PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hướng dẫn add item vào shoptable.txt

khangjibi
28-06-12, 09:54 PM
Ai đã biết add những item vào shop và chuyển bán từ knb thành điểm tặng xin giúp em ạ!

vuhuy99v
28-06-12, 10:59 PM
Ai đã biết add những item vào shop và chuyển bán từ knb thành điểm tặng xin giúp em ạ!
Của bạn đây nhớ đọc kỹ các topic trc rùi hỏi nhé:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khangjibi
29-06-12, 08:04 AM
Của bạn đây nhớ đọc kỹ các topic trc rùi hỏi nhé:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trước tiên cũng thanks bạn nhưng mk bạn mới là người phải đọc kĩ câu hỏi trước khi post link đấy. Bởi vì mình đang hỏi hướng dẫn add item vào shoptable chứ ko phải là sửa giá item:|

legend1250
29-06-12, 09:37 AM
Trước tiên cũng thanks bạn nhưng mk bạn mới là người phải đọc kĩ câu hỏi trước khi post link đấy. Bởi vì mình đang hỏi hướng dẫn add item vào shoptable chứ ko phải là sửa giá item:|

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sao ko động não 1 tí nhỉ? Thay ID item cần add vào ko được sao?
Có đọc kĩ ko mà bắt người ta xem lại?

vuhuy99v
29-06-12, 09:39 AM
Add item cug dzay thui ak!^^
Cách 1:
Sửa item-từ item cũ sửa thành item mới
Cách 2:
Thêm dòng vào shoptable.txt là đc(Mún nhanh thì copy 1 dòng nào đó rùi chỉ cần sửa số tt và id item là đc)

khangjibi
29-06-12, 08:46 PM
Add item cug dzay thui ak!^^
Cách 1:
Sửa item-từ item cũ sửa thành item mới
Cách 2:
Thêm dòng vào shoptable.txt là đc(Mún nhanh thì copy 1 dòng nào đó rùi chỉ cần sửa số tt và id item là đc)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vuhuy99v
29-06-12, 09:26 PM
Éc dzậy là cậu đã xác định stt của shop là bao nhiu chưa!?
Hiện tại cậu đang dùng server nào!??
Theo mình nghĩ,nếu ko hiển thị có 2 trường hợp:
1/Chưa đặt stt của id shop vào yuanbao.shop
2/Client ko hiển thị tới stt đó
3/Add sai

khangjibi
29-06-12, 09:43 PM
Bạn có thể cho mình yh rồi chỉ mình wa team7 dc ko?

khangjibi
30-06-12, 01:02 PM
mình chẳng tìm thấy cái file nào tên yuanbao.shop hết:-??

legend1250
30-06-12, 02:48 PM
mình chẳng tìm thấy cái file nào tên yuanbao.shop hết:-??

Trong Server: Public\Data\Script\event\prize\yuanbaoshop.lua
Trong client: file Interface.axp
Unpack nó ra rồi tìm YuanbaoShop.lua

khangjibi
30-06-12, 08:38 PM
Éc dzậy là cậu đã xác định stt của shop là bao nhiu chưa!?
Hiện tại cậu đang dùng server nào!??
Theo mình nghĩ,nếu ko hiển thị có 2 trường hợp:
1/Chưa đặt stt của id shop vào yuanbao.shop
2/Client ko hiển thị tới stt đó
3/Add sai

vuhuy99v
01-07-12, 01:07 PM
Lỗi ko hiển thị zo:
1/Dzo client ko có.
2/Bạn ko để id item vào đúng shop bạn cần nó hiển thị.

khangjibi
01-07-12, 06:42 PM
Lỗi ko hiển thị zo:
1/Dzo client ko có.
2/Bạn ko để id item vào đúng shop bạn cần nó hiển thị.