PDA

View Full Version : [KT] Vấn đề về đưa sever lên online - mọi ng giúp em nhé

Ripzz
19-06-12, 08:31 PM
Các pro chỉ giáo hộ em phát, em đang dùng sever của bác saophaixoan
em test ofline full hết rồi, giờ em đưa lên online, port đã mở đủ.. ip wan no-ip..
Nhưng khi em click vào nhận vật = ip wan thì nó báo là kết nối bị lỗi - xin vui lòng xác nhận server đã mở
dùng ip lan thì chơi bình thường !!

satthupro95
19-06-12, 10:07 PM
Các pro chỉ giáo hộ em phát, em đang dùng sever của bác saophaixoan
em test ofline full hết rồi, giờ em đưa lên online, port đã mở đủ.. ip wan no-ip..
Nhưng khi em click vào nhận vật = ip wan thì nó báo là kết nối bị lỗi - xin vui lòng xác nhận server đã mở
dùng ip lan thì chơi bình thường !!

Mở port 6044 xem sao bạn nhé ^^

divine9966
20-06-12, 08:37 PM
Nếu là server của bác sao phải xoắn thì chỉ sửa 1 file thôi, gameserver(1,2,3,4,5....thì tùy bạn mún chạy cái nào, mình sửa tất cả). Tìm đoạn:

[GameServer]
ServerID=4
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=
Port=6044
SendInterval=4

Với OutIp= bạn để rỗng, server tự động nhận IP wan khi chạy. Mình điền IP vào thì Client ko connect dc, chạy server cũng chả dc, search gamezone thì có bác chỉ thế, về làm thì đúng là vậy thật =P~

khungvonline1
20-06-12, 09:04 PM
Nếu là server của bác sao phải xoắn thì chỉ sửa 1 file thôi, gameserver(1,2,3,4,5....thì tùy bạn mún chạy cái nào, mình sửa tất cả). Tìm đoạn:

[GameServer]
ServerID=4
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=
Port=6044
SendInterval=4

Với OutIp= bạn để rỗng, server tự động nhận IP wan khi chạy. Mình điền IP vào thì Client ko connect dc, chạy server cũng chả dc, search gamezone thì có bác chỉ thế, về làm thì đúng là vậy thật =P~

inip và outip để trống hết là được ak còn vấn đề bạn dung no-ip thì nên để outip là no-ip của bạn yêu cấu mở port nhé