PDA

View Full Version : [KT] Share cách đổi phần thưởng trong bách bảo rương

satthulauhyh
05-07-12, 02:34 PM
Có nhiều bạn cần đổi phần thưởng trong bách bảo rương mà không biết làm sao nên mình share lun file đã chỉnh ( mình add điểm danh vọng các loại)
--Trong script/baibaoxiang.gs

function Baibaoxiang:GetAward(pPlayer, nType)

-- check allow
local bOK = self:CheckAllowGetAward(pPlayer, nType);

if bOK ~= 1 then
return;
end

-- interval
pPlayer.SetTask(self.TASK_GROUP_ID, self.TASK_BAIBAOXIANG_INTERVAL, GetTime());

-- get multiple
local nAwardNum = pPlayer.GetTask(self.TASK_GROUP_ID, self.TASK_BAIBAOXIANG_COIN) / 2;

-- get level & type
local nAwardLevel = pPlayer.GetTask(self.TASK_GROUP_ID, self.TASK_BAIBAOXIANG_LEVEL);
local nAwardType = pPlayer.GetTask(self.TASK_GROUP_ID, self.TASK_BAIBAOXIANG_TYPE);

-- get award
if nType == 1 then

-- get award index
local szAwardType = self.tbAwardType[nAwardType];
local nAward = self.tbAwardValue[szAwardType][nAwardLevel];

-- huyền tinh = điểm tần lăng quan phủ
if nAwardType == 1 then
local i = 0;
for i = 1, nAwardNum do
pPlayer.AddRepute(9,1, nAward);
end

-- channel
if nAwardLevel >= 4 then
pPlayer.SendMsgToFriend("Hảo hữu của bạn [<color=yellow>"..pPlayer.szName.."<color>] nhận được từ bách bảo rương <color=yellow>"
..(nAward* nAwardNum).."<color> tần lăng quan phủ.");
Player:SendMsgToKinOrTong(pPlayer, " nhận được từ bách bảo rương "..(nAward* nAwardNum).." tần lăng quan phủ", 0);
end

-- need channel msg
pPlayer.Msg(string.format("Bạn nhận được <color=yellow>%s<color> điểm tần lăng quan phủ", nAward* nAwardNum));

-- log
self:_Log(pPlayer, "Nhan duoc" .. (nAward* nAwardNum ) .. "điểm tần lăng qua phủ");

-- tinh hoạt lực = điểm đoàn viên
elseif nAwardType == 2 then
local i = 0;
for i = 1, nAwardNum do
pPlayer.AddRepute(10,1, nAward);
end

-- channel
if nAwardLevel >= 4 then
pPlayer.SendMsgToFriend("Hảo hữu của bạn [<color=yellow>"..pPlayer.szName.."<color>] nhận được từ bách bảo rương <color=yellow>"
..(nAward* nAwardNum).."<color> danh vọng đoàn viên.");
Player:SendMsgToKinOrTong(pPlayer, " nhận được từ bách bảo rương "..(nAward* nAwardNum).." danh vọng đoàn viên", 0);
end

-- need channel msg
pPlayer.Msg(string.format("Bạn nhận được <color=yellow>%s<color> danh vọng đoàn viên", nAward* nAwardNum));

-- log
self:_Log(pPlayer, "Nhan duoc" .. (nAward * nAwardNum) .. "danh vọng đoàn viên");

-- bạc = điểm đại hội võ lâm
elseif nAwardType == 3 then
local i = 0;
for i = 1, nAwardNum do
pPlayer.AddRepute(11,1, nAward);
end

-- channel
if nAwardLevel >= 4 then
..(nAward* nAwardNum).."<color> điểm đại hội võ lâm.");
Player:SendMsgToKinOrTong(pPlayer, " nhận được từ bách bảo rương "..(nAward* nAwardNum).." điểm đại hội võ lâm", 0);
end

-- need channel msg
pPlayer.Msg(string.format("Bạn nhận được <color=yellow>%s<color> điểm đại hội võ lâm", nAward* nAwardNum));

-- log
self:_Log(pPlayer, "Nhan duoc" .. (nAward* nAwardNum ) .. "điểm đại hội võ lâm");

-- đồng khóa = điểm liên đấu liên sever
elseif nAwardType == 4 then
local i = 0;
for i = 1, nAwardNum do
pPlayer.AddRepute(12,1, nAward);
end

-- channel
if nAwardLevel >= 4 then
..(nAward * nAwardNum).."<color> điểm liên đấu liên sever.");
Player:SendMsgToKinOrTong(pPlayer, " nhận được từ bách bảo rương "..(nAward * nAwardNum).." điểm liên đấu liên sever", 0);
end

-- need channel msg
pPlayer.Msg(string.format("Bạn nhận được <color=yellow>%s<color> điểm liên đấu liên sever", nAward *nAwardNum));

-- log
self:_Log(pPlayer, "Nhan duoc" .. (nAward * nAwardNum ) .. "điểm liên đấu liên sever");
-- rương
elseif nAwardType == 5 then
local i = 0;
for i = 1, nAwardNum do
pPlayer.AddItem(18, 1, 324, 1); --ruong dep cao quy
end
..(nAward * nAwardNum).."<color> rương");
Player:SendMsgToKinOrTong(pPlayer, " nhận được từ bách bảo rương "..(nAward * nAwardNum).." rương", 0);

-- log
self:_Log(pPlayer, "Nhan duoc" .. (nAward * nAwardNum) .. "ruong");
end

--Muốn chỉnh số lượng khi nhận được thì các bạn xem trong này: script/baibaoxiang.def

-- 奖励数值
Baibaoxiang.tbAwardValue =
{
["玄晶"] = {1, 2, 3, 4, 5, 6}, -- huyền tinh 6 số tương ứng 1-6 sao khi quay được
["精活"] = {1, 2, 3, 4, 5, 6}, -- tinh hoạt
["银两"] = {1, 2, 3, 4, 5, 6}, -- bạc
["绑金"] = {1, 2, 3, 4, 5, 6}, -- đồng khóa
["宝箱"] = {1},
["贝壳"] = {1, 3, 10, 35, 120, 400}, -- số vỏ sò nhận được khi quay
};

Phần thưởng khi mở rương đẹp cao quý thì ở đây gameserver\script\baibaoxiang\item\jinxiangzi.lua

-- random
nRand = MathRandom(1, 10000);

-- fill 3 rate
local tbRate = {8300, 1500, 150, 45, 5}; -- là tỷ lệ khui ra huyền tinh tổng =10k
local tbAward = {8 ,9, 10, 11, 12}; -- là mã cuối của huyền tinh nhận tương ứng 8-12

-- get index
for i = 1, 5 do
nAdd = nAdd + tbRate[i];
if nAdd >= nRand then
nIndex = i;
break;
end
end

if nIndex == 0 then
me.Msg("Xin lỗi, bạn không nhận được gì.");
return 0;
end;

local pItem = me.AddItem(18,1,1, tbAward[nIndex]); --- 18,1,1 là mã đầu của huyền tinh => có thể thay để nhận vật phẩm khác VD như đồ cuối... = cách bỏ 3 số đầu ở đây, và số cuối ở trên kia sẽ có tỷ lệ khui ra, hoặc add hoàn toàn vào đây, bỏ cái tbAward[nIndex] đi là xong.
pItem.Bind(1);

Đây là file mình đã chỉnh( chưa chỉnh phần thưởng khi khui rương) các bạn có thể tham khảo :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
05-07-12, 02:36 PM
cái này mình biết rồi, thanks bạn vì có tinh thần share (*)

anhhungkiemthe
06-07-12, 02:20 PM
Nếu mình không muốn dùng vỏ sò vàng để quay , mà dùng Hòa Thị Ngọc để quay bách bảo rương thì chỉnh ở đâu vậy bạn ?

vipbk
06-07-12, 02:40 PM
Nếu mình không muốn dùng vỏ sò vàng để quay , mà dùng Hòa Thị Ngọc để quay bách bảo rương thì chỉnh ở đâu vậy bạn ?

không thể thực hiện được, quay BBR chỉ có thể dùng vỏ sò vàng :|

anhhungkiemthe
06-07-12, 02:46 PM

Nếu mình đoán không lầm thì sửa chổ này phải không
Baibaoxiang.COIN_ID = {18, 1, 325, 1}; -- Vỏ Sò Vàng
Baibaoxiang.BOX_ID = {18, 1, 324, 1}; -- Ïä×ÓÎïÆ·ID

vipbk
06-07-12, 02:59 PM
Nếu mình đoán không lầm thì sửa chổ này phải không
Baibaoxiang.COIN_ID = {18, 1, 325, 1}; -- Vỏ Sò Vàng
Baibaoxiang.BOX_ID = {18, 1, 324, 1}; -- Ïä×ÓÎïÆ·ID

chỗ đó đúng, còn client
cần phải sửa hình ảnh quay BBR cần VSV thành HTN

Từ trước đến giờ chưa có ai quay BBR mà ko cần VSV :))

anhhungkiemthe
06-07-12, 03:05 PM
chỗ đó đúng, còn client
cần phải sửa hình ảnh quay BBR cần VSV thành HTN

Từ trước đến giờ chưa có ai quay BBR mà ko cần VSV :))

Quay bằng Vỏ sò vàng chỉ thích hợp với mấy sever không cho ăn Tinh Hoạt (Đại) miễn Phí , Tiện thể hỏi Vipbk sửa hình ảnh ở client như thế nào thank's?

anonimoventoso
20-07-12, 08:23 AM
Bác nào tìm được link diễn đàn chỉ cách tăng số lần mở rương trong 1 tuần hộ e với, e không giỏi mấy vụ tìm kiếm này, tìm trong diễn đàn rồi và tìm bằng google rồi cũng không ra! Help! Help!

satthupro95
20-07-12, 08:42 AM
Bác nào tìm được link diễn đàn chỉ cách tăng số lần mở rương trong 1 tuần hộ e với, e không giỏi mấy vụ tìm kiếm này, tìm trong diễn đàn rồi và tìm bằng google rồi cũng không ra! Help! Help!

Bạn vào gameserver\script\baibaoxiang\item
Tìm dòng

if nWeekOpen >= 5 then
me.Msg("Một tuần chỉ có thể mở 5 rương cao quý, vui lòng kiểm tra lại!");
return 0;
end;
Sửa cái số 5 là được have fun ^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

Quay bằng Vỏ sò vàng chỉ thích hợp với mấy sever không cho ăn Tinh Hoạt (Đại) miễn Phí , Tiện thể hỏi Vipbk sửa hình ảnh ở client như thế nào thank's?

Sửa hình ảnh ở client thì bạn tìm 1 file spr để thay cho ảnh cần sửa
Tìm đường dẫn của ảnh đấy
Tạo đường dẫn của ảnh đấy và nhét file .spr vào ^^

haidangtb1992
17-09-12, 11:01 AM
hỏi bác luôn là khi quay vào tinh hoạt lực nhận thưởng thì max luôn danh vọng.làm sao để fix cho số điểm danh vọng = số vsv nhận dc bây h

satthulauhyh
17-09-12, 11:49 AM
hỏi bác luôn là khi quay vào tinh hoạt lực nhận thưởng thì max luôn danh vọng.làm sao để fix cho số điểm danh vọng = số vsv nhận dc bây h
Bạn sửa số danh vọng nhận được trong này.
--Muốn chỉnh số lượng khi nhận được thì các bạn xem trong này: script/baibaoxiang.def

-- 奖励数值
Baibaoxiang.tbAwardValue =
{
["玄晶"] = {1, 2, 3, 4, 5, 6}, -- huyền tinh 6 số tương ứng 1-6 sao khi quay được
["精活"] = {1, 2, 3, 4, 5, 6}, -- tinh hoạt
["银两"] = {1, 2, 3, 4, 5, 6}, -- bạc
["绑金"] = {1, 2, 3, 4, 5, 6}, -- đồng khóa
["宝箱"] = {1},
["贝壳"] = {1, 3, 10, 35, 120, 400}, -- số vỏ sò nhận được khi quay
};

haidangtb1992
17-09-12, 01:10 PM
thank đã test.nhưng có 1 vấn đề là huyền tinh thì ko nhận dc số danh vọng= với số sò.VD như quay vào ô huyền tinh (4 sao) dc 35 VSV nhung ko nhận dc 35 điểm danh vọng tuong ứng .bạn có cách nào fix ko

vipbk
17-09-12, 05:42 PM
phần thưởng quay BBR chỉ có huyền tinh, bạc, đồng khóa, vỏ sò, tinh hoạt chứ không có danh vọng

jangaka1
20-09-12, 11:25 PM
cho mình hỏi ngu là sau khi quay được bạc + đồng khóa ... thì nhận thưởng ở đâu !?

satthulauhyh
21-09-12, 12:05 AM
cho mình hỏi ngu là sau khi quay được bạc + đồng khóa ... thì nhận thưởng ở đâu !?
Bạn để ý thấy 2 nút là quay và nhận thưởng, nhấp nhận thưởng thì sẽ trực tiếp vào rương.

camxuc
13-12-12, 10:29 PM
cho mình hỏi mình bị lỗi này. sau khi quoay bbr thì nhận được tinh hoạt lục mình nhận lãnh thưởng thì nó nhận nhưng kiểm tra lại thì lại không thấy nó lưu lại. ai bị giống mình chỉ giùm mình cách fix để nó lưu điểm lại giùm nha

vipbk
13-12-12, 10:45 PM
cho mình hỏi mình bị lỗi này. sau khi quoay bbr thì nhận được tinh hoạt lục mình nhận lãnh thưởng thì nó nhận nhưng kiểm tra lại thì lại không thấy nó lưu lại. ai bị giống mình chỉ giùm mình cách fix để nó lưu điểm lại giùm nha

mình chưa thấy ai bị như vậy :-? có thể do lỗi file :-?