PDA

View Full Version : [KT] Giúp mình setup Kiếm Thế chơi trong mạng LAN

bino13
26-06-12, 08:54 AM
Tình hình là mình đã setup được để chơi Kiếm Thế offline. Bây giờ mình muốn thiết lập chơi chung trong mạng LAN phòng game nhà mình. Mình định dùng 1 máy cài đặt VMware Workstation sau đó chạy server Kiếm Thế - mình sẽ dùng máy này làm máy server cho phòng game nhà mình. Có bạn nào biết cách thiết lập mạng để các máy con trong phòng game kết nối với server của mình không? Pro nào biết thì chỉ mình với! Xin chân thành cảm ơn ( nếu ở gần mình xin hậu tạ chơi game miễn phí luôn =)) )

satthupro95
26-06-12, 09:04 AM
Tình hình là mình đã setup được để chơi Kiếm Thế offline. Bây giờ mình muốn thiết lập chơi chung trong mạng LAN phòng game nhà mình. Mình định dùng 1 máy cài đặt VMware Workstation sau đó chạy server Kiếm Thế - mình sẽ dùng máy này làm máy server cho phòng game nhà mình. Có bạn nào biết cách thiết lập mạng để các máy con trong phòng game kết nối với server của mình không? Pro nào biết thì chỉ mình với! Xin chân thành cảm ơn ( nếu ở gần mình xin hậu tạ chơi game miễn phí luôn =)) )

Bạn làm theo cái này để đưa lên Onl nhé :
+Đầu tiên là mở port 5001,5633,5100,5135,6041,5636,5632,5622,6044 -> web hướng dẫn mở port các loại modem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <- cách sửa IP ở server
+Những chỗ 192.168.1.3 là IP Lan bạn muốn xem IP lan thì click vào hình 2 máy tính ở góc dưới màn hình -> Support có dòng IP address bạn đổi tất cả 192.168.1.3 trong hướng dẫn thành IP address của bạn nhé
+IP wan thì bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem IP Wan là dòng IP Address ở trong bảng đó nhé cột value đó
+Còn bạn muốn cho mng chơi Kiếm Thế cùng bạn thì bạn gửi cho mng cái patch của bạn - bạn vào folder Patch đó -> User -> tìm serverlistdebug bật = notepad đổi dòng Address thành IP Wan nhớ là sau dấu "=" không có khoảng cách nhé ví dụ :
1_Address=113.190.238.116 ( Là đúng)
Còn 1_Address= 113.190.238.116 ( Là sai)
+Bạn phải tạo lên 1 cái card mạng ảo - cài xong bật nó lên đổi cái IP addres trong card mạng ảo là IP wan của bạn dòng Subnet thì click vào nó tự mặc định rồi mấy dòng dưới để trắng cũng được
+Chú ý mỗi lần bạn tắt model bật lên thì Ip wan sẽ bị thay đổi nên mỗi khi reset bạn phải bảo mng là vào Folder Kiếm Thế -> User -> serverlistdebug bật =notepad đổi dòng address thành IP wan mới của bạn ^^
+Nếu bạn chơi trên máy mở server thì bạn vào Folder Kiếm Thế -> User -> serverlistdebug bật =notepad đổi address thành IP lan của bạn ^^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mấy chỗ IP wan bạn đổi thành IP lan nhé ^^
CHúc bạn chơi vui show cho bạn cái hình của server mình ^^ :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
26-06-12, 11:12 AM
@satthupro95: ý bạn chủ tp là chỉnh chơi mạng LAN cơ mà ;))

@chủ topic: nên cài server trên máy thật
- Chỉnh lại OutIp trong servercfg thành IP của máy server
- Chỉnh lại IP client trong serverlistdebug
- Cóp thư mục client sang máy khác
=> Xong

bino13
26-06-12, 06:10 PM
thanks các bạn! để mình làm thử! như vậy là phải download bản setup server trên máy thật hả MOD? vì mình đang có bản chạy trên máy ảo :o)

Sesshomaru
26-06-12, 06:44 PM
khi cài đặt máy ảo(yêu cầu phải tắt máy ảo)

setup network chọn Bridged chứ không chọn NAT hay host-only

Khi đó máy ảo của bạn đóng vai trò như một máy thật trong hệ thống mạng Lan của bạn.(như một máy thật kết nối chung modem)
còn cài đặt và config thì giống như các bạn ở trên vừa nói

một số lưu ý:
-set IP cho máy ảo để không đổi mỗi lần mở máy ảo lên
-không cần mở port
-config đúng IP
chúc may mắn

bino13
26-06-12, 08:52 PM
Cảm ơn các bạn! Bắt đầu vọc nào :-w

tien051988
31-07-12, 11:21 AM
Có bác nào hướng dẫn mình cụ thể hơn về Setup kiếm thế trong mạng Lan không vậy.
Mình làm mà không được.
Lúc mình đăng nhập bên máy client thì bảo là server đang bảo trì.

Thanks mấy pro nhiều lấm

satthupro95
31-07-12, 11:52 AM
Có bác nào hướng dẫn mình cụ thể hơn về Setup kiếm thế trong mạng Lan không vậy.
Mình làm mà không được.

Thanks mấy pro nhiều lấm

Máy client để IP là IP lan nhé ^^

vipbk
31-07-12, 11:54 AM
Mình làm mà không được.

Thanks mấy pro nhiều lấm

chỉnh OutIp ở servercfg trong máy server thành IP của máy server
chỉnh IP ở file serverlistdebug trong máy client thành IP của máy server

tien051988
31-07-12, 02:40 PM
chỉnh OutIp ở servercfg trong máy server thành IP của máy server
chỉnh IP ở file serverlistdebug trong máy client thành IP của máy server

Mình đã sữa như vậy rồi mà không được.

Mình không có sữa Ip trong các file nay ha bạn
Server\gameserver\servercfg.ini
Server\bishop\bishop.ini
Server\gamecenter\gc_config.ini
Server\goddess\kg_goddess.ini
Server\logserver\kg_cslogserver.ini

tien051988
01-08-12, 04:30 PM
Mình đã sữa như vậy rồi mà không được.

Mình không có sữa Ip trong các file nay ha bạn
Server\gameserver\servercfg.ini
Server\bishop\bishop.ini
Server\gamecenter\gc_config.ini
Server\goddess\kg_goddess.ini
Server\logserver\kg_cslogserver.ini

Không ai giúp mình hay sao hết vậy.
: Khóc:: Khóc:: Khóc:: Khóc:: Khóc:

dodt1306
01-08-12, 04:49 PM
Không ai giúp mình hay sao hết vậy.
: Khóc:: Khóc:: Khóc:: Khóc:: Khóc:

ta tài hèn sức mọn....pm ta ...ta cài cho....
để lại yahoo nhé

ThienSauMenh
10-01-13, 03:29 AM
Mình xài source server của xoaphaixoan + a3pick (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cũng không thể kết nối mạng Lan, máy client của mình cũng ko vào được, mình chạy server trên máy thật sửa servercofig:

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=192.168.4.140 ==> ip máy server của mình
Port=6041
SendInterval=4

ở client:

[Region_1]
Count=3

1_Title=Thủy Kiếm 1
1_Address=192.168.4.140 ==> ip máy server của mình (client ko vào dc thủy kiếm 1)
1_GatewayName=11jx

2_Title=Thủy Kiếm 2
2_Address=127.0.0.1
2_GatewayName=11jx

3_Title=Thủy Kiếm 3
3_Address=127.0.0.1
3_GatewayName=11jx

Đã sửa ở client ip: 192.168.4.140, kết quả là máy server vẫn vào bình thường, còn máy trong mạng lan ko vào dc game [-O<[-O<

Pro nào giúp mình với T.T

vipbk
10-01-13, 01:06 PM
Mình xài source server của xoaphaixoan + a3pick (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cũng không thể kết nối mạng Lan, máy client của mình cũng ko vào được, mình chạy server trên máy thật sửa servercofig:

ở client:

Đã sửa ở client ip: 192.168.4.140, kết quả là máy server vẫn vào bình thường, còn máy trong mạng lan ko vào dc game [-O<[-O<

Pro nào giúp mình với T.T

Các máy trong cùng mạng LAN chỉ có thể trao đổi dữ liệu (hay: nhìn thấy nhau) khi chúng phải cùng lớp mạng.
Ví dụ: máy server có IP 192.168.4.140 thì máy client phải có IP 192.168.4.xxx
với xxx là số nằm trong khoảng 2 -> 255 và khác 140 (các máy trong mạng LAN không được trùng IP)

ThienSauMenh
10-01-13, 04:03 PM
Các máy trong cùng mạng LAN chỉ có thể trao đổi dữ liệu (hay: nhìn thấy nhau) khi chúng phải cùng lớp mạng.
Ví dụ: máy server có IP 192.168.4.140 thì máy client phải có IP 192.168.4.xxx
với xxx là số nằm trong khoảng 2 -> 255 và khác 140 (các máy trong mạng LAN không được trùng IP)
Máy server của mình là 192.168.4.140, còn client là 192.168.4.143, mình đã config rồi nhưng ở client cứ báo server bảo trì

kakaken2071
18-01-13, 11:29 PM
Ai giúp cái vụ này đi. Mình cũng muốn làm cái này tết về 2 ae solo cho qua ngày :(

VNGameZoneVN
19-01-13, 10:41 AM
Máy server của mình là 192.168.4.140, còn client là 192.168.4.143, mình đã config rồi nhưng ở client cứ báo server bảo trì

PM thanhtung_oliver ta làm thủ cho dc không? không dc thì thôi nhé.