PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi Bảo dưỡng máy chũ TLBB

congdongviet
06-07-12, 09:49 AM
Mấy bác ơi vào giúp em với em Hiện đang dùng sever Hà Hoàng em edit cái là nó báo "lỗi đang bảo dưỡng máy chũ" mặc dù em đã đem file từ máy ảo ra máy thật edit lại bằng notepad ++ rùi save lại.rùi copy vào máy ảo đễ dạng binary lun.....em cũng đã CHMOD=>0777 lun nhưng nó vẫn bị lỗi...
đây là những file em edit.mong mấy bác xem giùm em coi lỗi chỗ nào.....
=>đây là em edit ở file defaulchar.ini.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ar.jpg
sau đó em chép file này vào tlbb/Sever/config.....
=>ở file odali_shenhanxiang1.lua
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g1.jpg
sau đó em chép vào tlbb/pulic/data/cript/new/item.Tại vì sever em cript nằm trong mục này.........
=>Và em edit tên NPC trong file dali_montes.Rùi em chép vào server thì cứ báo máy chủ đang bảo dưỡng........
Hồi em CÒN dùng bản 3 lỗ không có trường hợp này từ khi sài 4 lỗ thì nó cứ báo lỗi.........
Hỏi người khác thì người ta nói do edit sai em thấy em chinh không hề đụng tới cái gì sao mà sai được mong mọi người giúp đở em với em thank nhiều lắm...........

1st.TheKing
06-07-12, 12:53 PM
Chạy từng lệnh xem sao bạn :-? bạn thử chép lại dạng binary xem :-?

Superman
06-07-12, 01:18 PM
lúc bạn sữa chử bạn để o chế độ nào VISCII hay unicode

congdongviet
06-07-12, 03:30 PM
lúc sữa chữa em đễ ở dạng VSCII anh ơi...............................

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chạy từng lệnh xem sao bạn :-? bạn thử chép lại dạng binary xem :-?

em đã chạy nhưng cũng vẫn bị anh ơi

legend1250
06-07-12, 03:37 PM
Mấy bác ơi vào giúp em với em Hiện đang dùng sever Hà Hoàng em edit cái là nó báo "lỗi đang bảo dưỡng máy chũ" mặc dù em đã đem file từ máy ảo ra máy thật edit lại bằng notepad ++ rùi save lại.rùi copy vào máy ảo đễ dạng binary lun.....em cũng đã CHMOD=>0777 lun nhưng nó vẫn bị lỗi...
đây là những file em edit.mong mấy bác xem giùm em coi lỗi chỗ nào.....
=>đây là em edit ở file defaulchar.ini.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ar.jpg
sau đó em chép file này vào tlbb/Sever/config.....
=>ở file odali_shenhanxiang1.lua
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g1.jpg
sau đó em chép vào tlbb/pulic/data/cript/new/item.Tại vì sever em cript nằm trong mục này.........
=>Và em edit tên NPC trong file dali_montes.Rùi em chép vào server thì cứ báo máy chủ đang bảo dưỡng........
Hồi em CÒN dùng bản 3 lỗ không có trường hợp này từ khi sài 4 lỗ thì nó cứ báo lỗi.........
Hỏi người khác thì người ta nói do edit sai em thấy em chinh không hề đụng tới cái gì sao mà sai được mong mọi người giúp đở em với em thank nhiều lắm...........

Edit script có sai thì sv cũng không bảo dưỡng.
Xem kĩ lại số monstercount trong file dali_monster có giống nhau ko trước đã. Hầu hết thêm 1 NPC mới phát sinh lỗi từ NPC đó do số [monsterx] trùng với số đã có sẵn.

congdongviet
06-07-12, 06:35 PM
Edit script có sai thì sv cũng không bảo dưỡng.
Xem kĩ lại số monstercount trong file dali_monster có giống nhau ko trước đã. Hầu hết thêm 1 NPC mới phát sinh lỗi từ NPC đó do số [monsterx] trùng với số đã có sẵn.
em đã xem rùi anh legend1250 ơi hoàn toàn không trùng đâu............chắc do server đang load chưa xong hả gì ấy.....

--- Chế độ gộp bài viết ---

mà cũng nên cảm ơn mấy bác nhé!!!!!!!cảm ơn mấy bác đã giúp đở em