PDA

View Full Version : Một số cách khác phục lỗi Gunny 99%

toiyeuran
26-06-12, 10:08 AM
Nhiều bạn khi cài gunny đều gặp phải lỗi 99% rất khó chịu không hiểu nguyên nhân , việc khắc phục lỗi này cũng nhiều trái ngoe nhiều lúc rất khó nhiều khi lại tưởng như đơn giản, hôm nay mình sẽ hướng dẫn vài cách để loại bỏ lỗi này cho nhưng người mới tập tọe làm gunny off như mình.

1 Lỗi 99% chạy hoài không ngừng ^^

Tắt hết server game rồi sau đó vào SQL >>> Db_Tank tìm dbo.server_list kick chuột phải chọn Edit Top 200 rows rồi chỉnh cột online 0 thành 1 , sau đó thì lưu lại và chạy server và kiểm tra thành quả

2 Lỗi 99% kết nối thất bại

Lỗi này do đường truyền lag không tải được dữ liệu dẫn đến kết lối thất bại nè :), tắt server chạy lại là được thôi

3 Lỗi 99% Tank_RequestLoginFail2

Lỗi nay do tài khoản đánh sai mật khẩu ( ác ôn là sai mật khẩu không báo bên ngoài nên tưởng lỗi ), đôi khi do tài khoản tạo gunny bị hư bạn phải tạo lại tài khoản mới

4 Lỗi 10% 20% đến 99% đứng yên

Lỗi này do chưa đăng ký tk nhưng bạn đánh id và pass nó vẫn load như thường :)

5 Nếu có mình sẽ update fix sau nhé , bạn nào có cách khắc phục lỗi 99% thì góp ý thêm nha

minhhailc
26-06-12, 01:13 PM
À góp ý này cái lỗi : 4 Lỗi 10% 20% đến 99% đứng yên

Lỗi này cũng do sai id và mật khẩu mà chả có thông báo gì ^^

K phải do sai id và mật khẩu đâu mà là ID vs mật khẩu k có trong SQL ( có nghĩa tài khoản chưa được đăng ký)

Fucker9x
26-06-12, 01:45 PM
Thêm 1 cách khắc phục game khi đăng nhập chỉ hiện mỗi cái nền => sau khi load 99% song đó
cái này do bạn add or quay đồ 1 số đồ k có ảnh lên bị lỗi nhé vào túi đồ dò mậy cái ô xem ô nào chống mà vẫn hiện nên tên đồ thì bán nó đi rồi reload lại page là ok :)) tiện đây bạn nào có tut chỉ fix ải gà thường không cho mình xin đi đến ải cuối đánh thằng đc con gà thì nó báo thua .... :)

minhhailc
26-06-12, 03:51 PM
còn lỗi nữa là lỗi sau khi load xong thì bị 99% lỗi kết nối thất bại mặc dù vào đến trong game rồi thì bị diss ra ngoài bảng kênh và 99% thất bại ( mạc dù đã bật sv bình thường tắt sv mới bị dis ra bảng kênh và 99% đây bật sv rùi mà 99% dis bảng kênh) là do acc chứa đồ không có trong request và SQL ( tại update đồ mới nên mấy đồ cũ mất và acc thì có đồ cũ nên diss) cách fix duy nhất là vào SQL user Goods xóa ID món đồ!!!

nicktri09
27-07-12, 01:21 PM
bác nào public server online mà bị lỗi 99% "Kết nối thất bại" thì check lại firewall đã mở port 80 và 9200 chưa nhé.

01676598479
27-07-12, 01:49 PM
bác nào public server online mà bị lỗi 99% "Kết nối thất bại" thì check lại firewall đã mở port 80 và 9200 chưa nhé.

Bạn có thể hướng dẫn mình mở port 9200 không,mình mở nhưng test trong canyouseeme toàn báo không có :((

nicktri09
27-07-12, 04:21 PM
Bạn có thể hướng dẫn mình mở port 9200 không,mình mở nhưng test trong canyouseeme toàn báo không có :((
Bác mở port trong modem, rồi NAT về PC của bác.
Kiểm tra băng cách vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> click vao check port nhạp IP wan và port.

01676598479
27-07-12, 05:56 PM
Bác mở port trong modem, rồi NAT về PC của bác.
Kiểm tra băng cách vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> click vao check port nhạp IP wan và port.

Nat về PC là sao bác,mình chưa hiểu chổ này :D

nicktri09
30-07-12, 09:24 AM
Nat về PC là sao bác,mình chưa hiểu chổ này :D
ở nhà bác mô hình mạng thế nào?
Bác xài modem gì?

ladyfasko
13-08-12, 07:36 PM
Loi~ 99% do luon thi the nao ban.

hadimx1
13-08-12, 07:41 PM
Loi~ 99% do luon thi the nao ban.

Con gà >:) haha 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

minhhailc
13-08-12, 08:37 PM
99% mà tư nhiên đơ là do center chưa bật or lỗi ở center!!!

ladyfasko
13-08-12, 08:42 PM
Con gà >:) haha 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

To ga gunny ma cau. ko bik truoc ai pm bao to cai mu off cho đâu :))... H kêu tớ gà

ladyfasko
13-08-12, 09:11 PM
99% mà tư nhiên đơ là do center chưa bật or lỗi ở center!!!

Fix thế nào cậu 30charrrrrrrrrrrrrrrrr

clanhinata
14-08-12, 10:01 AM
Lỗi đang Load từ 83% => 99% bị hỏng Shocwave Flash thì sao hả bạn :-? Cái Road Service bị cái WorldMsg : Fail thì sửa sao :-?

thangngo6
21-08-12, 11:35 AM
Nhiều bạn khi cài gunny đều gặp phải lỗi 99% rất khó chịu không hiểu nguyên nhân , việc khắc phục lỗi này cũng nhiều trái ngoe nhiều lúc rất khó nhiều khi lại tưởng như đơn giản, hôm nay mình sẽ hướng dẫn vài cách để loại bỏ lỗi này cho nhưng người mới tập tọe làm gunny off như mình.

1 Lỗi 99% chạy hoài không ngừng ^^

Tắt hết server game rồi sau đó vào SQL >>> Db_Tank tìm dbo.server_list kick chuột phải chọn Edit Top 200 rows rồi chỉnh cột online 0 thành 1 , sau đó thì lưu lại và chạy server và kiểm tra thành quả

2 Lỗi 99% kết nối thất bại

Lỗi này do đường truyền lag không tải được dữ liệu dẫn đến kết lối thất bại nè :), tắt server chạy lại là được thôi

3 Lỗi 99% Tank_RequestLoginFail2

Lỗi nay do tài khoản đánh sai mật khẩu ( ác ôn là sai mật khẩu không báo bên ngoài nên tưởng lỗi ), đôi khi do tài khoản tạo gunny bị hư bạn phải tạo lại tài khoản mới

4 Lỗi 10% 20% đến 99% đứng yên

Lỗi này do chưa đăng ký tk nhưng bạn đánh id và pass nó vẫn load như thường :)

5 Nếu có mình sẽ update fix sau nhé , bạn nào có cách khắc phục lỗi 99% thì góp ý thêm nha
tắt chục lần rùi
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

036.vn
06-09-12, 12:33 PM
mình vẫn bị cái lỗi 99%.nó cứ chạy mãi thôi.chủ pic hoặc bạn nào biết có thể hướng dẫn chi tiết cho mình đc không.sửa file dbo.server_list rồi.nhưng mình chẳng biết lưu lại ở chỗ nào cả luôn.ai biết chỉ giúp mình cái ạ

trungqbbn
25-09-12, 11:17 AM
gunny bên tui up lên hmc màg hình đen wai pít fixx k
:((:cry: