PDA

View Full Version : [KT] Kiếm thế online trên VPS Amazon

divine9966
04-07-12, 09:33 PM
Không biết có ai gặp trường hợp nầy chưa, source mình cài 2 vps. của VDC thì chạy bình thường, đem qua amazon cài nó báo server bảo trì (đã open all port, config giống <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , đã chỉnh IP trong client/user/) mà vẫn báo bảo trì, trong khi vẫn config vậy, đem qua VDC chạy bt, bó tay chả hiểu cái này là sao.....có pro nào biết nguyên do không. Cả 2 vps này đều đã off firewall $-)

satthupro95
04-07-12, 09:39 PM
Không biết có ai gặp trường hợp nầy chưa, source mình cài 2 vps. của VDC thì chạy bình thường, đem qua amazon cài nó báo server bảo trì (đã open all port, config giống <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , đã chỉnh IP trong client/user/) mà vẫn báo bảo trì, trong khi vẫn config vậy, đem qua VDC chạy bt, bó tay chả hiểu cái này là sao.....có pro nào biết nguyên do không. Cả 2 vps này đều đã off firewall $-)

VPS bạn thử để tất cả IP là 127.0.0.1 còn ở server cfg để outip trống xem sao nhé . Máy client để IP của VPS nhé

phien-nhatrang
04-07-12, 10:13 PM
vps amazon phải cài = no-ip thay ip trong servercf = domain no-ip thì nó mở mở cái port 604x

divine9966
04-07-12, 10:50 PM
Thanks 2 bác. Đúng là xài no-ip thì vps amazon vào nhanh hơn mà cũng ko bị server bảo trì, đăng nhập dc, create acc dc, khi login vào game lại báo "Kết nối lỗi, xác nhận server đang mở" ~:>. Search trêm gamezone thì nhiều bác bảo là chưa mở map. Nhưng 4 gameserver chạy mở 751 map rồi mà chẳng lẽ trong 751 map đó ko có nổi 1 map tân thủ, đã kiểm tra trong wordset.txt thấy rõ ràng có mở full map tân thủ (10 cái làng.) 8->. Đây là 2 lỗi thường gặp khi config kiếm thế online, xui là hôm nay gặp cả 2. bọn amazon này phức tạp thật. nó có 2 ip. 1 là ip vps, 2 là ip wan (đánh cmnd => ipconfig). 2 ip khác nhau. vậy trong no-ip mình điền ip nào nhỉ

kanhtien
05-07-12, 06:36 AM
Tạo loopback điền Ip=Ip wan nhé.
InIp=127.0.0.1
OutIp=Ip Lan của máy .nếu máy chủ riêng thì=IP của Ip Wan ko cần loopback cũng được.
Bạn thử xem nhé.

AndyVo
05-07-12, 09:25 AM
Tạo loopback điền Ip=Ip wan nhé.
InIp=127.0.0.1
OutIp=Ip Lan của máy .nếu máy chủ riêng thì=IP của Ip Wan ko cần loopback cũng được.
Bạn thử xem nhé.

VPS amazon đúng là có 2 IP. IP của VPS và IP của mạng Wan. Source của Xoay và các phụ bản chạy vps của amazon được, nhưng source đời cũ như của shinichi, phien lại ko chạy được, cứ báo bảo trì, or xác nhận server đang mở

divine9966
05-07-12, 10:31 AM
Điền ip wan (ip của vps) vào no-ip. Có no-ip thì không cần sd loopback. Chạy vẫn thế, xác nhận server đang mở, kiểm tra port thì toàn close, mà xài source của bác satthupro thì chạy dc mới đau, còn source mình thì ko.:-$