PDA

View Full Version : [JX] ID map của đảo hoang ?

blackpowercp
19-06-12, 05:26 PM
chỉ giúp em ID map cua đảo hoang trong sv tsbd 3.0.thank :x

ngheolavaydo
19-06-12, 06:02 PM
chỉ giúp em ID map cua đảo hoang trong sv tsbd 3.0.thank :x
bạn thử id 44 xem , chúc bạn thành công

blackpowercp
19-06-12, 06:09 PM
hj. cho mình hỏi cách update hạng trong sv .thank !!! :x

ngheolavaydo
19-06-12, 06:16 PM
hj. cho mình hỏi cách update hạng trong sv .thank !!! :x

bạn khởi động 6 file của sv xong ( mở file Goddess lên và kick vào chữ Suspend => Manual Backup => ?????????? xong 3 lần click thôi tắt hết sv đi rồi mở lại rồi vào game xem xếp hạng nha :D chúc bạn thành công

blackpowercp
19-06-12, 06:41 PM
thank thank rất nhìu ^^ ..1 vấn đề nữa nha hihi ..tui dùng chức năng admin cho acc kia vào đảo hoang rôi, vào acc kia sử dụng chức năng giải kẹt và thổ địa phù thì vẫn về thành dc ? có cách nào khắc phục không ?po tay ..sv tsbd 3.0 á ..xin chỉ giáo ;))

Crawler
20-06-12, 02:41 PM
thank thank rất nhìu ^^ ..1 vấn đề nữa nha hihi ..tui dùng chức năng admin cho acc kia vào đảo hoang rôi, vào acc kia sử dụng chức năng giải kẹt và thổ địa phù thì vẫn về thành dc ? có cách nào khắc phục không ?po tay ..sv tsbd 3.0 á ..xin chỉ giáo ;))

Tìm cái script của thổ địa phù, check nếu đang ở map đảo hoang thì không cho phù về.

blackpowercp
20-06-12, 04:34 PM
Tìm cái script của thổ địa phù, check nếu đang ở map đảo hoang thì không cho phù về.

hix. hướng dẫn cụ thể cho em nha . cho em xin cái scipt của thổ địa phù vĩnh viễn mà khi ở đảo hoang không thể biến về thành được :x

Crawler
20-06-12, 05:22 PM
hix. hướng dẫn cụ thể cho em nha . cho em xin cái scipt của thổ địa phù vĩnh viễn mà khi ở đảo hoang không thể biến về thành được :x

bạn mở file script\item\thodiaphuvv.lua
Tìm đoạn

function main()
w,x,y = GetWorldPos()

Thêm bên dưới

if w == 37 then
Msg2Player("Ra dao roi khong the tdp !")
end

Cái số màu đỏ tùy ID map đảo hoang của bạn là bao nhiêu thì bạn sửa lại cho đúng