PDA

View Full Version : [MU] Bị lỗi TitanLinkServer

zorro2702
19-06-12, 04:06 PM
Em chạy server 11.11.82 khoảng 2h thì bị thế này, sau khi bị thì không đăng nhập được. Có ai bít cái này là bị lỗi gì k và cách khắc phục. Em đã scan virus 2,3 lần và ghost lại 2 bản win nhưng cũng đều bị lỗi như zj
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zorro2702
19-06-12, 04:50 PM
đã cài net frame 3.5 với 4. C++ thì cài bản 2005,2008,2010 hết r nhưng vẫn cứ bị :((

Alexandria
19-06-12, 05:56 PM
xem coi vps có bi virus không mấy này thường gặp

The Guardian
19-06-12, 06:07 PM
Trường hợp này không phải do thiếu vcredist_x86, dotnet 4.0 cũng không phải do virus. Nó bị ở chỗ PetItemInfo !

zorro2702
19-06-12, 06:13 PM
Trường hợp này không phải do thiếu vcredist_x86, dotnet 4.0 cũng không phải do virus. Nó bị ở chỗ PetItemInfo !
là bị chỗ nào vậy huynh, nói rõ hơn đc k?

zorro2702
20-06-12, 05:19 AM
uppppppppppppp
Ai giúp em vụ này với

DieuNinh
25-06-12, 01:45 PM
mình cũng bị lỗi này

chẳng biết khắc phục sao nữa

ai làm được rồi bày cho mọi người đi

thuynga
26-06-12, 03:30 PM

up cho bác nào bít cái a ecmin nó ở đâu ,

vuhaihoang
23-03-13, 06:11 PM
Xin phép được đào mồ vì mình cũng đang bị TH tương tự vơi chủ Topic -> mình đang test bản 11.70.24. Mình xin hỏi lỗi này phát sinh từ đâu ->có liên quan đến DB hay do bản sv? ai đã khắc phục đc xin giúp mình với. Thanks All!

ninhmca
23-03-13, 06:25 PM
Xin phép được đào mồ vì mình cũng đang bị TH tương tự vơi chủ Topic -> mình đang test bản 11.70.24. Mình xin hỏi lỗi này phát sinh từ đâu ->có liên quan đến DB hay do bản sv? ai đã khắc phục đc xin giúp mình với. Thanks All!

cái này là do sv bạn config gì đó ở bị lỗi.khi men bấm vào thì lập lức bị lỗi.ví dụ như item bị lỗi.khi men đeo vào thì bị lỗi.

ninhmca
23-03-13, 06:31 PM
ở 11.70.24 thì titan có cái lỗi là khi tắt đi bật lại thì bị.còn trong quá trình chạy thì k bị sao.nếu bị như thế thì có cách tạm thời là rar cái file titanlink.exe còn chạy được lại.bao h chạy mà bị lỗi thì xóa đi.giải nén cái mới vào.

vuhaihoang
23-03-13, 06:32 PM
cái này là do sv bạn config gì đó ở bị lỗi.khi men bấm vào thì lập lức bị lỗi.ví dụ như item bị lỗi.khi men đeo vào thì bị lỗi.
vấn đề là dữ liệu nó chạy lại 1 khoảng tgian trước. k biet co liên quan đến config titanlinksv k? mình đã đề cập tại topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ninhmca
23-03-13, 06:35 PM
vấn đề là dữ liệu nó chạy lại 1 khoảng tgian trước. k biet co liên quan đến config titanlinksv k? mình đã đề cập tại topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

k nhé.mình đã thử chạy rất nhiều titanlink của các mu khác rồi vẫn bị

vuhaihoang
23-03-13, 09:07 PM
tù mù quá nhỉ? nếu k sửa đc do lỗi của bản 11.70.24 thì liệu có biết đc nguyên nhân để tránh k??

ninhmca
23-03-13, 09:14 PM
tù mù quá nhỉ? nếu k sửa đc do lỗi của bản 11.70.24 thì liệu có biết đc nguyên nhân để tránh k??

cái đó đợi các pro rảnh ghé qua thôi.

mrrainnt
23-03-13, 09:19 PM
Vấn đề bị backup về 1 thời gian trước là vì : Titanlink crash => dữ liệu không được lưu vào DB !
Cách khắc phục : nếu thấy titanlink crash thì trước hết là mở lại titanlink đã :)! sau đó mới tắt và mở lại GameServer chứ đừng tắt liền vì nếu tắt liền sẽ bị backup về lúc titanlink crash

vuhaihoang
23-03-13, 11:55 PM
Vấn đề bị backup về 1 thời gian trước là vì : Titanlink crash => dữ liệu không được lưu vào DB !
Cách khắc phục : nếu thấy titanlink crash thì trước hết là mở lại titanlink đã :)! sau đó mới tắt và mở lại GameServer chứ đừng tắt liền vì nếu tắt liền sẽ bị backup về lúc titanlink crash
mình chưa hiểu ý bạn lắm -> có nghĩa là trước khi tắt SV (mở thông báo còn 5p SV bảo trì) thì xem titanlink có bị crash không à?

TH1: Titanlink k bị Crash thì tắt SV bthuong ->ok
TH2: Titanlink bị crash -> thì thế nào -> để nguyên SV đó rồi tắt mở titanlink sv à? -> tắt mở titanlink sv thì sv vẫn online chứ?

hoainiemclub
24-03-13, 12:16 AM
mình chưa hiểu ý bạn lắm -> có nghĩa là trước khai tắt SV (mở thông báo còn 5p SV bảo trì) thì sai xem titanlink có bị crash không à?

TH1: Titanlink k bị Crash thì tắt SV bthuong ->ok
TH2: Titanlink bị crash -> thì thế nào -> để nguyên SV đó rồi tắt mở titanlink sv à? -> tắt mở titanlink sv thì sv vẫn online chứ?

trong titaninkserver la co data server rồi.tắt titanlink là gameserver có bảng thông báo close

vuhaihoang
24-03-13, 12:24 AM
trong titaninkserver la co data server rồi.tắt titanlink là gameserver có bảng thông báo close
vậy thì làm sao như bạn kia nói được nhỉ?

mrrainnt
24-03-13, 11:30 AM
vậy thì làm sao như bạn kia nói được nhỉ?

1. Khi Titanlink bị crash hay tắt đi thì GameServer sẽ hiện bảng Close ! OK
2. Vấn đề mở lại Titanlink sau đó sẽ tắt hết toàn bộ mở lại là để làm gì :

Thông tin từ lúc Crash đến lúc mở lại sẽ được lưu trở lại vào DB ! => Không bị Backup về lúc Crash
Cái này mình đã từng bị và làm rất nhiều lần :)! Không bị tình trạng Backup nữa, tất nhiên là sau khi mở lại Titanlink thì vẫn sẽ phải khởi động lại GameServer ! Nhưng bước này là để thông tin cũ được lưu lại thôi :)!

vuhaihoang
24-03-13, 04:55 PM
1. Khi Titanlink bị crash hay tắt đi thì GameServer sẽ hiện bảng Close ! OK
2. Vấn đề mở lại Titanlink sau đó sẽ tắt hết toàn bộ mở lại là để làm gì :

Thông tin từ lúc Crash đến lúc mở lại sẽ được lưu trở lại vào DB ! => Không bị Backup về lúc Crash
Cái này mình đã từng bị và làm rất nhiều lần :)! Không bị tình trạng Backup nữa, tất nhiên là sau khi mở lại Titanlink thì vẫn sẽ phải khởi động lại GameServer ! Nhưng bước này là để thông tin cũ được lưu lại thôi :)!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vuhaihoang
24-03-13, 05:00 PM
SQLSTATE:42S02, Diagnosis:[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]Invalid object name 'EVENT_INFO_BC_5TH'.SQLSTATE:25000, Diagnosis:[Microsoft][ODBC SQL Server Driver][SQL Server]Transaction count after EXECUTE indicates that a COMMIT or ROLLBACK TRANSACTION statement is missing. Previous count = 0, current count = 1.

mrrainnt
24-03-13, 07:31 PM

remesouth
11-05-13, 10:54 AM
Mình chạy cả tháng không sao tự nhiên hôm nay lại bị bực thật !
11.70.24

HaoHoaCongTu
15-05-13, 12:27 PM
Mình chạy cả tháng không sao tự nhiên hôm nay lại bị bực thật !
11.70.24

bạn xử lý được chưa vạy ? :-$

lequangvu
15-05-13, 01:40 PM
Cái này nhiều người giải thích theo nhiều hướng, nhưng theo mình mò mẫm và ngẫm nghĩ ra là cái TitanlinkServer để mạc định theo TiTan cung cấp chỉ thay đổi cái port và pass SA thôi, trong SQL thì nên tạo thêm 3 DB như là Ranking + EVENT_3002_DATA + SCFTeam gì đấy nói chung có còn hơn không.
Còn vấn đề bị crash thì do:
- Thứ nhất là config lỗi thông tin dẫn đến Crash.
- Thứ hai là do DB các bạn tải hàng share về kể cả của NBB còn thiếu một số Table cần thiết để hoạt động, khắc phục thì bạn nên dùng DB gốc chưa có gì rồi chạy Update bằng soft UpdateDB của Titan đấy xong mới chạy thêm querry gì thì tùy, vậy có thể khắc phục được hiện tượng Crash đấy các bạn nhé.

P/s: tốt nhất tìm log thông báo crash rồi từ log là khắc phục được, good luck

strancongtu2
20-06-13, 01:46 AM
Thay dataserver.ini và dataserver.dat đi, 2 file kèm theo 11.70.24 bị lỗi.