PDA

View Full Version : [MU] Lỗi web nbb + lỗi tự BackUp DB khi bảo trì !!!

heroviet2301
04-07-12, 11:34 AM
Hiện tại là mình đang dùng server của bác a lếch
1- Cái TitanLink server cứ chạy 1 thời gian lúc tắt đi là nó hiện lỗi
Và thành ra bị backup lại server 15 phút khí bật lên

2- Web của em để tren VPS ko để cùng với máy chủ , mà sao cái localhost/server/admin thỉnh thoảng lại ko để nào vào đc để xem bao nhiêu người online + thành ra không đăng kí đc và khi đăng nhập báo Server đang bảo trì
Mình phải rs lại máy thì mới vào đc lại như cũ ,những cũng chỉ đc lúc :(

đây là hình ảnh lúc tắt titanlink thì bị

Ai biết lỗi này ra sao , thì cho mình xin 1 câu trả lời rõ ràng nhé ,cám ơn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phusang
04-07-12, 11:38 AM
Hiện tại là mình đang dùng server của bác a lếch
1- Cái TitanLink server cứ chạy 1 thời gian lúc tắt đi là nó hiện lỗi
Và thành ra bị backup lại server 15 phút khí bật lên

2- Web của em để tren VPS ko để cùng với máy chủ , mà sao cái localhost/server/admin thỉnh thoảng lại ko để nào vào đc để xem bao nhiêu người online + thành ra không đăng kí đc và khi đăng nhập báo Server đang bảo trì
Mình phải rs lại máy thì mới vào đc lại như cũ ,những cũng chỉ đc lúc :(

đây là hình ảnh lúc tắt titanlink thì bị

Ai biết lỗi này ra sao , thì cho mình xin 1 câu trả lời rõ ràng nhé ,cám ơn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nó hiện lên cái bảng đó là do config sai ở đâu đó nên khi bật lên có vài chỗ load sai nên báo vậy, ^^

heroviet2301
04-07-12, 11:40 AM
Sai ở đâu hả bạn , mình config đúng hết rồi
cái titanlink đó tắt đi vài lần là nó bị , lúc trước ko có tình trạng này :(

phusang
04-07-12, 11:43 AM
Sai ở đâu hả bạn , mình config đúng hết rồi
cái titanlink đó tắt đi vài lần là nó bị , lúc trước ko có tình trạng này :(

sai code ở đâu đó thì chỉ có bạn mới biết chứ mình so mà biết ^^, lúc trước mình cũng đã từng bì như thế nhưng đã tìm ra nguyên nhân và đã fix dc, bạn xem lại code server nhé, vd: servercode va mapserverinfo

heroviet2301
04-07-12, 11:46 AM
sai code ở đâu đó thì chỉ có bạn mới biết chứ mình so mà biết ^^, lúc trước mình cũng đã từng bì như thế nhưng đã tìm ra nguyên nhân và đã fix dc, bạn xem lại code server nhé, vd: servercode va mapserverinfo

Cụ thể là phải chỉnh ở mapserverinfo như nào bạn , mình mới có chỉnh mấy cái đó thì nó mới hiện người online trong sub chắc là sai ở Map server
Của mình đẻ tất cả các sub khác đều như này ( có đúng ko , sai phải chỉnh lại như nao ) code data gs thì mình để từ 0 -> 3 tức là 4 sub

0
0 0 1 Smu.myvnc.com 33901
1 0 1 Smu.myvnc.com 33903
2 0 1 Smu.myvnc.com 33905
19 0 1 Smu.myvnc.com 33919
end

heroviet2301
04-07-12, 12:45 PM
up................................................

heroviet2301
04-07-12, 02:51 PM
help..................................

heroviet2301
04-07-12, 05:22 PM
Ai giúp em fix cái server web của NBB với cứ dùng đc 1 2 tiếng là lại lỗi ko vào đc , quán lý đăng nhập thì sv bao tri phải rs lai máy mới đc