PDA

View Full Version : [JX] Thảo Luận Về Các Phương Pháp Tránh Hack Nhân Vật Bằng CE & Công Cụ Khác

trieu.design
16-06-12, 07:42 AM
Mình Là Thuộc Dạng Gà Về Hack JX Thôi Nhưng Mình Xin Đóng Góp Một Chút Về Các Biện Pháp Giảm Hack Nhân Vật:
1.Chỉnh Tạo Nhân Vật Cho Tài Khoản Ở File "Goddess.cfg"

[Setting]
Port=5001
MaxRoleCount=1
BackupSleepTime=1

~> Cái Này Là Tạo 1 Nhân Vật Duy Nhất Để Mấy Gà Thích Trổ Tài Chỉ Dùng Duy Nhất 1 Nhân Vật Mà Không Thể Tạo Thêm Nhân Vật Thứ 2 Để Del Nhân Vật Hoặc Hack Nhân Vật.

2.Dùng Code Lua Chống Hack Nhân Vật:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3.Với Thằng CE Là Loại Có Thể Nói Là Hack Hầu Hết Các Game Nhờ Lỗi Nhỏ Từ Game Nhưng Nó Cũng Cần Tìm Cái File Game Đang Hoạt Động Để Hack.
~>Biện Pháp Thứ 2 Là Hook HideMain Gì Gì Bên Top Mu Do Bác Mr.Quy Share.

4.Nếu Bác Nào Rành Về AutoIT & DLL Đang Chạy Server AWJX or Hút Hít Tìm File: "Rainbow.dll & Heaven.dll" (Như Bác Vô Hồn Đã Share) chỉnh cho nó theo hướng đi Khác để tránh mấy gà hack vào Forum Mình Tải Các Bản Pacth Ko Có Chèn Anti Hook DLL để hack nhân vật ~> Nếu Được Cứ Làm Luôn Autologin Rồi Pack Thành 1 Files Luôn.

Mấy Pro Chém Nhẹ Cho Em Thôi Nhé! Em Muốn Góp Chút Ý Kiến Cho Mọi Người Cùng Thảo Luận Thêm. ^:)^

Crawler
16-06-12, 01:53 PM
Cách nữa là tạo map đảo hoang, người chơi trước thi thoát game thì đi xa phu lên đó, trên có có rương chứa đồ có mã bảo vệ, vứt đồ đạc và thổ địa phù vào đi rồi tắt máy đi ngủ, map này cũng ko cho PK (SetFightState(0)), vậy là nó hack đc nv cũng ko làm gì đc \m/

Còn 1 cách là tạo tool autologin, rảnh sẽ phân tích tiếp, nhưng phải có ng thạo viết windows app mới làm đc

sevenmrbjn
16-06-12, 06:41 PM
Làm Một Server Thật Kĩ và pacth cho sever Rồi hook anti vào pack thành 1 files là chuẩn :D

Learning
16-06-12, 06:57 PM
trên lý thuyết nó là như thế. làm được ko mới là quan trọng

knight06
16-06-12, 06:57 PM
lót dép hóng, đang dev antihack cho jx :x

notfile
16-06-12, 07:26 PM
knight06 của VietGuard đây mà :D
Giúp mình cái anti cho JX với :D

socketsystem
16-06-12, 11:04 PM
có team nào dev jx ko ,tham gia dev cùng cho zui,mới tham gia chưa bít nhiều :D

sevenmrbjn
17-06-12, 04:11 PM
theo mình các cách đó cũng không khả quan cho lắm! Anti cho jx là chuyện 1 và 2 có viết cũng vậy quan trọng là gameserver và các files dll :D

trieu.design
17-06-12, 08:48 PM
theo mình các cách đó cũng không khả quan cho lắm! Anti cho jx là chuyện 1 và 2 có viết cũng vậy quan trọng là gameserver và các files dll :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
17-06-12, 09:00 PM
Triều Design còn nhớ tôi không :D
Vọc cái anti đó đi , làm cho tôi 1 cái , server chúng nó hack quá !

trieu.design
18-06-12, 07:28 AM
đang bó tay cái dll đó ko hiểu nỗi cấu trúc thế nào

Linh_JX
18-06-12, 07:33 AM
autologin + anti thì có rùi đó =)) nhưng làm sao chống hack 70% mới là tốt ! còn muốn 100% thì....[-(

hainamyb
18-06-12, 08:23 AM
:(:(:(:(:(:(:(hix....................

trieu.design
18-06-12, 01:10 PM
autologin + anti thì có rùi đó =)) nhưng làm sao chống hack 70% mới là tốt ! còn muốn 100% thì....[-(

vấn đề thời gian thôi.! hy vọng jx sống lại! chỉ do các bạn trẻ quá phấn khích! tui chỉ ra tay khi thấy server nào quá đáng >:/ còn các sever khác ko màng đến