PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi Server 4 Lỗ Của Hà Hoàng...xin giúp đỡ

nhatxman
03-07-12, 06:25 PM
Em đag xài bản Client + Sever của Hà Hoàng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)...Em Ping được...Nhưng khi đánh lệnh ./tlbbx.sh ...tới chỗ strart server thì nó hiện 1 dòng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng vẫn báo Khởi động sever hoàn tất...Sau đó em vô game đến chỗ đăng nhập thì nó lại bảo "Xin Kiểm tra đường truyền" ...Em vô thử Navicat,WinSCP đều ok...Hix,Không hiểu sao nữa...Xin anh Hà Hoàng và các Bác trong diễn đàn chỉ em cách khắc phục...Xin Thanks.

Superman
03-07-12, 07:20 PM
bạn sửa trực tiếp trên máy ao phài ko
giải nén lại chạy lại từ đầu

nhatxman
03-07-12, 09:57 PM
Mình dùng WinSCP để chép folder Billing và file ServerInfo.txt vào ....hix,chắc do chép fie ServerInfo.txt nên mới lỗi phần Server...Mình đã thử lại...Mình chỉ Chép folder Billing vào thôi,ko chép ServerInfo.txt.Nó không báo lỗi nữa nhưng bây giờ thì vào file Launch.exe thì nó đứng im,không load gì cả nên không vào Game đc....:(...là sao nữa đây hở chài.Ping vẫn tốt mà..bạn giúp mình với..

congdongviet
06-07-12, 09:55 AM
Lỗi này là do bạn edit Một file nào đó mà ko chịu copy ra máy thật edit............mà edit trong máy ảo thì lỗi này ngay hoặc khi copy file nào đó vào máy ảo ko đễ dạng binary............