PDA

View Full Version : Lỗi khi chạy server Dekaron trên máy ảo của Tuan565!

vanluong92
29-06-12, 08:02 PM
Như ảnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai biết cách xử lý chỉ với. :-s
Server mới cài hoàn toàn chưa làm gì hết nhé.

Tuan565
29-06-12, 08:09 PM
Như ảnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai biết cách xử lý chỉ với. :-s
Server mới cài hoàn toàn chưa làm gì hết nhé.

Ip card Vmnet1 ?? nếu ko thì để Bridged . vào dc web ko vậy . nếu vào dc web mà vẫn lỗi là do server khởi động sai

vanluong92
29-06-12, 08:10 PM
Web vào đc. Chỉnh IP card đầy đủ
Cậu team cho tớ với đc k? :-s

whirlwind_lightning_sword

Tuan565
29-06-12, 08:16 PM
Web vào đc. Chỉnh IP card đầy đủ
Cậu team cho tớ với đc k? :-s

whirlwind_lightning_sword

vanluong92
29-06-12, 08:17 PM
Ừm. Tớ chờ đến 10h30 thui nhé. Thấy đc thì rep cho tớ biết trc. Chứ tớ thức trắng 2 đêm nay vì Euro rùi :-s

vanluong92
29-06-12, 09:09 PM
Hic gượng hết nổi rùi.
Bạn cho mình xin cái Y!M với. Khi khác mình sẽ pm nhờ bạn giúp đỡ. Tks bạn trc

Tuan565
29-06-12, 09:21 PM
Hic gượng hết nổi rùi.
Bạn cho mình xin cái Y!M với. Khi khác mình sẽ pm nhờ bạn giúp đỡ. Tks bạn trc

vantuan124 . cứ add rồi pm mình lúc nào ok thì mình trả lời

anh2haui
30-06-12, 11:01 PM
Lỗi này là do client và server không kết n vối đựoc với nhau.Nếu máy ảo và máy thật đã kết nối đựoc với nhau bạn kiểm tra lại các file changelist.csv và loginlist.csv trong thư mục share đã để IP là IP máy ảo chưa.

Tuan565
30-06-12, 11:06 PM
Lỗi này là do client và server không kết n vối đựoc với nhau.Nếu máy ảo và máy thật đã kết nối đựoc với nhau bạn kiểm tra lại các file changelist.csv và loginlist.csv trong thư mục share đã để IP là IP máy ảo chưa.

client + server đồng bộ hết rồi . có bạn thì vẫn chơi bt có bạn mình teamview cho chạy server + vào web đăng kí từ máy thật dc mà vào client báo lỗi . ko hiểu sao nữa

anh2haui
30-06-12, 11:26 PM
Bạn kiểm tra ở máy ảo chạy serve xem file session.exe đã chạy chưa.THường là nếu server khởi động lâu quá file này sẽ tự mất đi.Vào trong config.ini của Sesion login và dekaronserver chỉnh IP về IP máy máy ảo nữa.