PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Config Gunny Online = NO-IP

thovuvu
30-06-12, 04:44 PM
chào các bạn hôm nay mình sẻ hướng dẫn conf gunny online bằng no-ip đầu tiên các bạn mở file Center.Sever.exe.confid Trong Mục Release\Center và file Fighting.Service.exe.config trong Release\Fight và file Road Sever.exe.config và file config.xml và file Web.config trong Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các bạn tiến hành đỗi ip : ip mặc định là 127.0.0.1 các bạn đỗi lại thành ip wan

Tiếp theo các bạn cac bạn mở file battle.xml trong Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> config thành ip lan

còn các file config còn lại các bạn đặt thành ip Lan

Tiếp Theo các bạn mở port 80 các bạn đặt ip LAN 8080 các bạn đặt ip LAN 9200 các bạn đặt ip LAN 9208 các bạn đặt ip LAN

vào ni-ip.com dang ky 1 ac rui download phần mềm vè và vào web tao hsot thế là xong :D thấy hay thanks

gilartdino
30-06-12, 04:57 PM
web Gunny của cậu có vào được đâu ??

thovuvu
30-06-12, 04:59 PM
a e vao lai di do cai is minh bi sao ay can thi pm qua yh thanhua77 ok

Edward_Newgate
30-06-12, 05:00 PM
Cũng giống bài của bachugacon122 thôi mà :-?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thovuvu
30-06-12, 05:03 PM
đây là cách config mình tự mò ra các cách trenh diễn đàn đều ko thể config = no-ip dc

--- Chế độ gộp bài viết ---

a e có thể vào gunnyvip.zapto.org để chơi thử trang chủ gióng VNG :D lổi thì pm yh thanhua77 nha thans

qwedyy
30-06-12, 05:20 PM
bạn ơi ip wan nằm ở đâu và ip lan nằm ở đâu

Vuhuytruong
30-06-12, 05:23 PM
Cho xin cái video hướng dẫn với bạn.

nghiadht
30-06-12, 07:19 PM
Cần 1 bài hướng dẫn chi tiết hơn .. mai làm :-*

boyz4
30-06-12, 07:22 PM
Ai thử chưa, có thành công không??
Đọc cái hướng dẫn chủ topic đau cả mồm, chả có tý dấu phẩy nào :D

trungqbbn
30-06-12, 07:49 PM
ai có thể hướng ẫn cụ thể không

mrken2513
01-07-12, 12:45 AM
Có công post bài mà không ai thanks lun. Tội ghê :H

thovuvu
01-07-12, 07:21 AM
chào các bạn có những bạn ko biết ip LAN ip WAN là j mình sẻ hướng đẫn cụ thể là IP LAN là ip cua may' bạn có thẻ vào RUN Rỏ CMD rùi đánh IPCONFIG /ALL the là xem dc ip LAN còn IP WAN đó là IP modem các bạn có thể vào web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem IP cua mình thấy hay thanks nha :))

boyz4
01-07-12, 07:54 AM
chào các bạn có những bạn ko biết ip LAN ip WAN là j mình sẻ hướng đẫn cụ thể là IP LAN là ip cua may' bạn có thẻ vào RUN Rỏ CMD rùi đánh IPCONFIG /ALL the là xem dc ip LAN còn IP WAN đó là IP modem các bạn có thể vào web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem IP cua mình thấy hay thanks nha :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungqbbn
01-07-12, 08:01 AM
cái câu này"Tiếp theo các bạn cac bạn mở file battle.xml trong Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> config thành ip lan

Tiếp Theo các bạn mở port 80 các bạn đặt ip LAN 8080 các bạn đặt ip LAN 9200 các bạn đặt ip LAN 9208 các bạn đặt ip LAN" Mình chưa hiểu lắm trong Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> làm gì có file battle.xml trong road sever mới có, port 80 và còn lại nằm ở đâu mong chủ thới trả lời tận tình thank nhiều

trungqbbn
01-07-12, 08:17 AM
ip wan thi xem ở chổ chữ ký của Edward_Newgate kìa :)):)):)):))

[B.M.W]Sports
01-07-12, 10:53 AM
Congf Guuny
cái này là cái gì b-(

thovuvu
01-07-12, 11:13 AM
mấy bạn ơi có ai biết fix lỗi vào game tạo phòng không bắm bắc đầu game dc nó báo là không có danh sách chiến trường ai giúp với b-(

JongKidz
01-07-12, 05:05 PM
hướng dẫn lộn tùng phèo cmnr :|

Tiếp theo các bạn cac bạn mở file battle.xml trong Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> config thành ip lan
cái battle.xml nằm trong folder Road mà 8-}

trungqbbn
01-07-12, 06:53 PM

boyz4
02-07-12, 12:23 AM
Cần gì hậu tạ, bạn vào cmd gõ ipconfig chỗ IP Address là IP LAN của bạn.Vào modem phần mở port (tham khảo trên google) chỗ Server IP Address hoặc tương tự thế thì điền IP LAN vào :)>-

trieuthanh1993
02-07-12, 05:09 PM
cái câu này"Tiếp theo các bạn cac bạn mở file battle.xml trong Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> config thành ip lan

Tiếp Theo các bạn mở port 80 các bạn đặt ip LAN 8080 các bạn đặt ip LAN 9200 các bạn đặt ip LAN 9208 các bạn đặt ip LAN" Mình chưa hiểu lắm trong Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> làm gì có file battle.xml trong road sever mới có, port 80 và còn lại nằm ở đâu mong chủ thới trả lời tận tình thank nhiều

bạn nói chí phải :)):)):)):)):)):)):))

trieuthanh1993
02-07-12, 05:14 PM
chào các bạn hôm nay mình sẻ hướng dẫn conf gunny online bằng no-ip đầu tiên các bạn mở file Center.Sever.exe.confid Trong Mục Release\Center và file Fighting.Service.exe.config trong Release\Fight và file Road Sever.exe.config và file config.xml và file Web.config trong Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các bạn tiến hành đỗi ip : ip mặc định là 127.0.0.1 các bạn đỗi lại thành ip wan

Tiếp Theo các bạn mở port 80 các bạn đặt ip LAN 8080 các bạn đặt ip LAN 9200 các bạn đặt ip LAN 9208 các bạn đặt ip LAN

vào ni-ip.com dang ky 1 ac rui download phần mềm vè và vào web tao hsot thế là xong :D thấy hay thanks
ông nói thế thì có thánh nó mới hiểu.... =)) các bạn đặt ip LAN...các bạn đặt ip Lan..... =)))))))))))))))

yoken9x
13-07-12, 07:22 AM
ý cậu ấy là mở các port: 80,8080,9200,9208 /:)

thangngo6
17-08-12, 12:03 PM
po chju luon thoi tks vi cong post

hoduchuy113
17-08-12, 12:06 PM
Bạn nào cần mở online gunny thì pm yh mình mình chỉ cho ;;)

thangngo6
18-08-12, 04:06 PM
onl hamachi em vào đc sao người ta cứ màn hình đen xì vậy
ai bit bị sao ko