho mình hỏi set tỷ lệ EXP thì làm thế nào vậy. Set iweb không được
Với lại mình vào các hang không được (di chuyên nhanh bằng hòn đá vào các hang). Để vào được thì set cài gì vậy. pro nào biết chỉ với

newboy117
30-07-12, 05:05 PM
Mình tìm được cái này - phụ bản đã dịch:

{"0", "gs01", "Đại lục hoàn mỹ"},
{"0", "is01", "Netherbeast City"},
{"0", "is02", "Anh hùng trủng mật đạo"},
{"0", "is03", "Unknown"},
{"0", "is04", "Unknown"},
{"0", "is05", "KC 19 - Hoả Nham động - Nhân tộc"},
{"0", "is06", "KC 19 - Cuồng lang động - Thú Tộc"},
{"0", "is07", "KC 19 - Xà Hoạt động - Vũ Tộc"},
{"0", "is08", "KC 29 - Thanh Y Trủng"},
{"0", "is09", "KC 39 - U Minh cư"},
{"0", "is10", "KC 49 - Lý sương bí cảnh"},
{"0", "is11", "KC 59 - Thiên kiếp cốc"},
{"0", "is12", "Tùng lâm di tích"},
{"0", "is13", "Quỷ vực huyễn cảnh"},
{"0", "is14", "KC 69 - Oán linh chi môn"},
{"0", "is15", "KC 79 - Bí bảo Quật"},
{"0", "is16", "KC 89 - Tiên Huyễn Thiên"},
{"0", "is17", "KC 89 - Ma huyễn thiên"},
{"0", "is18", "Map long cung"},
{"0", "is19", "Dạ khúc đảo"},
{"0", "is20", "Map vạn xà đảo"},
{"0", "is21", "Map tiên giới"},
{"0", "is22", "Map ma giới"},
{"0", "is23", "Thiên giới luyện ngục"},
{"0", "is24", "Ma vực đào nguyên"},
{"0", "is25", "Map phiêu miên thành"},
{"0", "is26", "Map nghịch tiên cư"},
{"0", "is27", "Thần nguyệt cốc"},
{"0", "is28", "Map thần vô cực"},
{"0", "is29", "Phúc sương thành"},
{"0", "is30", "Công thành chiến"},
{"0", "is31", "Hoàng hôn thánh điện"},
{"0", "is32", "Map vận mệnh ma phương"},
{"0", "is33", "Map vô cực"},
{"0", "is34", "Chapel"},
is35 --- băng đảng cơ sở
{"0", "arena01", "Arena - 1"},
{"0", "arena02", "Arena - 2"},
{"0", "arena03", "Arena - 3"},
{"0", "arena04", "Arena - 4"},
{"0", "arena05", "House"},
{"0", "bg01", "Đấu trường - 1"},
{"0", "bg02", "Đấu trường - 2"},
{"0", "bg03", "Đấu trường - 3"},
{"0", "bg04", "Đấu trường - 4"},
{"0", "bg05", "Đấu trường - 5"},
{"0", "bg06", "Đấu trường - 6"}

Map Cơ sở bang phái . Maps này bị thiếu ai gửi cho mình Maps này với

192168123
01-08-12, 09:33 PM
của bạn đây .
Full map cho ai cần
Nhớ thanks cho mình nhé :P
Pass download : gamezone

newboy117
01-08-12, 09:51 PM
Mình không biết map Cở sở bang phái là "is" mấy vậy bạn.

Bạn nào biết thì nói giúp mình nhé.

192168123
02-08-12, 05:30 AM
is35 bạn à . bạn check thử xem nhé =P~

gamestghm
04-08-12, 04:45 PM
Bạn nào chỉ mình cách chỉnh thông số của trang bị với.

vosonglinh
07-08-12, 05:18 PM
Mình bị tình trạng tạo nv xong rùi không cách nào vào trong game được! Lão nào tư vấn giùm cái!!

nangmoi87
09-08-12, 06:20 PM
Sao mình chỉnh rate exp lại không được nhỉ, mình vào PWServer/gamed/ mở file ptemplate.conf lên và chỉnh ở dòng này exp_bonus = 8000 # EXP bonus
Chỉnh lên cao hơn, khởi động lại sever nhưng cũng không được, mình chỉnh thử mấy cái khác thì thấy ngân lượng có tăng, nhưng exp và nguyên thần lại không tăng. có ai chỉ giáo giúp không ( mới mày mò cái này được 3 ngày ^^ )

nangmoi87
10-08-12, 09:48 PM
Sao mình chỉnh rate exp lại không được nhỉ, mình vào PWServer/gamed/ mở file ptemplate.conf lên và chỉnh ở dòng này exp_bonus = 8000 # EXP bonus
Chỉnh lên cao hơn, khởi động lại sever nhưng cũng không được, mình chỉnh thử mấy cái khác thì thấy ngân lượng có tăng, nhưng exp và nguyên thần lại không tăng. có ai chỉ giáo giúp không ( mới mày mò cái này được 3 ngày ^^ )
CHo mình xin phần mềm chỉnh gshop với _ _! có link bài viết hướng dẫn thì cho mình xin luôn :)
Định add thêm nguyên liệu chế thuốc vào chứ đi cắt rau cũng mệt quá :(

monkeymagic
18-08-12, 05:03 PM
hiện tài mình không tham gia được phụ bản hang động! bạn chỉ mình với!

nangmoi87
20-08-12, 02:39 PM
hiện tài mình không tham gia được phụ bản hang động! bạn chỉ mình với!
Ở trang trước có ghi ký hiệu các map phụ bản đấy, bạn muốn vào map nào thì vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đăng nhập pass: root hoặc pass: 123456, bấm vào server control có phần load map ấy,c hạy map theo ký hiệu ỏ page trước rồi chờ tầm 1-2 phút là được :D. Tốt nhất là vào map nào thì bật map ấy lên rthooi, chuyển sang map khác thì tắt map cũ đi. Như máy mính thì bật 2 map lên dễ bị đơ server. Có bạn bạo set ram máy ảo lên 1,5gb load được tất cả map mà mình set lên thì bị out of memory, máy thật của mình ram 4gb nhưng share card onboard nên còn tầm 2,8-2,9GB :-<

hang32us
20-08-12, 08:46 PM
Đã làm theo hướng dẫn và chạy đc trang web pwAdmin, nhưng đến khi kết nối vào Game thì hiện thông báo "Không thể kết nối máy chủ", có cao nhân nào giúp đỡ với.

Destiny2850
21-08-12, 12:54 PM
Đã làm theo hướng dẫn và chạy đc trang web pwAdmin, nhưng đến khi kết nối vào Game thì hiện thông báo "Không thể kết nối máy chủ", có cao nhân nào giúp đỡ với.

bạn chạy sever bằng lệnh trong máy ảo Ubuntu á, vô PwAdmin bật sever không được đâu :-"

Tiện thể cho mình hỏi có ai chỉnh được tỉ lệ điểm kinh nghiệm, nguyên thần, rớt tiền..... chỉ mình với pwAdmin hong chỉnh được ồi b-(

npno01
22-08-12, 05:55 PM
bạn chạy sever bằng lệnh trong máy ảo Ubuntu á, vô PwAdmin bật sever không được đâu :-"

Tiện thể cho mình hỏi có ai chỉnh được tỉ lệ điểm kinh nghiệm, nguyên thần, rớt tiền..... chỉ mình với pwAdmin hong chỉnh được ồi b-(

cái sv này, len lv chi có máy trăm exp,kể cả lv 105 cũng thế bạn ạ,nên chỉnh exp kiểu nào cũng vậy thôi, phải chính exp lên lv lại mà chẳng biết chỉnh ở đâu

Destiny2850
25-08-12, 08:30 AM
cái sv này, len lv chi có máy trăm exp,kể cả lv 105 cũng thế bạn ạ,nên chỉnh exp kiểu nào cũng vậy thôi, phải chính exp lên lv lại mà chẳng biết chỉnh ở đâu

ẹc :waaaht: zay thì chỉ còn cách zo Iweb hoặc XML chỉnh lv thui :pudency:

minhnghia0507
25-08-12, 06:10 PM
mấy bạn ơi cho mình hỏi map Phương minh cốc là is bao nhiêu thế ... mình xem phần việt hóa phía trên nhưng vẫn ko biết cái nào :((

soinlove22
29-08-12, 08:04 PM

là sao bạn có thể cài hộ mình qua teamview đc ko ?

music
31-08-12, 11:26 PM
bạn ơi cho mình hỏi mình vào game thì cũng ko kết nối được với máy chủ , khi mình ping 192.168.1.9 thi ra tll 128 ,mặc dù mình đã chỉnh IP thành 192.168.1.9 có ai giúp mình với ?

wywaiwa
01-09-12, 08:02 PM
bạn ơi cho mình hỏi mình vào game thì cũng ko kết nối được với máy chủ , khi mình ping 192.168.1.9 thi ra tll 128 ,mặc dù mình đã chỉnh IP thành 192.168.1.9 có ai giúp mình với ?
bạn chỉnh ip lại đi nha. chỉnh thành 192.168.1.x với x khác 9 nha bạn. bạn sửa cái này ở card của máy ảo trên máy thật của bạn ấy.

music
02-09-12, 08:34 AM
các bạn ơi giúp mình với ,mình đã chỉnh lại ip thành 192.168.1.99 mà vẫn không thể kết nối được máy chủ ,mong các bạn giúp tớ với !

music
02-09-12, 08:41 AM
xin lỗi mọi người tớ nhìn nhầm ,tớ tưởng ip sever là 192.168.1.9 , tớ đã ping được 192.168.1.102 nhưng khi vào game thì vẫn không thể kết nối máy chủ ?

justknow
02-09-12, 09:46 PM
Em cũng bị y vậy ping tốt nhưng đăng nhập thì báo là "Không thể kết nối với máy chủ", em thử chỉnh card mạng ảo thành NAT hay Brigde đều không được. Ai biết giúp em với. Thax all.

music
03-09-12, 05:44 PM
Em cũng bị y vậy ping tốt nhưng đăng nhập thì báo là "Không thể kết nối với máy chủ", em thử chỉnh card mạng ảo thành NAT hay Brigde đều không được. Ai biết giúp em với. Thax all.

Tớ đã làm được rồi , cậu phải copy bản patch giống như hướng dẫn sẽ vào được game liền . sau khi copy thì máy chủ hiện ra là Fullhour còn ban đầu khi bạn chưa copy máy chủ hiện ra là tinhlinh hay gì thì tớ quên rồi ! thân.

nguyentien267
07-09-12, 11:53 AM
Bạn nào chỉ mình cách chỉnh time trong VMware để max cast như này được ko,thank

daikimvuong1
10-09-12, 01:32 PM
Bạn nào chỉ mình cách chỉnh time trong VMware để max cast như này được ko,thank

sao bạn lại thích làm cho nó mất đi tính cân bằng tự nhiên . muốn phát triển thì chỉ nên fix lỗi cho hoàn thiền và tối ưu hóa server lên . đạo này fullhou đóng cửa rồi nên chẳng thấy các bản update nữa .. cũng mai mình lấy qua đây ko họ lại xóa mất đi server

nguyentien267
10-09-12, 04:34 PM
sao bạn lại thích làm cho nó mất đi tính cân bằng tự nhiên . muốn phát triển thì chỉ nên fix lỗi cho hoàn thiền và tối ưu hóa server lên . đạo này fullhou đóng cửa rồi nên chẳng thấy các bản update nữa .. cũng mai mình lấy qua đây ko họ lại xóa mất đi server
Uh,thank.Mình ko phải dân IT nên chỉ làm theo thôi.Thật ra mình hỏi thế là để chế đồ cho nhanh mà,chế vài trăm cái mà ko có cái nào ra opt như mình muốn.

ltvphuc
17-09-12, 03:00 PM
làm 1 Quest bị lỗi và không bỏ được (nút Hủy trong trạng thái inactive), bạn nào biết cách khắc phục hay reset quest không? (Quest bắt thú của TT, nếu đặt bẫy xong đợi linh thú hiện ra rùi kill nó thì Q lỗi 8-x)

nlvan1
18-09-12, 01:07 PM
mình ko vào đc trang iwed và pwadmin (vào dc trang register vs SQL), code LV & tu chan... paste vào đâu vậy, mới cài sv off lần đầu bạn nào chỉ mình với

nlvan1
18-09-12, 07:31 PM
Mình làm đc r` Sr ko để ý cái clip đầu trang :x

zephiel
19-09-12, 04:18 PM
Bác daikimvuong đâu rồi cho mình hỏi 1 chút:

+Làm sao để edit gshop của cái server này đây??? Mình dùng thử cái gshop editor mà xóa xong vào nó chỉ hiện cái shop, không còn đồ đạc gì trong đó cả...8-|

reddragon04
20-09-12, 11:14 AM
bác ơi có cách nào đưa sv này lên online bằng no-ip với hamachi ko vậy,mình mở cho tụi bạn test game chơi thôi :D

daikimvuong1
02-10-12, 09:47 AM
hok biết sao server này chạy bằng win XP nhẹ dữ vậy trời . chỉnh máy ảo 1 g 3 ram . chạy song xuôi vào game chơi ram chỉ tốn có 1.14 G ram
thằng win 7 coi vậy mà tốn cũng cả 1g 7 trở lên

cabal12a89
04-10-12, 12:56 PM
mấy anh cho em hỏi làm thế nào để add các lệnh bài khiêu chiến vào shop .mong các anh giúp đỡ cho

snoxl2009
29-10-12, 04:35 PM
bác chủ top cho up lại mấy cái link server dc ko....sao chẳng down dc gì cả,link die hay sao thế :-/

hyvong0702
02-11-12, 02:49 AM
Sao mình không zo được phó bản nhỉ? Có ai zo được phó bản không vậy chỉ mình với
Mình zo phó bản nó toàn bảo không thể vào phó bản.:-?

tuyen101010
03-11-12, 05:00 PM
Sao mình không zo được phó bản nhỉ? Có ai zo được phó bản không vậy chỉ mình với
Mình zo phó bản nó toàn bảo không thể vào phó bản.:-?

Bạn mở phó bản sau đó đợi khoảng 5 phút

snoxl2009
05-11-12, 07:28 PM
cho mình hỏi là cái .gs sao lâu lâu nó cứ hay off thế nhĩ.... chẳng thể hiểu nỗi,cứ lâu lâu lại phải vào pwAdmin start gs lại /:)/:)/:)

richard01
05-11-12, 07:58 PM
chủ thớt oi, sao link download client part 25 bi sao roi vào dc nhưng down ko dc, nó ghi là access denied, chủ thớt up lại dùm với[-([-([-([-([-(

snoxl2009
06-11-12, 05:45 PM
chủ thớt oi, sao link download client part 25 bi sao roi vào dc nhưng down ko dc, nó ghi là access denied, chủ thớt up lại dùm với[-([-([-([-([-(

cái client có 23 part, bạn đào ra part thứ 25 tài thế nhỉ :^o:^o:^o:^o

hanhnguyen
11-11-12, 10:05 AM
Huhuhu... có cao nhân nào cài giúp tớ cái bản TGHM offline k. Tớ mò mẫm mãi mà k đc. Buồn và chán lắm. Xin mọi người giúp với:-s:-s:-s

vtuan
12-11-12, 11:59 PM
Bác nào có cái server thì up lên lại với, link chủ topic die roài :-w
Thanks !

hungquany
15-11-12, 11:07 PM
sao to doi ip cua vmware thanh 192.168.1.102 lai ko dc. ai giup to voi. to de ip la 192.168.1.0 thi van vao dc wed sever lap nick nhu binh thuog. chi den khi ket noi sever thi no bao loi. ping 192.168.1.0 thi van bao ket noi dc<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hungquany
16-11-12, 01:04 AM
tớ đã cài xog hết mọi công đoạn theo hướng dẫn. ping mạng ảo chạy tốt. vào wed thấy đã mở sever và lập nick đc. đến lúc vào game thì máy cứ báo không kết nối được máy chủ. chắc do Patch Client + Server co vấn đề. giúp tớ với. voi lai cho tớ cai ip the nay dung chưa:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyentien267
14-12-12, 08:43 PM
Cho mình hỏi cách chỉnh giờ trong máy ảo vmware trùng với giờ của máy tinh để công thành cho đúng giờ.Thanks

catkiller
04-04-13, 11:59 AM

wywaiwa
04-04-13, 12:16 PM
sao to doi ip cua vmware thanh 192.168.1.102 lai ko dc. ai giup to voi. to de ip la 192.168.1.0 thi van vao dc wed sever lap nick nhu binh thuog. chi den khi ket noi sever thi no bao loi. ping 192.168.1.0 thi van bao ket noi dc<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bị như vậy tức là địa chỉ ip trên đã được set rồi, bị trùng địa chỉ ip với card mang khác rồi.

tớ đã cài xog hết mọi công đoạn theo hướng dẫn. ping mạng ảo chạy tốt. vào wed thấy đã mở sever và lập nick đc. đến lúc vào game thì máy cứ báo không kết nối được máy chủ. chắc do Patch Client + Server co vấn đề. giúp tớ với. voi lai cho tớ cai ip the nay dung chưa:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn phải chỉnh địa chỉ ip trong card mang ảo trên máy thật ấy như trường hợp của bạn là ip :192.168.1.9 sửa lại thành ip khác. tức là nó không trùng với ip sever. vd: nếu ip server (tức là cái bạn đánh lên thanh địa chỉ để vào web) lá 192.168.1.9 thì ip cảd mạng trên máy thật là 192.168.1.x với x khác "9".
nếu bạn để trùng thì sẽ ping ra 128

catkiller
04-04-13, 02:00 PM
Mình đã tạo nhân vật được rồi mà sao ở phần CHARACTER ở pwAdmin không có nhân vật của mình nhỉ.
Với cả ở phần Sever control cái Auth Daemon ./authd offline là sao ta |-)

trongbt1990
14-07-13, 01:43 AM
đã làm đủ mọi cách vẫn không kết nối được vs winscp, mong chủ pic up lại phần config mạng thank

trongbt1990
14-07-13, 02:40 AM
bị như vậy tức là địa chỉ ip trên đã được set rồi, bị trùng địa chỉ ip với card mang khác rồi.

bạn phải chỉnh địa chỉ ip trong card mang ảo trên máy thật ấy như trường hợp của bạn là ip :192.168.1.9 sửa lại thành ip khác. tức là nó không trùng với ip sever. vd: nếu ip server (tức là cái bạn đánh lên thanh địa chỉ để vào web) lá 192.168.1.9 thì ip cảd mạng trên máy thật là 192.168.1.x với x khác "9".
nếu bạn để trùng thì sẽ ping ra 128
bước quan trọng nhất là cái config mạng thì bác bỏ qua , mình làm mãi không thể kết nối được , mình cho sang dạng brig cũng không được chán vãi

s7v3t5k2
15-07-13, 05:18 PM
mình chạy trên vmware 9 có được ko bạn/ hay bắt buộc là phải 8