PDA

View Full Version : [JX] Bản TSBD update của nkocpk trên máy ảo virtual

0kazaki
15-06-12, 08:55 PM
Chào tất cả các bác gamezone thấy cái bản này nhìu người kêu lỗi nên mình lấy về chạy thử thì thấy bình thường đấu có lỗi gì đâu chỉ yếu sửa lại cái file config của patch thôi hum nay rảnh update bản trên máy ảo vitual

Bản chạy trên máy ảo

Máy Ảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch no font do mình làm

Part 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Server có Font chạy BT

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Patch có Font chạy BT

Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chép cái này zô patch có font nhé

File config: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bản gốc không có KickOutSelf khi chuyển sinh mình thêm vào không thử nên lỗi các bác tải file này về có kèm HD với cả file chuyển sình làm theo HD là đc

Dùng cho cả 2 nhé No font và có font đều được

File HD và Chuyển Sinh Fix: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mọi việc khá đơn giản nếu ai không làm đc cóa thể Pm nick chat mình xem thông tin bên kia

Nhìu bác nói mún mở onl mà lập tên nào cũng có chức năng admin thế thì đây mình cho con xa phu có chức năng admin thui nhé npc kia khỏi lo
startup_remix.lua: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải về chép đè vào đường dẫn JXServer\script
baoke.lua: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép đè vào đường dẫn JXServer\script\ThanhThi\BienKinh
đổi tên Admin tùy ý trong startup_remix.lua chúc các bác mở onl thành công nếu còn lỗi gì nữa pm ở đây khi nào e vào thấy e làm cho

Mới nhất

Ngồi loay hoay làm đc mấy cái linh tinh đại loại như chuyển sinh, chức năng admin xa phu, chức năng gọi boss bằng skill, chức năng admin bằng skill một vài cái lung tung bác nào thích thì lấy về mà dùng xóa cả cái thư mục script đi rùi chép cái này vào bác nào có yêu cầu gì cứ viết đằng dưới nhé nếu làm được e làm

File script: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Làm cái hình cho mọi người xem
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

0kazaki
15-06-12, 10:35 PM
Ngủ thôi mai còn đi thi ai không làm được mai pm mình mình team cho

Tuan565
16-06-12, 12:23 AM
Ngủ thôi mai còn đi thi ai không làm được mai pm mình mình team cho

còn file server no font ko bạn . để mình cài trên Vmware cho tiện tại có cái topic tổng hợp server trên vmware mà . giờ cài Vmware + VirtualBox rồi làm biếng cài thêm Virtual PC lắm

QT1204
16-06-12, 12:33 AM
thank nhé đang cần

30 charrrrrrrrrr

0kazaki
16-06-12, 01:40 AM
còn file server no font ko bạn . để mình cài trên Vmware cho tiện tại có cái topic tổng hợp server trên vmware mà . giờ cài Vmware + VirtualBox rồi làm biếng cài thêm Virtual PC lắm

Cóa bạn ah lúc nãy mình bảo thằng bạn mình convert nhưng giờ nó ngủ mất rùi mai mình bảo nó up lên media mà bạn dùng cái convert của cu bin thaihoa share đấy mình thấy dùng khá ngon, chuyển máy sang font china rùi convert sang no font và ngược lại

mmzl2222
16-06-12, 02:37 AM
Mình đang down thử! Nếu có vấn đề rất mong mọi người giúp đỡ :( Kiếm game chơi hè mà khó ghê :(

tagtag15
16-06-12, 03:57 AM
cảm ơn bác nhiều nhé ! ak bác cho mình xin cái YH nhé !

0kazaki
16-06-12, 05:00 AM
cảm ơn bác nhiều nhé ! ak bác cho mình xin cái YH nhé !

Xem thông tin là có mà bác với lại ngay bên kia cái biểu tượng (Y!) to đùng

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình đang down thử! Nếu có vấn đề rất mong mọi người giúp đỡ :( Kiếm game chơi hè mà khó ghê :(

lỗi chỗ nào bác cứ viết đằng dưới nhé

legendaryntq
16-06-12, 09:01 AM
tks
bản này có thể add vòng sáng cho item ko bác???
có giới hạn ip ko bác ??
có hút hít vs lên ngựa = m ko bác :P

jxvietnam
16-06-12, 09:14 AM
tks
bản này có thể add vòng sáng cho item ko bác???
có giới hạn ip ko bác ??
có hút hít vs lên ngựa = m ko bác :P
3 không :D
không vòng sáng
không giới hạn ip
ko lên xuống ngựa, hút hít

kiwan
16-06-12, 09:26 AM
bản này khá nặng ...

mình mang về kết hợp bản edit của mình...

ai chỉ em cách fix bỏ chức năng kích chuột fair vào item biến mất với

em kích chuột fai vào item bị mất :(

0kazaki
16-06-12, 11:20 AM
bản này khá nặng ...

mình mang về kết hợp bản edit của mình...

ai chỉ em cách fix bỏ chức năng kích chuột fair vào item biến mất với

em kích chuột fai vào item bị mất :(

bản này không thể dùng chuột phải đc chứ không có chức năng tắt mở chuột phải item

kiwan
16-06-12, 06:06 PM
file config cho zô clinet vs server luôg à anh
hay cho zô 1 cái thôi :-/

nhan123615
16-06-12, 07:05 PM
cho em hỏi mình muốn cho chuyển sinh lv 200 thì phải làm sao

kiwan
16-06-12, 08:27 PM
ai up lại giúp em mấy file data đi ạ

em bị thiếu file

update00.pak
update99.pak
bachkim.pak
freeresource.pak
daokiem07.pak <~~ file này bị lỗi

em thấy khai báo trong config mà trong data lại ko có :(

0kazaki
17-06-12, 12:36 AM
cho em hỏi mình muốn cho chuyển sinh lv 200 thì phải làm sao

Ra con npc nó bảo lấy gì thì lấy cho nó rui chuyển sinh

--- Chế độ gộp bài viết ---

file config cho zô clinet vs server luôg à anh
hay cho zô 1 cái thôi :-/

Chỉ cần chép zo client là đc nếu mở onl thì chép luôn zo patch

Phong_JxOnline
17-06-12, 07:03 AM
nếu mún sử dụng xuống ngựa = m trước tiên phải có spr đủ ô kim vs lại bỏ mấy cái skill thất truyền đi thì quá tốt tín mún edit sv này lại mà thui khỏi lun đâu !!

0kazaki
17-06-12, 09:59 AM
nếu mún sử dụng xuống ngựa = m trước tiên phải có spr đủ ô kim vs lại bỏ mấy cái skill thất truyền đi thì quá tốt tín mún edit sv này lại mà thui khỏi lun đâu !!

đồ server này khá nhiều đấy bác ah chạy cái server hơi nặng edit lại mất không ít thời gian đâu bác nhocpk nén hết thành file pak thì phải spr không thấy có nhiu như các server khác khoái mỗi cái phi phong

kiwan
17-06-12, 04:19 PM
bấm chuột phải là mất item vật phẩm

giờ fix lại kích chuột fải ko mất item thì sao mấy pro

Faker
17-06-12, 06:59 PM
bản của nhoxpk còn phải fix nhiều lỗi vô đối mình có 1 bản 3 không hoàn chỉnh res cái kiểu skill do mình dev h bỏ rồi muốn mình cho :)

nguyenba
17-06-12, 08:35 PM
Chỉ là e xin 1 bài để đc link:D.mong smod thông cảm nhen:D

kiwan
17-06-12, 10:16 PM
bấm chuột phải là mất item vật phẩm

giờ fix lại kích chuột fải ko mất item thì sao mấy pro

ai giúp em cái lỗi này với... chỉ cần fixx đc lỗi này thôi

bản của nhoxpk còn phải fix nhiều lỗi vô đối mình có 1 bản 3 không hoàn chỉnh res cái kiểu skill do mình dev h bỏ rồi muốn mình cho :)

up đi bác

0kazaki
17-06-12, 11:10 PM

bác giử đi thank bác trc :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

dovanhungkh
28-06-12, 02:31 PM
bản này khõi cần cài máy ảo vitual đc không ?
cho nó chạy luôn card mạng thật đc không nhỉ ?

0kazaki
28-06-12, 02:59 PM
bản này khõi cần cài máy ảo vitual đc không ?
cho nó chạy luôn card mạng thật đc không nhỉ ?

bạn có thể cài trên máy thật có font

thienhoa01
01-07-12, 05:17 PM
mình là newbie muốn xin 1 cái hướng dẫn cài đặt cụ thể.Hiện tại mình đã down đầy đủ server và máy ảo về rui.Mong các pro giúp giùm.Thanks!

thaihoa91
01-07-12, 11:44 PM
mình là newbie muốn xin 1 cái hướng dẫn cài đặt cụ thể.Hiện tại mình đã down đầy đủ server và máy ảo về rui.Mong các pro giúp giùm.Thanks!

Bạn nên cài máy thật và nên down video HD cài này về xem: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lamnguyenson87
29-10-12, 08:31 PM
chủ topic còn hỗ trợ sever này nữa ko ak

nhacxitrum
10-12-12, 02:23 PM
bạn ơi bạn có thể cài giùm mình cái vltk off này ko mình ko tài nào làm dc

ahbjnh015
19-01-16, 11:46 PM
ai giúp mình được không minh cài mà toàn bi rool mở hâmchi free cho ae choi mà bi roolback hoài củng chán

greentears
20-01-16, 01:17 AM
ai giúp mình được không minh cài mà toàn bi rool mở hâmchi free cho ae choi mà bi roolback hoài củng chán

ù ôi . . . lạy thím . . . cái topic từ 3 4 năm về trước đi moi lên chi z ==
giờ thiếu gì sv ngon hơn cái này sao ko lấy đi làm nhà khảo cổ chi z ==
hầy . . .

ahbjnh015
20-01-16, 07:32 AM
mình khoái sv này ai giúp mình với