PDA

View Full Version : [MU] Cần giúp về mở thêm một cụm server mới

mutest
27-06-12, 10:29 AM
Mình muốn mở thêm một cụm server nữa thì làm ntn các bạn?
Demo này:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đó như hình trên. Mình muốn mở thêm một cụm server như thế.
Ah cho mình hỏi luôn khi mở đc như thế rồi thì vấn đề BXH top rồi rs ... thì mình phải làm như thế nào để riêng biệt 2 cụm server đó.

mình đang dùng Nweb

phần diễn đạt cũng không dễ hiểu lắm các bạn cố gắng giúp mình nhá.
Thank

nghienmu
27-06-12, 11:47 AM
Demo này:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ah cho mình hỏi luôn khi mở đc như thế rồi thì vấn đề BXH top rồi rs ... thì mình phải làm như thế nào để riêng biệt 2 cụm server đó.

mình đang dùng Nweb

Thank
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn thử đọc bài ấy xem

CanCaiTen
27-06-12, 08:57 PM
Demo này:

mình đang dùng Nweb

Thank
xài NBB thì mở thế hệ 2. xài chung web.có tốp riêng,xếp hạng riêng.giới hạn rs riêng. xài chung 1 sv và client
pm : locgio2 nhé. hỗ trợ cả thêm mở cụm server như hình trên

mutest
27-06-12, 11:09 PM
xài NBB thì mở thế hệ 2. xài chung web.có tốp riêng,xếp hạng riêng.giới hạn rs riêng. xài chung 1 sv và client
pm : locgio2 nhé. hỗ trợ cả thêm mở cụm server như hình trên

:)) ôi thật là ...............
SR các bác em đang học lớp mẫu giáo lên mới hỏi các bác chỉ giùm. Ai dè .... :))

SR bác "locgio2" vì đã làm mất thời gian của bác. em có thương mại đc gì đâu mà bác ...

ok lúc nào cần "thương mại" thì em pm bác giup

luutrunhac
27-06-12, 11:54 PM
Chẳng thà chia máy chủ làm 2VPS chạy 2 cái MU còn hơn, 1 cái off làm lại cái kia vẫn kiếm tiền đc.
Chạy chung chẳng có gì tốt đẹp đâu, đến khi 1 thằng thương binh rồi vẫn phải mang vác nó theo.
Muốn mở cụm mới config trong connectserver thêm 1 cụm. Code từ 0~19 là cụm 1. 20~39 là cụm 2. Thích mở bao nhêu cũng đc. Config dataserver.exe thành muonline1.
Cái này mattroilan có 1 bài hướng dẫn rồi.