PDA

View Full Version : [KT] Giúp mình chỉnh option của ngựa

anhvaem_n2s
01-07-12, 03:26 PM
ai có thể hướng dẫn mình thêm và xoá , chỉnh sửa option của ngựa đc không vậy,thank các bác nhiều

vipbk
01-07-12, 03:42 PM
vào file ngựa để chỉnh:
gameserver\setting\item\001\equip\general\horse.tx t

anhvaem_n2s
01-07-12, 03:56 PM
vào file ngựa để chỉnh:
gameserver\setting\item\001\equip\general\horse.tx t

mình biết chỗ này mà không biết sửa sao hết, nên mới cần hướng dẫn qua cách thêm,xoá, chỉnh option cho 1 con ngựa bất kỳ

duynguyenjx
01-07-12, 05:08 PM
Cậu tham khảo các cột tớ ghi ở dưới :

Cột M là Ngũ hành

Cột N Giá

Cột U Res Nam

Cột V Res Nữ

Thuoc tính option cột W damage_all_resist nghĩa là Kháng tất cả, 2 cột kế tiếp X Y khai mức kháng vào ví dụ: 10 10

Cột EW fastwalkrun_p nghĩa là Tốc độ chạy, 2 cột kế EX và EY khai vào ví dụ: 100 100

Cột FD lifemax_v nghĩa là Tăng sinh lực tối đa, 2 cột kế FE và FF khai vào ví dụ 500 500

Tương tự:

Cột FR staminamax_v : Tăng thể lực tối đa

Cột GF manamax_v : Tăng nội lực tối đa

Còn lại 2 thông số chưa hiểu rõ lắm:

armordefense_v : Trang bị né tránh tạm hiểu như vậy

allskill_v : Này chắc liên quan đến skill Kỹ năng vốn có thêm vào

vipbk
01-07-12, 05:16 PM
Toàn bộ các thuộc tính như: lifemax_v, fastwalkrun_p ... có trong file này:

gameserver\script\fightskill\magicdesc.lua

anhvaem_n2s
01-07-12, 05:19 PM
ví dụ con phiên vũ có thêm op ky năng phái +5 . đồng hành +5 máu +500, muốn xoá 2 cái đầu thì làm sao

mà sao 2 patch. cùng 1 con ngựa mà option lại thay đổi khác nhau nhỉ, cái này ko phải sv quy định ah, cùng 1 sv, 2 patch khac nhau thi ngựa khác nhau về option

duynguyenjx
01-07-12, 05:29 PM
ví dụ con phiên vũ có thêm op ky năng phái +5 . đồng hành +5 máu +500, muốn xoá 2 cái đầu thì làm sao

Xóa thử ở các cột sau xem, lưu ý sao lưu lại trước khi test :

Cột AD và 4 thông số theo sau nó cột AE AF AG AH

Cột FY và 2 thông số theo sau ở cột FZ GA

vipbk
01-07-12, 05:36 PM
mà sao 2 patch. cùng 1 con ngựa mà option lại thay đổi khác nhau nhỉ, cái này ko phải sv quy định ah, cùng 1 sv, 2 patch khac nhau thi ngựa khác nhau về option

không đồng bộ đúng với server nên opt nó sẽ khác với opt của patch chuẩn

satthupro95
01-07-12, 05:48 PM
allskill_v 5 5 1 1 : thêm 5 kỹ năng phái
allskill_v 5 5 3 3 : thêm 5 kỹ năng phái + Bí kíp
allskill_v 5 5 4 4 : thêm 5 kỹ năng đồng hành

zipzipbonbon1
01-07-12, 11:16 PM
satthupro làm giúp mình file con ngựa Ức Vân:
- kỹ năng đồng hành +10
-kháng tất cả 100
- kỹ năng phái + 17
-phản đòn cận + 10%
-kinh nghiệm giết địch 50%
-may mắn 25%
-di chuyển : 150%
-sinh lực 5000
-né tránh 150
với lại cho hỏi mình thấy dòng cường hóa ngựa là sao hả bạn?
Bạn làm giúp mình nhé, thanx bạn!

vipbk
02-07-12, 01:56 PM
satthupro làm giúp mình file con ngựa Ức Vân:

ngựa khủng thế này trong server satthupro95 mới share có đấy, down về xài thôi ;)

ThienSauMenh
11-01-13, 09:53 PM
allskill_v 5 5 1 1 : thêm 5 kỹ năng phái
allskill_v 5 5 3 3 : thêm 5 kỹ năng phái + Bí kíp
allskill_v 5 5 4 4 : thêm 5 kỹ năng đồng hành

Còn allskill (cộng kill phai, ki năng đồng hành, bí kíp, tử hà thần công, thiên nguyên tâm pháp, ...), di hình hoán ảnh thì thông số thế nào, và cột nào vậy bạn?

ThienSauMenh
12-01-13, 12:01 AM
Còn allskill (cộng kill phai, ki năng đồng hành, bí kíp, tử hà thần công, thiên nguyên tâm pháp, ...), di hình hoán ảnh thì thông số thế nào, và cột nào vậy bạn?

Mình tìm dc allkill ở cột FY, còn cái di hình hoán ảnh bác nào biết ko giúp em ;)

vipbk
12-01-13, 10:29 AM
Mình tìm dc allkill ở cột FY, còn cái di hình hoán ảnh bác nào biết ko giúp em ;)

bạn để ý cột GD, GE là id của skill, tra id trong file gameserver\setting\fightskill\skill.txt

ThienSauMenh
13-01-13, 12:35 AM
bạn để ý cột GD, GE là id của skill, tra id trong file gameserver\setting\fightskill\skill.txt

1417 là di hình hoán ảnh, mình có điền id này cho con khác nhưng nó không có di hình, với muốn chỉnh thêm + lực tay cho con ngựa hay những chiêu khác mình cũng ko biết phải làm sao :(

ThienSauMenh
13-01-13, 12:57 AM
Sorry mod mình chỉnh dc rồi, do mình chưa viết thêm dòng di hình hoán ảnh vào, thanks mod nhiều nha!

ThienSauMenh
13-01-13, 01:20 AM
1/Tình hình là em ép được di hình hoán ảnh cho con ức vân:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng không biết cách để nó hiển thị chữ: "Di hình hoán ảnh cấp: +1" như con phiên vũ (người ta add sẵn)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2/ Mấy bác nhìn hình 2 em bị lỗi icon con Hỏa Kỳ Lân (cưỡi lên vẫn thấy hình), để trong hành trang ko thấy
3/ Con Bạch Lộc bị lỗi hình ảnh cả hai: icon với cưỡi cũng ko thấy
--> ai chỉ em fix 2,3

4/Em muốn add thêm cho ngựa phát huy lực tấn công cơ bản hoặc + tử hà thần công --> bác nào biết chỉ em cách mò với

Em xin đa tạ mấy bác!

vipbk
13-01-13, 09:46 AM
Sorry mod mình chỉnh dc rồi, do mình chưa viết thêm dòng di hình hoán ảnh vào, thanks mod nhiều nha!

4/Em muốn add thêm cho ngựa phát huy lực tấn công cơ bản hoặc + tử hà thần công --> bác nào biết chỉ em cách mò với

không phải viết thêm dòng gì hết
bạn mở file: gameserver\script\fightskill\magicdesc.lua để xem tên các thuộc tính, ví dụ như: fastwalkrun_p (tăng tốc độ di chuyển (TDDC)), lifemax_v (tăng sinh lực) ...
Phát huy lực tấn công cơ bản: appenddamage_p
Skill Tử Hà Thần Công (xem skill.txt): ID là 896

Cách add vào rất đơn giản, một số ví dụ:
1/

fastwalkrun_p 100 100

ở cột EW, EX, EY có nghĩa là tăng TDDC, giá trị đầu là min, giá trị sau là max.
Nếu để 2 giá trị này khác nhau thì khi nhận được ngựa thì thuộc tính TDDC sẽ random từ giá trị min tới giá trị max.

2/

allskill_v 1 1 1417 1417

ở các cột FY, FZ, GA, GB, GC, GD, GE. Hoàn toàn tương tự như trên, cột FY là thuộc tính tăng kỹ năng: (allskill_v)
cột FZ và GA là giá trị được cộng: kỹ năng + x cấp
cột GB và GC là số chỉ skill được cộng thuộc loại gì: {1 là kỹ năng phái, 2 là kỹ năng bí kíp, 3 là kỹ năng đồng hành}
nếu là 1 thì cột GD và GE phải khai báo ID của skill sẽ được cộng, nếu không tức là + kỹ năng phái (tất cả các skill của hệ phái đã chọn)
mặc định cột GB, GC không điền gì tức là có giá trị 1 (như ví dụ)

ThienSauMenh
13-01-13, 08:33 PM
Mình không add dc: Phát huy lực tấn công cơ bản: appenddamage_p

Bác mod chỉ mình add đi: appenddamage_p 10 10 (phát huy lực tấn công cơ bản 10%) mà ko dc :(

vipbk
13-01-13, 09:05 PM
Mình không add dc: Phát huy lực tấn công cơ bản: appenddamage_p

Bác mod chỉ mình add đi: appenddamage_p 10 10 (phát huy lực tấn công cơ bản 10%) mà ko dc :(

sr bạn, là thế này: skilldamageptrim