PDA

View Full Version : [KT] Giúp mở server Kiếm Thế để chơi ko bị kẹt ạc

chandoi1203
06-07-12, 02:43 PM
Mình chơi off mà làm nhiệm vụ khi nó chuyển map thì bị bảo trì sever tùm lum, tìm hiểu thì thấy nói mở thêm các map ở server 2 3 4 5 6
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình đang xài bản này trên máy ảo.
Giúp mình với.
Mình chạy cái sever số 1 rùi thì ko chạy tiếp đc cái số 2 or 3 nữa :(

luumin
06-07-12, 02:55 PM
Mình chơi off mà làm nhiệm vụ khi nó chuyển map thì bị bảo trì sever tùm lum, tìm hiểu thì thấy nói mở thêm các map ở server 2 3 4 5 6
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình đang xài bản này trên máy ảo.
Giúp mình với.
Mình chạy cái sever số 1 rùi thì ko chạy tiếp đc cái số 2 or 3 nữa :(
Cái này là do lỗi bạn không đọc ký hướng dẫn của chủ topic đó
1.lý do bạn di chuyển Map mà bị Kẹt Nhân Vật là do Map mà bạn cần di chuyển đến Chưa mở bạn xem lại cái worldset.txt nhé.
2.Bạn lưu ý là server 1,2,3 là 3 server có rất nhiều Map trùng nhau (ví dụ:server 1 có Máp Vân Trung Trấn ,nhưng server 2 cũng có Map Vân Trung Trấn) vì vậy bạn chỉ có thể chạy 1 trong 3 server thôi chạy 1 thì không thể chạy 2,3 và nếu chạy 2 thì không thể chạy 1,3 và ngược lại.Còn nếu bạn muốn mở Full Map thì bạn có thể chạy 3 server này thôi 4,5,6 (3 server này có thể chạy cùng 1 lúc vì nó không có Map nào trùng nhau, khi bạn chạy xong server 4 thì có thể chạy tiếp server 5 và sau đó là server 6) và lứu ý để chạy liền 1 lúc 3 server thì Ram của bạn phải tầm 6-8G mới được
4.Chứ server 1,2,3 chỉ rành cho máy cùi Ram tâm 1,5--> 2G thôi và chỉ có thể chạy 1 trong 3 server đó
Bạn đã hiểu chưa .Chúc Bạn Thành Công

chandoi1203
06-07-12, 03:21 PM
Zạ ram em đc 6gb, chíp i7 2630 và gtx 260 sli
ko bít chạy cùng lúc gs4 và gs5 làm sao ạ?

luumin
07-07-12, 08:55 PM
6G là chạy ngon rồi mà bạn muốn chạy GS4 va GS5 thì bạn cứ chạy cái server_start 4 đó nhớ là điều chỉnh cái server_start4.ini theo đường dẫn của bạn nhá sau khi chay tất cả các mục trong server_start4 đợi cái gameserver4.exe load xong thì bạn lại vào ổ chứa serverchạy cái gameserve5 ...\gameserver\gameserver5.exe (ví dụ của mình là D:\server\gameserver\gameserver5.exe) đợi nó load xong thì vào game thôi bạn khi bạn chạy xong 2 server này thì gần như full Map rồi nếu Máy của bạn khỏe thì chạy thử tiếp cái gameserver6.exe xem thế nào nhé.Chúc bạn thành công

hacvude
09-07-12, 06:33 PM
làm sao để 1 sv mà mở full map ( cụ thể là mở sv 1 thì tuơng đương với mở sv 4 + 5 cùng lúc ) được không ?

luumin
09-07-12, 07:05 PM
không được nếu như 1 server mà mở được full Map thì cần gì phải tạo thêm cái server 1,2,3,4,5,6 làm gì nữa hả bạn.Vì 1 server chỉ có thể mở tối đa 254 Map là cùng thôi bạn à