PDA

View Full Version : [JX] Help về vấn đề F1

dennisv
21-06-12, 10:30 AM
mình muốn thêm thông tin vào trong phần F1 - ví dụ như thông tin nhiệm vụ ... giống của vltk lúc trc đó...mình phải edit chỗ nào vậy các bạn..tìm trong setting hoài mà ko thấy

thaihoa91
21-06-12, 11:13 AM
\Client\Ui\NewEnterInfo.ini

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

dennisv
21-06-12, 01:13 PM
ok...cám ơn bạn...để mình làm thử ^.^

dennisv
21-06-12, 01:23 PM
sao mình mở file đó lên và test thử thì ko đc vậy bạn ??? ko bik có sai gì ko nhỉ

[List]
0= Hoan nghênh bạn gia nhập thế giới VLTK, phiên bản <color=red>Sơn Hà Xã Tắc<color>.
1=
2= Bạn có thể nhấn phím <color=red>F1<color> để được hỗ trợ.
3= Mới gia nhập bạn sẽ ở <color=red>Tân Thủ Thôn<color>, đẳng cấp là 1. có thể đi đánh quái để có điểm kinh nghiệm, trang bị và ngân lượng. Khi đến<color=red>cấp 3<color> có thể tìm <color=red>Võ sư <color> học công phu
4= Bạn có thể nhấn <color=red> (Enter)<color>, chọn kênh tán gẫu, nhập vào những tin tức mình cần nhắn, nhấn<color=red> (Enter)<color> để gởi đi. Có thể thông qua hình thức tán gẫu này để nhờ người khác giúp đỡ hoặc giúp đỡ người khác
5= Nhấn phím <color=red>Ctrl<color> + <color=red>Chuột phải<color> lên nhân vật khác để mở <color=red>Giao diện chức năng<color>, trong bảng này bạn có thể tiến hành giao dịch, tổ đội, chat mật.vv...
6= Test thu nha

[AdvanceList]
0= Bạn có thể nhấn phím <color=red><F7><color> để hiển thị tên nhân vật trên đầu của người chơi hay nhấn phím <color=red><F8><color> để tắt thanh sinh mệnh trên đầu.
1= Nếu bạn cảm thấy một mình đánh quái thật chán nãn, có thể nhấn phím <color=red><P><color> để mở<color=red> giao diện tổ chức đội<color>, mời những người chơi khác cùng mình tham gia đánh quái.
2= Trong trò chơi nếu bạn gặp những người mình thích, có thể mời người đó làm hảo hữu của mình bằng cách sử dụng phím <color=red><F6><color> để mở<color=red> giao diện hảo hữu<color> trong đó ta có thể tiến hành kiểm tra quản lý bạn hữu của mình. Hảo hữu là người bạn có thể thường xuyên tán gẫu, bạn có thể thấy được những dòng tin tức báo người bạn đó hiện giờ có trên mạng hay rời mạng chưa nữa.
3= Cần phải kết hợp giữa chuột và bàn phím trong lúc chiến đấu. <color=red>Chuột trái<color> để sử dụng <color=red>kỹ năng thông thường<color>, chuột phải sử dụng <color=red>kỹ năng chiến đấu<color>. Nhân vào <color=red>biểu tượng kỹ năng góc bên phải phía dưới có hình<color>,chỉ chuột vào những kỹ năng cần sử dụng rồi nhấn các phím <color=red> (Q, W, E, A, S, D, Z, X, C)<color>, như vậy ta có thể chuyển đổi nhanh giữa các kỹ năng
4= Trong quá trình luyện cấp, bạn có thể dùng số ngân lượng mà mình kiếm được khi đánh quái đến trong thôn chỗ <color=red>Tiệm rèn<color> để mua vũ khí, hay đến <color=red>Tiệm tạp hóa<color> mua các trang bị cần thiết hoặc có thể tới <color=red>Hiệu thuốc<color> mua những thứ thuốc thích hợp để bổ xung sinh lực, nội lực, v.v...Bạn cũng có thể đem những thứ thuốc trong hành trang của mình dùng chuột di dời xuống góc bên trái của màn hình <color=red>ô phím tắt<color>, sau đó sử dụng <color=red>phím số 1. 2. 3<color>để thao tác một cách tiện lợi.

dennisv
21-06-12, 02:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
21-06-12, 07:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình ko có ! Cách để xem là bạn vào võ lâm miễn fí của VNG, Server Kim Ô đó, tạo 1 nhân vật tại thôn cần xem, rùi vào đó đứng gần NPC và chụp hình lại rùi mò trong NpcS.txt là ra !

duynguyenjx
21-06-12, 07:21 PM

Cậu tham khảo bài này của jxvietnam thử xem có giúp gì được không

dennisv
21-06-12, 07:43 PM
kì thật , mình add phần passerby theo con quái như hình của jxvietnam , nhưng của mình lại ra khác... không biết có liên quan gì tới Spr không nhỉ

kiwan
21-06-12, 08:11 PM
\Client\Ui\NewEnterInfo.ini

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

anh hòa ơi cái này là hỗ trợ tân thủ khi mới lập acc rồi...

còn bảng f1 em củng chẳng biết nó ở đâu :-s

dennisv
22-06-12, 09:22 AM
Ai cho mình hỏi cái ... muốn thêm icon ngũ hành của quái phía trước tên của nó thì mình phải làm sao nhỉ ... mò hoài mà ko bik nó nằm đâu :-L

thaihoa91
22-06-12, 09:35 AM
Ai cho mình hỏi cái ... muốn thêm icon ngũ hành của quái phía trước tên của nó thì mình phải làm sao nhỉ ... mò hoài mà ko bik nó nằm đâu :-L

Ko thêm dc, mún thêm fải code từ Source, còn mún có thì fải dùng các bản Server nào có gốc là Server NhoxYeuNhac92

dennisv
22-06-12, 09:44 AM
sặc...vậy thái hòa làm ơn cho mình biết link down sever mới nhất của nhocyeunhac đc ko ? có full map đó...tiện cho việc edit và xem xét :D

Mà server của nhocyeunhac giới hạn IP ... mình thì ko thích lắm cái dzụ đó...hix hix

thaihoa91
22-06-12, 10:46 AM
sặc...vậy thái hòa làm ơn cho mình biết link down sever mới nhất của nhocyeunhac đc ko ? có full map đó...tiện cho việc edit và xem xét :D

Mà server của nhocyeunhac giới hạn IP ... mình thì ko thích lắm cái dzụ đó...hix hix

Server gốc nhoxyeunhac92 thì chả có gì ngoài Ba Lăng huyện và các chức năng trong Source, còn việc thêm event hay nhiệm vụ, lên level, các bãi train thì do 1 số bạn share server dev thêm và ra dc thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>