PDA

View Full Version : [MU] Một số vấn đề về MU cần được giúp đỡ

HRain
19-06-12, 02:13 PM
godhoang đang có thắc mắc 2 vấn đề này:

1/ mình muốn move tất cả nhân vật từ map này sang map khác (dù đang offline) thì ntn nhỉ ? MuMaker thì chỉ click mỗi người mỗi move mệt lắm, còn lệnh /gmove thì hình như online mới bị move thì fải ?

2/ hiện mình thấy có Server cho phép lưu số cho 4 skill (SCF ss6), có sv ss4.6 thì lưu 6 skill, sv ss2 thì lưu full 9 skill
có hỏi VanBom thì ông này nói do từ DB, bạn nào biết cách xài này kô ?

ahoo125
19-06-12, 02:17 PM
Sorry ahoo125 chút, godhoang đang có thắc mắc 2 vấn đề này:

1/ mình muốn move tất cả nhân vật từ map này sang map khác (dù đang offline) thì ntn nhỉ ? MuMaker thì chỉ click mỗi người mỗi move mệt lắm, còn lệnh /gmove thì hình như online mới bị move thì fải ?

2/ hiện mình thấy có Server cho phép lưu 4 skill (SCF ss6), có sv thì lưu 6 skill, sv thì lưu full 9 skill
có hỏi VanBom thì ông này nói do từ DB, bạn nào biết cách xài này kô ?
Thỉnh các pro box Mu vào giúp đỡ dùm.
Thanks All.

phusang
19-06-12, 02:18 PM
Dạo này chuyển lại làm SS6 rồi hả? ^^

Dùng mumaker lúc trước chuyển được hết, hình như ấn vào chữ All xong chọn map, rồi ba6m16 all lần nữa thì phài, lúc trước làm dc rồi ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai biết cách fix Client ko? sự kiện bạch long điện SS6.2 thì vào bt, còn dùng client 6.3 (1.4 trở lên) khi vào đến là dis ra desktop ngay, hix , ai biết cái này chỉ nha

HRain
19-06-12, 02:24 PM
đương nhiên vẫn ss4.6, em thấy lạ lưu skill thôi, có 6 skill đc lưu à

1/ anh ps trả lời sai be bét :-w
2/ đã chỉ là chỉ cho trót, em cũng từng vào table char xem rồi, có cái magiclist là đáng ngờ nhất, nhưng nó kô có trị để tăng :|

haizzzz, muốn chém anh ghê, thôi để cú chém thành cú tks tinh thần đc r...

ntquang.info
19-06-12, 02:31 PM
Nếu off het rồi thì dùng query chỉnh tọa độ và map tất cả nhân vật tới cùng 1 địa điểm ấy

phusang
19-06-12, 02:34 PM
đương nhiên vẫn ss4.6, em thấy lạ lưu skill thôi, có 6 skill đc lưu à

1/ anh ps trả lời sai be bét :-w
2/ đã chỉ là chỉ cho trót, em cũng từng vào table char xem rồi, có cái magiclist là đáng ngờ nhất, nhưng nó kô có trị để tăng :|

haizzzz, muốn chém anh ghê, thôi để cú chém thành cú tks tinh thần đc r...

Hehe, lúc trước có lần a vọc thử movemaker, move dc hết nhưng h ít vọc cái đó nên cũng quên cách làm rồi ^^, còn ko e thử dùng đoạn trigger gì gì dó có share ở Box huong dẫn thì phải, Sorry Spam ^^

HRain
19-06-12, 02:41 PM
Nếu off het rồi thì dùng query chỉnh tọa độ và map tất cả nhân vật tới cùng 1 địa điểm ấy
ok tks anh, em hiểu rồi, query cái ra thôi, table char cả :D
vậy còn skill sao đây ạ ?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hehe, lúc trước có lần a vọc thử movemaker, move dc hết nhưng h ít vọc cái đó nên cũng quên cách làm rồi ^^, còn ko e thử dùng đoạn trigger gì gì dó có share ở Box huong dẫn thì phải, Sorry Spam ^^
cái move all thì em biết r, vừa test trên SQL đây :D
còn cái lưu 9 skill thì sao anh ?

phusang
19-06-12, 02:55 PM
ok tks anh, em hiểu rồi, query cái ra thôi, table char cả :D
vậy còn skill sao đây ạ ?

--- Chế độ gộp bài viết ---

cái move all thì em biết r, vừa test trên SQL đây :D
còn cái lưu 9 skill thì sao anh ?

A cũng chưa mò ra, vì hiện h máy xai Win7 ko biết làm quái gì no ko cho cai sql, cũng như ko đăng ký reg dc trong ODBC của SQL nên ko test dc gì , chán #-o

HRain
19-06-12, 03:13 PM
ae chú ý là lưu số của skill chứ kô phải lưu skill nha
đừng hiểu lầm.

hoainiemclub
19-06-12, 04:18 PM
ae chú ý là lưu số của skill chứ kô phải lưu skill nha
đừng hiểu lầm.

còn noob nền vô mấy cái này chả hiểu j.mặc dù đọc ở trên của godhoang cũng muốn làm được như z.ai có thể giúp đỡ cụ thể hem :D