PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp về vấn đề bị nhiễm virus Conficker

hienquan
05-07-12, 10:15 AM
Tình Hình Là Máy Mình Bị Nhiễm Con Virut configkerdo thằng em mình nó cắm USB....con này rất nổi tiếng nên chắc mọi người đều biết....khốn cái là nó không cho vào trang microsoft để dowload bản vá lỗi......vậy ai có cách nào diệt được nó mà không cần cài lại win không? (vì máy mình không có ổ CD)...trân thành cảm ơn mọi người

[B.M.W]Sports
05-07-12, 10:25 AM
Tình Hình Là Máy Mình Bị Nhiễm Con Virut configkerdo thằng em mình nó cắm USB....con này rất nổi tiếng nên chắc mọi người đều biết....khốn cái là nó không cho vào trang microsoft để dowload bản vá lỗi......vậy ai có cách nào diệt được nó mà không cần cài lại win không? (vì máy mình không có ổ CD)...trân thành cảm ơn mọi người
bạn down cái bkav home về scan xong là vào đc microsoft

hienquan
05-07-12, 10:40 AM
bạn có link dowload nó không cho mình xin...links up lên host khác nhé...vì con này nó không cho vào những trang diệt virut đâu.....thế mới khó kiếm

keraotinh
05-07-12, 04:12 PM
bạn có link dowload nó không cho mình xin...links up lên host khác nhé...vì con này nó không cho vào những trang diệt virut đâu.....thế mới khó kiếm

vậy bạn bị lỗi card màn hình rồi , bạn thay chuột là hết :D

Trêu chứ bạn kiếm cái usb tải Nod32 phiên bản portable ấy rồi chạy :)

thaihoa91
05-07-12, 05:08 PM
Ra ngoài tiệm net down KAV 2012 về cài, key bản wuyền thì vào vn-zoom.com có share key bản wuyền, về mà diệt !

The Guardian
05-07-12, 05:32 PM
Do thao tác nhiều đối với máy chủ nên gặp trường hợp này cũng "khá nhiều" nên có đôi lời hướng dẫn giúp bạn như sau:

B1. Vào download bkav home, cài đặt và quét virus tại link sau: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

B2. Sau khi quét & diệt virus Conficker thành công thì cứ chạy update của Windows (Vì khi đã diệt được rồi thì mới có thể truy cập vào các website như: microsoft và các website antivirus khác, do con Conficker này nó chặn truy cập)

B3. Khởi động lại máy. Hoàn thành!

Chú ý: riêng website của bkav nó không chặn nên mình có thể vào download về và tiêu diệt!

Chúc thành công!

SIR.ThaiBinh
05-07-12, 05:37 PM
bác Phylo tài tình quá ^^ không chỉ là GM mà cũng là cao thủ nhỉ