PDA

View Full Version : [JX] Nhờ Fix Boss Hk Đánh mạnh lên

anhninhvnht1
24-06-12, 09:52 AM
Nhờ Cac Bác Hướng dần mình fix Boss HK đánh mạnh hơn ;
Ví dụ con boss truong tong chinh trong server TSBD 3.0 vs Aw
Cac bác hưởng dan dùm thank Cac bác

0kazaki
24-06-12, 10:17 PM
bạn dùng jxstudio-> chuyển sang biên tập item->chọn npcs.txt-> kéo lên xuống tìm tên npc hay con boss đấy-> rùi kéo sang bên trái kiếm cái lifeparam3 chỉnh máu nó ở đấy làm xong lưu lại chép file setting từ server vào client chạy server tét thử

anhninhvnht1
25-06-12, 07:55 AM
bạn dùng jxstudio-> chuyển sang biên tập item->chọn npcs.txt-> kéo lên xuống tìm tên npc hay con boss đấy-> rùi kéo sang bên trái kiếm cái lifeparam3 chỉnh máu nó ở đấy làm xong lưu lại chép file setting từ server vào client chạy server tét thử

Thank ban :

Lun Tiện cho mình hỏi nhờ bạn cái này lun

Máy con bôss HK trên các map luyện công khi mình mở server lên nó tự hiện ra / tắt server 1 phát mở lên nó có lại , vậy máy con boss đó, có thế tắt và không cho
nó xuất hiện khi mới bật server lên được không ban.

ahoo125
25-06-12, 09:33 AM
Thank ban :

Máy con bôss HK trên các map luyện công khi mình mở server lên nó tự hiện ra / tắt server 1 phát mở lên nó có lại , vậy máy con boss đó, có thế tắt và không cho
Cái này bạn xem lại trong script khi khởi động, mình không nhớ script nào nữa, hình như là Get_NPC.lua đấy. Vì khi khởi động thì các lệnh gọi boss trong script sẽ thực thi, bạn chỉ cần bỏ nó đi hoặc đưa vào chú thích rồi chạy lại gs kiểm tra là xong.

0kazaki
25-06-12, 02:01 PM
Thank ban :

nó nằm trong timerserver và cả cái thư mục monter bạn kiểm tra hết đi nhé trong timeserver chứa thời gian boss suất hiện theo giờ còn trong cái thư mục monter kia là add quái ở các map 1 số map có boss đấy thêm 2 cái -- cho nó biết mất luôn :)