PDA

View Full Version : [MU] Hướng dẫn làm Autoupdate hoạt động

hoainiemclub
03-07-12, 12:16 AM
thấy nhiều cậu cài server của phusang cứ thắc mắc hoài khoản autoupdate nên mình viết 1 cái tut nhỏ nhỏ

vào TitanCS/data/SCF_config...đây là thông tin FTP cần tạo...có thể thay đổi SCFID và SCFPAss theo ý thích của mình.ở đây Id là jeffto pass 7412.còn cái dòng ip ở trên là ip đến server hoặc đến tài khoản chứa file update
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào bật xampp controll lên ..
B1 chọn admin B2 chọn user
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tiếp theo chọn (1) Add điền vào tên id FTP của mình ở trên => OK
(2)Tick vào password nhập pass ở trên
(3) chọn share forder

(0)bạn tạo 1 forder trong ổ đĩa nào đó để chứa thông tin update( ví dụ ở đây mình tạo forrder tên FTP ở ổ D)
(1) Add (2) dupe click ...... ( 3) chọn đường dẫn đến forder FTP =>ok=> ok ====>>> z là xong bước tạo ftp rồi nhé
để kiểm tra ra trình duyệt gõ ftp://192.168.1.2 ( cái này nên để IP ảo của máy bạn để test) => nhập id pass của FTP.đăng nhập thành công là OK rồi
h đến forder FTP
.trong forder này chứa (1) file "Version.wvd" để autoupdate đọc version của server
trong file "Version.wvd" có chưa tên của version.ví dụ ở đây là 1.02.04
forder chưa thông tin update là 1.02.04( cái này tự tạo)
trong forder chứa thông tin update (ở đây là 1.02.04) có chưa 2 file
(1)List.inf ......trong file này có "config.ini"

0 "Data"

0 "Data\Local"
"config.ini"
"Antihack.dll"
"message.wtf"
(2) Up_list.zip file này chứa những j bạn cần up date..và chỉ có tên là up_list.zip thì auto nó mới nhận file nhé
Rùi h đến làm sao để update..khi bật mu.exe ( hoặc lauch.exe ) lên.nó sẽ đọc thông tin trong file config.ini(ở client )
ver trong này mà Nhỏ hơn version trong FTP. Nó sẽ download file up_list.zip về
Bằng hoặc lớn hơn version trong FTP. Nó sẽ không download.
ví dụ ơ trên mình để ver trong ftp là 1.02.04 còn ver trong config.ini là 1.02.03 nó sẽ update
khi update xong thì ver trong config.ini sẽ là 1.02.04
lần sau muốn làm update j tiếp thì bạn ghi thêm vào trong file version.wmd cái này "1.02.05"
tạo 1 forder "1.02.05" và lại làm các file update như trên( vẫn để forrder 1.02.04 nhé )
vậy là nó sẽ up từ 1.02.03>1.02.04>1.02.05 theo thứ tự
P/s nếu làm online không nên để file update chung trong server.bạn kiếm 1 tài khoản hosting hay j j đó có hỗ trợ ftp rồi đặt mấy thứ trong "FTP" trên hosting nhé
quên nữa.cái lauch thì hex ip thành Ip đến FTP nhé

có sai sót j thì pro nào đó bổ sung vs nhé.nhưng mình làm như vậy là update bình thường:D

okbcs
03-07-12, 12:52 PM
vào phần admin của filezilla thì không login dc, nên làm tip không dc :(, bạn hướng dẫn thêm chỗ đó dc k, mình dùng xampp 1.7.1

hoainiemclub
03-07-12, 01:02 PM
vào phần admin của filezilla thì không login dc, nên làm tip không dc :(, bạn hướng dẫn thêm chỗ đó dc k, mình dùng xampp 1.7.1
khi bấm admin 1 số hiện lên cái bảng khai báo thông tin đó điền ip của bạn + port 21 vào

longdtskn
12-08-12, 08:54 PM
IP ở đây là IP gì hả bạn ơi.........

hoainiemclub
13-08-12, 07:03 PM
ip đến cái chỗ máy chủ.nếu bạn làm = xamp như trên.hoặc k có thể là địa chỉ đến phần FTp của host

Jackieldm
25-08-12, 09:41 AM
Hix... Mình giờ cái Laucher làm chưa được thành ra chưa làm cái này. Nhưng mình hỏi nếu web mình đặt trên localhost thì vẫn bình thường hay làm cách nào khác không bạn.

hoainiemclub
26-08-12, 12:10 AM
Hix... Mình giờ cái Laucher làm chưa được thành ra chưa làm cái này. Nhưng mình hỏi nếu web mình đặt trên localhost thì vẫn bình thường hay làm cách nào khác không bạn.

cái này làm dựa trên cái xampp lun mà bạn.nếu cài đặt web là phần apache còn xampp autoupdate là của filezila

quysanjose
29-08-12, 12:43 AM
Chưa cần nhưng thank trước nè, bài viết chi tiết quá

LHB_LOVE
30-08-12, 09:15 PM
cái này tốt nhất có 1 cái host vn để đặt web và đặt file update không cần FileZila Server gì đó cho rắc rối :)

hoainiemclub
31-08-12, 07:29 AM
cái này tốt nhất có 1 cái host vn để đặt web và đặt file update không cần FileZila Server gì đó cho rắc rối :)

hướng dẫn cho bạn nào k xài host thôi.mà 1 số hót có fpt nhưng hình như k làm thế này dc

DieuNinh
01-09-12, 12:47 PM
ko nên dùng ftp để ở server

hãy tìm cái host ngon ngon mà để bạn ạ nó tránh được nhiều cái lắm

dovietthai
05-09-12, 05:42 PM
ver client trong config.ini là
[LOGIN]
Version=1.03.52
TestVersion=1.03.52

trên sv làm đúng các bước chạy filezilla với member connect,passconnect host 192.168.1.2
tạo thư mục FTP, share thư mục này cho member connect.
Tạo các file và thư mục như hướng dẫn nhưng vẫn không đc.
Xin hỏi phải làm sao ???
Để client update đc có cần phải chạy sv không ?
Khi update thì chép tập tin cần up vào up_list.zip như thế nào.
ví dụ mình muốn client update riêng file: text.bmd
Mong mọi người giúp đỡ

hoainiemclub
05-09-12, 06:48 PM
ver client trong config.ini là
[LOGIN]
Version=1.03.52
TestVersion=1.03.52

trên sv làm đúng các bước chạy filezilla với member connect,passconnect host 192.168.1.2
tạo thư mục FTP, share thư mục này cho member connect.
Tạo các file và thư mục như hướng dẫn nhưng vẫn không đc.
Xin hỏi phải làm sao ???
Để client update đc có cần phải chạy sv không ?
Khi update thì chép tập tin cần up vào up_list.zip như thế nào.
ví dụ mình muốn client update riêng file: text.bmd
Mong mọi người giúp đỡ

chạy titancs là đc.
tạo thư mục đường dẫn giống vị trí file.text.bmd nằm trong data/local..... thì cũng tạo thư mục data/local=>bỏ file text.bmd vào.rồi nén thư mục data thành up_list,zip

Jackieldm
17-09-12, 10:58 AM
Nếu mình muốn đặt cái AutoUpdate trên máy server thì cấu hình như thế nào cho hiệu quả? Mình đã kích hoạt và vào ftp://127.0.0.1 thành công rồi. Nhưng không biết làm cách nào để cho máy khác autoupdate được bạn nào làm thành công rồi hướng dẫn mình cài đặt nha cảm ơn các bạn

remesouth
16-03-13, 08:13 PM
Her thanks nhé làm được rồi
Các bạn lưu ý : Sau khi tạo update thì phải updateconfig cho TitanCS