PDA

View Full Version : [KT] Đồng bộ setting / script của server và client

divine9966
04-07-12, 07:30 PM
Tình hình là do mình chôm chỉa gắn setting và script của source khác vào source của mình. Thì giờ client mình cũng thấy co script và client, khi play thì nó không chạy. Đổi setting và script cũ trên server lại thì chạy dc. Lấy setting / script trong source server ở gameserver quăng vào client cũng ko chạy. [-O< giờ server mình thay đổi setting và script thì client mình lấy phần nào về để đồng bộ vậy mấy bác ~:>

mrkutepro
04-07-12, 07:40 PM
Tình hình là do mình chôm chỉa gắn setting và script của source khác vào source của mình. Thì giờ client mình cũng thấy co script và client, khi play thì nó không chạy. Đổi setting và script cũ trên server lại thì chạy dc. Lấy setting / script trong source server ở gameserver quăng vào client cũng ko chạy. [-O< giờ server mình thay đổi setting và script thì client mình lấy phần nào về để đồng bộ vậy mấy bác ~:>

có một số thứ cần đồng bộ, một số thứ thì không, nếu ko mở onl thì cứ copy hết bên sever phần scaript va setting ném qa client thôi

AndyVo
04-07-12, 10:30 PM
~:> Copy folder trong script và setting của gameserver rồi vào client xóa toàn bộ folder trong thư mục setting / script rồi past vào, chừa các file config lại nhé, xóa folder thôi.

divine9966
08-07-12, 01:43 AM
Có ai biêt không hix....nhìn = mắt thường thì script và setting của client giống script / setting của gameserver và gamecenter cộng lại, nhưng bản thân gameserver và gamecenter có những tập tin giống nhau quá ko bik copy cái nào bỏ cái nào [-O<