PDA

View Full Version : [KT] Sưu tầm - Server Kiếm thế Xoay trên win ảo

divine9966
26-06-12, 09:56 AM
Đi dạo 1 vòng google thấy dc bài này hay nên đem về. Nguồn: netkingvn.us (đây là nơi mình copy về.). sẵn có bác nào rành cho mình hỏi file nào qui định túi tân thủ, add đồng vậy, chẳng bik đc đoạn code thằng NPC Sử Giả Hoạt Động đọc data chỗ nào.
Đồ nghề cần để chiến game này
1.Server:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass unlock MF : kocopass
Pass giải nén : tuan565
Pass đăng nhập win : gamezone.vn
2.Patch Client

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tải Client VNG về
Rồi cài ra xóa hết các thứ trừ folder "pak" rồi chép patch vào
3.Video hướng dẫn
Code:

pass : hai07dv

4. Lưu ý:

-hướng dẫn sơ qua về server

thích hợp chơi offline do chưa test online nên cũng ko chắc là chơi không gặp lỗi
server kết hợp của shin và trantoai nên vẫn còn 1 số lỗi cơ bản
dùng gameserver.exe không add được đông (chơi offline nên cũng ko cần) thay vào đó là Kỳ Trân Các bên đồng và đồng khóa đã đc cho đồng bộ như nhau
dùng gameserverd.exe add đồng ngon nhưng load lâu và nặng máy thi thoảng bug C++ (ai chơi off thì ko nên dùng)

-việt hóa kha khá
+ TDC 100% (1 người có thể đi)
+ quân doanh OK VH ~60% (1 người có thể đi)
+ tống kim OK VH ~90% (1-1, có thể dùng chức năng GM Ctrl+9 để tự động mở tống kim)
+ bạch hổ OK (bạch hổ hoàng kim OK)
+ quay sò OK (nhận vỏ sò trong túi tân thủ, có thể chế vỏ sò OK)
+ nhiệm vụ thương hội OK 100%VH
+ nhiệm vụ chính tuyến phụ tuyến OK 100%VH
+ VH 1 vài cái khác lẻ tẻ
+ săn hải tặc OK
+ các tính năng khác như tranh đoạt, thi đấu môn phái chưa có thời gian test và VH
+ có chức năng nhận thưởng hàng ngày dùng tu luyện châu do mình tự viết (sử phần thưởng trong gameserver/script/event/minievent/daygift.lua)
+ các phó bản tàng bảo đồ như Đại mạc cổ thành, bách niên lao,... mình chuyển thành lệnh bài giống như thiên quỳnh cung, đào kho báu sẽ nhận lệnh bài, đến các map nhất định mở như vạn hoa cốc, add lệnh bài (18 1 2000 1) để test
+ 1 số cái khác ko nhớ rõ
có thể sử dụng phím tắt chức năng GM khi dùng chung với plugin (Crtl+1,2...) load script ấn Ctrl+6 (rất tiện lợi)
túi tân thủ do mình tự làm, chỉ add những cái cần thiết nên không được đầy đủ nhất, có thể nhận thẻ GM qua túi tân thủ, chọn Chức năng Admin nhập mã 231091 để nhận thẻ
có thể sửa mã trong file túi tân thủ
thẻ GM có chức năng tự update xếp hạng vinh dự, load 1 số script nhanh,...

-hướng dẫn các map trong server

server_start.exe (có icon số 1) load các map chuyên về các hoạt động như tống kim, bạch hổ, tần lăng, tiêu dao, quân doanh, các phó bản khác,...
server_start2.exe (có icon số 2) load các map làm nhiệm vụ chính tuyến từ cấp 1 đến cấp 50
server_start3.exe (có icon số 3) load các map làm nhiệm vụ chính tuyến từ cấp 50 trở đi (đã test nhiệm vụ OK)

các server456 phải chạy đồng thời để mở full map, có thể chạy 2 cái 4 và 5 là cũng gần full có thể chơi hết các map hay dùng rồi, server6 load 1 số map ít sử dụng hầu như ko vào bao h
để load full map chạy server_start_4.exe sau đó chạy các shortcut server_start_5.exe và server_start_6.exe
ai không có điều kiện mở full map thì dùng 1 trong 3 cái server đầu tiên, nếu full map bắt buộc phải chạy server 45 hoặc 456 cùng lúc

các bác chú ý sử dụng các gameserver cho hiệu quả để game chạy nhẹ và ít lỗi nhất
có thể sửa các map cần load ở gamecenter/setting/worldset.txt

THÂN!

hieu0071990
25-07-12, 07:59 PM
link túi tân thủ Server\gameserver\script\event\minievent\newplayer gift.lua

ép đồng thì bác có thể chạy gameseverd của bác xoay nhưng khá nặng máy có thể bị bug nha bác .^^

còn cái sứ giả hoạt động e chưa rõ lắm . bác có thể tham khảo các event nhé có code sứ giả đó or coi hướng dẩn npc của trantoai223

doccohuyen
31-01-13, 09:46 PM
Đã chạy server trong win ảo nhưng khi đăng nhập ở ngoài thì nó báo đang bảo trì server là sao kìa?
Đã làm theo hướng dẫn nhưng không chạy được

wermanhme1990
31-01-13, 09:49 PM
Đã chạy server trong win ảo nhưng khi đăng nhập ở ngoài thì nó báo đang bảo trì server là sao kìa?
Đã làm theo hướng dẫn nhưng không chạy được
không chay được thì mình teamview cho!!!!!!!!!!!!!

doccohuyen
01-02-13, 10:12 AM
không chay được thì mình teamview cho!!!!!!!!!!!!!

ok tối khoảng 10h nha bạn. Thank trước!

ljnashu
07-02-13, 11:23 AM
sao mình ping 192.168.1.200 thì nó hiện lên:

request time out hoài

mặc dù vẫn vào dc trang 192.168.1.200 ( kiếm thế )

ai bik chỉ giúp mình với

quang555
19-05-13, 05:52 PM
up lại cái vid hướng dẫn đi bạn ơi :(

zero1987
29-05-13, 03:37 PM
Mình cài vẫn bị lỗi server đang bảo trì có bạn nào hướng dẫn giúp mình cách khắc phục không #-o

Katehd
26-06-13, 01:18 PM
Mình cài vẫn bị lỗi server đang bảo trì có bạn nào hướng dẫn giúp mình cách khắc phục không #-o

bạn tắt máy áo đi rồi vào vmware phần edit- virtual network editor chỉnh lại ip cái vmw 1 (host only) về 192.168.1.0
sau đấy bật lại máy ảo là ok. chơi ngon luôn

trungquan
07-07-13, 10:04 AM
Chạy trên win ảo dễ làm hơn mấy cái vs j` kia... Xem mà nhức đầu

dongnguyen0510
07-07-13, 11:43 AM
Chạy trên win ảo dễ làm hơn mấy cái vs j` kia... Xem mà nhức đầu
Đã có hướng dãn cài đặt không cần VS và chỉ với 116MB có ngay sv 2.6

koncaochek
11-02-14, 07:34 PM