PDA

View Full Version : [KT] Share 4 phi phong thành chủ Lăng Thiên + Trục Nhật

satthupro95
22-06-12, 11:36 PM
Đầu tiên cho em gửi lời cảm ơn tới anh duynguyenjx đã share cho e bộ phi phong này ^^
Demo trước rùi vào hướng dẫn các bác sau =))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-----------------------Phần hướng dẫn ---------------------------
+Các bác down file : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Down xong các bác sẽ có file Phi Phong NEW.rar giải nén sẽ có folder Phi Phong NEW vào trong folder này các bác sẽ thấy folder khác tên là Phi Phong NEW vào trong folder này các bác sẽ thấy các folder sau general , Nam , Nữ , res
+Bước 1: vào folder general copy file mantle.txt qua Gameserver\setting\item\001\equip\general và copy qua Client\setting\item\001\equip\general
+Bước 2: vào folder res copy các file f_mantle_mantle.txt , f_mantle_mantle_info.txt , m_mantle_mantle.txt , m_mantle_mantle_info.txt qua Gameserver\setting\player\res và Client\setting\player\res
+Bước 3: vào folder Nam ta sẽ thấy 2 folder FF chi ton nam thanh chu 06 và FF vo song nam thanh chu 07 vào trong 2 folder này copy tất cả các file trong folder FF chi ton nam thanh chu 06 và FF vo song nam thanh chu 07 vào Client\image\feature\player\male
+Bước 4: vào folder Nữ ta sẽ thấy 2 folder FF chi ton nu thanh chu 06 và FF vo song nu thanh chu 07 vào trong 2 folder này copy tất cả các file trong folder FF chi ton nu thanh chu 06 và FF vo song nu thanh chu 07 vào Client\image\feature\player\female
Client ở đây là folder chứa game Kiếm Thế của các bác
+Nếu k có các folder trong client như ở trên hướng dẫn thì các bác tự tạo thêm nhé ^^

__________________________________________________ ___________

Code nhận Phi Phong các bác add vào túi tân thủ nhé ^^

{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Nhận Phi Phong Mới<color=pink>++<color>",self.PhiPhongNew,self};

function tbGift:PhiPhongNew()
local nSeries = me.nSeries;
local szMsg = "Chọn lấy <color=yellow>Phi Phong<color> mà bạn cần nhé ^^";
local tbOpt = {
{"<color=purple>Trục Nhật<color> - <color=yellow>Lăng Thiên<color> <color=blue>[Nam] <color>",self.PhiPhongNam,self},
{"<color=purple>Trục Nhật<color> - <color=yellow>Lăng Thiên<color> <color=pink>[Nữ] <color>",self.PhiPhongNu,self},
}
Dialog:Say(szMsg,tbOpt);
end
----------------------------------
function tbGift:PhiPhongNam()
local szMsg = "<color=red>Click<color> vào để nhận Phi Phong <color=purple>Trục Nhật<color> - <color=yellow>Lăng Thiên<color> <color=blue>[Nam]<color> nhé ^^ ";
local tbOpt = {
{"<color=purple>Trục Nhật<color> Chí Tôn Truyền Thuyết",self.TrucNhatChiTonNam,self},
{"<color=purple>Trục Nhật<color> Vô Song Vương Giả",self.TrucNhatVoSongNam,self},
{"<color=yellow>Lăng Thiên<color> Chí Tôn Truyền Thuyết",self.LangThienChiTonNam,self},
{"<color=yellow>Lăng Thiên<color> Vô Song Vương Giả",self.LangThienVoSongNam,self},
}
end
-----------------------------------
function tbGift:TrucNhatChiTonNam()
me.AddItem(1,17,11,9);
end
function tbGift:TrucNhatVoSongNam()
me.AddItem(1,17,11,10);
end
function tbGift:LangThienChiTonNam()
me.AddItem(1,17,13,9);
end
function tbGift:LangThienVoSongNam()
me.AddItem(1,17,13,10);
end
function tbGift:PhiPhongNu()
local szMsg = "<color=red>Click<color> vào để nhận Phi Phong <color=purple>Trục Nhật<color> - <color=yellow>Lăng Thiên<color> <color=pink>[Nữ]<color> nhé ^^ ";
local tbOpt = {
{"<color=purple>Trục Nhật<color> Chí Tôn Truyền Thuyết",self.TrucNhatChiTonNu,self},
{"<color=purple>Trục Nhật<color> Vô Song Vương Giả",self.TrucNhatVoSongNu,self},
{"<color=yellow>Lăng Thiên<color> Chí Tôn Truyền Thuyết",self.LangThienChiTonNu,self},
{"<color=yellow>Lăng Thiên<color> Vô Song Vương Giả",self.LangThienVoSongNu,self},
}
end
---------------------------------
function tbGift:TrucNhatChiTonNu()
me.AddItem(1,17,12,9);
end
function tbGift:TrucNhatVoSongNu()
me.AddItem(1,17,12,10);
end
function tbGift:LangThienChiTonNu()
me.AddItem(1,17,14,9);
end
function tbGift:LangThienVoSongNu()
me.AddItem(1,17,14,10);
end

hieu0071990
22-06-12, 11:39 PM
like mạnh cho bác . bóc tem luôn kakaka.e chờ hoài mới thấy bác làm đó nha ^^

satthupro95
22-06-12, 11:54 PM
like mạnh cho bác . bóc tem luôn kakaka.e chờ hoài mới thấy bác làm đó nha ^^

e làm cái này từ hôm a duynguyenjx share cơ mà mấy hnay e bận đi học nên k share đc ^^

hieu0071990
23-06-12, 12:13 AM
e làm cái này từ hôm a duynguyenjx share cơ mà mấy hnay e bận đi học nên k share đc ^^

hôm bữa thấy bác làm hỏi về vũ khí . nghĩ bác đang làm vũ khí làm khó không bác

satthupro95
23-06-12, 12:17 AM
hôm bữa thấy bác làm hỏi về vũ khí . nghĩ bác đang làm vũ khí làm khó không bác

hieu0071990
23-06-12, 12:56 AM

ruốt cuộc cũng làm xong^^

úp vài tấm thành quả

JunWoo
23-06-12, 12:59 AM

hieu0071990
23-06-12, 01:20 AM

bác làm theo hướng dẫn xong . dùng notepad++ mở túi tân thủ bác lên rùi bấm ctrl+f bác copy cái code đầu tiên ({"<color=red>{HOT}<color><color=pink>) ( cái mà chỉ có 1 dòng á) vào khung bác thấy nó nằm ở đâu thì bác chèn thêm vô cái dòng đó để e ví dụ nha :

function tbGift:NangCao()
local szMsg = "Chào mừng bạn đến với <color=green>Kiếm Thế Vạn Phúc<color> - Dev by <color=blue>Tý Béo<color>";
local tbOpt =
{
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Nhận Phi phong vô song<color=pink>++<color>",self.PhiPhong,self},
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Vật Phẩm Cưới<color=pink>++<color>",self.VatPhamCuoi,self};
{"<color=red>{HOT}<color><color=pink>--<color>Nhận Trang Bị <color=wheat>Bá Vương<color>",self.TrangBiMoiNhat,self};
bác chèn vô chỗ này để nó hiện lên trang đâu lúc bác bấm vào túi tân thủ cho dễ tìm . còn cái code dài lòng thòng ở dưới paste ở đâu cũng dc .zay thoy . have fun

vipbk
23-06-12, 08:02 AM
@satthupro95: chỉnh option cao hơn một chút cho nó VIP :D

khactai
23-06-12, 08:36 AM
chỉnh option trong file mantle.txt đó.tự chỉnh luôn muốn sao cũng đc>:)

satthupro95
23-06-12, 10:56 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> opt này được không anh =))

thanhbeo8
23-06-12, 10:58 AM
em đã làm đc.đã nhận đc nhưng mà mặc lên người nó không hiện cái ff.như kiểu ấn vào ẩn ff đó các bác.mong các bác giúp đỡ.mà em sem thì opt của nó ko = ff vô song lun

siegvnn
23-06-12, 11:04 AM
file res bị lộn rồi hình anh ff lăng thiên vs trục nhật, trục nhật anh là 07 còn lăng thiên là 06 mới đúng
show tý :x
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 110659.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 110724.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

xylitol_102
23-06-12, 11:05 AM

siegvnn
23-06-12, 11:13 AM
folder image bác chủ píc có nói không có thì tự tao mà bạn tao folder image theo đường dẫn như sau image/feature/player/ đến đây bạn tạo thêm 2 folder tên là female và male xong ok rồi đó:-h

satthupro95
23-06-12, 11:20 AM
file res bị lộn rồi hình anh ff lăng thiên vs trục nhật, trục nhật anh là 07 còn lăng thiên là 06 mới đúng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 110659.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 110724.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cái đó tùy người khai báo mà bác =))

thanhbeo8
23-06-12, 12:01 PM

bác cho em xin cái file mặt lạ của bác đc ko.file của em nó chưa việt hóa hết chữ loằng ngoằng lắm

siegvnn
23-06-12, 12:10 PM
bác cho em xin cái file mặt lạ của bác đc ko.file của em nó chưa việt hóa hết chữ loằng ngoằng lắm

của bác đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
23-06-12, 12:12 PM
opt này được không anh =))

quá VIP: kỹ năng phái +11 =))
tăng tài phú lên cho thích hợp với option :))

hieu0071990
23-06-12, 12:23 PM
của bác đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanks bác . e cũng định hỏi bác cái này . bác ơi bác qua rely cái topic ngựa tuyết vũ đi e muốn hỏi bác chút ??? chưa thấy bác tra loi thanks nhiều

thanhbeo8
23-06-12, 12:32 PM
cái mặt lạ quan lâm miện này của em trước nó có hiệu ứng đẹp lắm.bác có bít cách add hiệu ứng vào đc không.nếu add đc thì hướng dẫn em với.em muốn đc cái hiệu ứng cánh bướm sau khi làm đám cưới.nếu ko add đc thì cho em cái hiệu ứng của cái mặt lạ cũng đc

hieu0071990
23-06-12, 01:31 PM
cái mặt lạ quan lâm miện này của em trước nó có hiệu ứng đẹp lắm.bác có bít cách add hiệu ứng vào đc không.nếu add đc thì hướng dẫn em với.em muốn đc cái hiệu ứng cánh bướm sau khi làm đám cưới.nếu ko add đc thì cho em cái hiệu ứng của cái mặt lạ cũng đc

hiệu ứng cánh bướm của bạn nè . ép vào túi tân thủ bạn nhé
+ Hiểu Mộng La Thường - Y Luyến
me.AddTitle(13, 1, 2, 9);

siegvnn
23-06-12, 01:43 PM
thanks bác . e cũng định hỏi bác cái này . bác ơi bác qua rely cái topic ngựa tuyết vũ đi e muốn hỏi bác chút ??? chưa thấy bác tra loi thanks nhiều
vấn đề của bác em đã giải thích ở pic kia

thanhbeo8
23-06-12, 02:14 PM
hiệu ứng cánh bướm của bạn nè . ép vào túi tân thủ bạn nhé
+ Hiểu Mộng La Thường - Y Luyến
me.AddTitle(13, 1, 2, 9);

cảm ơn bác nhé.nhưng mà bật cái cánh bướm lên thì mất hiệu ứng quân hàm mất rồi.có cách nào add nó vào mặt lạ để nó lên đc cả hiệu ứng quân hàm ko bác

siegvnn
23-06-12, 02:27 PM
cảm ơn bác nhé.nhưng mà bật cái cánh bướm lên thì mất hiệu ứng quân hàm mất rồi.có cách nào add nó vào mặt lạ để nó lên đc cả hiệu ứng quân hàm ko bác
à cái hiệu ứng ban đầu là thiên hạ vô song mình không thấy nó có option gì nên mình edit mất rồi bác edit lại add thêm option này là sẽ ra hiệu ứng allskill_v 1 1 1448 1448

thanhbeo8
23-06-12, 02:59 PM
à cái hiệu ứng ban đầu là thiên hạ vô song mình không thấy nó có option gì nên mình edit mất rồi bác edit lại add thêm option này là sẽ ra hiệu ứng allskill_v 1 1 1448 1448

em làm mãi không đc bác add rồi gueir qua cho em đc ko.mà có thay hiệu ứng thiên hạ vô song thành cái danh hiệu cánh bướm đó ko bác

satthupro95
23-06-12, 04:38 PM
em làm mãi không đc bác add rồi gueir qua cho em đc ko.mà có thay hiệu ứng thiên hạ vô song thành cái danh hiệu cánh bướm đó ko bác

Được bác vào folder chứa Kiem The tạo folder theo đường dẫn sau : \image\effect\other\
Down file này về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ta được file wangguan_vn.spr copy file wangguan_vn.spr vào \image\effect\other\
vào game sử dụng mặt nạ bác sẽ được hiệu ứng này ^^

thanhbeo8
23-06-12, 05:36 PM
Được bác vào folder chứa Kiem The tạo folder theo đường dẫn sau : \image\effect\other\
Down file này về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ta được file wangguan_vn.spr copy file wangguan_vn.spr vào \image\effect\other\
vào game sử dụng mặt nạ bác sẽ được hiệu ứng này ^^

bác ngưu béo này toàn up 4rum thôi.bật nick chát hộ em 1 cái là đc mà.còng cái ff của em mạc lên người mà nó không hiện hình em cũng chưa tìm ra đc lỗi của nó nữa hixhix

hieu0071990
24-06-12, 02:03 PM
bác sátthu cho e hỏi bác biết cái vụ tranh đoạn lãnh thỗ làm sao để kick hoạt không .npc của e kick hoat rùi việt hoá luôn . chỉnh time ì xèo hết mà nó ko cho tuyên chuyến :|.bác biết ỏ ai biết giúp e với e mở giới hạn 200 rùi nhưng ko biết làm cho nó tuyến chiến nữa hix hix

vipbk
24-06-12, 03:33 PM
Đề nghị các bạn không spam, chỉ được bàn luận đúng vấn đề:

Share 4 phi phong thành chủ Lăng Thiên + Trục Nhật

hachgame01
24-06-12, 05:58 PM
Đề nghị các bạn không spam, chỉ được bàn luận đúng vấn đề:

Share 4 phi phong thành chủ Lăng Thiên + Trục Nhật
vippk cho mình xin 2 file quay rương 6 * cái mình vô chỉnh sao mà nó toàn chạy hồi ko dừng

vipbk
24-06-12, 06:34 PM
vippk cho mình xin 2 file quay rương 6 * cái mình vô chỉnh sao mà nó toàn chạy hồi ko dừng

- để nó dừng lại thì chỉnh trong script
- bạn chơi sv xaophayxoan đã ok
- down file edit tỷ lệ quay là xong

zipzipbonbon1
29-06-12, 11:44 AM
chỉnh giá trị option của fi fong chỗ nào vậy các anh, Giúp e với!

vipbk
29-06-12, 12:45 PM
chỉnh giá trị option của fi fong chỗ nào vậy các anh, Giúp e với!

gameserver\setting\item\001\equip\general\mantle.t xt
nhớ chỉnh = notepad++
Chỉnh xong đồng bộ client

ucvcl1102
14-07-12, 11:43 AM
Sao em add vào túi tân thủ mà cứ bị lỗi unexpected symbol near '∩' ở gameserver là thế nào ạ???? Vào game thì hiện túi nhưng kô click vào được :-<

hieu0071990
14-07-12, 01:14 PM
Sao em add vào túi tân thủ mà cứ bị lỗi unexpected symbol near '∩' ở gameserver là thế nào ạ???? Vào game thì hiện túi nhưng kô click vào được :-<

túi bị lỗi ở đâu đó rùi bạn . ép lại túi cũ thử xem . coi có mỡ dc ko

ucvcl1102
15-07-12, 10:52 AM
túi cũ thì vẫn dùng bình thường ạ.còn cứ add đồ gì vào là lại bị lỗi đó

vipbk
15-07-12, 11:05 AM
túi cũ thì vẫn dùng bình thường ạ.còn cứ add đồ gì vào là lại bị lỗi đó

chỉnh sửa phải dùng Notepad++ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhé, tuyệt đối không dùng Notepad của Windows

ucvcl1102
15-07-12, 12:01 PM
vẫn chưa được :( em open with notepad++ thì nó báo là not a win32 application..còn chọn edit with notepad++ thì sửa xong gameserver vẫn bị lỗi như cũ :|

vipbk
15-07-12, 12:23 PM
cài lại notepad++ mới nhất không thì ghost lại win cho nhanh ;)