PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi Sever 4 lỗ của Hà Hoàng..Xin giúp đỡ !!!

nhatxman
03-07-12, 03:40 PM
Em đag xài bản Client + Sever của Hà Hoàng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)...Em Ping được...Nhưng khi đánh lệnh ./tlbbx.sh ...tới chỗ strart server thì nó hiện 1 dòng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng vẫn báo Khởi động sever hoàn tất...Sau đó em vô game đến chỗ đăng nhập thì nó lại bảo "Xin Kiểm tra đường truyền" ...Em vô thử Navicat,WinSCP đều ok...Hix,Không hiểu sao nữa...Xin anh Hà Hoàng và các Bác trong diễn đàn chỉ em cách khắc phục...Xin Thanks.

nhatminh123
03-07-12, 05:20 PM
Em đag xài bản Client + Sever của Hà Hoàng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)...Em Ping được...Nhưng khi đánh lệnh ./tlbbx.sh ...tới chỗ strart server thì nó hiện 1 dòng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nhưng vẫn báo Khởi động sever hoàn tất...Sau đó em vô game đến chỗ đăng nhập thì nó lại bảo "Xin Kiểm tra đường truyền" ...Em vô thử Navicat,WinSCP đều ok...Hix,Không hiểu sao nữa...Xin anh Hà Hoàng và các Bác trong diễn đàn chỉ em cách khắc phục...Xin Thanks.

cái lỗi nay hay do chinh sửa trược tiếp trên wincps lắm . nên copy file nào cần sửa sau đó copy ra máy thật sau khi sửa xọng dùng wincps copy theo dạng benary vô máy ảo là được

nhatxman
03-07-12, 05:32 PM
cái lỗi nay hay do chinh sửa trược tiếp trên wincps lắm . nên copy file nào cần sửa sau đó copy ra máy thật sau khi sửa xọng dùng wincps copy theo dạng benary vô máy ảo là được

Cảm ơn phần trả lời của bác...Nhưng e mù mờ vê cái vụ WinSCP này lắm bác ạ....còn Binary là gì??..Đúng là e có chép cái folder Billing của Hà Hoàng vào máy ảo nhưng e lại k biết cái Binary là gì..hix .Xin bác hướng dẫn cho e kĩ 1 chút đi..^:)^
Àk tiện thể bác cho e biết lun...cái bản này của HH là bản TLBB ver 3 àk? Cái Client thì ghi là 3 nhưng cái sever thì sao?

nhatminh123
03-07-12, 11:38 PM
Cảm ơn phần trả lời của bác...Nhưng e mù mờ vê cái vụ WinSCP này lắm bác ạ....còn Binary là gì??..Đúng là e có chép cái folder Billing của Hà Hoàng vào máy ảo nhưng e lại k biết cái Binary là gì..hix .Xin bác hướng dẫn cho e kĩ 1 chút đi..^:)^
Àk tiện thể bác cho e biết lun...cái bản này của HH là bản TLBB ver 3 àk? Cái Client thì ghi là 3 nhưng cái sever thì sao?

sever 2 mà clien 3 bạn ahm,...................

thanhluan12a14
17-09-12, 08:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình thấy có rất nhiều bạn gặp phải lổi này và đương nhiên mình cũng bị.
Kinh nghiệm của mình là : Nếu server ok, ping, navicat, winscp ok thì việc làm tiếp theo là đợi....
Sau khi start server thành công: Chạy game lần đầu sẽ bị lổi kiểm tra đường truyền .... không sao, tắt chạy game lại chừng vài lần là vô được

Theo mình nghỉ có thể là do một lý do đơn giản là vì ..... đây là Offline !! hj hj.

Có vài lời.. có sai sót xin các bạn chỉ giáo

ronglam
17-09-12, 09:52 PM
Mình thấy có rất nhiều bạn gặp phải lổi này và đương nhiên mình cũng bị.
Kinh nghiệm của mình là : Nếu server ok, ping, navicat, winscp ok thì việc làm tiếp theo là đợi....
Sau khi start server thành công: Chạy game lần đầu sẽ bị lổi kiểm tra đường truyền .... không sao, tắt chạy game lại chừng vài lần là vô được

Theo mình nghỉ có thể là do một lý do đơn giản là vì ..... đây là Offline !! hj hj.

Có vài lời.. có sai sót xin các bạn chỉ giáo
+ Tốt nhất là nên đợi tắt đi tắt lại chỉ có máy khỏe mới làm đc như vậy . đợi chả mất bao lâu cả
+ Thật ra nên chạy từng lệnh để biết sai sót chỗ nào mới dễ sửa
+ Cái client của HH share cho nó chỉ là cái hình TLBB 3 face thôi nó vẫn là 2 .

EndL0ve
18-09-12, 12:07 AM
Về server bạn HH share mình chạy ok <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các bạn chỉ cần download nguyên xi về, nối file, bung nén, open bằng vmware ver8, rồi Resume xong start server, sau đó nên đợi khoảng 10-15 phút rồi vào chiến thôi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình chỉ gặp vấn đề nhỏ là khi mặc đồ lên người, lượng máu nhân vật vượt hơn 100k máu thì ko thể trị liệu được ở NPC trị liệu. Và mới tức thì mình đang tự kỷ 1 mình trong server thì đột nhiên bị mất kết nối máy chủ, khi đăng nhập lại thì gặp lỗi Kiểm tra lại đường truyền, sau đó mình tiếp tục đăng nhập thì vẫn gặp lỗi trên, sau hơn 15 phút đăng nhập lại thì vào ok. Tương tự mình thử treo acc trong game khoảng 5 phút lại bị ngắt kết nối, kiểu như bị timeout <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mong các pro chỉ giúp :) Thanks all.
*Mình cũng đang cố gắng đưa lên online bằng hamachi nhưng gặp lỗi tương tự một số bạn đó là lỗi đường truyền, dù làm theo hướng dẫn một số topic ở diễn đàn nhưng chưa thành công, chờ hướng dẫn chi tiết của các pro, thanks.

ronglam
18-09-12, 01:43 PM
Mình cắm cả ngày vẫn k sao . xem lại mạng đi . chạy mạng ảo đảm bảo k bị đứt quãng lúc chơi nữa đâu . Nếu nghiên cứu hamachi thì vứt yahoo trong inbox có gì pm cùng nghiên cứu đang kẹt phần hamachi đây :(

legend1250
18-09-12, 08:01 PM
Mình cắm cả ngày vẫn k sao . xem lại mạng đi . chạy mạng ảo đảm bảo k bị đứt quãng lúc chơi nữa đâu . Nếu nghiên cứu hamachi thì vứt yahoo trong inbox có gì pm cùng nghiên cứu đang kẹt phần hamachi đây :(

Ronglam có online yahoo ko?
Trước wên lưu yahoo bạn lại, pm Y!H mình nhé, nhờ tí!
Tks!