PDA

View Full Version : [Ngạo Kiếm ] Share Server + Thương Thành Việt Hóa (!)+ Các HD Cơ Bản

Trang : [1] 2

HeavenGames
25-06-12, 09:35 AM
Hướng Dẫn Cài Đặt (Off/Lan):
--------------------------------
- Bước 1 : Cấu Hình Server

mmo.config/default/global.json -->
"cached-link" : {
"host" : "localhost",
"port" : 27017
mmo.config/default/machine.json -->
{
"run-machine" : "localhost"
}

- Bước 2 : Chạy MongoDB Server và MySQL

Chỉ Cần Copy Folder qua Disk C và Run install.bat
- Chạy xong giải nén cái backstage -MongoDB.7z vào thư mục data\ backstage
- Giải nén cái account - MYSQL.7z và copy data \account trong mysql

- Bước 3: Chạy GameServer

Chạy khi nào thấy trong taskManager có 12 pid với tên "Gameserver"
Và vào trong thư mục log và thấy Game15 là ok

- Bước 4 : Chạy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Webserver)

------------
Sau khi làm từ B1- B4 ok thì vào đăng ký tài khoản rồi quay lại login

Enjoy !:ar!

Hướng Dẫn MOD Php + Mongodb :

- Tải cái Mod- MongoDB : Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Copy bỏ vào thư mục EXT của php, nếu không có thư mục này thì tự tao jra và copy vào

- Thêm vào PHP.ini dòng sau :

extension=php_mongo.dll

===> Cách này dùng cho cả IIS+php, XAMPP, ...

Hướng Dẫn Cấu hình Web :

- Vào thư mục conf trong htdocs và tìm tệp config.php rồi Edit lại cho phù hợp :

<?php
// MySQL & MongoDB
$database="account";
$table = "user";
mysql_connect("localhost:3306","root","123456") or die(mysql_error());//Connect to MySQL 127.0.0.1 port 3306
mysql_select_db($database);
$connection = new Mongo("127.0.0.1",27017,"test");// Connect to Mongo 127.0.0.1 port 27017
$db = $connection->mmo; // Database
$collection = $db->account; // Table
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

?>

Vào Games Theo Địa Chỉ :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Config Online :

* Show ............ :
Full PB 20:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

--------------------------
Full PB 20:

* Share Thương Thành (Việt Hóa) :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.png)
Download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

* Việt hóa đến 95%:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.700x0.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.700x0.png)

* Share Server :

Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Server (by hai07dv) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

*Resource - (Translate to VN) :

* Các hướng dẫn:
- Túi quà tân thủ (1-80) : mmo.config\item\gamegift.json
- Giá trị mặc định khi vào games :
+ Tiền và kỹ năng sử dụng : mmo.config\role\init.json
+ Điểm trùng sinh khi tạo nhân vật : mmo.config\role\birth.json
- Sử lỗi BOSS PB (by mrsmith59 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Thêm items for shop (by mrsmith59 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Public Online (by vippro0 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

btt204
25-06-12, 09:47 AM
* Share Thương Thành (Việt Hóa) :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> anh.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> anh.png)

Download : Uploading, Please wait ... (10h00 )

* Share Server :
- Server (by me !) : Uploading, please wait....
- Server (by hai07dv) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
* Các hướng dẫn:
- Giá trị mặc định khi vào games :
+ Tiền và kỹ năng sử dụng : mmo.config\role\init.json
+ Điểm trùng sinh khi tạo nhân vật : mmo.config\role\birth.json
- Sử lỗi BOSS PB (by mrsmith59 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Thêm items for shop (by mrsmith59 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Public Online (by vippro0 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho mình hỏi việt hóa cái thương thành trong file nào vậy bác:(|)

YU_SAEHA
25-06-12, 09:52 AM
bản này việt hóa được những phần nào rùi hả bạn
đồ trang bị chữ tàu hay việt vậy

duthli
25-06-12, 09:52 AM
HeavenGames cho mình xin cái ym

HeavenGames
25-06-12, 09:57 AM
đã upload xong thương thành việt hóa , ACE có thể Download rồi nhé :x

dkn2911
25-06-12, 10:10 AM
Các cụ đi chậm quá,

Fix no bug rèn , học sách kĩ năng ok hết nè .>:)
Cái thương thành bác kia gắn đá LV-9 lên nhưng có sài đc đá đâu =))

HeavenGames
25-06-12, 10:18 AM
Các cụ đi chậm quá,

Fix no bug rèn , học sách kĩ năng ok hết nè .>:)
Cái thương thành bác kia gắn đá LV-9 lên nhưng có sài đc đá đâu =))

dkn2911
25-06-12, 10:45 AM

Trình của mình chỉ là gà thôi :">, ko dám so với bạn >:)

Hearts
25-06-12, 11:05 AM
Chờ sever của bạn Heaven !
Thanks vì có tinh thần share cho mọi người :D
to dkn2911 : Đá level 9 thì mình dùng được đấy thôi :-" Bác làm như có mỗi sever bác là xài được đá 9 ấy 8-| =))

btt204
25-06-12, 11:12 AM
Chờ sever của bạn Heaven !
Thanks vì có tinh thần share cho mọi người :D
to dkn2911 : Đá level 9 thì mình dùng được đấy thôi :-" Bác làm như có mỗi sever bác là xài được đá 9 ấy 8-| =))

Của bạn có đục lỗ đc ko. Show mình xem phát nào

Hearts
25-06-12, 11:25 AM
Của bạn có đục lỗ đc ko. Show mình xem phát nào
Ý bạn là cái này :-? :x

Sever của mình , do không có time việt hóa + mở online hamachi chơi với đám bạn bên GameVN chứ không đem kinh doanh ! đó là lí do mình mua sever của bạn ( chủ yếu là cái VH ) nên mình mới trả giá rất bèo ! :))
Tiếc là không bán + share VH nên đành ngậm ngùi thôi vậy 8-}

P/s : Trả topic cho bạn Heaven , mong chờ sever bạn Heaven !

btt204
25-06-12, 11:43 AM
Ý bạn là cái này :-? :x

Sever của mình , do không có time việt hóa + mở online hamachi chơi với đám bạn bên GameVN chứ không đem kinh doanh ! đó là lí do mình mua sever của bạn ( chủ yếu là cái VH ) nên mình mới trả giá rất bèo ! :))
Tiếc là không bán + share VH nên đành ngậm ngùi thôi vậy 8-}

P/s : Trả topic cho bạn Heaven , mong chờ sever bạn Heaven !

Cái bạn show nó có, cái j liên quan tới đục lỗ và khảm nạm vũ khí đâu, show cũng như ko

Hearts
25-06-12, 11:49 AM
Cái bạn show nó có, cái j liên quan tới đục lỗ và khảm nạm vũ khí đâu, show cũng như ko

Thế hả :-? hình trên cho thấy vũ khí mình đục 3 lỗ rồi ấy thôi !
Hay là phải show vũ khí đã đục lỗ + ép ngọc luôn như bạn dn gì gì ấy mới được !
Lần sau bạn chỉ chính xác hộ , trình IT mình kém ! 8-}8-}

dkn2911
25-06-12, 11:55 AM
Thế hả :-? hình trên cho thấy vũ khí mình đục 3 lỗ rồi ấy thôi !
Hay là phải show vũ khí đã đục lỗ + ép ngọc luôn như bạn dn gì gì ấy mới được !
Lần sau bạn chỉ chính xác hộ , trình IT mình kém ! 8-}8-}

Để nguyên bản china như bạn thì ai chả làm đc :)). Có ngon VH hết , + mọi chức năng đều ok kìa >:)

Hearts
25-06-12, 12:00 PM
Để nguyên bản china như bạn thì ai chả làm đc :)). Có ngon VH hết , + mọi chức năng đều ok kìa >:)

Vâng mình biết bạn giỏi ! mình có nói gì đến vấn đề solo sever ai ngon hơn ai đâu mà bạn nóng quá =)) Mình cũng thừa nhận trinh IT mình kém còn gì nữa =))
Ở trên mình cũng nói là mình không có time VH nên mới phải hỏi mua bạn bbt còn gì [-O<

Thôi trả về topic như cũ , mắc công cãi nhau !

Oack123
25-06-12, 12:30 PM
Vâng mình biết bạn giỏi ! mình có nói gì đến vấn đề solo sever ai ngon hơn ai đâu mà bạn nóng quá =)) Mình cũng thừa nhận trinh IT mình kém còn gì nữa =))
Ở trên mình cũng nói là mình không có time VH nên mới phải hỏi mua bạn bbt còn gì [-O<

Thôi trả về topic như cũ , mắc công cãi nhau !

=P~ Trao đổi đc ko bạn...bản này mình mua của btt vh thêm ít :D

nghichtu91
25-06-12, 03:21 PM
>-) thật buồn cười .................. mấy cái bác show trên này cũng chỉ lấy bên china mà thôi >:)
.................................................. ......

duthli
25-06-12, 03:26 PM
hàng lậu của tàu thì hiến có bản ngon
chắc gì đã full cả trừ khi mua bản quyền :))

nghichtu91
25-06-12, 03:32 PM
hàng lậu của tàu thì hiến có bản ngon
chắc gì đã full cả trừ khi mua bản quyền :))

hihih đã là hàng chôm ... thì không có định nghĩa full :x..............

btt204
25-06-12, 05:55 PM
Các cụ thật buồn cười nếu ai cũng full hết thì lập cái forum này ra làm j, full hay ko là do người đó có biết dev hay ko. Nguồn nào mà chả là nguồn của TQ , >:) ko lẽ VN làm đc thì sang TQ lấy làm j, đến cái quần sịp đang mặc đa số cũng của TQ nữa là game. Thế ông nghịchtu cũng lấy bên đó về sao ko show cái thành tựu ông làm đc nhỉ >:). Ai chả biết nó là hàng china , mà có giỏi biến hàng china thành hàng của mình ngon lành , rùi show như người ta tui cũng ko dám ý kiến .Thấy người khác show thì ngứa mắt , chứ đến lúc nó share lại anh anh em em cảm ơn nha =)):">

mrsmith59
25-06-12, 06:02 PM
Các bác show làm gì. Fix lỗi thì cũng vẫn thằng tàu nó làm. Có lỗi nào mà tự fix ko???
Tàu nó share hết rồi đấy, rảnh thì việt hoá đi, rồi update dần.

YU_SAEHA
25-06-12, 06:52 PM
Các bác show làm gì. Fix lỗi thì cũng vẫn thằng tàu nó làm. Có lỗi nào mà tự fix ko???
Tàu nó share hết rồi đấy, rảnh thì việt hoá đi, rồi update dần.

:x chính xác lun
ngồi đợi dòng uploading của chủ thớt "biến hình " nào

Anh2SiTinh
26-06-12, 08:08 AM
Các cụ thật buồn cười nếu ai cũng full hết thì lập cái forum này ra làm j, full hay ko là do người đó có biết dev hay ko. Nguồn nào mà chả là nguồn của TQ , >:) ko lẽ VN làm đc thì sang TQ lấy làm j, đến cái quần sịp đang mặc đa số cũng của TQ nữa là game. Thế ông nghịchtu cũng lấy bên đó về sao ko show cái thành tựu ông làm đc nhỉ >:). Ai chả biết nó là hàng china , mà có giỏi biến hàng china thành hàng của mình ngon lành , rùi show như người ta tui cũng ko dám ý kiến .Thấy người khác show thì ngứa mắt , chứ đến lúc nó share lại anh anh em em cảm ơn nha =)):">

Bạn àh 1 người giỏi không nhất thiết phải show ra cho người ta thấy...[-X

nghichtu91
26-06-12, 04:10 PM
=))=)) ....diễn đàn này ko phải là diễn đàn để show =)) .............=))................^:)^
================================================== ==============
=)) .. có cần phải show không nhỉ ..................... 8-}
---------------------------------------------------------------------------=))
p/s: h ta chỉ tìm hiểu buil cái main thôi =)).................

HeavenGames
26-06-12, 10:14 PM

LHB_LOVE
26-06-12, 10:45 PM
có ai biết cái data/res/ bên ngaokiem họ dấu vào đâu không ta ?

tìm mấy file item.json ... không được :(

hai07dv
26-06-12, 11:10 PM
có ai biết cái data/res/ bên ngaokiem họ dấu vào đâu không ta ?

tìm mấy file item.json ... không được :(

file item.json trong res.mpt
Link của ngaokiem.net <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HeavenGames
28-06-12, 10:30 AM
Đáng lẽ Server đã được share vào 27-6-2012 nhưng vì có 1 số tình huống ... ngoài dự kiến cho nên tạm thời ko share nữa mong ACE thông cảm !

Anh2SiTinh
28-06-12, 11:03 AM
Đáng lẽ Server đã được share vào 27-6-2012 nhưng vì có 1 số tình huống ... ngoài dự kiến cho nên tạm thời ko share nữa mong ACE thông cảm !

Thêm 1 nhân tài nữa thất hứa. Hên mình đã dự đoán trước nên cũng không thất vọng \:D/\:D/\:D/

truongkg113
28-06-12, 11:06 AM
bác up floder của bác dùm đi,sever khác khó cài quá :D

YU_SAEHA
28-06-12, 12:51 PM

oài
chờ mấy hum liền ^^
2 topic 1 tháng 6 ,1 tháng 7
chả biết thế nào mà lần :(

HeavenGames
30-06-12, 07:54 PM
oài
chờ mấy hum liền ^^
2 topic 1 tháng 6 ,1 tháng 7
chả biết thế nào mà lần :(

Vì tôi bị hòn đá cản đường , cho nên ko share nữa ()
Bạn cứ hy vọng vào ngày 15-7 sắp tới của XXX share

hai07dv
30-06-12, 07:55 PM

Không bjt lão XXX có share cho mình ko ta =))

YU_SAEHA
30-06-12, 08:37 PM

mình bít xxx là gì rùi
share mình đi đc hem :P
mình k ném đá ném gạch gì đâu, k share hay làm online đâu ha
chơi 1 mình thôi ^^

cái này khó nói lắm
15/7 cũng có khi là 30/7
biết đâu là tháng 7 của 2013 :))

HeavenGames
01-07-12, 12:10 AM

khi lão XXX bik tui không share nên lão edit từ "1 tháng 7" thành "1 ngày tháng 7".. khiến ACe chờ dài cổ :))

kakaknight12
02-07-12, 05:54 PM
Thường thì việc mình làm thì cứ làm,ai nói cái gì xấu bạn đừng quan tâm để ảnh hưởng.Bạn share của bạn,người ta share cái người ta,có 2 topic+ lại sẽ làm cho server hoàn chỉnh hơn.Mình thấy cũng tốt mà như bên kiếm thế ấy có rất nhiều server nhưng chả ai nói ai=>rất thực tế.Bạn nên tiếp tục share.

YU_SAEHA
02-07-12, 06:40 PM
Thường thì việc mình làm thì cứ làm,ai nói cái gì xấu bạn đừng quan tâm để ảnh hưởng.Bạn share của bạn,người ta share cái người ta,có 2 topic+ lại sẽ làm cho server hoàn chỉnh hơn.Mình thấy cũng tốt mà như bên kiếm thế ấy có rất nhiều server nhưng chả ai nói ai=>rất thực tế.Bạn nên tiếp tục share.

vote cho bạn ...................................

Hearts
02-07-12, 07:22 PM
Chủ yếu những người hiện h đang có bản full tính năng thì đếm trên đầu ngón tay ! mà những người đang có thì chẳng ai muốn share , có thể họ đem sever đi bán lấy tiền !
Nói chung là chờ ai tốt bụng share thôi , không thì phải tự thân vận động , được cái nào hay cái đó ! chứ chẵng lẽ ngồi chờ họ hoài ???

btt204
02-07-12, 08:56 PM
Sao lại dính dáng đến sever tôi thế này. Mod vô giải quyết dùm, tôi share bên kia, còn ông này show của ổng rùi chèn link tới topic của tui.

Bằng chứng:

"
Mirror Server Here :

"^:)^

--- Chế độ gộp bài viết ---

khi lão XXX bik tui không share nên lão edit từ "1 tháng 7" thành "1 ngày tháng 7".. khiến ACe chờ dài cổ :))

Cụ xạo lồn vừa thôi xxx cái thằng bố lão, biết xem cái time post và time sửa cuối ko mà bảo tôi sửa. Ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm

Hearts
03-07-12, 06:18 PM
Thanks Heaven.............. :p

mrsmith59
03-07-12, 09:52 PM
Sao các bác cứ phải cãi nhau nhể.
Lỗi fix đc cũng nhờ thằng tàu.........
Hàng cùng 1 mối mà, show làm gì. Chỉ mất thời gian để Việt hóa thôi.
............
Mình thì mình cũng ko quan tâm đến cái NK này lắm, chỉ vọc cho biết thôi . AE nào VH và fix đc kha khá lỗi rồi , ko thương mại thì đem share cho anh em nghịch :))

btt204
03-07-12, 10:56 PM
Sao các bác cứ phải cãi nhau nhể.
Lỗi fix đc cũng nhờ thằng tàu.........
Hàng cùng 1 mối mà, show làm gì. Chỉ mất thời gian để Việt hóa thôi.
............
Mình thì mình cũng ko quan tâm đến cái NK này lắm, chỉ vọc cho biết thôi . AE nào VH và fix đc kha khá lỗi rồi , ko thương mại thì đem share cho anh em nghịch :))

Ông này nói nghe mà ngứa, ko quan tâm thì lại còn nói sever nào fix đc nhiu` share. Đâu ông tìm đâu cho tôi cái server thằng tàu nó chỉ fix ép ngọc full đục full tôi xem nào, chỉ có cái bốc phét3:-O.

mrsmith59
04-07-12, 12:53 AM
Ông này nói nghe mà ngứa, ko quan tâm thì lại còn nói sever nào fix đc nhiu` share. Đâu ông tìm đâu cho tôi cái server thằng tàu nó chỉ fix ép ngọc full đục full tôi xem nào, chỉ có cái bốc phét3:-O.

À bác tự fix hử. em ko bik =))

hai07dv
04-07-12, 01:17 AM
À bác tự fix hử. em ko bik =))

Thằng Tàu nó có bản ngon thì chắc ko pub đâu ...share toàn lỗi ...Mình chắc chắn hàng GZ fix ..chưa thấy Tàu Khựa có topic nào liên quan

Hàng Tàu khi nó còn chữ TQ => chứ VH hết ..nó là hàng made in việt nam nhái :))

huntersun
04-07-12, 01:30 AM
Đợi bác chủ topic làm 1 bộ repack ngon ngon xem :">!

toiyeuran
04-07-12, 01:55 AM
người ta đã có ý chia sẻ mấy thằng gìm hằng thích quang boom thì tạo bài mà spam, vô bài người ta còn chê này lọ trong khi mình có thì giử một mình sài, forum chia sẻ kinh nghiệm còn thích tự sướng một mình đừng có chê này lọ

Anh2SiTinh
04-07-12, 09:03 AM
người ta đã có ý chia sẻ mấy thằng gìm hằng thích quang boom thì tạo bài mà spam, vô bài người ta còn chê này lọ trong khi mình có thì giử một mình sài, forum chia sẻ kinh nghiệm còn thích tự sướng một mình đừng có chê này lọ

Xin phép đính chính lại chính tả của bác nhé.

người ta đã có ý chia sẻ mấy thằng gìm hằng thích quang boom thì tạo bài mà spam, vô bài người ta còn chê này nọ trong khi mình có thì giử một mình sài, forum chia sẻ kinh nghiệm còn thích tự sướng một mình đừng có chê này nọ.

Mong là sau này bạn lên các diển đan sẽ không bị vậy nữa.Thân

btt204
04-07-12, 10:03 AM

Mắt mày có lé ko. Có đọc qua topic của tao chưa. xxx còn tỏ ra nguy hiểm. Bởi thế tao mới lựa người tao send chứ ko send cho những thứ 2 đít như mày. Kể cả tao có cũng do công sức tao làm ra chứ do mày giúp ak`. Tao có tao send cho ai là quyền của tao, mày bất tài ko làm đc lên đây còn đòi gì nữa >:)

Hearts
04-07-12, 01:04 PM
Bác btt + mấy cậu kia đừng cãi nhau nữa !
Bác btt muốn share cho ai là quyền bác ấy , sao cứ phải đá đểu lẫn nhau !
Mỗi người nhịn nhau 1 chút có phải hơn không !

toiyeuran
04-07-12, 05:20 PM
Mắt mày có lé ko. Có đọc qua topic của tao chưa. xxx còn tỏ ra nguy hiểm. Bởi thế tao mới lựa người tao send chứ ko send cho những thứ 2 đít như mày. Kể cả tao có cũng do công sức tao làm ra chứ do mày giúp ak`. Tao có tao send cho ai là quyền của tao, mày bất tài ko làm đc lên đây còn đòi gì nữa >:)

vấn đề là thằng này đã không chia sẽ giúp forum lớn mạnh mà còn vào bài người ta quang boom chê tới chê lui, ngứa mắt thì nói cho nó biết , tao còn đéo quan tâm đến cái game này chứ mà xin sỏ của mày .Chủ topic kệ mẹ nó việc mình làm cứ làm sao phải lăn tăn mấy con chó điên như thằng này

HeavenGames
05-07-12, 11:04 AM
...:P:P:P:P:P:P
14h30 Hôm nay sẽ share Full Folder
---------------------------------

namct93
05-07-12, 12:16 PM
14h00 Hôm nay sẽ share Full Folder

mong chờ quá a nha :x
.................................................. .........

longryu
05-07-12, 12:19 PM

30 char :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

xinmoivao
05-07-12, 12:25 PM

Đúng hẹn bạn nhá. thanks nhìu :D

Hearts
05-07-12, 12:48 PM
Thanks Heaven :x Mong Chờ sever cuả Pro từng giờ

truongkg113
05-07-12, 01:07 PM
\mong chờ từng phút lun đó:-ss

namct93
05-07-12, 01:43 PM
chả biết full foder của bác havengame có lun reg acc k nhỉ :D

ngockiem
05-07-12, 01:49 PM
đang chờ đợi đây !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

xinmoivao
05-07-12, 02:00 PM

bác chủ topic up chưa kịp ah. đang chờ bác từng giây :X

namct93
05-07-12, 02:11 PM

truongkg113
05-07-12, 02:30 PM
hix 2h rồi top ơi up đi mà huhu [-O<

johncena0
05-07-12, 02:48 PM

Ban nick đi. Thằng lừa đảo :))

HeavenGames
05-07-12, 02:58 PM
... ACE Thông cảm , khi kiểm tra lại thì thiếu cái MongoDB Server
Hiện Mình đang dev em nó.
hẹn đúng 17h00 share (Không thất hứa)
..

ACe không văng tục ở đây nhé, ta buồn lắm đó...:P

johncena0
05-07-12, 03:00 PM
..

ACe không văng tục ở đây nhé, ta buồn lắm đó...:PTh

3 chữ: Vô trách nhiệm! :-j

xinmoivao
05-07-12, 03:03 PM
..

tạm tin bác lần nữa vậy. ráng lên bác. 8->

ngockiem
05-07-12, 03:12 PM
bác ấy chịu share là vui rồi
chửi gì
bác ấy share có đc 1k nào đâu :(
cố lên bác

heybaby2707
05-07-12, 03:35 PM
Share hay ko là quyền của người ta. Có ý định share là tốt lắm rồi :-&. Bạn HeavenGames cho mình xin cái yahoo nha :D

longryu
05-07-12, 04:15 PM
mình thấy bạn hevean vậy la good lằm rồi..các bạn hãy thanks như lời cảm ơn đến bạn ấy:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:big_smile:

johncena0
05-07-12, 04:47 PM
Bản này vs bản cua bác btt204 thì ai VIP hơn nhỉ ? $-)

w1499
05-07-12, 04:52 PM
Share hay không là quyền của họ. Họ cứ nói thì mình cũng biết thế
Đừng trách móc gì
Giờ ta nói share Ngạo Kiếm 2 ai lấy ko :))

johncena0
05-07-12, 05:03 PM
17h rồi a ơi. Share đi, đợi từ 3 tiếng roài :(

HeavenGames
05-07-12, 05:19 PM
17h rồi a ơi. Share đi, đợi từ 3 tiếng roài :(
Tại mạng cùi quá upload mới được 4%
ko kiếm đâu được cái vPS để share :((

longryu
05-07-12, 05:21 PM
Tại mạng cùi quá upload mới được 4%
ko kiếm đâu được cái vPS để share :((

anh em cứ chờ vậy..chắc từ đây đến tối cũng xong :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:big_smile:

bboynam99
05-07-12, 05:38 PM
Up phát lấy tinh thần nào
:tremble:

HeavenGames
05-07-12, 05:39 PM
anh em cứ chờ vậy..chắc từ đây đến tối cũng xong :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:big_smile:

....................

hongphongh2011
05-07-12, 05:41 PM

nghichtu91
05-07-12, 06:07 PM
..

ông biết cách kết nối đến mongdb ko $-) chi tôi ...
làm cái tool :-$

namct93
05-07-12, 06:09 PM
heavengame ơi bản đó có chức năng reg acc trên web lun k vậy

HeavenGames
05-07-12, 06:34 PM
heavengame ơi bản đó có chức năng reg acc trên web lun k vậy

Có hết tất cả rồi ....................

lionsimba
05-07-12, 07:03 PM
bác heaven cho em 1 bản vào inbox hoặc yh: sex_master_9x nhá, thks bác nhìu :x

johncena0
05-07-12, 07:15 PM
Mấy % rồi hở anh ? :( . Mấy h mới xong thế ? ???

namct93
05-07-12, 07:22 PM
bác làm a e F5 nhiều quá gẫy tay lag cả forum rồi =))

tielee2013
05-07-12, 07:30 PM
bác làm ae ddos thụ động forum r` đó =))))))))))))

s2hp91
05-07-12, 08:22 PM
anh heavengame ơi giúp em với Gió to quá lật mất nóc nhà rồi làm sao bây giờ:))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p93cgc1w-D349sRqv0lvJDkZQIh

wywaiwa
05-07-12, 08:39 PM
đợi 2 ngày nữa. đặt gạch 30 char

johncena0
05-07-12, 08:48 PM
Chơi đéo đẹp chủ thớt ơi. K share thì ns k, làm gì lừa đảo ae ghê thế " ...

HeavenGames
05-07-12, 08:52 PM
Mấy % rồi hở anh ? :( . Mấy h mới xong thế ? ???
được 70% rồi , thế quái nào up lên google drive chậm thê không bik

tielee2013
05-07-12, 08:53 PM

nói thế là k đc rồi
chủ thớt thật lòg muốn share nhưng mạng lag phải chịu thôi :D
người ta share cho bao nhiêu rồi chứ có fải k bh share đâu mà nói người ta thế :D

s2hp91
05-07-12, 09:10 PM
bạn này chỉ há mồm chờ sung thôi

YU_SAEHA
05-07-12, 09:54 PM
thấy hàng rùi
a e thanks nhiệt tình lên nào :d
Mà heaven ơi, mình down sv này về rùi thì có cần cài thương thành hay mấy thứ khác vào nữa hok
hay cứ thế chỉnh theo hướng dẫn là chơi lun

tielee2013
05-07-12, 09:59 PM
tks bác khẩn cấp ;))
thế config lên online thì sửa IP ở kái "localhost" hả bác

hai07dv
05-07-12, 10:01 PM
Có bản ok ..vọc mới sướng tay đã fix full thì mình vọc cái # :)) nhiều cái để nghịch lém

HeavenGames
05-07-12, 10:07 PM
thấy hàng rùi
a e thanks nhiệt tình lên nào :d
Mà heaven ơi, mình down sv này về rùi thì có cần cài thương thành hay mấy thứ khác vào nữa hok
hay cứ thế chỉnh theo hướng dẫn là chơi lun
Có thương thành rồi , nó đã được nén lại thành backstage.7z (Chỉ cần giải nén và copy vào data trong MongoDB tHôi

Cái MongoDB copy vào cổ C:\ rồi vào chạy cái Install.bat
Nếu không cài được vào xóa cái mongod.lock trong mục data đi là cài ok ngay

Có bản ok ..vọc mới sướng tay đã fix full thì mình vọc cái # :)) nhiều cái để nghịch lém
fix hết là không thể , là do cái Gameserver bọn nó build còn lỗi quá, nguyên cái bang chiến (2 bang oánh nhau gì đó)khi vào chiến trường nó bị Crash
Còn 1 số vị trí npc bị sai tọa độ chưa chỉnh được (hải fix dùm nhé, tôi đang dev cái GM Tool khi nào xong sẽ send cho ông đầu tiên)

hai07dv
05-07-12, 10:12 PM
[/COLOR]
fix hết là không thể , là do cái Gameserver bọn nó build còn lỗi quá, nguyên cái bang chiến (2 bang oánh nhau gì đó)khi vào chiến trường nó bị Crash
Còn 1 số vị trí npc bị sai tọa độ chưa chỉnh được (hải fix dùm nhé, tôi đang dev cái GM Tool khi nào xong sẽ send cho ông đầu tiên)

Em còn gà lắm ..Nhờ pác hướng dẫn nhiều ....;))

YU_SAEHA
05-07-12, 10:18 PM
* Các hướng dẫn:
cài xong có cần up mấy cái này vào sv k Heaven
ps: mình gà nên hỏi hơi nhìu, mấy pác thôg cảm k ném gạch nhá

tielee2013
05-07-12, 10:40 PM
bác ơi e chạy HTTP thì nó chỉ ra thế này

hai07dv
05-07-12, 11:00 PM
bác ơi e chạy http thì nó chỉ ra thế này

chạy cái đó bắt buộc chỉ hiện 1 dòng "starting..." mới được ..hiện thêm dòng nữa là bị lỗi ..check xem có cái apache nào đã chạy ngầm chưa ..đặc biệt là cái dez..j đó ở sv cũ ...

YU_SAEHA
05-07-12, 11:06 PM
chạy cái đó bắt buộc chỉ hiện 1 dòng "starting..." mới được ..hiện thêm dòng nữa là bị lỗi ..check xem có cái apache nào đã chạy ngầm chưa ..đặc biệt là cái dez..j đó ở sv cũ ...

chỉ mình lại cái bước 2 để cài sv được hok
chả hỉu gì cả
mình chạy được install.bat success rùi mà chả biết cái mysql nó ở đâu để copy tiếp cả

tielee2013
05-07-12, 11:13 PM

ndbl1992
05-07-12, 11:14 PM
Bác Heaven Games cho hỏi file account MySql copy vào đâu vậy ? :-?

hai07dv
05-07-12, 11:17 PM
Chưa down cái server của Havegame ..nên chưa bjt nó sao ....

YU_SAEHA
05-07-12, 11:19 PM
bác nào làm hộ cái video hướng dẫn đc hok
mình gà quá
chả biết cài

tielee2013
05-07-12, 11:20 PM
xài HTTP của nhất kiếm đc kô nhỉ :-? đag copy htdocs sag thử :-?

hai07dv
05-07-12, 11:20 PM
bác nào làm hộ cái video hướng dẫn đc hok
mình gà quá
chả biết cài

Đang down ..chờ xong sẽ hướng dẫn cho pác sau :D

HeavenGames
05-07-12, 11:38 PM
cài xong có cần up mấy cái này vào sv k Heaven
ps: mình gà nên hỏi hơi nhìu, mấy pác thôg cảm k ném gạch nhá

Cái đó không cần đâu, đã fix hết cả rồi

tielee2013
05-07-12, 11:40 PM
Cái đó không cần đâu, đã fix hết cả rồi

bác ơi cho e hỏi cái vụ k chạy đc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với x.X
e đã tắt hết tất cả apache rồi mà nó vẫn cứ ra thế này

HeavenGames
05-07-12, 11:53 PM
bác ơi cho e hỏi cái vụ k chạy đc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> với x.X
e đã tắt hết tất cả apache rồi mà nó vẫn cứ ra thế này

[/QUOTE]

Vào taskmanager --> thẻ processes tìm xem có cái nào có chữ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> không , nếu có kill nó đi
Ngoài ra kiểm tra lại xem có chương trình nào chiếm dụng cổng 80 không ví như IIS hoăc, XMAPP,...
[QUOTE]Nếu bạn biết cách config apache thì chuyển nó qua cổng 81 hay gì đó cũng được
Cái tên thư mục htdocs và apache không được đổi tên vì nó đã được cấu hình trong apache và php rồi
chỉ cần sai 1 cái cũng dẫn tới lỗi

YU_SAEHA
05-07-12, 11:54 PM
Đang down ..chờ xong sẽ hướng dẫn cho pác sau :D

thanks pác nhá
mai ngủ dậy xem hướng dẫn rùi cài ^^ he

hai07dv
05-07-12, 11:57 PM
account - MYSQL.7z

Riêng cái này các bạn phải cài đặt MYSQL 5.x sau đó copy nó vô /data/ (nó để lưu account login/reg)

Server của pác HeavenGame chỉ có apache thôi (nó để chạy web 127.0.0.1)

Nếu các bạn có sẵn xampp or vertrigo thì dùng nó luôn cũng được

hai07dv
06-07-12, 12:02 AM
Nếu các bạn không thể chạy OK cái HTTP có sẵn trong server thì các bạn xài xampp or vertrigo cho lẹ (webserver)

D:\NgaoKiem.Vip.Full -7.2012\account - MYSQL.7z (giải nén ra nhé)=> copy bỏ vô C:\VertrigoServ\Mysql\data
D:\NgaoKiem.Vip.Full -7.2012\htdocs => copy bỏ vô C:\VertrigoServ\www

Chạy (webserver)=>Mongodb => GameServer

Mình khuyên xài vertrigo hơn xampp vì nó nhẹ mà đáp ứng được yêu cầu chỉ cần apache + mysql

Hiện tại nếu xài vertrigo thì khi reg acc sẽ gặp lỗi

Fatal error: Class 'Mongo' not found in C:\VertrigoServ\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 7

Nên mình sẽ hướng dẫn fix cái này sau

dkn2911
06-07-12, 12:23 AM
Server này ko cường hóa tọa kỵ đc. Chủ topic treo đầu dê bán thịt chó ak`

tielee2013
06-07-12, 12:28 AM
Bonus cho ae nè
Ai bị lỗi kô có quái nhiệm vụ thỳ down file này về giải nén ra rồi copy đè lên folder mmo.config trong gameserver nhá :D
sau đó khởi động lại sv là ôk
Heaven thêm link lên topic nhé :D

HeavenGames
06-07-12, 12:30 AM
Bonus cho ae nè
Ai bị lỗi kô có quái nhiệm vụ thỳ down file này về giải nén ra rồi copy đè lên folder mmo.config trong gameserver nhá :D
sau đó khởi động lại sv là ôk
Heaven thêm link lên topic nhé :D
nhiệm vụ làm ok , đừng chép đè nhiều quá vào mmo.config nó sẽ ko đồng bộ với data trong client

tielee2013
06-07-12, 12:35 AM
nhiệm vụ làm ok , đừng chép đè nhiều quá vào mmo.config nó sẽ ko đồng bộ với data trong client

1 số nvụ kô có qái heaven ạ :D

HeavenGames
06-07-12, 12:44 AM
1 số nvụ kô có qái heaven ạ :D

đôi khi Gameserver không load được hết
PS : có lần nó không load được item trong thương thành vào thấy ko có gì, chạy lại GS ok ngay, kể cả các monster trong quest cũng như fb cũng zay

Hearts
06-07-12, 12:47 AM
Pet vẫn không cường hóa được ( CH là toàn thất bại )
Xài pet nhưng chả + chỉ số gì cả

Pro heaven có thể chỉ hướng khắc khục 2 lỗi trên ! mình thấy hình #1 có hình CH dc cưỡi

namct93
06-07-12, 12:52 AM
đá k có cấp thương thành thiếu nhiều vậy, chưa việt hóa hết :D

longryu
06-07-12, 01:14 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png)

bị sao vậy,,cac pro giúp với :Laluot_237:

hai07dv
06-07-12, 01:54 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png)

bị sao vậy,,cac pro giúp với :Laluot_237:

Cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong server pác chạy bị lỗi rùi ..Mình đã chuyển server này chạy = vertrigo ....Reg/log ok ..mà chọn kênh chưa được :D ..đang fix

heybaby2707
06-07-12, 04:26 AM
Cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong server pác chạy bị lỗi rùi ..Mình đã chuyển server này chạy = vertrigo ....Reg/log ok ..mà chọn kênh chưa được :D ..đã fix

Bạn fix chạy trên XAMPP hay IIS đi thử mãi mà hém reg được. Server của mình ko cài Vertrigo T_T

YU_SAEHA
06-07-12, 07:40 AM
Server này ko cường hóa tọa kỵ đc. Chủ topic treo đầu dê bán thịt chó ak`

đừng nói vậy
ng ta share cho là may rồi
share có được gì đâu, cứ như ng ta lấy tiền của ông k bằng
k thick thì đừng dùng

s2hp91
06-07-12, 07:43 AM
HTTP thì bị lỗi , chuyển sang xampp với IIS thì không reg được hướng dẫn thì không có ,thế thì share làm gì

longryu
06-07-12, 07:45 AM
Cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong server pác chạy bị lỗi rùi ..Mình đã chuyển server này chạy = vertrigo ....Reg/log ok ..mà chọn kênh chưa được :D ..đã fix

giờ phải cài cái vertrigo hả bạn...? bạn hướng dẩn mình làm cái..bạn chỉ fix dùm cái...cám ơn bạn nhiều :)):)):)):)):))

bboynam99
06-07-12, 07:53 AM
Tên team nghe shock vậy bác:on_fire:

HTTP thì bị lỗi , chuyển sang xampp với IIS thì không reg được hướng dẫn thì không có ,thế thì share làm gì
Pó tay,
Vẫn còn những người như này thì làm sao ai dám share cái gì nữa chứ
Cứ đổ thừa:NHƯNG TẠI BỊ VÌ không bao giờ khá được đâu bạn ạ

YU_SAEHA
06-07-12, 07:59 AM

lỗi thì từ từ sẽ có fix
hướng dẫn cũng vậy
cái gì cũng muốn ngay thì đi mua đi
free mà được voi đòi tiên:))

YU_SAEHA
06-07-12, 08:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lỗi reg ai chỉ cách fix với

johncena0
06-07-12, 08:26 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình cũng bị thế này nè. Cài đặt khó quá, làm cái videos HD cho ae đi a Heaven ơi. Cho hỏi lun Win 7 32bit có cài WG này đc k ? :([-O<

gj4cm0y3u3m
06-07-12, 08:47 AM
đã share thì phải hướng dẫn đầy đủ , sever này share chỉ cần share mấy file là được sao phải share cả sever làm gì cho rắc rồi
chủ topic mà không có ngaokiem.net thì sao fix được lỗi , chung quy lại cung chỉ là so sánh file ngaokiem.net vs bản trung quốc thôi , chẳng qua tôi không có time để làm thôi
đã share cho anh em thì share cho cẩn thận hướng dẫn đầy đủ có cả video như bên mu đấy
chủ topic không có web ngaokiem.net chắc cũng chảng làm được gì đâu :)):)):)):)):)):)):)):)):))
chung quy lại cũng chỉ copy và pase
phát triển và thêm tính năng mới thì sao làm được :)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

tôi nghĩ ông nên nín đi. Nói những lời éo ra cái gì cả. ông chỉ biết chê bai à. Có vẻ như ông bố đời lắm ấy. Có giỏi thì tự làm đi đổ cho ko có thời gian :-$ ko có thời gian dev chỉ biết ngồi chờ bóc sẵn xong éo hài lòng thì ẳng ẳng lên à.. Thất vọng qá :))

lionsimba
06-07-12, 09:11 AM
bác heaven làm cái clip hướng dẫn cài sv đi :((

HeavenGames
06-07-12, 09:23 AM

Đã có hướng dẫn cách mod Mongodb + php tại :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và lỗi của bạn là cấu hình lại config.php tìm dòng kết nối MySQL rồi điền pass của bạn vào vì mình không để pass cho mysql

tuyentc
06-07-12, 09:29 AM
em là mem mới. chưa biết cách cài đặt ra sao ạ. mong các anh chỉ giúp em với :( ai rảnh team em với nhé. d4u_g4u_c4p_m0t

longryu
06-07-12, 09:53 AM
em là mem mới. chưa biết cách cài đặt ra sao ạ. mong các anh chỉ giúp em với :( ai rảnh team em với nhé. d4u_g4u_c4p_m0t

ông này để cái avata ớn quá:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:splash1:

pro nào làm video hướng dẫn cài sever đi...cảm ơn các pro...cài hoài ma không xong ! :smile:

HeavenGames
06-07-12, 09:59 AM
ai cần cài qua Team thì để lại tin inbox

longryu
06-07-12, 10:09 AM
ai cần cài qua Team thì để lại tin inbox

YU_SAEHA
06-07-12, 10:10 AM
chơi ngon lành rùi
mà thú cưỡi cường hóa hok được
ai biết cách sửa hok

longryu
06-07-12, 10:12 AM
chơi ngon lành rùi
mà thú cưỡi cường hóa hok được
ai biết cách sửa hok

bạn teamvier cài dùm mình cái..bạn ơi[-O

YU_SAEHA
06-07-12, 10:18 AM
bạn teamvier cài dùm mình cái..bạn ơi[-O

pm yahoo YU_SAEHA
...........................................

tuyentc
06-07-12, 10:30 AM
bác nào có tool chỉnh ko à. chứ cày từ đầu thế này mệt lắm.

tuyentc
06-07-12, 10:49 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác nào bị như em không :(

YU_SAEHA
06-07-12, 11:10 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác nào bị như em không :(

tắt game sv rồi bật lại.............................

longryu
06-07-12, 11:38 AM
tắt game sv rồi bật lại.............................

chi mình qua yahoo..với bạn..bạn đâu rồi

lionsimba
06-07-12, 11:49 AM
sao mình bật cái gamesever lên đc 1 2s là nó tự tắt vậy ??

cuhotnvn
06-07-12, 12:07 PM
game cấu hình khủng quá các huynh ơi laptop em ram 1g chiu ko noi nhiệt đành ngồi xem các huynh chơi vậy.

mua_bien84
06-07-12, 12:18 PM
Link vip quá down mãi chẳng dc, có lẽ mình gà, bạn nào down xong up lên host khác hộ với ~:>

xinmoivao
06-07-12, 12:28 PM

bạn fix sao chỉ mình với. mình cũng xài vertrigo mà khi chọn kênh đăng nhập vô load dc 90%(6/6) là báo lỗi. nhấn vào cái câu thông báo hiện ra thì trang bị tải lại.

HeavenGames
06-07-12, 01:04 PM
ai chưa cài được hoặc lỗi thì send inbox Teamviewer hoặc dùng netopschool cho đỡ nag

longryu
06-07-12, 01:15 PM
ban oi teamvier dùm mình cái..cảm ơn bạn :di:350 351 998 pas:1274:P

longryu
06-07-12, 02:28 PM
ai chưa cài được hoặc lỗi thì send inbox Teamviewer hoặc dùng netopschool cho đỡ nag

mình online rồi nè...này thấy bạn uot diển đàn mình tưởng bạn đi ngủ...teamvier dùm mình vơi id:
350 351 998 pass 4026..aipro cài được rồi teamvier dùm mình cái..cái từ tối hôm qua đến giờ chưa xong :im_afraid:

HeavenGames
06-07-12, 03:50 PM
mình online rồi nè...này thấy bạn uot diển đàn mình tưởng bạn đi ngủ...teamvier dùm mình vơi id:
350 351 998 pass 4026..aipro cài được rồi teamvier dùm mình cái..cái từ tối hôm qua đến giờ chưa xong :im_afraid:

yahoo để làm cảnh hả bạn, pm ko thấy động tĩnh gì

nhocthixnho
06-07-12, 04:52 PM
ai hỗ trợ với . chạy thấy bình thường mà tới login thì nổi bảng vàng vàng như bạn YU_SAEHA.pro nào có thời gian giúp team với YH :nhocthixnho

longryu
06-07-12, 04:52 PM
yahoo để làm cảnh hả bạn, pm ko thấy động tĩnh gì
ban heavean co on khong ? minh dang online ne~:>

nhocthixnho
06-07-12, 05:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

đây là hình . thank you!

calvinan
06-07-12, 05:15 PM
Chỉ mình cài qua vertrigo đi chủ topic ơi

YU_SAEHA
06-07-12, 05:18 PM
ai hỗ trợ với . chạy thấy bình thường mà tới login thì nổi bảng vàng vàng như bạn YU_SAEHA.pro nào có thời gian giúp team với YH :nhocthixnho

fix có ở page 1 đó
nếu k biết làm thì đến tối pm mình chỉ cho

longryu
06-07-12, 05:22 PM
fix có ở page 1 đó
nếu k biết làm thì đến tối pm mình chỉ cho
on yahoo đi bạn...sáng bạn chỉ mình gần xong rồi..mà bạn uot mất 8-> tới đây rồi hem biết làm sao nửa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

hongphongh2011
06-07-12, 05:40 PM
- Giải nén cái account - MYSQL.7z và copy data \account trong mysql

phần này giải nén file đó vào đâu vậy và dùng phần mềm gì để chạy nó vậy ?

calvinan
06-07-12, 05:50 PM
Các bạn coi bước mình cài trên Vertrigo vậy đúng ko :D

1. Download Vertrigo về sau đó cài đặt vào ổ C , rồi sau đó chép file php_mongo.dll copy vào php trong vertrigo và chỉnh như page 1

2. Sau đó mình copy MongoDB,GameServer,htdocs vào trong folder Vertrigo .. Config lại file Install.bat của MongoDB lại . Sau đó mình giải nén file account - MYSQL vào đường dẫn C:\Program Files\VertrigoServ\Mysql\data

3. Rồi lần lượt mình chạy WebServer - Install.bat trong folder MongoDB rồi run GameServer đợi một 2~3 phút vào folder log xem thấy folder game15 là thành công ?

4. Cuối cùng mình vào trình duyệt web GC gõ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì nó cứ load mãi, mở Task Manager lên thì CPU cứ load 100% :-ss

Bác nào chỉ mình lại đi, làm vậy đúng ko ?

YU_SAEHA
06-07-12, 06:41 PM
ai biết fix lỗi này k
1 .giết quái còn 0 máu, nó vẫn đứng nguyên đó -> qua map khác rùi quay lại thì nó mới hiện quái chết
2 .bị quái giét chết mà nhân vật đứng im
3 .tỉ lệ cường hóa thú cưỡi= 0
4 . cảnh giới tu luyện lỗi
tạm thời mới thấy vậy ^^
ai biết thì share nhá

PS: mình để nó load hết game sv rùi
cấu hình máy mình đủ để chơi hết các game MMO hiện tại nên chắc k phải tại máy

hai07dv
06-07-12, 07:04 PM
Bạn fix chạy trên XAMPP hay IIS đi thử mãi mà hém reg được. Server của mình ko cài Vertrigo T_T

Mình đã chạy htdocs = vertrigo rồi ..reg/log acc ok ..có điều chọn kênh xong là nó báo mất kết nối server...Để mò file xem thế nào :(

hongphongh2011
06-07-12, 07:11 PM
Làm cái video hướng dẫn đi bạn ơi ......Cài mãi mà không được :((

DJMaster
06-07-12, 07:12 PM
Bạn nào chạy đc rồi thì làm video hướng dẫn hoặc cái TUT guide bằng hình ảnh dùm AE gà với :(

longryu
06-07-12, 07:28 PM
ai biết lổi này là lổi gì không...:moan:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hai07dv
06-07-12, 08:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cái này do chưa copy php_mongodb.dll vô ext của vertrigo or khai báo trong php.ini

Nếu đã làm rùi vui lòng restart lại vertrigo để nó cập nhật....

longryu
06-07-12, 08:33 PM
Cái này do chưa copy php_mongodb.dll vô ext của vertrigo or khai báo trong php.ini

Nếu đã làm rùi vui lòng restart lại vertrigo để nó cập nhật....

vẩn không được hải ơi..dù dả chép đù và reset vertrigo lại rồi :pointing_you:..ai pro làm cái video hướng dẫn cai sever cái:ar!

hai07dv
06-07-12, 08:43 PM
vẩn không được hải ơi..dù dả chép đù và reset vertrigo lại rồi :pointing_you:..ai pro làm cái video hướng dẫn cai sever cái:him:

Mình đã chạy được server này dựa trên vertrigo có điều mình chỉnh sửa lại cho nó phù hợp....Giờ đang làm cái video..............

zin1007
06-07-12, 08:44 PM

chạy xamp cũng bị lỗi này là sao ta :-?

longryu
06-07-12, 08:49 PM
Mình đã chạy được server này dựa trên vertrigo có điều mình chỉnh sửa lại cho nó phù hợp....Giờ đang làm cái video..............

cảm ơn bạn nhé..30char :Laluot_106:

chạy xamp cũng bị lỗi này là sao ta :-?

:-*:-*$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-)$-):-*hem biết..làm hoài nó vẩn vậy :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

YU_SAEHA
06-07-12, 09:04 PM
Mình đã chạy htdocs = vertrigo rồi ..reg/log acc ok ..có điều chọn kênh xong là nó báo mất kết nối server...Để mò file xem thế nào :(

hải ơi, share mình cái mmo.config của bạn được hok ?

bạnbiết fix mấy lỗi này hok

1 .giết quái còn 0 máu, nó vẫn đứng nguyên đó -> qua map khác rùi quay lại thì nó mới hiện quái chết

HeavenGames
06-07-12, 09:24 PM
hải ơi, share mình cái mmo.config của bạn được hok ?

bạnbiết fix mấy lỗi này hok

bảo send Team qua yahoo ko nghe !

hai07dv
06-07-12, 09:31 PM

Pác send em cái fix lỗi đó vô inbox dùm e với ...Đã up cái video :D lâu quá

longryu
06-07-12, 09:39 PM

heavne ơi..mình lên yahoo..rồi ..teamvier dùm minh cái:350 351 998 pass:1764

HeavenGames
07-07-12, 12:27 AM
heavne ơi..mình lên yahoo..rồi ..teamvier dùm minh cái:350 351 998 pass:1764

vào lại cái team đi bạn................

calvinan
07-07-12, 01:38 AM
Sao không ai giúp vậyyyyyyyyyyyyyyyy , chủ topic Heaven thấy mà ko giúp à [-O<

longryu
07-07-12, 06:49 AM

bác hải úp video hướng dẩn cài đi bác..30char :)):)):tremble:

YU_SAEHA
07-07-12, 07:11 AM

hướng dẫn mình cài quản lý mon go db đi[-O<
mình chạy mà thấy lỗi hoài:((

longryu
07-07-12, 07:30 AM
hướng dẫn mình cài quản lý mon go db đi[-O<
mình chạy mà thấy lỗi hoài:((
mấy cái phụ bản hỏa diệm sơn và mấy cái trong hình đi không được nhỉ ....lổi đánh quái chết mà cứ đứng yên..rồi không nhặt được đồ boss rớt ra và chắc do cái này nửa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

myloveaq
09-07-12, 05:18 PM
bạ nào rảnh giúp mình cái minh download bản server về rồi trong máy chỉ có mỗi (NgaoKiem.Vip.. ) mới tải về vậy bây giờ mình cần thêm những phần mềm gì để cài đặt vậy . cảm ơn các bạn . lần đầu cài game Wed nên bỡ ngỡ quá .:-o

hai07dv
09-07-12, 11:49 PM
bạ nào rảnh giúp mình cái minh download bản server về rồi trong máy chỉ có mỗi (NgaoKiem.Vip.. ) mới tải về vậy bây giờ mình cần thêm những phần mềm gì để cài đặt vậy . cảm ơn các bạn . lần đầu cài game Wed nên bỡ ngỡ quá .:-o

Full DLL cần cho NK .................................................. ...

Còn ai bị lỗi thiếu dll vui lòng down dll này về bỏ vô
C:\Windows\System32

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down và cài VS cho máy

Vcredits_x86 (VC+++ 2010) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

google seach down nếu chưa có :dotnet 3 => dotnet 3.5 => dotnet 4

vantrung1412
14-07-12, 10:49 PM
em chạy server ok hết rồi . nhưng mỗi tội không có mysql để tạo tài khoản . dù đã cài mysql nhưng không được . ai chỉ e cách tạo mysql để kết nối vào game để tạo tài khoản được không . đã dùng navicat nhưng không kết nối được

hung3thau
20-07-12, 05:24 AM
fix hộ em với cài đi cài lại mãi không được

ngoctam699
20-07-12, 10:53 AM
video hướng dẫn đâu nhỡ ?...................

ngoctam699
24-07-12, 10:00 AM
Sao mình cài tiếng Trung rồi, mà cái MôngDB vẫn ''name ivalid'' nhĩ.

HeavenGames
24-07-12, 10:05 AM

có teamviewer không. send inbox mình giúp cho

hai07dv
24-07-12, 09:04 PM

Cái này
1: do dll ko tương thích
2: do chưa cài môi trường VC ++ 2010

Lỗi trên phần lớn do chưa cài VC++2010

biendong1980
24-07-12, 10:26 PM
mình vào đươc nhưng tao acc nào thi cung la 1 nhân vật đó help meeeeeeeee

ngoctam699
24-07-12, 11:09 PM
Cái này
1: do dll ko tương thích
2: do chưa cài môi trường VC ++ 2010

Lỗi trên phần lớn do chưa cài VC++2010

Mình đã cài đặt đầy đủ rồi, mà vẫn bị

hai07dv
25-07-12, 12:02 AM
Mình đã cài đặt đầy đủ rồi, mà vẫn bị

Bạn edit lại link .log trong install.bat nhé ..Mình thấy trong hình nó can't open file .log đó

Xóa file .clock trong mongodb/datafile j đó nữa nhé

ngoctam699
25-07-12, 08:03 AM
Bạn edit lại link .log trong install.bat nhé ..Mình thấy trong hình nó can't open file .log đó

Xóa file .clock trong mongodb/datafile j đó nữa nhé

Đã fix cái íntall.log ngưng cái ''name valli'' vẫn chưa được

leonguyen307
25-07-12, 06:22 PM
Cài login k được..nó k lưu được cookies..Ai có bộ login ngon share nha :(

vudung
25-07-12, 08:40 PM
Hì. Lâu lắm onl lại GZ. K biết ai còn nhớ mình k.

Server: Quái đánh k hiện action die
Thiếu resource clothes thì phải, lên lv 40 mặc set mới vào thì cởi trần =))

Tiện thể mấy pro cho mình xin cái yahoo, mình lâu lâu qua bên Hack Game làm hack giờ quay lại muốn hiểu về cấu trúc của thằng này

pm yahoo mình nhé: vudung45

vudung
25-07-12, 09:40 PM

vudung
26-07-12, 12:32 AM
Lỗi tiếp nè :)).

Do Không biết do j, chắc do resource. Ở map Quy Nguyên ( map phó ban 2x ý)

ĐỨng ở đó lâu quá ( 4-5p) là dis :D.

Cái này chắc do xài resource của NGạo Kiếm nó không đúng tọa độ lệch map vs vào map đó VIp Sẽ Thành Null

Chờ hàng fix nào :D

xoxiukrs
26-07-12, 01:35 AM

hai07dv
26-07-12, 03:51 AM
Không biết ai còn hứng thú với ngạo kiếm offline ko nhỉ :|:|:|

Không thấy ai hướng dẫn hay share thêm thứ gì :(:(:(

Rầu quá đành tự vọc típ vậy:-":-":-"

vudung
26-07-12, 04:28 AM
hai07dv có j Pm vudung45 nhé :))

H mình thử vọc coi :))

Mình cần biết vài cái về cấu trúc của nó để dev :D

hai07dv
26-07-12, 03:58 PM
hai07dv có j Pm vudung45 nhé :))

H mình thử vọc coi :))

Mình cần biết vài cái về cấu trúc của nó để dev :D

Kiếm được bộ reg/log acc ngon cành lá rùi :))

Giờ tập trung fix các lỗi #

p/s: vudung => Mình không xài yahoo :):)

calvinan
26-07-12, 04:08 PM
Hải ơi xem giúp mình với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hai07dv
26-07-12, 06:44 PM
Phần online m cũng ko rành nhiều vì ko có đk test ...

(Mà sao lại dùng 1K V2 vậy ..;)) )

vudung
26-07-12, 06:59 PM
Cái ngạo kiếm này :))

Port k chỉ như thế đâu

Nếu vps k full port đc thì mở port vất lắm

Vừa check cực nhiều port

K mở hết port ra map khác ngoài map tân thủ là dis sau 4p ( do không nhận đc thông tin char)\

Khà khà :)). Có source Reg/Login rồi.

Cái của chủ topic code bị lỗi vài chỗ :D. Anh em chịu khó xem kĩ là rõ ( thiếu hàm echo :D)

calvinan
26-07-12, 07:13 PM
Phần online m cũng ko rành nhiều vì ko có đk test ...

(Mà sao lại dùng 1K V2 vậy ..;)) )

Bạn làm được online mà :( , có gì giúp nha hải :D

P/s: Dùng v2 tại thấy nó đẹp ý mà

hai07dv
26-07-12, 07:40 PM
Cái ngạo kiếm này :))

Port k chỉ như thế đâu

Nếu vps k full port đc thì mở port vất lắm

Vừa check cực nhiều port

K mở hết port ra map khác ngoài map tân thủ là dis sau 4p ( do không nhận đc thông tin char)\

Khà khà :)). Có source Reg/Login rồi.

Cái của chủ topic code bị lỗi vài chỗ :D. Anh em chịu khó xem kĩ là rõ ( thiếu hàm echo :D)

Cái bộ web reg/log m cũng có 1 bản xài ok ..reg tốt đăng nhập chưa lần nào báo kết nối thất bại ;))

Giờ tích hợp thành bộ cài đặt sẵn ngon rùi :))

pác vudung fix được cái j thì share cho anh e với nào ....

vudung
26-07-12, 07:49 PM

Hải biết nó ở đâu k

hai07dv
26-07-12, 07:55 PM

Hải biết nó ở đâu k

Chắc nó trong Main.swf 8-} ..Bỏ NgK 1 time cũng quên 1 số cái

Giờ đang tìm cách fix đánh quái chết mà nó vẫn hiện hình ảnh

vudung
26-07-12, 08:03 PM
Cái đó hình như là do tốc độ ra quái nhanh quá :))

Chắc nó trong Main.swf 8-} ..Bỏ NgK 1 time cũng quên 1 số cái

Giờ đang tìm cách fix đánh quái chết mà nó vẫn hiện hình ảnh

Mềnh tìm rồi :)) Chả thấy. Mà thấy rồi del kiểu j nhỉ :(

Lập cái yahoo đi cho dễ liên lạc hải :D

vudung
27-07-12, 01:08 AM
Khà khà ngồi dev tí fix xong lỗi server này rồi

1. Lỗi Reg/ Login ( CHủ TOpic COde Sai :D)

Demo: ( đang tông con domain cho anh em test server)

2. Đã FIx Lỗi : QUái k chết ( quái ra nhanh quá k thấy quái chết đâu), Lỗi Bấm nút quà là và nhận là Crash Server( fixed) , fix lệch map

CÓ luôn cả đục lỗ nhé.
+ Nhìn kỹ hình thấy quái die rồi nhé ( chố này quái hơi đông hơi khó nhìn tí :D)

+ Bản của mềnh đục lỗ OK nhía :D

+ Fix lỗi Crash server ghi nhận quà lv 15 ( phi kiếm) [ nguy hiểm cho ai làm pri :)), nó bấm vào liên tục có mà loạn :D)

+ Fix lỗi lệch map ( Download rs của NGao kiếm tự sướng VH nên hậu quả 1 số map bị lệch, FIxed)

hai07dv
27-07-12, 01:26 AM
Cái đục lỗ + lệch tọa độ đã fix rùi mà :D

Vudung bug 1 bản ngon lành đê :))

vudung
27-07-12, 01:31 AM
Lệch tọa độ sv này vẫn bị.

Cái này mình dev àk :)). CÓ cái j show cái đó :D

Hot nhất là fix đc quái k hiện action chết + nhận quà 15 ( phi kiếm thôi ) :D

Còn mấy cái kia dev lên cũng dễ.

Có 1 vấn đề k biết chỉnh tỉ lệ thành công sao, MÌnh dev mà ép Tọa Kỹ j đó thành công mà k đc.

Hải biết chỉnh k mình fix nốt :D

vudung
27-07-12, 01:41 AM
p/S: Cái hướng dẫn chỉnh thông tin nhân vật của cậu hok đc thì phải, test rồi mà search id k đc. HÌnh như acc nào có 2 nhân vật là k làm theo kiểu đó đc

hai07dv
27-07-12, 01:47 AM
Cái tọa kỵ mò file mounts.json đó ..

Cái quản lý mongodb mình giờ ko xài được

Chuyển qua xài tools quản lý cho dễ rùi L-)L-)

vudung
27-07-12, 03:30 PM
Cái tọa kỵ mò file mounts.json đó ..

Cái quản lý mongodb mình giờ ko xài được

Chuyển qua xài tools quản lý cho dễ rùi L-)L-)

Share cái tools quản lí để xem nào :D

hai07dv
27-07-12, 03:42 PM
Share cái tools quản lí để xem nào :D

Mới việt hóa mấy chỗ cần thiết để chỉnh sửa thui ;))

Chờ fix hết lỗi share tiện thể

==========================
Pác vudung hướng dẫn fix nhận quà "Phi Kiếm" bị Crash GameServer cái :D ..Cái quái chết thì sv e ok ru`i

Có j pm yahoo: mr.hailhu <= Chỉ online khi cần thiết thui

vudung
27-07-12, 08:01 PM
Ok rồi nha hải :))

hai07dv
27-07-12, 09:57 PM
Giờ test game xem có lỗi j thì sửa :)) ..mang tiếng sửa chú toàn copy paste =))

Làm thêm thương thành full là public

khuek8b
27-07-12, 10:11 PM
bản này có bị lỗi nhiệm vụ ? có ai tét hết chưa cho mình biết với

hai07dv
27-07-12, 10:29 PM
1 mình ko thể test hết nv được ...mới test tới Q 21 thấy ok #-o#-o#-o

vudung
27-07-12, 11:11 PM
Giờ test game xem có lỗi j thì sửa :)) ..mang tiếng sửa chú toàn copy paste =))

Làm thêm thương thành full là public

Thì phải hiểu cấu trúc của nó chứ

Àk hình như phó bản 20 này k full thì phải

ngoctam699
27-07-12, 11:18 PM
Bác update mấy cái fix lỗi đi nhé.

vudung
27-07-12, 11:20 PM
Bác update mấy cái fix lỗi đi nhé.

hai07dv
27-07-12, 11:55 PM
Thì phải hiểu cấu trúc của nó chứ

Àk hình như phó bản 20 này k full thì phải

Có lẽ phải đi từ bản gốc nhiều bug mà nên thôi ;)) ....Từ từ fix lên như thế hiểu cấu trúc và lỗi ở đâu ..rồi sau đó hoàn thiện việt hóa ....Dân amater đành chịu vậy..Xài hàng sẵn ko ko quen bug lỗi

vudung
28-07-12, 12:55 AM
Có lẽ phải đi từ bản gốc nhiều bug mà nên thôi ;)) ....Từ từ fix lên như thế hiểu cấu trúc và lỗi ở đâu ..rồi sau đó hoàn thiện việt hóa ....Dân amater đành chịu vậy..Xài hàng sẵn ko ko quen bug lỗi

Đang ngâm tọa kỵ.

Sắp fix đc rồi :))

Giờ còn đúng lỗi đấy, Mấy mềnh fix hết rồi :D

hung3thau
28-07-12, 06:17 AM
vudung pro cho mình xin cái nick chat làm quen tí nhờ :))

Scofield9x
28-07-12, 10:23 AM
Anh ơi chỉ em cách làm sao để vào được game ạ, em zô 127.0.0.1 thỳ nó bảo

Rất tiếc! Google Chrome không thể kết nối với 127.0.0.1
Đề xuất:
Thử tải lại: 127.­0.­0.­1
Tìm kiếm trên Google:

Em đã nhấn vào GameSever! ai chỉ em chi tiết cách config sever để zô game đi ạ

biendong1980
28-07-12, 10:45 AM
Mình cài server chạy 1 khoảng 1h bát đầu lag thương thành không hiên vật phẩm và quái đánh không chết khởi đông lại thì lai được .Có ại bị vậy không chỉ mình cách sửa đi

Scofield9x
28-07-12, 11:06 AM
Ai chỉ em cách vào sever đi
Để em cái yahoo để hỏi

vudung
28-07-12, 11:38 AM
Ra mắt server fix bug: ( còn tọa kỵ ép toàn thấy bại ^^)

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Fix bug : Đục Lỗ, Nhận Quà Phi Kiếm Lv 15 ( server trên có lỗi này), Có thêm action quái chết ( server trên lỗi này), Việt Hóa OK, Phụ Bản OK, Lệch map ( Fixed

hai07dv
28-07-12, 03:00 PM

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Fix bug : Đục Lỗ, Nhận Quà Phi Kiếm Lv 15 ( server trên có lỗi này), Có thêm action quái chết ( server trên lỗi này), Việt Hóa OK, Phụ Bản OK, Lệch map ( Fixed

Chà đã ra mắt rùi ak ...Mà giao diện nk2 đâu thấy đẹp hơn nk1 là bao nhiêu :))

adventur3
28-07-12, 08:41 PM

Xin cái yh nào chú dũng ơi. để bao h hỏi về Ngạo kiếm chút

vudung
29-07-12, 01:12 AM
t gà :((. Biết j đâu mà trả lời :((

Lại ăn gạch đây mà

skyangel
25-08-12, 07:34 PM
Ai có hướng dẫn cụ thể hoặc bằng video không up cho cai với, không rõ các bước làm và chưa biết cần những thứ gì thêm để chạy sv này nữa không. Nhìn vào chưa hiểu cần những gì. Vì có vài thứ ở game mình không thấy trong thư mục tải về. Mới tập quen với web game nên không biết cụ thể...thank

skyangel
25-08-12, 10:27 PM
Không có ai hướng dẫn nữa sao, không tìm thấy những thư mục để bỏ 2 cái mySQL và backstage...hjx mình ko rành dev cái web game cho lắm cần thêm chút hướng dẫn nữa

skyangel
26-08-12, 01:09 PM
trong file tải về hình như thiếu file các bác ạh! Tìm hoài có thấy những file bác nói đâu...ai biết hướng dẫn hộ cái

hai07dv
26-08-12, 11:03 PM
GỬI CÁC BẠN ĐANG CHƠI NGẠO KIẾM OFFLINE MÀ KHÔNG BIẾT CHẠY NHƯ THẾ NÀO

VUI LÒNG DÙNG BỘ WEB (REG/LOG) CỦA MÌNH SHARE BÊN DƯỚI

NÓ LÀ DẠNG TÍCH HỢP SẴN MYSQL, APACHE NÊN KO CẦN CÀI J MÀ DÙNG CŨNG ĐƯỢC

CÁC BẠN DOWN 2 FILE ZIP VỀ GIẢI NÉN CHUNG TRONG 1 FOLDER NHÉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 225056.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 225056.jpg)

TẠO 1 FOLDER TRONG HTDOCS LÀ HH (ĐẶT TÊN HH ĐỂ KO PHẢI SỬA GÌ CHO MỆT OR RÀNH THÌ ĐẶT TÙY Ý VÀ EDIT WEB )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 225157.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 225157.jpg)

SAU ĐÓ CÁC BẠN COPY CÁC FILE SWF + FOLDER Ở NGẠO KIẾM CŨ PASTE VÀO FOLDER HH CỦA MÌNH

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 225147.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 225147.jpg)

GIẢI NÉN INDEX.PHP VÀO TRONG FOLDER HH (MÌNH QUÊN KO NÉN )

TỚI BƯỚC NÀY CÁC BẠN PHẢI STOP HẾT APACHE, MYSQL, MONGODB ĐI NẾU ĐÃ CHẠY NGẠO KIẾM CŨ TRƯỚC ĐÓ

SAU ĐÓ CHẠY FILE 0.PnCp.bat LÊN GÕ 20 CHỜ LOAD XONG THÌ

TIẾP TỤC VÀO mongodb-win32-i386-2.0.4\bin\mongodbdata\ => XÓA FILE mongod.lock (MÌNH QUÊN KO XÓA)

SAU ĐÓ

mongodb-win32-i386-2.0.4\bin\ => VIEW FILE install.bat BẰNG NOTEPAD++ SỬA LẠI ĐƯỜNG DẪN CHO ĐÚNG THEO Ổ ĐĨA CỦA BẠN

mongod --directoryperdb --reinstall --dbpath D:\NK-GZ\mongodb-win32-i386-2.0.4\bin\mongodbdata --logpath D:\NK-GZ\mongodb-win32-i386-2.0.4\bin\dblog.log
pause
net start MongoDB
pause

CHẠY NÓ LÊN ...HIỆN DÒNG SUCCERFULLY LÀ ĐƯỢC

CHẠY GAMESERVER.EXE => LOAD TẦM 2~3 PHÚT TÙY MÁY

MỞ TRÌNH DUYỆT GÕ 127.0.0.1 => ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN => VÀO GAME

FILE INDEX.PHP <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
APACHE + MYSQL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
HTDOCS: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NẾU KO HIỂU CHỖ NÀO THÌ CMT 8-}

skyangel
27-08-12, 03:05 PM
Có thể cho mình link tải sv được không, những cái mình tải về hình như thiếu chỗ nào đó không giống với mấy cái file trong hình, của bác chủ topic này. Cái của bạn thì link die cả rồi

hai07dv
27-08-12, 11:34 PM
Có thể cho mình link tải sv được không, những cái mình tải về hình như thiếu chỗ nào đó không giống với mấy cái file trong hình, của bác chủ topic này. Cái của bạn thì link die cả rồi

Cái server mình đổi tên là GS thôi bạn ak ...Mình chỉ trừ server + swf là ko nén thôi ..vì cái này nặng mà đã có sẵn rồi 8->

skyangel
28-08-12, 09:02 AM
Cái server mình đổi tên là GS thôi bạn ak ...Mình chỉ trừ server + swf là ko nén thôi ..vì cái này nặng mà đã có sẵn rồi 8->
Bạn ơi zậy bạn để lại cái link server có sẵn đó đi lấy cái sv của bác HeavenGames (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vào chạy không được

hai07dv
28-08-12, 09:21 AM
Bạn ơi zậy bạn để lại cái link server có sẵn đó đi lấy cái sv của bác HeavenGames (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vào chạy không được

Đáp ứng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

saokungduoc
28-08-12, 12:02 PM
link die r bác ! share lại link đi!! ts

hai07dv
28-08-12, 12:31 PM
link die r bác ! share lại link đi!! ts

Về quê mấy ngày ..Khi nào lên sẽ up full cái ngạo kiếm đang có lên lại cho ai cần thì down

skyangel
29-08-12, 09:39 AM
Chắc đợi cái bộ của bác thôi! Kết hợp với cái của Heaven ko vào được

diablo256
31-08-12, 12:55 PM

skyangel
31-08-12, 01:44 PM
Web thì tớ ok rồi, mỗi cái tội vào game là ko được cứ chạy 30% là bảo không kết nối = tiếng tàu, khổ thế đấy

hangson3100
31-08-12, 04:27 PM

xom2p
31-08-12, 09:33 PM
Bác hai07dv cho mình hỏi dùng trương trình gì để đọc đuôi . mpt

Không hiểu sao có file .mpt thì dùng text đọc được có file lại không đọc được.

Sv này nhìu lỗi quá. lỗi nghiêm trọng nhất là crash server

babyturtle.vn7
31-08-12, 09:38 PM
Bạn ơi có thể up server lên lại ko. server kia nó nằm bên google chorome download chậm lắm với lại đang down nữa chừng thì đứng. thanks bạn

hangson3100
06-09-12, 09:54 AM
Chạy dc nhưng lag kinh,máy ảo để ram 2G,cpu để 2 nhân mà chạy như phim chiếu chậm performent cpu 60 -90%,ram 1g6.Dùng mysql cửa vertrigo,<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đi kèm server.

hai07dv
06-09-12, 11:04 AM
Bác hai07dv cho mình hỏi dùng trương trình gì để đọc đuôi . mpt

Không hiểu sao có file .mpt thì dùng text đọc được có file lại không đọc được.

Sv này nhìu lỗi quá. lỗi nghiêm trọng nhất là crash server

Bạn đổi đuôi .mpt thành .zip rồi giải nén..chỉnh sửa trong đó xong rồi nén lại = zip sau đó đổi lại thành .mpt (ko nén folder mà chỉ dc nén file thôi nhé)

or bạn dùng 7zip giải nén trực tiếp .mpt ra folder rồi khi nén lại thì giống như trên

Crash server trong PB đã fix rồi nhé..tìm GS # thay vào ..có share rùi mà

remesouth
06-09-12, 12:41 PM
Híc bạn HG cho mình xin yahoo được không ;)
Yahoo mình nè remesouth

xom2p
06-09-12, 06:24 PM
Bạn đổi đuôi .mpt thành .zip rồi giải nén..chỉnh sửa trong đó xong rồi nén lại = zip sau đó đổi lại thành .mpt (ko nén folder mà chỉ dc nén file thôi nhé)

or bạn dùng 7zip giải nén trực tiếp .mpt ra folder rồi khi nén lại thì giống như trên

Crash server trong PB đã fix rồi nhé..tìm GS # thay vào ..có share rùi mà

Cảm ơn B mình fix xong xuôi rùi.

Cái bảng xếp hạng bị lỗi không hiện danh sách nhân vật và pet

Còn lỗi nữa là không giao đồ trong mục box được, do lỗi chat box cứ gõ enter những chữ viết dấu cách nó lại liền nhau .

Mình fix Chát box trong file Main.swf .Trong đấy nhìu code quá mãi chưa tìm ra .

skyangel
06-09-12, 11:49 PM
Ai chạy game được rồi hướng dẫn mình với, đã thữ hết file và thử chạy nhìu cách mà vẫn không thể khởi đông sv tốt đươc chưa biết game thế nào đây. Ai team giùm mình được không

hangson3100
07-09-12, 09:14 AM
Ai chạy game được rồi hướng dẫn mình với, đã thữ hết file và thử chạy nhìu cách mà vẫn không thể khởi đông sv tốt đươc chưa biết game thế nào đây. Ai team giùm mình được không
pm yhoo ở trên mình team cho,mình cũng mới mò ra,nhưng làm quest đến lv25 đứng rồi lỗi không có quái