PDA

View Full Version : [KT] Trùng Sinh Sv Omachi

KTomachi
29-06-12, 09:14 PM
------- Mình Share Theo Yêu cầu các Bạn -------------

Các Bạn thấy Vậy Chứ đơn giản lắm tại các bạn ko mò thôi

Hàm Npc chắc các bạn biết rồi

function tbNpc:OnDialog()
local szMsg = "Chức Năng Tu Luyện SV <color=yellow>OMaChi<color>";
local tbOpt = {
{"Ta Muốn Tu Luyện Lần 1", self.tuluyen1, self},
{"Để Ta Suy Nghỉ"},
};
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end
---------------------------------------------
function tbNpc:tuluyen1()
if (me.nLevel < 150) then
Dialog:Say("Công lực của bạn còn yếu, tới <color=yellow>cấp 150<color> Hã gặp ta nha.");
return 0;
end;
local nMaxLevel = GM.tbGMRole:GetMaxAdjustLevel();
Dialog:AskNumber("Đẳng cấp Nhận D (1-"..nMaxLevel..")", nMaxLevel, "GM.tbGMRole:AdjustLevel");
end

các bạn thấy hay thì cho mình xin 1 lời cám ơn

hieu0071990
29-06-12, 09:20 PM
trùng sinh nó mạnh hơn hay không bạn hay là trùng sinh cho nó vui thoy :))

Sesshomaru
30-06-12, 02:31 AM
Đã share thì share cho hết đi.................không thì close

ngockiem
30-06-12, 03:26 AM
thank vì tinh thần chứ cái này tui nghỉ ra và làm rồi
khi trùng sinh phải nhập số
phải ko ;)
lấy chức năng tự đều chỉnh cấp của GM car đúng ko
nhưng khi cho lên lv coi chừng bị lên đảo đó nhe =))
nói chung code trùng sinh này ko khả quan đâu , bug nhìu lắm

vipcuonghy
30-06-12, 06:47 AM
cái này ko phải là trùng sinh, có ngày chết vi dùng cái đó, off thì ko sao chứ online thì lên đảo đập đá

khactai
30-06-12, 08:53 AM
chài dùng cái code này sao mà đc.nói chung code này ko khả dụng vì người trùng sinh muốn nhập lv bao nhiêu cũng đc.dùng hàm set lv xuống là hợp lý.khi đó ta có thể quy định mức lv sau khi trùng sinh

KTomachi
30-06-12, 08:54 AM
cái này ko phải là trùng sinh, có ngày chết vi dùng cái đó, off thì ko sao chứ online thì lên đảo đập đá

nói như các bạn SV tui ai củng lên đảo rồi
lý do lên đảo là do các bạn ko tác động đến kill
- các bạn chơi muốn TS phải có 1 giai đoạn kha khá chứ - ko lẻ bạn ko đi trail mà muốn ts liền
- lý do lên đảo là do bạn tạo acc xong ko đi đánh quái mà add cấp 150 liền rồi TS liền là lên đão:))
------------- Ngồi mát ăn bát Vàng là lên Đảo thôi---------------

anhvaem_n2s
30-06-12, 09:17 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thank vì chia sẻ

khactai
30-06-12, 11:01 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thank vì chia sẻ
muốn ghi nhớ thì dễ thôi tạo task mới và set task cho nó là đc

Sesshomaru
30-06-12, 11:06 AM
code này không khả dụng nên tạm thời move sang hỏi đáp nhé.bao giờ hoàn chỉnh sẽ về release

mrkutepro
01-07-12, 02:07 PM
Hôm qua vô tình viết sai code, mà hệ thống nó cho từ level 150 xuống 50. Các thông số thấy vẫn giữ nguyên. Mình nghĩ có thể dùng hàm add level cũng được.

anhvaem_n2s
01-07-12, 03:04 PM
Hôm qua vô tình viết sai code, mà hệ thống nó cho từ level 150 xuống 50. Các thông số thấy vẫn giữ nguyên. Mình nghĩ có thể dùng hàm add level cũng được.
đc nhưng mà bị bug điểm tiềm năng, khi lên lại đúng cấp trước đó thì điểm đó lại mất đi

nh0kk3n2310
01-07-12, 05:43 PM
đc nhưng mà bị bug điểm tiềm năng, khi lên lại đúng cấp trước đó thì điểm đó lại mất đi

ko phai xuống cấp nào nó cũng bug điểm đâu set cho nó về lv dưới lv 10 thì tiêm năng vẫn giữ nguyên hiện tương bug điểm là khi bạn nhân lên cấp cao rồi nhận trở lại cấp thấp mà không đi luyện thì nó mới bug hoặc đưa thẳng lên thiên lao đập đá =))