PDA

View Full Version : [KT] Cần các bạn giúp TDLT và kick hoạt quan lãnh thổ

hieu0071990
08-07-12, 07:46 AM
các bạn or pro cho mình hỏi mình chỉnh time đến thứ 7 7:50 ngồi chờ and đã kick hoạt quan lãnh thổ như thế này

Code:

function tbNpc:OnDialog()
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASK_DOMAIN_BATTLE_NO) == 0 then
Dialog:Say("Tranh đoạt lãnh thổ sẽ mở vào thứ ngày thứ 7 sau khi mở cấp 89");
return 0
end

sửa thành
Code:

function tbNpc:OnDialog()
if KGblTask.SCGetDbTaskInt(DBTASK_DOMAIN_BATTLE_NO) == 1 then
Dialog:Say("Tranh đoạt lãnh thổ sẽ mở vào thứ ngày thứ 7 sau khi mở cấp 89");
return 1
end

nhưng nó không nói gì hết .có ai giúp mình cho nó mở mồm ra nói tuyện chiến không .chả thấy nó nói gì hết . e đang sài sever của bác satthu nó ghi 9 ngày nửa mở cấp 99 e nghĩ là đi dc rùi chứ .mong cac bác giúp đỡ

hieu0071990
08-07-12, 11:50 AM
không ai giúp em sau :((. e chỉ pị kẹt cái này làm hoài mà không được e nhớ có đọc 1 bài kick hoạt quan lãnh thỗ thế nào ấy e ko nhớ nữa nó khác 1 chút so với cái trên ai biết chỉ dùm e cảm ơn nhiều lắm

vipbk
08-07-12, 12:32 PM
theo một bạn đã hướng dẫn (quên tên :D ) : sửa như bạn đúng rồi, restart lại server chưa :-?

hieu0071990
08-07-12, 03:48 PM
theo một bạn đã hướng dẫn (quên tên :D ) : sửa như bạn đúng rồi, restart lại server chưa :-?

nói thật là mình ko biết restart là như thế nào mình chỉ biết mở and tắt sever thôi bạn chỉ mình với . mình chỉ mắc cái vụ này làm hoài mà ko dc bực cái mình. mong bạn giúp đỡ mình nhé .mình chình time tới 7 h 50 rùi chờ đến 8h chả thấy nói gì sever của sat thu mờ dc hơn 1 tuần rùi . mình ko bik cách nào cho cái thằng quan lãnh thỗ nó mở miệng ra nua bo tay :((

vipbk
08-07-12, 03:53 PM
bạn chỉnh đúng rồi, 100% nó sẽ mở miệng, restart server tức là bạn tắt server rồi chạy lại

hieu0071990
08-07-12, 04:57 PM
bạn chỉnh đúng rồi, 100% nó sẽ mở miệng, restart server tức là bạn tắt server rồi chạy lại

cảm ơn bạn mình sẽ thử lại nó xem sao . à có cần cái bản f12 báo tranh doat lanh thỗ chương 1 không bạn hay chỉ cần sever mở 1 tuần là ok rùi . mình se thữ lại ko dc chắc mình bóp cổ cái thằng quan lãnh thỗ qua ^^

hieu0071990
08-07-12, 10:04 PM

yeah,yeah, rút cuộc mình cung fix được lỗi rùi . nó mở miệng cho tuyên chiến rùi kakaka. zui qua :)). à bạn ơi cho mình hỏi 1 vấn đề nữa nha . là mình có độc vài bài là để tranh đoạt được cần có 2 bang 1 bang đang ký 1 bang tuyên chiến à . hay làm sao bạn cho link hướng dẫn mình với . cảm ơn bạn đã giúp đỡ mình nhé :D