PDA

View Full Version : Fix web đăng nhập 4.0 khi rip từ bản 3.4 lên cho newbie

quangbaoit
24-06-12, 09:21 PM
(topic này dành cho newbie, pro đừng ném gạch mình)

Hẳn đa số các bạn sử dụng web đăng nhập 3.4 đã được trminhpc share trước đây, và các bạn muốn thay vào bằng giao diện 4.0 của VNG nhưng do image của VNG hơi khác nên khi thay image vào thường bị lỗi ở ô đăng nhập lệch so với ảnh nền, nút chơi ngay cũng lệch về phía trên, và phần tin tức cũng không phù hợp.

down cái này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bỏ vào file gunny/images/
sau đó down cái này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và cái này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by KyrieMT (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bỏ vào gunny/scripts/

và đây là thành quả:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)

nếu thấy hay thì thanks mình phát, thấy ko hay thì đừng ném gạch nhé.!

cararylove
24-06-12, 09:24 PM
cái nè bik rùi nhưng cũng tks tinh thần share

quangbaoit
24-06-12, 09:26 PM
cái nè bik rùi nhưng cũng tks tinh thần share
cảm ơn bạn, mình nói là cho newbie mà hihi.

Edward_Newgate
24-06-12, 09:35 PM
Cái web này cũng tương đẹp
Nhưng éo hiểu bọn design VNG làm ăn kiểu gì
Để cái chữ Đăng Ký Nhanh nó chèn ngay vào con gà
Giờ thì nó sửa rồi nhưng bản này vẫn chưa sửa
Nên mình sài 3.0 cho lành :)

mrken2513
24-06-12, 09:51 PM
(topic này dành cho newbie, pro đừng ném gạch mình)

Hẳn đa số các bạn sử dụng web đăng nhập 3.4 đã được trminhpc share trước đây, và các bạn muốn thay vào bằng giao diện 4.0 của VNG nhưng do image của VNG hơi khác nên khi thay image vào thường bị lỗi ở ô đăng nhập lệch so với ảnh nền, nút chơi ngay cũng lệch về phía trên, và phần tin tức cũng không phù hợp.

down cái này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bỏ vào file gunny/images/
sau đó down cái này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bỏ vào gunny/scripts/

và đây là thành quả:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g)

nếu thấy hay thì thanks mình phát, thấy ko hay thì đừng ném gạch nhé.!

Bài này có post trên 4r rùi mà đi post lại k ghi nguồn.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bài gốc đây.

tranthanh123
24-06-12, 10:05 PM
Bạn ken coi lại topic dùm
Chủ pic nói là fix web đăng nhập 4.0
Cái share 4.0 là của haven game.Bạn ấy chỉ fix lại lỗi của cái Loading cho các bạn chưa bik thôi.

Fucker9x
24-06-12, 10:15 PM
cái link thứ 2 là gì thế bạn mình vào tải mà k có gì

quangbaoit
25-06-12, 05:55 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bài gốc đây.

xin lỗi nhé, cậu là chuyên gia dìm hàng, đã nói cho newbie rồi, mà cái này là web đăng nhập chứ không phải cái loading của heavengame.Mong cậu nhìn lại.

cái link thứ 2 là gì thế bạn mình vào tải mà k có gì
cái thử 2 là cái idzingme.htm bỏ vô gunny/scripts để thay đổi cái ô tin tức bạn.

quangbaoit
25-06-12, 06:03 AM
Cái web này cũng tương đẹp
Nhưng éo hiểu bọn design VNG làm ăn kiểu gì
Để cái chữ Đăng Ký Nhanh nó chèn ngay vào con gà
Giờ thì nó sửa rồi nhưng bản này vẫn chưa sửa
Nên mình sài 3.0 cho lành :)

để mình sửa rồi post lại nhé, quên mất cái chỗ đó.

kuldo
25-06-12, 06:11 AM
Thanks for share!!! Up top nào!

thantainho
25-06-12, 06:25 AM
Bài gốc đây.

Đây là cái web đăng nhập chứ ko phải cái loading. Mù thì cũng phải nhìn thấy mờ mờ chứ

quangbaoit
25-06-12, 06:33 AM
Đây là cái web đăng nhập chứ ko phải cái loading. Mù thì cũng phải nhìn thấy mờ mờ chứ

đúng òi đó thantainho thằng đó chuyên đi dìm hàng hjc

mrken2513
25-06-12, 11:40 AM
đúng òi đó thantainho thằng đó chuyên đi dìm hàng hjc

Thế sao ta vẫn xài đc kìa =))
Mày là cái thằng rẻ rách tao cho mượn nick gamezone còn dám vào nói láo với pikeman20 là mất data để xin lại sv tao bán cho pikeman20.
Cái fix quest của Mr.Phát mày dám share rùi kêu của mày. K ngại hử???

quangbaoit
25-06-12, 12:27 PM
Thế sao ta vẫn xài đc kìa =))
Mày là cái thằng rẻ rách tao cho mượn nick gamezone còn dám vào nói láo với pikeman20 là mất data để xin lại sv tao bán cho pikeman20.
Cái fix quest của Mr.Phát mày dám share rùi kêu của mày. K ngại hử???
quest nào của mrr phát, ? nếu cái quest đó ko phải của mr phát cả nhà mày chết có Gz làm chứng

zZK3yL0v3Zz
25-06-12, 12:54 PM
Cái Query quest nếu ko nhầm thì từ bộ DB của sv produck(dangcap8x30) bán trước đây tức là xuất phát từ team azo hoặc avg

quangbaoit
25-06-12, 04:13 PM
... cãi dc ko? chuyên gia dìm hàng!

quangbaoit
25-06-12, 05:47 PM
anh em xem này:

Thằng này chỉ đc cái mồm bảo sv full fix lỗi + 4pb=150k
gd xog thì chuồn
150k chả là cái gì mà mày chỉ đc cái trò lừa đảo
mày chỉ là hạng d*g thôi
tao ko thèm chấp mấy loại như mày
cái loại này sống làm gì cho bẩn xã hội
ra vẻ ta đây biết ....
thằng này phải cho vào :Laluot_202:
cẩn thận nó ko sau này lại để nó lộng hành típ8-|

ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zquyenz
26-06-12, 08:25 AM
cho mình hỏi tí:
1.Sao mình làm theo hd của bạn nhưng nó ko thay đổi cái gì cả
2.Cái topic này down về rồi bỏ đâu thế bạn:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quangbaoit
26-06-12, 08:36 AM
cho mình hỏi tí:
1.Sao mình làm theo hd của bạn nhưng nó ko thay đổi cái gì cả
2.Cái topic này down về rồi bỏ đâu thế bạn:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

do bộ nhớ cache, bạn f5 lại trang 4 đén 5 lần hoặc xóa bộ nhớ cache là được bạn.
cái loading đó bỏ vào file gunny nhé.

zquyenz
26-06-12, 09:07 AM
tks cậu nhé 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hoduchuy113
26-06-12, 05:42 PM
Thanks for share! Bài viết rất hay ;)

duyhungvt
26-06-12, 08:10 PM
Dù chẳng có gì, thanks any way ;))

nh0cvjp123
27-06-12, 09:15 PM