PDA

View Full Version : [JX] giúp về liên đấu + phong lăng độ

shidaichi
16-06-12, 01:09 AM
1 / mình đang dùng sever eward share, ko có chức năng liên đấu + phong lăng độ, nay mình thêm chức ăng liên đấu từ sever jxvietnam share thi báo danh + đăng kí được, nhưng báo danh xong tới giờ nó vẫn ko di chuyển nhân vật tới map để pk với nhau ma cứ đứng yên chổ báo danh hoài, mọi người chỉ mình cách fix.

2 / mình mở map theo hướng dẫn ebook map PLD rồi, làm cái script xa phu di chuyen đến map rồi, nhưng khi bấm vào thì nó vẫn đứng yên tại BLH, moi người chỉ giúp minh cái,

CÁM ƠN MỌI NGƯỜI TRƯỚC.

ngheolavaydo
16-06-12, 10:34 AM
1 / mình đang dùng sever eward share, ko có chức năng liên đấu + phong lăng độ, nay mình thêm chức ăng liên đấu từ sever jxvietnam share thi báo danh + đăng kí được, nhưng báo danh xong tới giờ nó vẫn ko di chuyển nhân vật tới map để pk với nhau ma cứ đứng yên chổ báo danh hoài, mọi người chỉ mình cách fix.

2 / mình mở map theo hướng dẫn ebook map PLD rồi, làm cái script xa phu di chuyen đến map rồi, nhưng khi bấm vào thì nó vẫn đứng yên tại BLH, moi người chỉ giúp minh cái,

CÁM ƠN MỌI NGƯỜI TRƯỚC.

1 - muốn di chuyển vào map đúng time để pk liên đấu bạn xem lại trong file timerserver.lua
2 - phong lăng độ
+ xem trong MapList đã có id của map + đường dẫn tới map cần mở chưa , nếu chưa có thì bạn tự mở

[List]
46=ÖÐÔ­±±Çø\·çÁê¶É -- lưu ý phải có thư mục của map cần mở để theo đường dẫn trong thư mục maps như sau : ÖÐÔ­±±Çø\·çÁê¶É
46_name=Phong Lang Do

+ xem đã khai báo id map trong WorldSet chưa , nếu chưa thì khai báo id của map cần mở dzo

[Init]
Count=1
[World]
World1=46

+ xem trong xaphu chỗ move nhân vật bạn đến map cần đến có đúng id trong WorldSet ko

function pld()
a = random(-5,5)
if GetCash() >= 500 then
SetFightState(1)
NewWorld(46,1129+a,3191+a)
Pay(500)
Msg2Player("ban da toi phong lang do")
else
Msg2Player("khong co 500 l­îng !")
end

shidaichi
16-06-12, 11:52 AM
bạn có thể hướng dẫn cái 1 chi tiết dùm mình được ko,
cái đoạn script báo danh liên đấu trong file timesever.lua như vầy :
if (gio == 20) then
if (phut == 0) or (phut == 10) or (phut == 20) or (phut == 30) or (phut == 40) or (phut == 50) then
AddGlobalCountNews("Liªn ®Êu ®· b¾t ®Çu b¸o danh, mau vÒ Ba L¨ng HuyÖn ®¨ng ký ",1)
end
else
for i=1,GetPlayerCount() do
PlayerIndex = i
w,x,y = GetWorldPos()
if w == 42 or w == 43 then
NewWorld(53, 1603, 3210);
SetFightState(0)
end
end
end

còn cái 2 mình làm đúng theo bạn nói rồi mà vẫn ko được.

shidaichi
16-06-12, 03:42 PM
jxvietnam + thaihoa91 ơi, vào giúp mình với