PDA

View Full Version : [MU] Vấn đề về map CryWoft @@

phusang
27-06-12, 11:05 PM
mình test pháo đài sói thì lâu lâu vẫn đi được bình thường, có vài truong2 hợp sau khi kết nối đến bệ thờ, đến khi quái nó dánh mình thì hiện ra thông báo này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ai biết cái này chỉ mình với, mặc dù đã thử thay Object và world thừ client của webzen sang mà vẫn bị HIX8-}

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

luutrunhac
27-06-12, 11:10 PM
Cái này là thiếu File World35OZJ phải ko nhỉ?

hoainiemclub
27-06-12, 11:20 PM
mình test pháo đài sói thì lâu lâu vẫn đi được bình thường, có vài truong2 hợp sau khi kết nối đến bệ thờ, đến khi quái nó dánh mình thì hiện ra thông báo này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ai biết cái này chỉ mình với, mặc dù đã thử thay Object và world thừ client của webzen sang mà vẫn bị HIX8-}
bản đó phusang đang test là bản nào vậy
tiện đây ai biết lỗi này là gì không.ví dụ mình vào đứng ở lorencia.dùng lệnh M => chọn map chọn xong nó hiện những thông báo này.mà chỉ hiện khi move qua map crywolf và barrack...từ từ barrack move qua crywolf hay từ crywolf move qua barrack lại thì lại move bình thường...nhưng đứng từ 2 map này move về các map khác lai hiện thông báo như thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoainiemclub
27-06-12, 11:27 PM
tiện đây ai biết lỗi này là gì không.ví dụ mình vào đứng ở lorencia.dùng lệnh M => chọn map chọn xong nó hiện những thông báo này.mà chỉ hiện khi move qua map crywolf và barrack...từ từ barrack move qua crywolf hay từ crywolf move qua barrack lại thì lại move bình thường...nhưng đứng từ 2 map này move về các map khác lai hiện thông báo như thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
à...mình xem thấy mấy map...mấy map bị như vậy là các map mà trong file movereg(kor).txt không có...mình có đối chiếu vs file gate.txt. rồi thêm mấy map này vào phần move.khi move thì bị như trên...ai biết giúp mình vs nhé :D

phusang
27-06-12, 11:29 PM
Cái này là thiếu File World35OZJ phải ko nhỉ?

không thiếu gì cả bạn ơi, hix, mình copy của mấy client khác qua cũng đều bị, ko lẽ do main ta ? :-w

luutrunhac
27-06-12, 11:49 PM

Có sao đâu, cậu move từ map GS sang GSCS thì nó thế thôi.

heroviet2301
28-06-12, 01:04 AM

Khà khà cái lỗi move đó đơn giản là ko phải do movereg hay cổng gate sai đâu bạn
mà là do cái này

0
0 0 1 Smu.myvnc.com 33901
1 1 1 Smu.myvnc.com 33903 <- MapServerInfo trong data
2 2 1 Smu.myvnc.com 33905
19 19 1 Smu.myvnc.com 33919
end
-----đoạn bên dưới chứ end thì mặc định nó sẽ có thêm các phần map bị cấm move (ở đây mình đã xóa nó đi rồi )
Các bạn chỉ cần để từ end lên trên thôi còn bên dưới end xóa hết đi thì move thoải mái

hoainiemclub
28-06-12, 01:17 AM
Có sao đâu, cậu move từ map GS sang GSCS thì nó thế thôi.
thì nõ cũng không ảnh hưởng j lớn lắm.tăng thời gian delay lên từ 1.5s > 2s khi move map nên có cảm giác hơi khó chịu:)

hoainiemclub
28-06-12, 01:27 AM
Khà khà cái lỗi move đó đơn giản là ko phải do movereg hay cổng gate sai đâu bạn
mà là do cái này
đúng rùi.thanks cậu nhé :D...................................