PDA

View Full Version : [KT] Share file gs ko báo bug + add được đồng

tuidangvui
30-06-12, 09:48 PM
Sử dụng file này muốn bao nhieu gs thì copy them và đổi tên theo quy tắc GS1.exe - GS1servercfg.ini; GS2.exe - GS2servercfg.ini; GS3.exe - GS3servercfg.ini, ...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrkutepro
30-06-12, 09:52 PM
Có gì hot??? 30 charrrrrrrrrrrrr

nh0kk3n2310
30-06-12, 09:52 PM
Sử dụng file này muốn bao nhieu gs thì copy them và đổi tên theo quy tắc GS1.exe - GS1servercfg.ini; GS2.exe - GS2servercfg.ini; GS3.exe - GS3servercfg.ini, ...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có giảm thiểu kẹt acc ko sư phụ :)

tuidangvui
30-06-12, 09:54 PM
chưa chay được sv nên chưa test dc :((

nh0kk3n2310
30-06-12, 09:56 PM
chưa chay được sv nên chưa test dc :((

vậy để mai mở thử :( xem thế nào :D

satthulauhyh
30-06-12, 10:25 PM
Bạn share cả cái mục GS nhưng không có setting và script đi, hoặc share full mục GS về ae tự bỏ setting và script mình vào cũng được, mình tải file về bỏ dzo chạy không được, báo thiếu file.

VNGameZoneVN
30-06-12, 10:36 PM
Bạn share cả cái mục GS nhưng không có setting và script đi, hoặc share full mục GS về ae tự bỏ setting và script mình vào cũng được, mình tải file về bỏ dzo chạy không được, báo thiếu file.

SP tuidangvui bày tui đó

HD cho bạn nè:

bạn có sv của bác xoán chỉ cần.

cóp cái GS1 vào Server\gameserver\

rồi tạo thêm GS1servercfg.ini và bỏ vào cùng Server\gameserver\

chỉnh server_start.exe theo đường dẫn:Server\gameserver\GS1.exe

muốn chạy mấy SV thì cop GS1 thành GS2....

rồi tạo thêm GS2servercfg.ini và bỏ vào cùng Server\gameserver\

cứ như thế...

xong.

chạy rất nhanh. nhanh hơn GS của sv shinichi. GS1 có maxplayer=1200 , add đc đồng thường và không kẹt acc

*lưu ý: GS1servercfg.ini, GS2servercfg.ini, ....
nội dung bên trong như là file servercfg.ini, servercfg2.ini, ...
bạn chỉ việc đổi tên servercfg.ini thành GS1servercfg.ini. ....

quả là tuyệt vời.

satthupro95
30-06-12, 10:57 PM
sử dụng file này muốn bao nhieu gs thì copy them và đổi tên theo quy tắc gs1.exe - gs1servercfg.ini; gs2.exe - gs2servercfg.ini; gs3.exe - gs3servercfg.ini, ...

thanks bacssssssssssssssssssssssssssssssssssssss

divine9966
30-06-12, 11:14 PM
SP tuidangvui bày tui đó

HD cho bạn nè:

bạn có sv của bác xoán chỉ cần.

cóp cái GS1 vào Server\gameserver\

rồi tạo thêm GS1servercfg.ini và bỏ vào cùng Server\gameserver\

chỉnh server_start.exe theo đường dẫn:Server\gameserver\GS1.exe

muốn chạy mấy SV thì cop GS1 thành GS2....

rồi tạo thêm GS2servercfg.ini và bỏ vào cùng Server\gameserver\

cứ như thế...

xong.

chạy rất nhanh. nhanh hơn GS của sv shinichi. GS1 có maxplayer=1200 , add đc đồng thường và không kẹt acc

*lưu ý: GS1servercfg.ini, GS2servercfg.ini, ....
nội dung bên trong như là file servercfg.ini, servercfg2.ini, ...
bạn chỉ việc đổi tên servercfg.ini thành GS1servercfg.ini. ....

quả là tuyệt vời.

Vậy nếu mỗi GS là 1 folder riêng, thì mỗi folder quăng cái gs.exe và GSservercfg vào thôi ko cần đổi tên đúng không. Đang dev 1 server chuyên dùng cho online, hạn chế tối đa kẹt acc mà lại bị c++ bực cả người dù nó ko ảnh hưởng mấy đến server nhưng nhìn chả chuyên nghiệp. Để down về test thử. thank nhá :))

thiencoi55
30-06-12, 11:43 PM

satthupro95
30-06-12, 11:49 PM

Mình cx vừa bị giống bạn =)) fix đc r` =))
Nhét nó vào gameserver , tìm file servercfg copy r` paste đổi tên thành GS1servercfg là ok ^^ nhớ đổi cả đường dẫn ở server_start nhé

anhvaem_n2s
01-07-12, 01:11 AM
add đồng tốt nhưng mà để nhạp mã nhận đồng thông qua sứ giả thì gs báo lỗi file serverevent. anh em biết fix đc thì ngon lành, cảm giác load nhanh hơn gs cũ nữa

satthulauhyh
01-07-12, 08:08 AM
Đã chạy ngon, rất mượt :D
Thank for all.....

thiencoi55
01-07-12, 08:36 AM
Mình cx vừa bị giống bạn =)) fix đc r` =))
Nhét nó vào gameserver , tìm file servercfg copy r` paste đổi tên thành GS1servercfg là ok ^^ nhớ đổi cả đường dẫn ở server_start nhé
mình cũng có làm thế nhưng mình không xóa file severcfg liệu có ảnh hưởng gì không ....

ngockiem
01-07-12, 08:58 AM
mình làm y như vậy thì lỗi nè ??????????????

Lãng Tử Sầu
01-07-12, 09:03 AM
Thanks bro:) Để Add thử coi nào. Mình kô dùng Sv của Xoắn hem bik đc kô nữa 8->

VNGameZoneVN
01-07-12, 09:04 AM
Thanks bro:) Để Add thử coi nào. Mình kô dùng Sv của Xoắn hem bik đc kô nữa 8->

Sv nào cũng dc bạn ah. ko nhất thiết phải xoán

ngockiem
01-07-12, 09:11 AM
mình làm y như vậy thì lỗi nè ?????????????? HELP !!!!!!!!!!!

KTomachi
01-07-12, 09:11 AM
Bạn Đã Có công Rất lớn Cho xã hội - minh thay mặt Hoàng thượng phong cho bạn Danh Hiệu " Đấu Chiến Thắng Phật " :P:P:)):)):))

anhvaem_n2s
01-07-12, 09:23 AM
add đồng tốt nhưng mà để nhạp mã nhận đồng thông qua sứ giả thì gs báo lỗi file serverevent. anh em biết fix đc thì ngon lành, cảm giác load nhanh hơn gs cũ nữa

Có ai test cái này chưa vậy.............

Lãng Tử Sầu
01-07-12, 09:33 AM
Đây là kết quả :

Demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn vụ Add đồng qua Sứ Giả Họat Động nữa. Nó không tìm thấy key: HaveJbCard thì kô Add được đâu

kanhtien
01-07-12, 10:25 AM
Dùng cái này thì cũng được,nhưng sẽ không tốt cho những ai dev server vì nó dấu báo lỗi c++ cho dù sever co lỗi c++ nó vẫn chạy,dù sao cũng thank chủ topic vì một tinh thần cộng đồng.

kelly
01-07-12, 12:44 PM
rất ngon , không phải dâu lôi bug bạn ạ bản này la releases khong phai debug nen loi c++ se khong phat sinh
ban phien share là bản gốc chưa fix source nên lôi c++ mới xuất hiện .. gs load rất tốt , thank bạn

mrkutepro
01-07-12, 01:41 PM

thank nhá. chạy rất mượt!.............................

dianguc.vn
01-07-12, 04:02 PM
DÙng cái này để die server à ^:)^

sv lỗi cũng chả biết =))

Azkan
01-07-12, 04:38 PM

hachgame01
01-07-12, 04:44 PM
Đây là kết quả :

Demo:

Còn vụ Add đồng qua Sứ Giả Họat Động nữa. Nó không tìm thấy key: HaveJbCard thì kô Add được đâu
ai giúp Add đồng qua sứ giả hoạt động ko mình làm key trong navicat rùi vô nhận ko có là sao

tuidangvui
01-07-12, 04:57 PM

Còn lỗi j mà chưa sửa được thế huynh? (2 cái gs và gsd chỉ khác nhau 1 chỗ: gsd để debug fix lỗi, còn gs gặp lỗi tự bỏ qua --> có thể gây bất ổn khi ghi dữ liệu;), tuy nhiên khi Ignore thì gsd khác j gs :P)

nh0kk3n2310
01-07-12, 05:26 PM
Còn lỗi j mà chưa sửa được thế huynh? (2 cái gs và gsd chỉ khác nhau 1 chỗ: gsd để debug fix lỗi, còn gs gặp lỗi tự bỏ qua --> có thể gây bất ổn khi ghi dữ liệu;), tuy nhiên khi Ignore thì gsd khác j gs :P)

hình như e nhớ sư phụ còn giữ sever của bác ấy thì share lại chong ta thử xem :)

kelly
01-07-12, 07:37 PM
cái gs này hoàn thiện đó bạn , làm gi có cai lỗi gì mà bạn bảo chưa chuẩn, bản không debug không phải gặp lỗi bỏ qua mà cái đó do lỗi ở mã nguồn , bản không debug là bạn đa fix source nên nó không phát sinh nữa

Sesshomaru
01-07-12, 07:47 PM
sao mình dùng gameserver này luôn bị lỗi khi mua đồ ở kì trân các báo:đang xử lý giao dịch rồi đơ game.exe luôn.

Gamer đang đứng yên cũng bị move lên đảo.có ai bị lỗi giống mình không?

VNGameZoneVN
01-07-12, 07:52 PM
sao mình dùng gameserver này luôn bị lỗi khi mua đồ ở kì trân các báo:đang xử lý giao dịch rồi đơ game.exe luôn.

Gamer đang đứng yên cũng bị move lên đảo.có ai bị lỗi giống mình không?

Tui dùng mua đồ KTC đâu có sao đâu. nói chung không bị gì cả bạn ah.

KTomachi
02-07-12, 09:30 AM
Xài tốt nhưng có 1 lổi ko ngờ tới là khi mình mua đồ trên kì trân các thoát ra vào lại đồng chỉ giảm đi 10% , ví dụ khi mình mua 5000v đồng trên kì trân các thì nó vẩn giảm 5000v nhưng khi mình thoát ra vào lại thì nó lại tặng lẹn 4500v ( ko hiểu vì sao )

VNGameZoneVN
02-07-12, 02:19 PM
Xài tốt nhưng có 1 lổi ko ngờ tới là khi mình mua đồ trên kì trân các thoát ra vào lại đồng chỉ giảm đi 10% , ví dụ khi mình mua 5000v đồng trên kì trân các thì nó vẩn giảm 5000v nhưng khi mình thoát ra vào lại thì nó lại tặng lẹn 4500v ( ko hiểu vì sao )

Tui dùng vẫn ko thấy lỗi bạn nói. chắc do lỗi gì...